ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Onion Member
Status: Ola..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10967
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 06:12
[RE: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ คนที่เราคุยอยู่ด้วย คุยกับคนอื่นครับ]
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9594
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 06:23
[RE: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ คนที่เราคุยอยู่ด้วย คุยกับคนอื่นครับ]
เขามีคีย์การ์ดประมาณ 10 อัน

เป็นผมเลิกยุ่งดีกว่า ผู้หญิงแบบนี้คบไปก็ปวดหัว
1
0
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 07:37
ผมเคยเจอเคสแบบท่านมาเหมือนกัน ขนาดซั่มกันทุกวัน แต่สถานะกลับไม่ชัดเจน
สุดท้ายเค้าก็ทิ้งผมไปแบบไม่ใยดี
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 07:59
ถ้าเป็นผมๆถอยออกมาแบบไม่ต้องรอเลยแบบนี้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 1452
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 08:05
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ คนที่เราคุยอยู่ด้วย คุยกับคนอื่นครับ
ผมเจอแบบนี้แหละ ถอนตัวไม่ขึ้น กว่าจะขึ้นก็สายเสียไปหลายสิ่ง ไม่ณุ้ใช่คนเดียวกันกับที่ผมเคยเจอไกมเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
เดินตามรอยเท้าผู้อื่น ก็มิอาจมีรอยเท้าของตนเอง
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8441
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 08:14
ควรจะหาจังหวะดีๆถามตรงๆครับ...

จริงๆผมว่าคุณก็น่าจะรู้คำตอบอยู่แล้วล่ะ แต่ไม่กล้าถาม...ถ้าเค้ามีใจให้คุณ แคร์ความรู้สึกคุณ รักคุณ หรืออยากคบคุณคนเดียวจริงๆ มันไม่ได้ยากเลย แค่ความรักมันไม่เท่ากันแค่นั้นเอง...หรือคุณอาจจะพอรับรู้ได้อยู่แล้วก็เลยเช็คดู

เป็นผมเลิกยุ่งครับ ผมคิดเสมอว่าตัวผมไม่ใช่ตัวเลือกของใคร ถ้าเค้ายื้อเลือกไม่ได้ ผมก็จะเลือกให้เค้าเองโดยผมจะเป็นคนไปเอง แล้วเอาเวลาที่มีค่าของผมไปใช้กับคนที่คู่ควรดีกว่า

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 2825
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 08:31
ฟินเลยงานนี้

เอาได้แต่ไม่ผูกพันธ์

อย่าให้เค้าเป็นฝ่ายเลือกฝ่ายเดียว

เราก็ต้องเป็นคนเลือกได้ด้วยเช่นกันนะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 08:35
เห็นมียูสบนแนะนำว่าให้เราคบซ้อนด้วยเหมือนกัน

อย่าเลยครับ

ลากคนที่ไม่เกี่ยวข้องเข้ามาด้วยเปล่าๆ

กลายเป็นเพิ่มผู้เสียหายไปก็เท่านั้น

เจ้าของมู้ตัดสินเองเลยครับ จะไปต่อหรือจะหยุด

เป็นผมแนะนำให้คุยให้ชัดเจนครับ

คือจะยังไม่ให้เราเป็นแฟนก็ได้ แต่ยูต้องหยุดคุยกับอีกคนด้วย
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:07
เดี๋ยวนะครับ.. มีอะไรกันแล้ว ไม่ได้คบกัน.. เอิ่ม มีแต่ฝ่ายหญิงไม่อยากเสียตัวฟรี อยากคบกับเรานะ หรือว่า เยกับท่านแค่สนุกๆ

ผมอยากให้ท่านเผื่อใจไว้นะ เอาตรงๆ ถ้าเป็นผม เย..สนุก ไม่เอาจริงจัง ผู้หญิงแบบนี้ ใครลากไปก็ไปครับ เกิดคบกันท่านจะระแวงเปล่าๆ

ปล. ขออนุญาตพูดแรงๆ นะ ท่านมาทีหลังยังได้เย แล้วคนที่มาก่อนล่ะ? อย่าคิดว่าท่านเทพได้เยเร็วๆ คนเดียวนะ ซึ่งลองคิดดูว่าถ้าจริง ท่าโอเคไหมล่ะ คนเก่าเยแล้วแต่ยังคุยด้วยกันอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Mon Sep 24, 2018 09:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 2823
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:18
ผมจะซ้ำไปเรื่อยๆไม่คบก็ไม่คบไม่เสียใจ

แต่ว่าถ้าได้คบก็ดีใจแล้วต้องบอกให้เค้าเลิกนิสัยแบบนั้นซะ

แต่ผมจะซ้ำเรื่อยๆแน่ๆเพราะผมคนเลว สถานะไม่สำคัญแค่ซั่มก็พอ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 659
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:03
chula chula พิมพ์ว่า:
ผมเคยเจอเคสแบบท่านมาเหมือนกัน ขนาดซั่มกันทุกวัน แต่สถานะกลับไม่ชัดเจน
สุดท้ายเค้าก็ทิ้งผมไปแบบไม่ใยดี

เพิ่งโดนแบบท่านเลย

ไม่ได้ซั่มกันทุกวันนะ แต่ก็ลึกซึ้งพอควร สถานะไม่ชัดเจนเหมือนกัน

สุดท้ายบอกหมดความรู้สึก ทิ้งไปดื้อๆเลย ปวดใจยิ่งนัก

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6294
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:06
[RE]ขอคำปรึกษาหน่อยครับ คนที่เราคุยอยู่ด้วย คุยกับคนอื่นครับ
ง่ายมากๆเลย “ถ้าเขาอยากเป็นแฟนนาย ง่ายจะตาย”
ถ้าเขารู้สึกเฉยๆ ไม่ได้กระตือรือร้นอะไร แสดงว่า เขาไม่ได้คิดอะไรป่าวเอาตรงๆ
ขนาดไปมีอะไรกับเขาแล้วนะ ในตัวจขกท ยังมีอะไรให้น่าค้นหาอีกหรอ ..มองคุณค่าตัวเองมั้งนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:39
ท่านมีสิทธิ์โดนฟันแล้วทิ้งครับ

หยอกๆๆ

เห็นท่านอื่นๆตอบไปบ้างแล้ว ขอตอบในส่วนที่เป็น ปสก ผมละกัน เคยเจอลักษณะนี้มาบ้าง ไอ้ที่คิดว่าทำดีพิชิตใจเนี่ย บางครั้งมันเป็นแค่ความคิดของเราเองคนเดียวครับว่าทำดีแล้ว ไอ้บางอย่างเค้าอาจจะไม่ต้องการก็ได้ เรื่องพวกนี้ตรรกะต่างๆเอามาเป็นเหตุผลตลอดไม่ได้ ไม่มีหรอกทำดีหรือไม่ดี มีแต่ชอบและไม่ชอบ ถ้าเค้าชอบเค้าจะคิดว่ามีท่านคนเดียวพอ แต่ถ้าเค้าคิดว่าท่านดี เค้าก็แค่เก็บท่านไว้เผื่อเลือกหากว่าคุยกับอีกคนแล้วท่านดีกว่าค่อยตัดสินใจอีกที ผมเคยเป็นแบบท่านเลยนะ คุยๆกัน ได้กัน แต่เค้าคุยกับคนอื่นด้วย ที่รู้ไม่ใช่ว่าผมแอบดูโทสับนะ ผมถามเค้าตรงๆแล้วเค้าบอกผม ผมแก้ด้วยการหักดิบ ถอยห่างออกมา สุดท้ายพอเราหายถ้าเค้าชอบเรามากกว่าและมากพอ เค้าจะโหยหาเราเอง ถ้าไม่เราก็แค่เฟล แต่ซักพักเดี๋ยวก็หาย เพราะเราจะไม่เจ็บตัวมาก ซึ่งผมเคยเป็นทั้งผู้ชนะและผู้แพ้ในเกมส์แบบนี้

ปล.สมัยยังวัยแรกแย้มกำลังขบเผาะผมเคยพยายามทำดีพิชิตใจแต่บทเรียนที่ได้มาคือเราเป็นแค่ของตายเท่านั้น และอยู่แบบอึดอัดไปวันๆ แต่ของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับคนด้วยแหละ ก็ขอให้ท่านใช้วิจารณญาณดีๆละกันนะครับ เป็นกำลังใจให้

5
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 14:15
ไม่น่ายืดนะท่าน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3278
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 15:02
oODriBOo พิมพ์ว่า:
ท่านมีสิทธิ์โดนฟันแล้วทิ้งครับ

หยอกๆๆ

เห็นท่านอื่นๆตอบไปบ้างแล้ว ขอตอบในส่วนที่เป็น ปสก ผมละกัน เคยเจอลักษณะนี้มาบ้าง ไอ้ที่คิดว่าทำดีพิชิตใจเนี่ย บางครั้งมันเป็นแค่ความคิดของเราเองคนเดียวครับว่าทำดีแล้ว ไอ้บางอย่างเค้าอาจจะไม่ต้องการก็ได้ เรื่องพวกนี้ตรรกะต่างๆเอามาเป็นเหตุผลตลอดไม่ได้ ไม่มีหรอกทำดีหรือไม่ดี มีแต่ชอบและไม่ชอบ ถ้าเค้าชอบเค้าจะคิดว่ามีท่านคนเดียวพอ แต่ถ้าเค้าคิดว่าท่านดี เค้าก็แค่เก็บท่านไว้เผื่อเลือกหากว่าคุยกับอีกคนแล้วท่านดีกว่าค่อยตัดสินใจอีกที ผมเคยเป็นแบบท่านเลยนะ คุยๆกัน ได้กัน แต่เค้าคุยกับคนอื่นด้วย ที่รู้ไม่ใช่ว่าผมแอบดูโทสับนะ ผมถามเค้าตรงๆแล้วเค้าบอกผม ผมแก้ด้วยการหักดิบ ถอยห่างออกมา สุดท้ายพอเราหายถ้าเค้าชอบเรามากกว่าและมากพอ เค้าจะโหยหาเราเอง ถ้าไม่เราก็แค่เฟล แต่ซักพักเดี๋ยวก็หาย เพราะเราจะไม่เจ็บตัวมาก ซึ่งผมเคยเป็นทั้งผู้ชนะและผู้แพ้ในเกมส์แบบนี้

ปล.สมัยยังวัยแรกแย้มกำลังขบเผาะผมเคยพยายามทำดีพิชิตใจแต่บทเรียนที่ได้มาคือเราเป็นแค่ของตายเท่านั้น และอยู่แบบอึดอัดไปวันๆ แต่ของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับคนด้วยแหละ ก็ขอให้ท่านใช้วิจารณญาณดีๆละกันนะครับ เป็นกำลังใจให้

ตรง ปล.นึกว่าอ่านเรื่องตัวเอง
0
0
hojlund
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel