ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10869
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 01:08
[RE: "มีเรื่องกังวล อยู่เรื่องนึงครับ"]
chula chula พิมพ์ว่า:
วันก่อนไปเดินห้าง ก็ไปเจอนักศึกษาเค้ามาตั้งโต๊ะเกี่ยวกับองค์กรยูนิเซฟ

อะไรซักอย่าง ทีแรกเค้าบอกว่า "ขอเชิญมารับฟังหน่อย ไม่มีค่าใช้จ่าย" ผมก็เลยเดิน

เข้าไปนั่งฟัง ไปๆมาๆเค้าก็พูดโน้มน้าวให้บริจาคโดยหักเงินในบัญชี มีให้เลือกตั้งแต่ 500

ขึ้นไปต่อเดือน ซึ่งเผอิญวันนั้นผมไปธุระที่แบงค์พอดี เลยพกสมุดบัญชีไปด้วย ผมก็เลยเอา

สมุดบัญชีให้น้องเค้าไป แต่ระหว่างที่น้องเค้าจดเลขที่บัญชีลงในเอกสาร ทางโรงเรียนดัน

โทรเข้าเครื่องแฟนผมพอดี บอกว่าลูกสาวคนเล็กป่วย อาเจียนที่โรงเรียน แฟนผมเลย

บอกผมว่าให้ขอตัวไปที่โรงเรียนลูกก่อน ผมเลยขอโทษน้องเค้าไป แล้วบอกว่าไว้ทีหลังละ

กันนะน้องพี่รีบไป พอหลังจากนั้นผมมานึกได้ว่า ดันให้เลขบัญชีเค้าไปแล้วนี่หว่า มันจะ

เป็นไรมั้ย ที่เค้าได้เลขบัญชีไป แต่ผมไม่ได้เซ็นชื่อไว้นะ

ไม่มีปัญหาครับ เค้าต้องให้ท่านเซ็นเอกสาร อีก 2-3 หน้าครับผม

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ชีวิตเรา... ใช้ซะ!!!
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 02:32
[RE: "มีเรื่องกังวล อยู่เรื่องนึงครับ"]
พวกนี้รายได้ดีนะครับ เค้าไม่ใช่คนจาก unicef แต่เป็นบริษัท direct marketing ส่วนมากก็รับงานจากพวกองค์กรการกุศลนี่แหละ ส่วนค่าคอมฯก็มาจากเงินบริจาค พอดีเพื่อนเคยทำบริษัทประมาณนี้

ปฃ.ออกนอกเรื่องเลย คงไม่มีอะไรมั้งครับ แต่ช่วงเดือนนี้ก็หมั่นตรวจเงินในบัญชีบ่อยๆแล้วกัน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 8987
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 02:37
ถูกแบนแล้ว
คอหมูย่าง พิมพ์ว่า:
พวกนี้รายได้ดีนะครับ เค้าไม่ใช่คนจาก unicef แต่เป็นบริษัท direct marketing ส่วนมากก็รับงานจากพวกองค์กรการกุศลนี่แหละ ส่วนค่าคอมฯก็มาจากเงินบริจาค พอดีเพื่อนเคยทำบริษัทประมาณนี้

ปฃ.ออกนอกเรื่องเลย คงไม่มีอะไรมั้งครับ แต่ช่วงเดือนนี้ก็หมั่นตรวจเงินในบัญชีบ่อยๆแล้วกัน  

หักให้พวกนี้กี่ % ครับ
1
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51672
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 02:42
Buzzo พิมพ์ว่า:
พวกนี้หากินอย่าไปสงสารเชื่อมันเด็ดขาด ไอพวกนี้ที่เข้ามาก็ได้เงินเดือนจากค่าบริจาคเรานี่แหละ

ผมติดใจอยู่คำเดียว ที่บอกว่าเชิญมารับฟัง ไม่มีค่าใช้จ่าย นี่แหล่ะครับ  

ถ้าเขาบอกมีค่าใช้จ่ายลุงก็ไม่เข้าแล้วว
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 05:49
มันมีจริงๆบอกขอเงินจะเอาไปทำบุญ แต่เอาเข้ากระเป๋าตัวเองหมด
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 25822
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 06:58
ผมก็ยืนฟัง เกือบหลวมตัวแล้ว 555
1
0
MY PC powered by RX 6800 XT
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 07:30
Bamboo X Plz พิมพ์ว่า:
พวกนี้หากินอย่าไปสงสารเชื่อมันเด็ดขาด ไอพวกนี้ที่เข้ามาก็ได้เงินเดือนจากค่าบริจาคเรานี่แหละ

ผมติดใจอยู่คำเดียว ที่บอกว่าเชิญมารับฟัง ไม่มีค่าใช้จ่าย นี่แหล่ะครับ  

ถ้าเขาบอกมีค่าใช้จ่ายลุงก็ไม่เข้าแล้วว  

ตังค์ยิ่งไม่ค่อยมีจะเข้าไปทำไมเล่า
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 07:31
Deedo RMUTL พิมพ์ว่า:
ผมก็ยืนฟัง เกือบหลวมตัวแล้ว 555  

ดีนะเจอนศ.ชาย ถ้าเป็นสาวๆนี่หลวมแน่ฮะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26136
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 08:28
ไม่เป็นไรครับ เพราะยังไม่ได้เซ็นเอกสาร แล้วก็ก่อนจะโดนหัก จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์มก่อนอีกที ถ้าไม่มีโทรมาก็สบายใจได้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:18

อันนี้หมายถึง มาฟังก่อน
ถ้าไม่เอา ไม่ ok ก็ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4919
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:49
เงินที่หักไปก็เข้ากระเป๋าพวกนี้แหละครับ ไม่ได้ไปช่วยอะไรมากมายหรอกครับ

โดนตะล่อมอยู่นานเหมือนกัน ถามเราโน้นนี้นั้น เคยช่วยเหลือกองทุนอะไรอย่างนี้มั้ย

เคยเห็นพวกเราตามห้างมั้ย ผมก็ตอบว่า ไม่เคย แล้วโดนสวนกลับ "วันๆพี่อยู่แต่บ้านหรอคะ"

เลยทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเลยเวลาเจอพวกนี้

ปล.เอาจริงๆนะ ผมไปบริจาคมูลนิธิกระจกเงาอะไรพวกนี้ยังดีซะกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย chickenku เมื่อ Mon Sep 24, 2018 09:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel