ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16440
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 16:27
[RE: [ROV] ก่อนจะเริ่มเก่งท่านใช้เวลากันนานไหม]
มีพื้นฐานจากdota1 hon ผมเริ่มจับเกมนี้ก็ถือว่าไม่แย่นะ ลงแร้งก็ใช้เวลาไม่นานที่จะไต่ไปถึงคอน
แต่อยู่ที่ว่าเล่นบ่อยขนาดไหน
ปล สายโซโล่ เล่นกับเพื่อนบ้างแต่น้อยมาก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Do you hear the people sing ?
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 16:41
ถูกแบนแล้ว
[RE: [ROV] ก่อนจะเริ่มเก่งท่านใช้เวลากันนานไหม]
เล่นมาตั่งแต่ ss5 ตอนนี้ยังอ่อนอยู่เลย
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 16:44
เก่งคืออะไรครับ

ผู้รู้เเต่กาก
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 2199
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 16:48
[RE][ROV] ก่อนจะเริ่มเก่งท่านใช้เวลากันนานไหม
เคยเล่นเกมแนวนี้มาก่อนเกมเดียวคือ Mobile Legends ครับ เริ่มเล่น ROVครั้งแรกซีซั่นสามครับ แล้วไปคอนได้เลย ใช้สองตัวคือกิลเดอร์กับคริซี่ครับ และซีซั่นต่อมาๆ ก็คอนทุกซีซั่นนะครับ เคยไปสูงสุด 37 ดาวครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 61
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 17:19
ผมเล่นมา จะ5000 เกมแล้วยังไม่เก่งเลย ใครก็ได้ช่วยผมที ชื่อไอดี ยีราฟมรณะ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16124
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 17:24
ตัวไหนเล่นกาก เล่นกระจอก พอเปิดดู SMG คลิปเดียวผมรู้วิธีการเล่นเลยนะ
1
0
Milet..
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 17:25
[ROV] ก่อนจะเริ่มเก่งท่านใช้เวลากันนานไหม
เล่น LoL มาก่อน แต่กว่าจะเก่งต้องรอรูนครบและซื้อตัวดีๆซัก 4-5 ตัว ใช้เวลาเหมือนกันผมไม่ค่อยเล่นบ่อยด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3126
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 17:57
[ROV] ก่อนจะเริ่มเก่งท่านใช้เวลากันนานไหม
ผมสายดอทเอมาก่อน แรกๆก็ออกของตามคำแนะนำเกมส์นะ ไต่แร้งค์ไม่รู้หรอกคืออะไร ไต่มาเรื่อยๆก็โกลด์ก็แพทละไม่น่าจะเกินเดือนssแรก ยูทูบเบอคนแรกที่ตามดูคือruksi ฮาดี โซโล่คอนท้ายๆssมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ปะซะบ้อ เมื่อ Tue Sep 18, 2018 17:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3337
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 18:58
derpp พิมพ์ว่า:
ผมยังซิลเวออยู่เลย ปวดหัวจัดเจอป่า2 ป่า3  

แรงค์นั้นอย่าไปคิดมากเรื่องตำแหน่งครับ ทำหน้าที่เราให้ดีก็พอ กันป้อมก็กันไปให้สุดชีวิตครับ ดันยาวๆทางเดียวไปเลย แรงค์นั้นส่วนมากหิวครับ ไล่ฆ่ากันอย่างเดียว ถ้าเห็นเราเกาะป้อม ไม่ไปไหนมันก็ไม่ค่อยจะมายุ่งหรอกครับ ยิ่งถ้าเราได้เปรียบกดป้อมแตกนะ เลนนั้นคนหายแน่นอน เราก็ดันยาวๆไปเลย
1
0
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 19:26
ถูกแบนแล้ว
GG_winniie พิมพ์ว่า:
ผมยังซิลเวออยู่เลย ปวดหัวจัดเจอป่า2 ป่า3  

แรงค์นั้นอย่าไปคิดมากเรื่องตำแหน่งครับ ทำหน้าที่เราให้ดีก็พอ กันป้อมก็กันไปให้สุดชีวิตครับ ดันยาวๆทางเดียวไปเลย แรงค์นั้นส่วนมากหิวครับ ไล่ฆ่ากันอย่างเดียว ถ้าเห็นเราเกาะป้อม ไม่ไปไหนมันก็ไม่ค่อยจะมายุ่งหรอกครับ ยิ่งถ้าเราได้เปรียบกดป้อมแตกนะ เลนนั้นคนหายแน่นอน เราก็ดันยาวๆไปเลย  

ผมเพิ่งเล่นใหม่ แต่ก็เข้าใจเกมอยู่เคยเล่นmobaอื่นมา งงมากไล่ฆ่าจนตัวตาย ไม่มีถอย ไม่รู้จะหลุดพ้นrankนี้ยังไง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3337
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 19:33
GG_winniie พิมพ์ว่า:

ผมเพิ่งเล่นใหม่ แต่ก็เข้าใจเกมอยู่เคยเล่นmobaอื่นมา งงมากไล่ฆ่าจนตัวตาย ไม่มีถอย ไม่รู้จะหลุดพ้นrankนี้ยังไง  

แนะนำครับ เล่นแครี่สักตัว แวนก็ได้ครับ เกาะป้อมแน่นๆ เน้นกันป้อม ไปเลนที่คนในทีมไม่ไปครับ จากนั้นก็อยู่แต่ในป้อม รอเค้าเข้ามาค่อยสวน หรือง่ายๆ อย่าเดินลงน้ำ มันจะมีเขตแบ่งอยู่ตรงเลนบนล่าง พยายามอยู่ใกล้ๆป้อมไว้ครับ เค้ามาล้วงก็หนีเข้าป้อม พยายามกดป้อมนั้นให้ได้ครับ แรงค์นั้นส่วนใหญ่เลยนะ 80-90% ป้อมแต่มันจะหนีไปเลนอื่นครับ เราก็ดันยาวๆเลย แต่ก็มองแผนที่ไว้หน่อยนะครับ เค้าหายก็เตรียมหนีด้วย ดันเลนนั้นไปยาวๆครับ ไม่ต้องไปบวกกับเค้าก็ได้ อยู่เลน เฝ้าป้อมให้แน่นๆก็พอครับ
2
0
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 2644
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 23:11
เอาจริงๆ ถึงแพลต เราเน่้นเล่นดันเลนนนานๆไปไฟท์ ถ้าทีมไม่กากมาก ขึ้นไดม่อนสบายครับ เล่นไปชิลๆ ผมปั้นตัวใหม่มา ขอแค่ได้จับเมจก็พอแบกทีมไหว

แต่พอขึ้นได เกือบทุกคนเล่นเป็นละ ผมจะเน้นไปที่เมจกับโรม เล่น2ตำแหน่งนี้ได้ ก็ค่อนข้างสบายตัว ไม่ต้องไปสนตำแหน่งอื่นละ เราเน่นการเดินเกมไปแต่พอขึ้นคอนเราต้องเล่นเลนข้างบ้างในกรณีที่โซโล่นะ เราก็เลือกตัวเลนข้างที่ชนะเลนแน่ๆ

เลนข้างเน้นตัวที่ชนะเลน มาลอช อาดุอิน ล็อคซี่ โอเมน คือแบบไม่ต้องให้ทีมมาสนเลนเราแค่นั้นพอ เราเน้นชนะเลนก็สบายๆละ ขึ้นไม่ยาก

แต่ที่สำคัญที่สุด ดูตัวเมต้าที่โปรเพลเยอร์เล่นเวลานั้นด้วยครับ บางครั้งเราบอกว่าเข้ามือ เราเล่นดี แต่ทีมเล่นยาก มีนไม่มีประโยชน์อะไรเลย
1
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35322
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 06:58
ผมใช้ 2 ss กว่าจะขึ้นอะศึกษาเทคนิคไรพวกนี้ จากเล่นโยนๆสู่จริงจ้งเกมมิ่ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ...........TT'
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 09:55
jiw_gunner พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ถึงแพลต เราเน่้นเล่นดันเลนนนานๆไปไฟท์ ถ้าทีมไม่กากมาก ขึ้นไดม่อนสบายครับ เล่นไปชิลๆ ผมปั้นตัวใหม่มา ขอแค่ได้จับเมจก็พอแบกทีมไหว

แต่พอขึ้นได เกือบทุกคนเล่นเป็นละ ผมจะเน้นไปที่เมจกับโรม เล่น2ตำแหน่งนี้ได้ ก็ค่อนข้างสบายตัว ไม่ต้องไปสนตำแหน่งอื่นละ เราเน่นการเดินเกมไปแต่พอขึ้นคอนเราต้องเล่นเลนข้างบ้างในกรณีที่โซโล่นะ เราก็เลือกตัวเลนข้างที่ชนะเลนแน่ๆ

เลนข้างเน้นตัวที่ชนะเลน มาลอช อาดุอิน ล็อคซี่ โอเมน คือแบบไม่ต้องให้ทีมมาสนเลนเราแค่นั้นพอ เราเน้นชนะเลนก็สบายๆละ ขึ้นไม่ยาก

แต่ที่สำคัญที่สุด ดูตัวเมต้าที่โปรเพลเยอร์เล่นเวลานั้นด้วยครับ บางครั้งเราบอกว่าเข้ามือ เราเล่นดี แต่ทีมเล่นยาก มีนไม่มีประโยชน์อะไรเลย

ผมตอนนี้ได้สุด ๆ แค่แพลท 3 จากตอนแรกเล่นไปไม่ได้ศึกษาเรื่องออกของ

พอได้จับร๊อคซี่ ออกของเริ่มเป็นเข้ามือเล่นง่ายแถมไม่ค่อยมีคนเล่น แต่ปัญหาคือ

ลงแรงผมโซโล คนเดียวตลอด ชนะติดกันสัก 3 ทีก็เก่งละ ส่วนใหญ่สุ่มมามีแต่หัวร้อน

หน้าที่หลักเคลียร์คีบดันป้อมไครบวกก็บวกไป ส่วนใหญ่บวกกันมั่วไปหมด

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 504
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 11:54
1 ssท้ายๆ ครับ ss2 มาจบคอนเลย มีพื้นฐานจาก LOL มาเล่นสบายๆเลยครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel