ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 40157
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 13:19
[RE: ติ่งมูยังมองลึกอีกไหม]
Legend18 พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
Legend18 พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
เลิกพูดคำว่าติ่งเถอะครับ ถึงเขาจะเห็นต่างแบบสุดขั้วก็ความเห็นเขา

ด่ามูก็ด่ากันไปดีกว่า เพราะผมก็ด่า แต่เลิกเหยียดแฟนบอลที่เห็นต่าง แถมทีมเดียวกันอีกดีกว่า  

เลิกเหยียดแฟนบอลที่เห็นต่างน่ะ ไปบอกติ่งมูเถอะครับ

คุณอาจจะยังไม่ได้โดนกับตัว แต่แฟนแมนยูหลายๆคน

โดนโควทด่ามาแล้วกับการที่ไปวิจารณ์มู ไร้สาระมั่งแหละ

ดูบอลไม่เป็นมั่งแหละ เขาถึงเรียกคนพวกนี้ว่าติ่งมู/ไข่มูไง

ไม่ใช่คนพวกนี้หรอที่ดูถูกความคิดคนอื่น ที่หาเรื่องคนอื่น

ก่อน?  
ผมเคยโควท ทำไมจะไม่เคย

ผมว่าพอๆ กันนั้นแหละ แบบนี้มันก็เหมือนๆ กัน  

มันเหมือนกันยังไงครับ ผมไม่เข้าใจ

ที่ผมวิจารณ์มูก็ว่ากันตามฟอร์ม ตามผลงานที่เห็น

ดีก็ชมไม่ดีก็ด่า ช่วงผลงานดีผมก็ชมนะ ไม่ใช่ด่าอย่างเดียว

แต่พอวิจารณ์ตามฟอร์มแล้วมาถูกเหน็บเฉย ทั้งๆที่ผม

ไม่เคยไประรานใครที่ชอบมูหรือสนับสนุนมูเลยนะก่อนหน้านี้

ผมก็ต้องไม่พอใจอยู่แล้ว และขอย้ำว่ามันเป็นการ

"เหน็บ" ไม่ใช่การ "ถก" กันแบบที่แฟนบอลธรรมดาเขาทำกัน  
ผมหมายถึงคำว่า ติ่ง ที่เที่ยวไปเหยียดเขา ไม่ยอมรับความคิดเขา

ไม่ใช่การ ถก

การใช้คำว่าติ่ง ไปแขวะเขาจะต่างอะไรกับที่เราพยายามอธิบาย แต่เขาไม่รับฟังแล้วมาแขวะเราว่า ไร้สาระ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13684
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 13:25
อย่าไปทับถมอะไรมากเลยนะผมว่า ถึงบางครั้งคำพูดคำจาของบางยูสจะไม่น่าอภิรมย์

อย่างยูสมองลึกเค้าก็มีอคติก็เรื่องของเค้า ยกข้อมูลต่างๆมาทับถม เหน็บแนม แต่เค้าก็ดีที่ไม่หยาบคาย
1
0
evertonian
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 17280
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 13:56
ปัญแคนรตามายเลิฟของลาบหมู พิมพ์ว่า:
lemonwater พิมพ์ว่า:
ยอดโค้ชมองลึก พวกคุณยังมองไม่ลึก อัณฑะมูนี่สุดยอดจริงๆๆๆ แล้วมีอีกตัว แต่สงสัยป่านนี้ตั้งแต่เมื่อคืนยังกล้าโพส ปกป้อง พ่อมู 55555 พลพรรคอัณฑะมู  

ท่านเป็นแฟนผีที่หวดมูได้สะใจผมจริงๆ ครับ  

ผมพูดตามความจริงครับ ดีก็ชม ไม่ดีก็ด่า เหมือนเกมเล่นกับไก่ แม่งเล่นดีวะ ไม่น่าเบื่อ แต่ไม่คมเอง ผมชมมูเลยนะ ด่านักเตะด้วย พอหลังจากเกมนั้น มาชนะ 3 เกม ผมบอกตรงๆๆทรงเกมแม่งโครตน่าเบื่อ แค่ยิ่งประตูแล้วชนะมากกว่าเท่านั้นเอง ผม แค่คู่ต่อสู้ไม่คมเฉยยครับแล้วเดบินช่วยไว้ด้วย พอเกมเมื่อวานกับวูฟเป็นอีกเกมที่เล่นได้โครตไร้คลาสสุดๆๆๆ [ความจริงแล้วหลายเกมตั้งแต่อุ่นเครื่องแล้ว]
คิดอะไรไม่ออกโยนให้ฟูโหม่งอย่างเดียว เปลี่ยนตัวลงมาแต่ละคนสูงแม่งยังไม่ถึงหางคิ้วกองหลังวูฟ ท้ายเกม แม่งป๊อกได้บอลฝั่งซ้าย เปเรร่าอยู่ฝั่งขวา แล้วนอกนั้น ตัวรุกแม่งไปยืน รอ อาหารเม็ดในกรอบเขตโทษกันเพื่ออะไร แม่งไม่มีใครลงมาเชื่อมหรือช่วยทำทางไห้ป๊อกสักคน
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22902
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 16:54
ตอนนี้ต้องเริ่มมองลึกละ เพราะอันดับ1-6 เริ่มเกาะไม่อยู่ละ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9712
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 17:37
พวกท่านมองไม่ลึกพออ่ะ เค้ามองลึกจนเห็นเจี๊ยวไปแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 17:45
[RE]ติ่งมูยังมองลึกอีกไหม
ผมคนนึงที่ยังสนับสนุนมู ไม่ใช่พราะติ่งมู แต่เพราะตอนนี้มูคือผู้จัดการทีมยูไนเต็ด เลือกแล้วที่จะเชียร์ทีมนี้ใครคุม ผลงานเป็นไงแล้วไง ชนะก็ดีใจ แพ้ก็เสียใจแต่ไม่เคยคิดโทษใคร ชนะก็ชนะทั้งทีม แพ้ก็แพ้ทั้งทีม i am united
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11279
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 17:46
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Spoil
oumubody555556 พิมพ์ว่า:
บางคนบอกนักเตะกากเอง นักเตะมันคงนัดกันกากทั้งทีม ตั้งแต่เปิดซีซั่นมายังไม่มีเกมไหนเล่นกันดีเลย  

ผมเห็นชอว์คนเดียวเองมั้ง ที่เล่นดีติดๆกัน

ก่อนหน้านั้นติ่งมูยังบอกให้ขายชอว์อยู่เลยครับ ขนาดมูให้ชอว์ลงแต่ถ้วยเล็ก

แถมลงนัดเว้นห้าหกนัด บอกกาก? พอมันได้ลงติดกันละเล่นดีมากๆ

แล้วมาสรรเสริญกันใหญ่ คนปกป้องชอว์อย่างผมยังโดนโควทด่ายับเลย
0
0
Manchester United Fans
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 17:47
Boyreddevile พิมพ์ว่า:
ผมคนนึงที่ยังสนับสนุนมู ไม่ใช่พราะติ่งมู แต่เพราะตอนนี้มูคือผู้จัดการทีมยูไนเต็ด เลือกแล้วที่จะเชียร์ทีมนี้ใครคุม ผลงานเป็นไงแล้วไง ชนะก็ดีใจ แพ้ก็เสียใจแต่ไม่เคยคิดโทษใคร ชนะก็ชนะทั้งทีม แพ้ก็แพ้ทั้งทีม i am united  

ไม่มีใครว่าหรอกครับถ้าจะเชียร์ แต่เขาไม่ใช่ว่ามูคุมไม่เชียร์แมนยู แต่เขาวิจารณ์ว่ามูอะ

หมดแล้ว ควรไปได้แล้ว ควรโดนปลดได้แล้ว ไม่มีใครจะเปลี่ยนทีมเชียร์หรอกครับ

เท่ดีครับ แต่บอกเลย เขาวิจารณ์ถึงฟอร์มการเล่นครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 18:14
shrub พิมพ์ว่า:

ไม่มีใครว่าหรอกครับถ้าจะเชียร์ แต่เขาไม่ใช่ว่ามูคุมไม่เชียร์แมนยู แต่เขาวิจารณ์ว่ามูอะ

หมดแล้ว ควรไปได้แล้ว ควรโดนปลดได้แล้ว ไม่มีใครจะเปลี่ยนทีมเชียร์หรอกครับ

เท่ดีครับ แต่บอกเลย เขาวิจารณ์ถึงฟอร์มการเล่นครับ  

ผมไม่ได้บอกให้เปลี่ยนทีมเชียร์ แล้วก็ไม่ได้คิดว่าเท่ ผมเป็นคนๆนึงที่ชื่นชอบฟุตบอล และยูไนเต็ดคือทีมที่ผมเชียร์ ชนะชมนักเตะ แพ้โทษโค้ช มันใช่เหรอ
0
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 21:40
shrub พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้บอกให้เปลี่ยนทีมเชียร์ แล้วก็ไม่ได้คิดว่าเท่ ผมเป็นคนๆนึงที่ชื่นชอบฟุตบอล และยูไนเต็ดคือทีมที่ผมเชียร์ ชนะชมนักเตะ แพ้โทษโค้ช มันใช่เหรอ  

ผมเห็นชนะก็ด่าแต่นักเตะ แพ้ก็ด่าแต่นักเตะนะ เนี่ยถึงมาโควท เพราะคนชอบปกป้องมู

ตอนนี้มันควรด่าโค้ชได้ตั้งนานแล้วครับสำหรับผมนะ โค้ชคือคนที่ต้องรับผิดชอบมากที่สุด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel