ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2088
โพสเมื่อ: Sat Sep 22, 2018 12:55
[RE: คนจริง!เผย"เมสซี่"ร่วมงาน The Best แน่นอนแม้อดเข้าชิงแข้งแห่งปี]
dutchman8 พิมพ์ว่า:
giand พิมพ์ว่า:
Neymar1234 พิมพ์ว่า:
azdepp พิมพ์ว่า:
ไปไม่ไปนี่เกี่ยวไรกะการให้เกียรติอะ

งง  

เวลามีคนเชิญคุณไปงานแต่ง แล้วคุณไป มันคือการให้เกียรติเจ้าบ่าว เจ้าสาว

เรื่องนี้ก็ไม่ต่างกัน  

แล้วถ้าไม่ไปอะ ไม่ให้เกียรติหรอ?  

ครับ เขาถึงมีระบบฝากซองไง  

ไม่ไป ไม่ฝากซอง = ไม่ให้เกียรติ ตลกจัง ตอนจะให้ซองเค้าถามยังว่าเค้าสมัครใจจะรับซองไหม แต่งงานเอารวยเหรอจะแจกซองท่าเดียว  

5555 ปกติก็ต้องแจกคนรู้จักอยู่แล้วปะคับ และสิ่งที่ผมพูดมันก็คือมารยาททางสังคมหน่ะ

คุณจะมีทัศนคติแบบไหนก็เรื่องของคุณแล้วครับงั้น เอาเป็นว่าผมผิดเองที่มายัดเยียดทัศนคติผมให้คุณ  

โตมาจะรู้เองครับ แค่คุณบอกว่า "แต่งงานเอารวยเหรอจะแจกซองท่าเดียว" อยากจะบอกว่างานแต่งงานขึ้นบ้านใหม่ ไม่มีกำไรหรอกครับ ถึงได้ก็ได้ไม่คุ้มกับที่เหนื่อยจัดหรอกครับ ถ้าโตมาได้จัดงานเองจะรู้เลยว่าเหนื่อยโคตรๆ ครับไม่คุ้มกับเงินที่ได้มาซักนิดเดียว  

ถึงเค้าไม่ไปงานแล้วไม่ฝากซอง คุณก็ไม่มีสิทธิด่าเค้าว่าไม่ให้เกียรติครับ ผมว่าสิ่งนี้คุณน่าจะคิดได้ คุณเชิญเค้าไปครับส่วนเค้าจะไปไม่ไปเรื่องของเค้า ทัศนคติของคุณเองล้วนๆ แล้วก็ไม่ต้องมาข่มเรื่องเด็กเรื่องโตหรอกครับผมแต่งงานมีลูกแล้ว งานแต่งผมก็เชิญทุกคนใครมาผมก็ดีใจ ใครไม่มาผมก็ไม่เคยไปไล่ด่าหรือนินทาลับหลังเค้าว่าไม่ให้เกียรติ อีกอย่างผมเชิญคนมาร่วมยินดีครับไม่ได้เชิญคนมาร่วมถอนทุนจัดงาน จบนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Neymar1234 เมื่อ Sat Sep 22, 2018 13:05, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6860
โพสเมื่อ: Sat Sep 22, 2018 17:33
[RE: คนจริง!เผย"เมสซี่"ร่วมงาน The Best แน่นอนแม้อดเข้าชิงแข้งแห่งปี]
dutchman8 พิมพ์ว่า:
ไปไม่ไปนี่เกี่ยวไรกะการให้เกียรติอะ

งง  

เวลามีคนเชิญคุณไปงานแต่ง แล้วคุณไป มันคือการให้เกียรติเจ้าบ่าว เจ้าสาว

เรื่องนี้ก็ไม่ต่างกัน  

แล้วถ้าไม่ไปอะ ไม่ให้เกียรติหรอ?  

ครับ เขาถึงมีระบบฝากซองไง  

ไม่ไป ไม่ฝากซอง = ไม่ให้เกียรติ ตลกจัง ตอนจะให้ซองเค้าถามยังว่าเค้าสมัครใจจะรับซองไหม แต่งงานเอารวยเหรอจะแจกซองท่าเดียว  

5555 ปกติก็ต้องแจกคนรู้จักอยู่แล้วปะคับ และสิ่งที่ผมพูดมันก็คือมารยาททางสังคมหน่ะ

คุณจะมีทัศนคติแบบไหนก็เรื่องของคุณแล้วครับงั้น เอาเป็นว่าผมผิดเองที่มายัดเยียดทัศนคติผมให้คุณ  

โตมาจะรู้เองครับ แค่คุณบอกว่า "แต่งงานเอารวยเหรอจะแจกซองท่าเดียว" อยากจะบอกว่างานแต่งงานขึ้นบ้านใหม่ ไม่มีกำไรหรอกครับ ถึงได้ก็ได้ไม่คุ้มกับที่เหนื่อยจัดหรอกครับ ถ้าโตมาได้จัดงานเองจะรู้เลยว่าเหนื่อยโคตรๆ ครับไม่คุ้มกับเงินที่ได้มาซักนิดเดียว  

ถึงเค้าไม่ไปงานแล้วไม่ฝากซอง คุณก็ไม่มีสิทธิด่าเค้าว่าไม่ให้เกียรติครับ ผมว่าสิ่งนี้คุณน่าจะคิดได้ คุณเชิญเค้าไปครับส่วนเค้าจะไปไม่ไปเรื่องของเค้า ทัศนคติของคุณเองล้วนๆ แล้วก็ไม่ต้องมาข่มเรื่องเด็กเรื่องโตหรอกครับผมแต่งงานมีลูกแล้ว งานแต่งผมก็เชิญทุกคนใครมาผมก็ดีใจ ใครไม่มาผมก็ไม่เคยไปไล่ด่าหรือนินทาลับหลังเค้าว่าไม่ให้เกียรติ อีกอย่างผมเชิญคนมาร่วมยินดีครับไม่ได้เชิญคนมาร่วมถอนทุนจัดงาน จบนะครับ  

มีใครด่า ?? ใครด่า ไม่มีใครด่าซักคน เขาก็บอกว่าถ้าไปคือการแสดงออกการให้เกียรติเจ้าบ่าว เจ้าสาว ไม่ไปใครจะรู้ละครับว่าให้ หรือไม่ให้ก็เดากันเอาไป แต่ไปอะมันชัดเจนอยู่แล้ว สิ่งที่ผมจะสือ ไม่ไป ไม่ฝากซอง = ไม่ให้เกียรติ อันนี้ละที่คุณคิดเอาเองไปหมด แต่ผมแค่ท้วงคำว่า ตอนจะให้ซองเค้าถามยังว่าเค้าสมัครใจจะรับซองไหม แต่งงานเอารวยเหรอจะแจกซองท่าเดียว คนไปงานไม่ใส่ซองซักบาทเขาก็ยอมรับให้เข้างานครับ อย่าโลกแคบไปทั้งหมดว่าที่ให้ซองไปต้องใส่มาทุกคนทุกคนต้องแต่งงานเอารวย การแจกซองคือการช่วยเหลือกันครับไม่ใช่ จ้องแต่จะเอาเงินแบบที่ความคิดโลกแคบๆ อย่างที่คุณมอง โอเคอาจจะมีบางคนที่แต่งเพราะหวังเงินใส่ซองเยอะๆ แต่ก็ย้ำว่า อย่าเหมาร่วม ไม่มีใครว่าครับไปหรือไม่ไป เขาแค่ว่าการไปคือการให้เกียรติครับ ไม่ไป ผมไม่รู้ ให้ไม่ให้ก็แล้วแต่ใจคนไม่ไปก็ตามนั้นครับ
ปล.ผมไม่เถียงนะว่าคนนั้นก็มองโลกแคบ แค่ไม่ใส่ซองคือ ไม่ให้เกียรติ แต่ผมแค่ติงในสิ่งที่เหมารวมว่าให้ซอง แต่งเอารวยนี่ละ
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Sat Sep 22, 2018 17:38, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 7368
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 18:14
SE7ENc พิมพ์ว่า:
ดูเอาใครงอแง และไม่เป็นมืออาชีพ ก็จะไม่มา  
ใครอะงง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel