ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6365
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 13:12
[RE: MHW PC]
ONCE พิมพ์ว่า:
สอบถามหน่อยครับ Dragonite Ore หาจากไหนอ่ะครับจะอัพปืน  

https://monsterhunterworld.wiki.fextralife.com/Dragonite+Ore

บุ๊คมาร์กไว้เลยก้อได้นะท่านเว็ปนี้ ผมเล่นมาเกือบๆ 340 ชม เควส option เป็นสีส้มหมดแล้ว วัตถุดิบอาหารปลดล็อคหมด เสื้อคลุม บูสเตอร์ อุปกรณ์แมว เคลียร์หมดแล้ว ยืนยันว่า ติดอะไร หาของอะไร เว็ปนี้ช่วยได้หมด หรือ เอาชื่อเควสกับชื่อ item เสริชใน youtube เลย เควสหรือไอเท็มที่ติดปัญหากันบ่อยๆ มีไม่เยอะหรอกคับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: Keep Walking
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2660
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 13:23
[RE]MHW PC
GG_winniie พิมพ์ว่า:
S[t]riKenoir พิมพ์ว่า:
ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่น ซื้อตั้งแต่วันแรก ยังนั่งหาเกราะ ตีมอนอยุ่เลย
เพิ่งขึ้นไฮแร้งเอง  

จริงๆเกราะ low rank นี่แทบจะไม่จำเป็นเลย พอขึ้นไฮแรงค์ ยังไงก็ต้องทำใหม่เลย เพราะ def ห่างกันพอสมควรเลยครับ

ผมเสียเวลากับการลงหมาแดง+อันจานาธ low rank ไปราวๆ 20ชั่วโมงได้อะ

พอขึ้นไฮมา ทำใหม่หมดเลย อันเก่าโละทิ้ง โละแบบไม่ใช้อีกเลย  

เข้าใจคับ แต่ผมมันเปนโรคชอบ ไล่เก็บเกราะอะไรที่มันดูเท่ๆ เล่นใช้เวลาอย่างนาน กว่าจะไปทีละสเตป 555 นังไม่เคยสู้กับ nargi เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
I think a lot of time the reason that people pirate,is they want to access to good music.And they don't get it because the radio is so shit - Tom Yorke
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3339
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 13:37
GG_winniie พิมพ์ว่า:
ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่น ซื้อตั้งแต่วันแรก ยังนั่งหาเกราะ ตีมอนอยุ่เลย
เพิ่งขึ้นไฮแร้งเอง  

จริงๆเกราะ low rank นี่แทบจะไม่จำเป็นเลย พอขึ้นไฮแรงค์ ยังไงก็ต้องทำใหม่เลย เพราะ def ห่างกันพอสมควรเลยครับ

ผมเสียเวลากับการลงหมาแดง+อันจานาธ low rank ไปราวๆ 20ชั่วโมงได้อะ

พอขึ้นไฮมา ทำใหม่หมดเลย อันเก่าโละทิ้ง โละแบบไม่ใช้อีกเลย  

เข้าใจคับ แต่ผมมันเปนโรคชอบ ไล่เก็บเกราะอะไรที่มันดูเท่ๆ เล่นใช้เวลาอย่างนาน กว่าจะไปทีละสเตป 555 นังไม่เคยสู้กับ nargi เลย  

ประเด็นคือ ของ High กับ Low เหมือนกันเลยนี่สิครับ
0
0
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 10945
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 14:24
golfars พิมพ์ว่า:
ปืนใหญ่ไร้เทียมทาน พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่นเนื้อเรื่องจบอย่างเดียวกี่ชมครับ  

ถ้ามีคนแบก แบกแบบเราไม่ต้องทำอะไรเลย เล่นแบบรีบๆ เอาเควสเนื้อเรื่องอย่างเดียว ไม่พักฟาร์มผมว่าประมาณ 6-12 ชม. น่าจะจบครับ แต่ถ้าเล่นคนเดียวอันนี้ตอบยาก อยู่ที่สกิลคนเล่น อาจจะต้องแวะฟาร์มเอาชุดหลักบ้าง  

สนุกมั้ยเนื้อเรื่อง
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6365
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 15:16
golfars พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่นเนื้อเรื่องจบอย่างเดียวกี่ชมครับ  

ถ้ามีคนแบก แบกแบบเราไม่ต้องทำอะไรเลย เล่นแบบรีบๆ เอาเควสเนื้อเรื่องอย่างเดียว ไม่พักฟาร์มผมว่าประมาณ 6-12 ชม. น่าจะจบครับ แต่ถ้าเล่นคนเดียวอันนี้ตอบยาก อยู่ที่สกิลคนเล่น อาจจะต้องแวะฟาร์มเอาชุดหลักบ้าง  

สนุกมั้ยเนื้อเรื่อง  

เนื้อเรื่องโอเคนะ เห็นว่าเอาไปทำหนังด้วย ได้ตัว ผกก.กับนางเอกแล้ว นางเอกคือ มิลล่า โจโววิช ผกก.คือสามีนาง อันนี้เห็นข่าวเมื่อวานนะ ไม่รุจริงแค่ไหน ส่วนเนื้อเรื่องถ้าอยากรู้กด spoil เลยคับ

Spoil

เนื้อเรื่อง low-rank คร่าวๆคือ zorah magdaros มังกรโบราณที่กำลังใกล้ตาย ถูกดึงดูดโดยพลังงานบางอย่าง ทำให้ตัวมันไม่ไปตายในสถานที่ปกติที่มอนสเตอร์ใกล้ตายจะไปกัน ทำให้พวกนักล่าต้องพยายามช่วยกันป้องกันและผลักดันให้มันไปตายในทะเลเพื่อป้องกันไม่ให้พลังงานในตัวมันทำลายระบบนิเวศบนพื้นโลก ซึ่งพอทำสำเร็จก้อจะจบเนื้อเรื่อง low rank

ส่วน high rank ประมาณว่า พวกนักล่าได้พบเหตุการณ์ประหลาด คือมอนสเตอร์ที่ปกติจะอยู่ในแมพของตัวเองไปโผล่ในแมพอื่น และนอกจากนั้นยังเจอมอนสเตอร์ที่กลายพันธุ์ พัฒนาตัวมันเองไปอีกขั้น(ราเที่ยน>พิงค์ ราเที่ยน ตัวอื่นๆที่ไม่มีในเควสเนื้อเรื่องหลักก้อมีพวก ราทาลอส>อาซู ราทาลอส,เดียบลอส>แบล็ค เดียบลอส) โดยไม่ทราบสาเหตุ ทำให้พวกนักล่าต้องไปที่มาที่ไป และซึ่งท้ายๆของเนื้อเรื่องนักล่าต้องปราบมังกรโบราณทั้ง 4 ตัวด้วย เนกิ,คุชา,ทีโอ,วาล ฮาซาค หลังจากนั้นจะพบว่า สาเหตุของความผิดปกติทั้งหมด มาจากผลึกคริสตัลปริศนานั่นเอง ตอนจบของเนื้อเรื่อง high rank เราจะไปยังสถานที่ที่มีผลึกคริสตัลอันนี้ และได้พบกับมอนสเตอร์ที่เกิดจากพลังงานของคริสตัล นั่นคือ xeno jiva บอสของภาคนี้ ฆ่าได้ก้อคือจบเนื้อเรื่องเกมครับ

โดยหลังจากจบเนื้อเรื่องแล้ว ภาพรวมของมันก้อคือการสอนผู้เล่นให้รู้จักระบบตัวเกมนั่นแหละ ของจริงคือหลังจากจบเนื้อเรื่อง คือการฟาร์มเพชรสกิล หิน augment ที่ได้ดรอปจากมอนม่วงเท่านั้น เอามา build skill หลายๆรูปแบบ ประมาณนี้

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel