ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: LFC 2007-Present
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1357
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 00:45
[RE: อยากเตือนสติแฟนเชลซีหน่อย]
Hanamichi Sakuragi พิมพ์ว่า:
มีแฟนสิงคนหนึ่งด่าเสียเลยนะ

ผมงงกับมันมาก มันจะให้ชนะตลอดเลยหรอไง

คู่แข่งเค้าก็มีมือมีตินเหมือนกัน  

ใช่คนที่ด่านักเตะเชลซี กับแมนยูบ่อยๆ

แต่อวยมูปะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7043
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 00:48
[RE: อยากเตือนสติแฟนเชลซีหน่อย]
กัดกันเองแล้วพาลเฉยเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 01:37
ถูกแบนแล้ว
ไล่โค๊ช ซื้อนักเตะใหม่กันเลยป่าวพวก
ผมบอกแล้วซาร์รี่ต้องแชมป์สถานเดียวไม่งั้นยับแน่
ชนะ1-0ก็ว่าเละละนะ นี่เสมอ0-0คุณเอ้ย ด่ากันเละเทะ
ปล.ไปดูมู้ไลฟ์เชลซีดิ่ แฟนหงส์เกรียนกันเต็ม
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21878
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 03:40
อยากเตือนสติแฟนเชลซีหน่อย
Hanamichi Sakuragi พิมพ์ว่า:
มีแฟนสิงคนหนึ่งด่าเสียเลยนะ

ผมงงกับมันมาก มันจะให้ชนะตลอดเลยหรอไง

คู่แข่งเค้าก็มีมือมีตินเหมือนกัน  

โบลวจ๊อบชัวๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20012
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 03:58
ผมคนนึงนะที่ไม่ได้เซ็งเกมนี้ คิดว่าเล่นดีแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ติ่งเฮียเจิด
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 7665
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 06:48
ถ้าไม่สะดุดเองจะพูดงี้ป่าวหว่า อย่าเลยยย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
ตอบ: 18005
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 08:06
Beer-Piero พิมพ์ว่า:
ผมตามดูซารี่มาตลอดหลายปี เพราะผมดูบอลกัลโช่

บอกเลยแกไม่เก่งแก้เกมเท่าไหร่ครับ

แต่เรื่องเซตระบบแกเก่งมาก

ถ้าวันไหนไม่มา ก็จะเปนแบบนี้ เสมอแบบงงๆ ครองบอลเยอะ โอกาสยิงพอมี แต่จบ 0-0

คือแกไม่ค่อยเปลี่ยนระบบการเล่นระหว่างเกม ถ้าเริ่ม 4-3-3 เปลี่ยนก็ตามตำแหน่ง  

แกบอกไว้แล้วครับ เรื่องนี้ แกพูดบ่อยมากว่าลูกทีมต้องจบสกอร์ดีกว่านี้ ไม่งั้นจะเป็นทีมที่ดีแต่ครองบอลแต่ยิงไม่ได้ แล้วส่งผลเลย ผมหัวเสียมากตั้งแต่เกมยูโรป้า เลอะเทอะชิบ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 08:30
ผู้เฒ่าเต่า พิมพ์ว่า:
มันก็ต้องมีบ้างป่ะ ที่จะมีอารมณ์หลังเกมส์

ผมเชื่อว่าทุกคนเข้าใจว่าต้องให้เวลา และตอนนี้ถ้าพูดตามความจริงผลงานก็ดีเกินคาดแล้ว

แต่ถ้าวันไหนเล่นไม่ดีหรือผลการแข่งขันไม่เป็นไปตามที่หวัง มันก็ต้องมีบ้าง

ที่จะบ่นหรือระบายอารมณ์กันในขอบเขตที่พอดี

คือผมเชื่อว่าหลังเกมส์ก็บ่นกันไปตามอารมณ์แต่พอมันผ่านไปสักวันสองวัน

ทุกคนก็กลับมาเชียร์กันใหม่ ไม่เห็นมีใครมาตามด่ากันทุกัน?

บางทีก็เบื่อๆ แฟนเชลซีบางคน เอ่ะอะจะมาปรามทุกนัด บางคนนี่หนักเลยมโนว่าคนที่มาระบายหลังเกมส์ว่าเป็นพวกยึดติดชัยชนะ

บางทีพวกคุณนั้นละที่ทำให้แฟนเชลซีทะเลาะกันเอง

เข้าใจอารมณ์คนที่บ่นหลังเกมครับ ผมก็เป็น

แค่อยากมาเตือนสติว่าเป้าหมายเราคืออะไร ทีมเราอยู่ในจุดไหน ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15340
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:04
แชงคูส พิมพ์ว่า:

เข้าใจอารมณ์คนที่บ่นหลังเกมครับ ผมก็เป็น

แค่อยากมาเตือนสติว่าเป้าหมายเราคืออะไร ทีมเราอยู่ในจุดไหน ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ  

ส่วนตัวผมก็ว่าไปตามฟอร์มนะ เกมต่อเกม เกมไหนดีก็ชมเกมไหนแย่ก็ว่า
มันแค่ก็นั้น ทำได้แค่ไหน จบตรงไหนก็เป็นเรื่องของฤดูกาลที่ยังอีกไกลไม่ได้ตั้งธงอะไรไว้

แต่จุดที่ตลกๆก็คือ ตอนดีๆออกมาอวยกันได้ แต่ทำไมพอพลาด
พอมีเกมที่ไม่ดีทำไมถึงต่อว่าไม่ได้ โดนแซะโดนอะไรกันไป

ไม่ได้ว่าท่านน่ะ พูดรวมๆ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
ตอบ: 18005
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:53
Spoil
มันก็ต้องมีบ้างป่ะ ที่จะมีอารมณ์หลังเกมส์

ผมเชื่อว่าทุกคนเข้าใจว่าต้องให้เวลา และตอนนี้ถ้าพูดตามความจริงผลงานก็ดีเกินคาดแล้ว

แต่ถ้าวันไหนเล่นไม่ดีหรือผลการแข่งขันไม่เป็นไปตามที่หวัง มันก็ต้องมีบ้าง

ที่จะบ่นหรือระบายอารมณ์กันในขอบเขตที่พอดี

คือผมเชื่อว่าหลังเกมส์ก็บ่นกันไปตามอารมณ์แต่พอมันผ่านไปสักวันสองวัน

ทุกคนก็กลับมาเชียร์กันใหม่ ไม่เห็นมีใครมาตามด่ากันทุกัน?

บางทีก็เบื่อๆ แฟนเชลซีบางคน เอ่ะอะจะมาปรามทุกนัด บางคนนี่หนักเลยมโนว่าคนที่มาระบายหลังเกมส์ว่าเป็นพวกยึดติดชัยชนะ

บางทีพวกคุณนั้นละที่ทำให้แฟนเชลซีทะเลาะกันเอง

นั่นเป้าหมายของคุณ ไม่ใช่เป้าหมายของทีม เคยมีสักครั้งที่ซาร์รี่ หรือนักเตะพูดไว้หรอครับว่าจะลุ้นแค่พื้นที่ยุโรป พวกเขาบอกลุ้น "ทุกแชมป์" ครับ ทีมดีขนาดนี้ จะมาหวังแค่พื้นที่ top4

เรื่องแค่ผลเสมอแล้วพอใจ นั่นมันความพอใจส่วนตัว ในทีมตอนนี้ไม่มีใครพอใจหรอก ซาร์รี่ก็หัวเสียมาก ใช้โอกาสทิ้งขว้างมาก

เราอยู่ในจุดไหน? เราอยู่ในจุดลุ้นแชมป์ครับ ทีมต่อสู้เพื่อเป็นแชมป์ ไม่ใช่แค่ที่ 4 ก็พอใจ

ผมเสียดายมาก แต่ทีมต้องพัฒนาตัวเองต่อไป คนที่ต้องพัฒนาตัวเองในทีมนี้มากที่สุดคือก็องเต้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:23
JaaBNK48xChelsea พิมพ์ว่า:
Spoil

นั่นเป้าหมายของคุณ ไม่ใช่เป้าหมายของทีม เคยมีสักครั้งที่ซาร์รี่ หรือนักเตะพูดไว้หรอครับว่าจะลุ้นแค่พื้นที่ยุโรป พวกเขาบอกลุ้น "ทุกแชมป์" ครับ ทีมดีขนาดนี้ จะมาหวังแค่พื้นที่ top4

เรื่องแค่ผลเสมอแล้วพอใจ นั่นมันความพอใจส่วนตัว ในทีมตอนนี้ไม่มีใครพอใจหรอก ซาร์รี่ก็หัวเสียมาก ใช้โอกาสทิ้งขว้างมาก

เราอยู่ในจุดไหน? เราอยู่ในจุดลุ้นแชมป์ครับ ทีมต่อสู้เพื่อเป็นแชมป์ ไม่ใช่แค่ที่ 4 ก็พอใจ

ผมเสียดายมาก แต่ทีมต้องพัฒนาตัวเองต่อไป คนที่ต้องพัฒนาตัวเองในทีมนี้มากที่สุดคือก็องเต้  

อ่าครับ งั้นความคิดเราคงไม่ตรงกัน แต่ไม่เป็นไรครับให้กำลังใจทีมกันต่อไป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: THE BLUE BLOOD
เข้าร่วม: 02 Nov 2009
ตอบ: 156
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 16:56
ผมเห็นก่อนเริ่มฤดูกาลแฟนเชลซีหลายๆท่านชอบบอกไม่หวังอะไรมาก ขอแค่ท็อป4 รอให้ซาร์รี่ค่อยๆสร้างทีมไปก่อน ให้นักเตะค่อยๆปรับตัวไปก่อน

มาเวลานี้ทีมดันทำผลงานได้ดีเกินคาด ชนะ5นัดรวด พอมาพลาดเสมอนัดเดียวโวยวายหาแพะกัน จึงอยากดึงสติแฟนเชลซีให้กลับมาให้กำลังใจกันดีกว่า วันนี้ผมเชื่อว่านักเตะพยายามกันเต็มที่แล้ว สู้ต่อไปครับ

ปล.ขอตัวไปงู้ยยยยยยยยยยยต่อ

+1 เห็นด้วยอย่างแรงนิ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 17:59
sklp พิมพ์ว่า:
ผมเห็นก่อนเริ่มฤดูกาลแฟนเชลซีหลายๆท่านชอบบอกไม่หวังอะไรมาก ขอแค่ท็อป4 รอให้ซาร์รี่ค่อยๆสร้างทีมไปก่อน ให้นักเตะค่อยๆปรับตัวไปก่อน

มาเวลานี้ทีมดันทำผลงานได้ดีเกินคาด ชนะ5นัดรวด พอมาพลาดเสมอนัดเดียวโวยวายหาแพะกัน จึงอยากดึงสติแฟนเชลซีให้กลับมาให้กำลังใจกันดีกว่า วันนี้ผมเชื่อว่านักเตะพยายามกันเต็มที่แล้ว สู้ต่อไปครับ

ปล.ขอตัวไปงู้ยยยยยยยยยยยต่อ

+1 เห็นด้วยอย่างแรงนิ  

ชนะ5 เสมอ1 ทำได้เกินที่คาดแล้วครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel