ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: ง่วง... มึน...
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 11:47
[RE: หมากัดเด็กตาย อ่านแล้วโคตรโกรธ]
เราคนนอก ต้องลองนึกถึงความรุ้สึกว่า
ถ้าเปนลูกตัวเอง คุณจะทำยังไงต่อกับเรื่องนี้
จะปล่อยไปเฉยๆ รอเงินทำขวัญ
จะอยากให้ลงโทษสัตว์พวกนั้น
จะอยากให้ลงโทษคนเลี้ยง บลาๆๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5670
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 12:35
[RE]หมากัดเด็กตาย อ่านแล้วโคตรโกรธ
ถ้าทำแบบนั้น มนุษย์สัตว์ประเสริฐไม่ต่างอะไรกับหมา สัตว์เดรัจฉาน ดีนะที่ท่านแค่คิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3965
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 12:46
[RE: หมากัดเด็กตาย อ่านแล้วโคตรโกรธ]
อย่าเอาอารมณ์เข้ามาตัดสินสิครับ เข้าใจว่าเรื่องที่เกิดขึ้นมันน่าโมโห แต่ก็ไม่ได้เป็นเหตุผลให้คุณสามารถทำร้ายหรือทรมานสัตว์หรือคนอื่นได้นะครับ

แต่ผมเชื่อว่าเมื่อท่านใจเย็นๆแล้ว ความคิดจะเปลี่ยนไปนะครับ
0
0
There are places i'll remember all my life...
นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 13:16
ผมว่าจัดหนักเจ้าของดีกว่าครับ ส่วนหมาอย่าไปทำมันเลย เป็นบาปติดตัวป่าวๆ ตอนแมวผมโดนหมาดกัดก็อารมณ์อยากฆ่านะ แต่ พออารมณ์เย็นขึ้นก็ได้แต่ทำใจ เฝ้าระวัง และไปทำบุญให้ แค่นั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel