ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 14:55
[RE: ถามคนที่เคยแย่งแฟนคนอื่น]
-Niki- พิมพ์ว่า:
“จีบคนที่แฟนอยู่แล้ว” ถ้าคนส่วนใหญ่คิดแบบจขกท มันจะเป็นแบบไหนวะ
“แบบแม่มืงสวยดีวะ กุชอบแม่มืง แย่งพ่อมืงได้ไหมวะ”

จะอ้วกจริงๆนะนี่ ๆไอ้พวกคิดไม่ได้ แทนที่จะห้ามกลับไปส่งเสริม
อนาจใจ

ตรรกะคุณไม่ได้อ่ะ เทียบพ่อแม่ไม่ได้นะ

ผมไม่อยากเล่ารายละเอียดเยอะ แต่เผื่อคุณจะสบายใจ ตอนนี้ผมคิดจะถอยมากกว่าไปต่อ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6298
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:06
[RE]ถามคนที่เคยแย่งแฟนคนอื่น
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
-Niki- พิมพ์ว่า:
“จีบคนที่แฟนอยู่แล้ว” ถ้าคนส่วนใหญ่คิดแบบจขกท มันจะเป็นแบบไหนวะ
“แบบแม่มืงสวยดีวะ กุชอบแม่มืง แย่งพ่อมืงได้ไหมวะ”

จะอ้วกจริงๆนะนี่ ๆไอ้พวกคิดไม่ได้ แทนที่จะห้ามกลับไปส่งเสริม
อนาจใจ

ตรรกะคุณไม่ได้อ่ะ เทียบพ่อแม่ไม่ได้นะ

ผมไม่อยากเล่ารายละเอียดเยอะ แต่เผื่อคุณจะสบายใจ ตอนนี้ผมคิดจะถอยมากกว่าไปต่อ  

ผมเปรียบเทียบให้ดู คนหนุ่มที่ชอบคนแก่ หวังเอาก็มี
ความหลงเกิดได้ทุกแบบละ ถ้าอยากจะได้ กรณีเหมือนกันเดะๆ
คือเขามีเจ้าของ อย่าหาข้ออ้าง

แล้วแต่จะคิดเอาเอง อยู่ที่ศีลแล้วละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:10
[RE: ถามคนที่เคยแย่งแฟนคนอื่น]
ChickenRun พิมพ์ว่า:
ตอบแบบไม่อายฟ้าดิน

ผมครับ แฟนคนปัจจุบันเป็นเพื่อนของเพื่อนที่รู้จักกัน เห็นรูปแล้วน่ารัก ตรงสเปคมาก
เลยขอเฟสจากเพื่อน แล้วก็ทักไปเลย รู้ทั้งรู้เขามีแฟนอยู่แล้ว
แต่ผมถือคติผมจีบผู้หญิง ไม่ได้จีบแฟนเขา

ต่างคนต่างเจ้าชู้ทั้งคู่ แล้วประจวบเหมาะเขาก็มีปัญหา เลิกกับแฟน
มาคบกับผมต่อ พอมาเจอกันกลายเป็นหยุด ไม่กล้าเจ้าชู้ใส่กัน
ทุกวันนี้เขาตื่นมาทำกับข้าวให้ผมกินทุกวัน มีหมาตัวน้อยๆเลี้ยงด้วยกัน 1 ตัว
ผมบอกอยากมีกิ๊กก็มีไป อย่าคิดว่ามีได้คนเดียว

ปัจจุบันคบกันมา 2 ปีครึ่งแล้วครับ
มีปัญหาจะเลิกกันบ้าง หลายๆรอบ แต่ก็ผ่านมาได้ตลอด
ผ่านมาจนเจอพื้นที่ส่วนตัวของแต่ละคน ผมไม่ยุ่งโลกส่วนตัวของเขา
แต่เขามายุ่งโลกส่วนตัวของผมบ้าง เพราะเขาหวง หึง ผม ผมก็ปล่อยแต่อย่าเยอะเกิน
ส่วนพื้นที่ของเรา 2 คน ก็ตามนั้น เรื่อยๆ ไม่หวือหวา แต่ก็ไม่ละเลย

ปล.ผมไม่เชื่อเรื่องเวรกรรมอะไรหรอกนะ ถ้าจะเลิกกันก็เพราะมันไปด้วยกันไม่ได้
ปล2. ผมเคยโดนแย่งแฟนมาแล้วเหมือนกัน นั่งแช่งให้มันเลิกกัน จนปัจจุบันก็ยังไม่เลิก
สุดท้ายมารับรู้ได้ด้วยตัวเอง ในขณะที่เรานั่งแช่งมัน เป็นทุกข์อยู่คนเดียว มันไม่ได้มา
สนใจอะไรเราหรอก มันเลิกกับเราไปมีอะไรกับคนอื่นมีความสุขจนลืมหัวเราไปหมดแล้ว
หลังจากนั้นผมก็ตาสว่าง แล้วใช้ชีวิตของผมต่อไป  

พูดเหมือนภูมิใจ ไม่แมนเลย ปัจจุบันเพื่อนคบมั้ยครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: อกหักแต่บอกแฟนไม่ได้
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3344
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:13
jojo.winning พิมพ์ว่า:

ผมครับ แฟนคนปัจจุบันเป็นเพื่อนของเพื่อนที่รู้จักกัน เห็นรูปแล้วน่ารัก ตรงสเปคมาก
เลยขอเฟสจากเพื่อน แล้วก็ทักไปเลย รู้ทั้งรู้เขามีแฟนอยู่แล้ว
แต่ผมถือคติผมจีบผู้หญิง ไม่ได้จีบแฟนเขา

ต่างคนต่างเจ้าชู้ทั้งคู่ แล้วประจวบเหมาะเขาก็มีปัญหา เลิกกับแฟน
มาคบกับผมต่อ พอมาเจอกันกลายเป็นหยุด ไม่กล้าเจ้าชู้ใส่กัน
ทุกวันนี้เขาตื่นมาทำกับข้าวให้ผมกินทุกวัน มีหมาตัวน้อยๆเลี้ยงด้วยกัน 1 ตัว
ผมบอกอยากมีกิ๊กก็มีไป อย่าคิดว่ามีได้คนเดียว

ปัจจุบันคบกันมา 2 ปีครึ่งแล้วครับ
มีปัญหาจะเลิกกันบ้าง หลายๆรอบ แต่ก็ผ่านมาได้ตลอด
ผ่านมาจนเจอพื้นที่ส่วนตัวของแต่ละคน ผมไม่ยุ่งโลกส่วนตัวของเขา
แต่เขามายุ่งโลกส่วนตัวของผมบ้าง เพราะเขาหวง หึง ผม ผมก็ปล่อยแต่อย่าเยอะเกิน
ส่วนพื้นที่ของเรา 2 คน ก็ตามนั้น เรื่อยๆ ไม่หวือหวา แต่ก็ไม่ละเลย

ปล.ผมไม่เชื่อเรื่องเวรกรรมอะไรหรอกนะ ถ้าจะเลิกกันก็เพราะมันไปด้วยกันไม่ได้
ปล2. ผมเคยโดนแย่งแฟนมาแล้วเหมือนกัน นั่งแช่งให้มันเลิกกัน จนปัจจุบันก็ยังไม่เลิก
สุดท้ายมารับรู้ได้ด้วยตัวเอง ในขณะที่เรานั่งแช่งมัน เป็นทุกข์อยู่คนเดียว มันไม่ได้มา
สนใจอะไรเราหรอก มันเลิกกับเราไปมีอะไรกับคนอื่นมีความสุขจนลืมหัวเราไปหมดแล้ว
หลังจากนั้นผมก็ตาสว่าง แล้วใช้ชีวิตของผมต่อไป  

พูดเหมือนภูมิใจ ไม่แมนเลย ปัจจุบันเพื่อนคบมั้ยครับ

ก็ไม่ได้ภูมิใจอะไรนะ เฉยๆ แค่จีบหญิง ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรมากมายสำหรับผม
จีบติดมันก็เรื่องของผม แย่งคนอื่นมามันก็เรื่องของผม
แต่ประเด็นคือ จขกท.ถาม ผมก็ตอบ ตามประสบการณ์ตรงๆ
ปัจจุบันเพื่อนคบทุกคนครับ เพื่อนเยอะด้วย เพื่อนคุณภาพทั้งนั้น
ทำไมหรอ
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 101
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:15
อ่านบางเม้นแล้วสะอิดสะเอียนชิบ ทำเป็นมีคติ ทำเป็นไม่เชื่อเวรกรรม เรื่องพวกนั้นมันไม่ใช่ประเด็นสำคัญไง มันก็แค่ข้ออ้างส่วนตัวเพื่อให้รู้สึกดีกับความไร้สามัญสำนึกของตัวเองแค่นั้นแหละ
4
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:24

ก็ไม่ได้ภูมิใจอะไรนะ เฉยๆ แค่จีบหญิง ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรมากมายสำหรับผม
จีบติดมันก็เรื่องของผม แย่งคนอื่นมามันก็เรื่องของผม
แต่ประเด็นคือ จขกท.ถาม ผมก็ตอบ ตามประสบการณ์ตรงๆ
ปัจจุบันเพื่อนคบทุกคนครับ เพื่อนเยอะด้วย เพื่อนคุณภาพทั้งนั้น
ทำไมหรอ

ยินดีด้วยครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:28
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
ที่ถามเพราะผมกำลังจีบคนมีแฟนแล้วอยู่ อยู่ในช่วงคิดว่าจะเลือกความรู้สึกหรือความถูกต้อง  

ถ้าให้ผมแนะนำนะ
เรามีหน้าที่ทำให้ดีที่สุดพอครับ ที่เหลือก็ให้ผู้หญิงเค้าเลือกเอง
อย่างผม ผมโชคดี เขามีปัญหาเรื่องส่วนตัวกันด้วย ไม่ได้เลิกกันเพราะผม
แต่พอเขาเลิก ผมก็ไม่ลังเล ก็เข้าหาเอาใจแบบเต็มร้อยเลย
ทุกวันนี้ชีวิตโครตโอเค
ชีวิตมันก็ต้องมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นบ้างแหละ
เราเกิดบนโลกครับ ไม่ได้เกิดในทุ่งลาเวนเดอร์เหมือนใครบางคน

ถ้าคิดว่าคบกันแล้ว ชีวิตไปต่อได้ เขาจะเป็นแม่ที่ดีของลูกได้
ก็ลุยเต็มร้อยไปเลยครับ
ผิดหวังก็กลับมาเริ่มต้นใหม่ เรื่องแค่นี้แปปๆ ก็เริ่มใหม่ได้ ทำใจได้
เผลอๆ เขาอาจรอดูเชิงเราอยู่ก็ได้
เผลอๆ แฟนคนปัจจุบันเขา มันอาจจะแย่มากๆ แต่เขาแค่ไม่พูดก็ได้

ไอ้พวกโลกสวยก็ปล่อยมันที่แขวะๆก็ปล่อยพวกมันไปครับ พวกไร้สาระ
เราคบใครมันก็เรื่องของเรา ไม่ได้ไปฆ่าใครตาย
ไม่ได้ไปคบบนหัวมันก็ปล่อยพวกมันไปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ChickenRun เมื่อ Wed Sep 19, 2018 15:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:30

ทำไมหรอ

ยินดีด้วยครับ  

เก็บไปเถอะครับ ไม่ได้อยากได้คำๆนี้จากคุณอะ
เราจบการโควทกันแค่นี้ละกัน จะได้ไม่ต้องยืดยาว
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:48
ผมไม่เคยแย่งใครนะมีแต่แบบรู้ทีหลังว่าเขามีแฟนแล้วถึงผมจะชอบมากรู้สึกมากยังไงผมก็ยอมถอยทั้งๆที่ผู้หญิงเขาบอกเสมอนะว่าเลือกผมแต่ผมคิด คือแฟนเขาไม่ได้ผิดอะไรแล้วก่อนหน้าที่ผมจะเข้ามาผญก็คงต้องรักแฟนเขาอยู่ไม่งั้นคงเลิกกันแล้วนี่พอมีผมจะเลิกกับแฟนผมว่ามันไม่ใช่อะ

ผญมีตั้งเยอะแยะบนโลกนี้เป็นไปได้อย่าไปแย่งใครเขาเลยหาคนโสดๆคุยดีกว่าครับเวรกำมีจริงนะและมันก็ไม่จำเป็นด้วยที่เวรกรรมจะมาในรูปแบบที่โดนแย่งแฟนคืนมันอาจจะมาในรูปแบบอื่นๆก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Myz17 เมื่อ Wed Sep 19, 2018 15:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 16:16
ปิดมู้ล่ะกันครับ ว่าแล้วถามแบบนี้ต้องเสี่ยงดราม่า
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 16:26
ถ้าแฟนท่านหนักแน่น คนอื่นไม่มีทางเข้ามาได้หรอกครับ ถ้าแฟนท่านยอมให้ใครเข้ามา ก็ต้องมาดูว่าที่ผ่านมา แฟนท่านและท่านคบกันยังไง รักและใส่ใจกันแค่ไหน
แก้ไขล่าสุดโดย sambrizzard เมื่อ Wed Sep 19, 2018 16:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 17:08
ถามคนที่เคยแย่งแฟนคนอื่น
ธรรมชาติมันคัดเลือกคนที่แข็งแรงที่สุดให้อยู่รอดฉันใด มันก็เลือกให้คนที่ศีลเสมอกันได้กันฉันนั้นละครับ

ส่วนตัวเคยโดนแย่งอย่างเดียว ตอนนั้นขอแต่งงานกันไปแล้วด้วยซ้ำ คนที่เข้ามาแย่งมันไม่สนอะไรทั้งนั้น 55 สุดท้ายผ่านไป 6 เดือนด้วยความที่ยังเข้าเมลแฟนเก่าได้ เลยไปเห็นแฟนเก่าผมด่าคนที่มาแย่งไป ว่า "ไหนบอกว่า(ชื่อผมเอง)ดูเเลไม่ดี จะขอดูแลเอง เนี่ยหรอดูแลดี บอกเลย(ชื่อผมเอง)ดูแลดีกว่าเยอะ"

ตอนเห็นบอกเลยยิ้มอ่อน ทำให้ผมเศร้าจนเกือบเป็นบ้า สุดท้าย ผมหมดกรรม เธอหมดบุญครับ 4 ปีผ่านไป ทุกวันนี้ผมได้รักคนที่ดี ได้แต่งงานกับคนที่ดี เเละกำลังจะมีลูกด้วยกัน ส่วนแฟนเก่าเห็นแต่เขียน quote ดราม่าตลอดเวลา หลังชื่อใน line กาลเวลาเเละสายน้ำไม่หวนย้อนกลับ, ปัจจุบันคือผลจากอดีต ประมาณนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41346
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 17:44
กลุ่มผมไม่มีนะแย่งแฟนคนอื่นเพราะพวกผมถือมาก...เคยแต่เอากรรมไปส่งให้ถึงที่สำหรับพวกแย่งแฟน
ปล.สมัยสดๆ นะเดี๋ยวนี้แก่แล้วปล่อยทุกอย่าง
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11167
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 18:01
แอบกินกันนับมั้ย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2010
ตอบ: 887
โพสเมื่อ: Thu Sep 20, 2018 00:15
เคยแต่จีบตอน​เขา​คุยกันอยู่ยังไม่เปิดตัว​เป็นแฟน และเขาบอกคุยได้ด้วย แต่คุยได้ประมาณ​ 3​เดือน​เขาก็เลือกคนแรก​ ผมก็โอเค​ ทุกวันนี้ก็เป็นเพื่อนกันครับ

โลก​ โครตกลม​ตรงที่ว่า​ คนที่เธอคุย​เป็นเพื่อนกับรุ่นพี่ผม​ที่ทำงาน​ด้วย​ ผมก็เลยปล่อยมห้เธอได้ดี​ 555

ส่วนคำตอบตามความคิดผม​ ถ้ารู็ว่า​ผญ.มีแฟนแล้ว​ ผมว่าอย่าไปจีบครับ​มันเป็นสิ่งที่ไม่ดีครับ​ และถ้าได้รับสนเท้ามา​ ก็สมควรที่จะโดนด้วย​ แต่ถ้าเธอแค่คุย​คุณก็มีสิทธิ์คุยได้ แต่ถ้าเขาคบกันแล้วเปิดตัวแล้ว​ ผมว่าอย่าดีกว่า​ ผญ.มีเยอะแยะครับ​
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel