ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 May 2007
ตอบ: 5214
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:17
[RE: อิกวาอินอุตส่าห์ยิง!มิลานนำตลอดโดนอตาฯยิงน.91เจ๊าเดือด 2-2]
mmdsadd พิมพ์ว่า:
ยังไม่รู้ พิมพ์ว่า:
ผมยอมรับว่าหัวร้อนมากหลังเกมส์จบ มุมมองส่วนตัวผมมองว่า 3จุดหลักๆที่ทีมต้องแก้ไขโดยด่วน
1.คาราบ่อ ไม่ไหว รับรั่ว เปิดมั่วซั่ว
2.กลางรับอย่างบีญ่า ให้บอลดี แต่ไม่พอ บอลยาวจากแนวหลังไม่ค่อยมี ถึงมีก็ไม่ได้เปรียบคู่แข่ง /ตัดบอลก็ไม่ได้ ช้ามากๆ
3.อันนี้สำคัญสุด กัตจัง กระตุ้นนักเตะได้ยอดเยี่ยม แต่ก็แค่นั้น ไม่ได้แก้เกมส์อะไรเลย เปลี่ยนตัวตามตำแหน่งจบ ไม่มีแก้แท็คติกเลย
หลักๆผมมองเห็นประมาณนี้ครับ มีพี่ๆท่านไหนคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ  

3 คือแก้เกมช้าไม่พอ ดันเปลี่ยนตัวเล่นดีที่สุดในทีมอย่างโบนาออก แล้วเลือกเก็บฮาคานที่ทำอะไรไม่ได้จนจบเกม แถมพี่ยังส่ง อบาเต้ กับ บากาโยโก้ มาทำอะไรไม่รู้ การแก้เกมของกัตคือต้องแก้เกมให้เกมห่วยลงตลอด ไม่เข้าใจมันจริงๆ  

ถามหน่อยครับ ทำมัยไม่เอาคันเดล่า ลงคู่กับโรมันเหรอครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11536
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:49
[RE: อิกวาอินอุตส่าห์ยิง!มิลานนำตลอดโดนอตาฯยิงน.91เจ๊าเดือด 2-2]
ryokung พิมพ์ว่า:
mmdsadd พิมพ์ว่า:
ผมยอมรับว่าหัวร้อนมากหลังเกมส์จบ มุมมองส่วนตัวผมมองว่า 3จุดหลักๆที่ทีมต้องแก้ไขโดยด่วน
1.คาราบ่อ ไม่ไหว รับรั่ว เปิดมั่วซั่ว
2.กลางรับอย่างบีญ่า ให้บอลดี แต่ไม่พอ บอลยาวจากแนวหลังไม่ค่อยมี ถึงมีก็ไม่ได้เปรียบคู่แข่ง /ตัดบอลก็ไม่ได้ ช้ามากๆ
3.อันนี้สำคัญสุด กัตจัง กระตุ้นนักเตะได้ยอดเยี่ยม แต่ก็แค่นั้น ไม่ได้แก้เกมส์อะไรเลย เปลี่ยนตัวตามตำแหน่งจบ ไม่มีแก้แท็คติกเลย
หลักๆผมมองเห็นประมาณนี้ครับ มีพี่ๆท่านไหนคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ  

3 คือแก้เกมช้าไม่พอ ดันเปลี่ยนตัวเล่นดีที่สุดในทีมอย่างโบนาออก แล้วเลือกเก็บฮาคานที่ทำอะไรไม่ได้จนจบเกม แถมพี่ยังส่ง อบาเต้ กับ บากาโยโก้ มาทำอะไรไม่รู้ การแก้เกมของกัตคือต้องแก้เกมให้เกมห่วยลงตลอด ไม่เข้าใจมันจริงๆ  

ถามหน่อยครับ ทำมัยไม่เอาคันเดล่า ลงคู่กับโรมันเหรอครับ  

น่าจะเจ็บก่อนเกมส์นะครับ เห็นไม่มีชื่อสำรองด้วย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ขอแฮงจงสิงอยู่กับข่อย
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 18468
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:14
art130474 พิมพ์ว่า:
โกเมส นี่ไม่มีทีมอื่นสนใจบ้างหรอ เล่นดีมาก ตั้งแต่ฤดูกาลก่อนละ  

ช่วง 2-3 ปีก่อนโหดกว่านี้อีกครับ เคยมีข่าวกับอินเตอร์นะ แต่ก็เงียบไปนานล่ะ แถมอายุมากขึ้นล่ะด้วย

ล่ะแกก็ดูมีความสุขดีกับทีม แฟนบอลก็รักแกมากด้วย อีกตัวอันเดอร์เรทของกัลโช่
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:50

เห็นตามนี้แหล่ะครับ

1. คาราบ่อ เกมรับ ผ่านง่าย อ่านทางบอลไม่ดี บางครั่งจ่ายเสียง่าย
( ตัวที่น่าเล่นได้ มูซัค คัลดารา บอรีนี่ พวกนี้น่าลอง )

2. บิเกลีย บอลสั้นดี บอลยาวไม่ค่อยสร้างสรรค์ ถูกแย่งบอลจากเท้าง่าย
เอาตัวรอดจากเพรสซิ่งไม่เก่ง ช้า ช่วยเกมรับไม่ได้เลย
( ตัวที่น่าเล่นได้ เมารี เคสซี่ น่าลอง )

3. กัตจัง อันนี้รู้ๆกัน แก้เกมห่วยมาก แผนการเล่นมีความยืดหยุ่นน้อยมาก

4. แถม มูซัคคิโอ้ อีกคน ไม่รู้ผมคิดไปเองไหมนะ แต่ผมว่ามูอ่านทางบอลไม่ดีเลย
เวลาบอลถูกเปิดเข้าไปทั้งเรียดหรือโด่ง เขามักไม่ใช่คนที่เคลียออกมา หรืออยู่ปะทะ
คู่ต่อสู้ที่เล่นบอล แต่มักยืนประกบอยู่กับตัวอื่น หรืออยู่ในตำแหน่งที่ไม่ค่อยดีตลอด
หรือผมคิดไปเองไม่รู้นะ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 14:08
แมตนี้มาตามดูฟอร์มบากาโยโก เทพสมคำร่ำลือจริงๆ ถึงว่าทำไมแฟนเชลซีเสียดายนักหนา
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11924
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 15:02

ปีที่แล้วคาราเบียเล่นดีนะ แต่ปีนี้อย่างเน่า บอลโยนก็ทิ้งขว้าง คอนตินี่หายยังหว่า

บีย่านี่ไม่มีไรดีเลย แต่ทีมเราก็ไม่มีคนที่ดีกว่าเหมือนกัน หรือเป็นเพราะแทคติคก้ไม่รู้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel