ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Apr 2007
ตอบ: 1526
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 03:58
[RE: พลาตินี่ vs ซีดาน]
"When I was a kid and played with my friends, I always chose to be Platini. I let my friends share the names of my other idols between themselves."
—Zinedine Zidane[19]

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เซียนซุ่ม เป็นคอลูกหลัง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 03:59
[RE]พลาตินี่ vs ซีดาน
atheking พิมพ์ว่า:
งั้นผมก็ซุยอ่ะดิ 5555. ผมทันดูพลาตินี่ตอนบอลโลกปี 86. เริ่มต้นผมเชียร์อิตาลี่เพราะพ่อบอกว่าเป็นแชมป์เก่า. รอบสองอิตาลี่โดนฝรั่งเศสของพลาตินี่ทุบแบบสู้ไม่ได้เลย รอบต่อมาฝรั่งเศสเจอบราซิล เป็นแมทสุดคลาสสิกของบอลโลก ชนะจุดโทษอีก
พลาตินี่เก่งมากนะ เล่นบอลแบบสง่างามมาก เป็นเบอร์10 ยุคเก่าที่จะมีจุดเด่นคือทักษะเลอเลิศ กว่าคนอื่น พาฝรั่งเศสได้แชมป์ยุโรปด้วย
แต่ส่วนตัวผมมองว่าซีดานก้าวข้ามพลาตินี่ไปแล้วนะ. แกพาทีมได้บอลโลก แถมปี2006 นัดชนะบราซิลแกเล่นได้สวยงามติดตาผมมาก  
สวัสดีครับพี่

ปล.แซวเล่นขำๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44436
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 06:22
[RE: พลาตินี่ vs ซีดาน]
ครัฟฟ์ พลาตินี่ พรายกระซิบ สามคนนี้ระดับนักเตะที่ไม่ใช่แค่เก่งแต่เหมือนปูรากฐานฟุตบอลให้รุ่นหลังๆเลย โดยเฉพาะครัฟฟ์นี่สำหรับบาซ่าผมว่าคล้ายๆ คิงเคนนี่ของหงส์เลย
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 08:49
พลาตินี่ vs ซีดาน
คนฝรั่งเศสว่าพลาตินี่ คนส่วนใหญ่มองว่าซีดาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 2735
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 14:50
[RE]พลาตินี่ vs ซีดาน
ผมไม่ทันดูนะ แต่ชอบดูคลิปนักเตะเก่าๆดู
พลาตินี่เก่งมากครับ เป็น playmaker10 ฉบับเก่า คือเวลาขึ้นเกมรุกจุดเริ่มต้นคือแกเลย ที่สำคัญเป็นนักเตะที่วางบอลยาวแม่นมาก อย่าลืมว่าลูกฟุตบอลสมัยก่อน น้ำหนักมากขนาดไหน แต่พลาตินี่แกวางบอลยางทั้งแม่น ทั้งนิ่มนวล

สำหรับระดับความเก่งผมให้อยู่ระดับเดียวกับ Zico ตำนานเปเล่ขาวของบราซิล

ปล. ซีดานอยู่เหนือกว่าขั้นนึงสำหรับผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel