ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 19:45
[RE: FM2018 ขายนักเตะออกยากจัง]
JatukamRamaInW พิมพ์ว่า:
ผมนี่
คาฮานกูรู
โรมันยอลี่
ซัสโซ่

กำไรเป็นกอบเป็นกำ  

ไปดูมาหล่ะ 4 ดาวทั้งนั้น แต่ราคาแรงกันมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 19:46
[RE: FM2018 ขายนักเตะออกยากจัง]
nossoshi พิมพ์ว่า:
ตัวไหนที่ขายไม่ออก สำหรับผมมี 2 ทาง
1. ตั้งราคาขายที่ 0 แล้วใส่เงื่อนไข แบ่งเปอร์เซ็นต์จากการขายครังต่อไป 50 เปอร์
2. พยายามใช้ให้มันฟอร์มดีก่อนแล้วค่อยขาย  

วิธีการเข้าท่าดีมากเลยครับ เดี่ยวลองดูว่าได้ผลมั้ย
0
0

โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 19:46
Console พิมพ์ว่า:
ค่าเหนื่อยนักเตะสูง ก็เป็นสาเหตุให้ไม่มีทีมไหนอยากได้ครับ
เวลาต่อสัญญาแนะนำให้กดต่ำๆ เท่าที่ทำได้  

ใช่เลยครับ สูงเกินแสนทั้งนั้น
0
0

โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 19:47
Mo Hara พิมพ์ว่า:
ผมไม่ค่อยประกาศขายแฮะ
ส่วนมากปั้นให้มันเก่ง จัดทีมโค้ชเก่งๆ เดี๋ยวมีคนมาฉีกสัญญาเอง
ส่วนตัวไหนปั้นไม่ขึ้นผมก็ดองไว้นั่นแหล่ะ หมดสัญญาก็ปล่อยทิ้ง  

ผมดองเค็มปี๊เลยครับ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9193
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 07:45
ปล่อยยืมไปก่อน
ถ้าทีมที่มาขอยืมดูมีเงิน ก็แอบใส่เงื่อนไข บังคับซื้อขาดไปด้วย แต่ก็จะได้ไม่แพงมากนัก
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 610
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 08:58
ekaphop007 พิมพ์ว่า:
`Dou|3|e~Up` พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็นทีมอื่นยื่นซื้อมาเองนี่เราก็โก่งได้ยับเหมือนกันนะ
อย่างสมมติ ทีมยื่นมา 30 ผมสามารถโก่งราคาได้ราวๆ 60-70 เลย
แต่ถ้าเป็นเราตั้งราคาขายเองนี่รู้เรื่องโดนกดราคายับๆ

อยากโก่งเหมือนกันนะ แต่ Liverpool ไม่มีนักเตะเก่ง ๆ ให้โก่งเท่าไหร่

ผมก็เล่นลิเวอร์พูลนะ แต่ปีแรกผมแทบไม่ได้ขายนักเตะเลย เพราะมีงบให้ช๊อป 120M
น่าจะผลพวงจากการขายคูตินโญ่ไปบาร์ซ่านั่นแหละ
รู้สึกจะได้งบเยอะที่สุด ทีมเดียวในบรรดาทีมใหญ่ๆ เลยนะ ผมเน้นมาขายปีที่ 2-3 ซะมากกว่า
(พวกที่จะขายควรให้ลงเล่นบ้าง เพื่อโชว์ฟอร์ม)
พวกที่ฟอร์มดีๆ หน่อย และอายุราวๆ 27-31ปี(หรือช่วงพีคสุดของนักฟุตบอล อายุราวๆนี้ จะขายได้ราคาดีพอสมควร)
ผมว่าลิเวอร์พูลมีตัวที่ขายทำเงินได้เยอะพอสมควรนะ เพราะบางตัวมันฟอร์มสวนทางกับชีวิตจริงอ่ะ
ที่ผมขายก็จะเป็นพวก โมเรโน่(โมนาโกยื่น30ขายได้50+10) ลอฟเลน(บาร์ซ่ายื่น25ขายได้48)
อิงค์ มาร์โควิช มินโญ่เล่ย์ กรูยิช ลัลลาน่า(โมนาโกยื่น13ขายได้20+5)
ไวจ์ดาลดุม(รีล มาดริดยื่น25ขายได้53) มาเน่(บาเยิร์นยื่น 50ขายได้80+20)

ราคาที่+นี่คือ เงินสด+ออฟชั่นเสริม เช่น ลงเล่นในลีคครบ 50นัด ลงเล่นทีมชาติครบ20นัด
ยิงประตูได้ 20ลูก(ส่วนมากจะใส่กับศูนย์หน้าเท่านั้น)

พวกที่ไม่ได้ใส่วงเล็บคือโก่งได้ราคาพอประมาณจากที่ทีมอื่นยื่น ไม่มากเท่าไร
ผมลองไปเล่นหลายๆทีมดู ทีมใหญ่ๆ อาทิ แมนซิตี้ อาร์เซนอล แมนยูฯ เชลซี สเปอรส์ เรอัล มาดริด
บาร์ซ่า(สอยคูตินโญ่+เดมเบเล่ งบเลยน่าจะเหลือน้อย) ส่วนใหญ่จะได้งบปีแรกแค่ราวๆ 40-60M แทบทั้งนั้น

**ที่ผมสามารถโก่งราคาได้เยอะส่วนนึงคือพอมีทีมยื่นมาผมจะเซฟไว้ก่อน

แล้วค่อยๆ ต่อรองราคาไปเรื่อยๆ ละกด Suggest Terms ถ้าเกินลิมิตมัน Reject ผมจะโหลดเซฟใหม่
แล้วก็ต่อรองอีกที จนได้ราคาที่สูงที่สุดจนมัน Accept แล้วผมค่อยกด Finalise Deal**

ปล.ลืมบอกว่าถ้าตั้งขายเองส่วนมากผมโก่งราคาได้ไม่เกิน 15-25%
แต่ถ้าเป็นทีมอื่นสนใจและยื่นมาเองผมโก่งได้ 30-60%
แก้ไขล่าสุดโดย `Dou|3|e~Up` เมื่อ Thu Sep 20, 2018 09:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 10:27
ekaphop007 พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็นทีมอื่นยื่นซื้อมาเองนี่เราก็โก่งได้ยับเหมือนกันนะ
อย่างสมมติ ทีมยื่นมา 30 ผมสามารถโก่งราคาได้ราวๆ 60-70 เลย
แต่ถ้าเป็นเราตั้งราคาขายเองนี่รู้เรื่องโดนกดราคายับๆ

อยากโก่งเหมือนกันนะ แต่ Liverpool ไม่มีนักเตะเก่ง ๆ ให้โก่งเท่าไหร่

ผมก็เล่นลิเวอร์พูลนะ แต่ปีแรกผมแทบไม่ได้ขายนักเตะเลย เพราะมีงบให้ช๊อป 120M
น่าจะผลพวงจากการขายคูตินโญ่ไปบาร์ซ่านั่นแหละ
รู้สึกจะได้งบเยอะที่สุด ทีมเดียวในบรรดาทีมใหญ่ๆ เลยนะ ผมเน้นมาขายปีที่ 2-3 ซะมากกว่า
(พวกที่จะขายควรให้ลงเล่นบ้าง เพื่อโชว์ฟอร์ม)
พวกที่ฟอร์มดีๆ หน่อย และอายุราวๆ 27-31ปี(หรือช่วงพีคสุดของนักฟุตบอล อายุราวๆนี้ จะขายได้ราคาดีพอสมควร)
ผมว่าลิเวอร์พูลมีตัวที่ขายทำเงินได้เยอะพอสมควรนะ เพราะบางตัวมันฟอร์มสวนทางกับชีวิตจริงอ่ะ
ที่ผมขายก็จะเป็นพวก โมเรโน่(โมนาโกยื่น30ขายได้50+10) ลอฟเลน(บาร์ซ่ายื่น25ขายได้48)
อิงค์ มาร์โควิช มินโญ่เล่ย์ กรูยิช ลัลลาน่า(โมนาโกยื่น13ขายได้20+5)
ไวจ์ดาลดุม(รีล มาดริดยื่น25ขายได้53) มาเน่(บาเยิร์นยื่น 50ขายได้80+20)

ราคาที่+นี่คือ เงินสด+ออฟชั่นเสริม เช่น ลงเล่นในลีคครบ 50นัด ลงเล่นทีมชาติครบ20นัด
ยิงประตูได้ 20ลูก(ส่วนมากจะใส่กับศูนย์หน้าเท่านั้น)

พวกที่ไม่ได้ใส่วงเล็บคือโก่งได้ราคาพอประมาณจากที่ทีมอื่นยื่น ไม่มากเท่าไร
ผมลองไปเล่นหลายๆทีมดู ทีมใหญ่ๆ อาทิ แมนซิตี้ อาร์เซนอล แมนยูฯ เชลซี สเปอรส์ เรอัล มาดริด
บาร์ซ่า(สอยคูตินโญ่+เดมเบเล่ งบเลยน่าจะเหลือน้อย) ส่วนใหญ่จะได้งบปีแรกแค่ราวๆ 40-60M แทบทั้งนั้น

**ที่ผมสามารถโก่งราคาได้เยอะส่วนนึงคือพอมีทีมยื่นมาผมจะเซฟไว้ก่อน

แล้วค่อยๆ ต่อรองราคาไปเรื่อยๆ ละกด Suggest Terms ถ้าเกินลิมิตมัน Reject ผมจะโหลดเซฟใหม่
แล้วก็ต่อรองอีกที จนได้ราคาที่สูงที่สุดจนมัน Accept แล้วผมค่อยกด Finalise Deal**

ปล.ลืมบอกว่าถ้าตั้งขายเองส่วนมากผมโก่งราคาได้ไม่เกิน 15-25%
แต่ถ้าเป็นทีมอื่นสนใจและยื่นมาเองผมโก่งได้ 30-60%

ยาวมากเลย ขอบคุณมาก เดี่ยวจะลองดูนะครับ แหะๆ^^
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel