ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 7215
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 11:10
[RE: FANTASY EPLมีใครแย่กว่านี้อีกไหม]
Spoil
boyoat พิมพ์ว่า:
GODYO พิมพ์ว่า:
melwood พิมพ์ว่า:
Spoil
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
แนะนำ

กองหลังของทีมท็อปสัก 2 ตัว ต้องคนละทีมด้วยนะ

กองกลางของทีมท็อป 3 ตัว คนละทีมนะ (แมนซิตี้เสี่ยงต่อการโรเตชั่น)

กองหน้า ควรอยู่ในตัวเลือกนี้อย่างน้อย 1 ตัวยืน เคน ฟิมิโน่ มิโตรวิช

แผนที่สมดุลของฤดูกาลนี้ผมคิดว่า 3-5-2 4-3-3 ครับ

ถ้ามีตังใส่เลยแบ็คทีมท็อป 6 ทำแต้มรัวๆ เล่นแปนไหนใส่แบ็คให้หมด

หลังตัวกลางไม่ต้องซื้อ  

ผมเล่นกับเพื่อนผม 3 คน ใครที่ที่สุดท้ายจบซีซั่นเลี้ยงมื้อใหญ่ 1 มื้อ

แต่ว่าจะมีนับคะแนนทุกๆ 4 วีค เรียกว่า 1 ทัวร์นาเม้นต์ ใครได้แชมป์ทัวร์นาเม้นต์นั้น กินฟรีอาหารฟาสฟู๊ด พิชซ่า ชาบู อะไรก็ว่าไป

มันตั้งกฏเพิ่มว่า ตัวผู้เล่นต้องห้ามซ้ำกัน ใครส่งไลน์อัพก่อนคนนั้นมีสิทธิ์ก่อน

แต่ละคนมีแบ็คดีคนละตัว ผมมีเมนดี้ อีกคนมีอลอนโซ่ อีกคนมีโรเบิร์ตสัน
555 การจัดตัวแต่ละทีโคตรยาก เพราะห้ามซ้ำกัน

ไม่ไปเล่นที่ https://draft.premierleague.com/ หรอครับจะได้ไม่ยุ่งยาก  

อันนี้คือมันต้องดราฟทุกวีคหรอครับ ผมไม่เคยเล่นโหมดนี้เลย  

draft เปิดลีคพร้อมกัน 1 รอบครับ

หลังจากนั้นแต่ละ gw ยื่นขอ transfer กันเอาเอง ใครกดยื่นไว้ก่อนได้ก่อน  

ระบบนี้มันจะฟรีสตัวที่ซ้ำกันไว้อยู่แล้วใช่ไหมครับ คือยังไงก็ไม่มีทางตัวซ้ำกันแน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อิสระ....มาพร้อมกับความอ้างว้าง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 6579
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 11:35
FANTASY EPLมีใครแย่กว่านี้อีกไหม
หลังพร้อมใจกันเน่า

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8691
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 11:38
[RE]FANTASY EPLมีใครแย่กว่านี้อีกไหม
เสียคนเพราอีริคเซ่นทุกนัดเลยครับตั้งเเต่เตะมา เเต้มต่ำเตี้ยเรี่ยดินมาก กองหน้าผมจัดมิโตวิชคู่กุน มีเเต้มประคองทีมตลอด 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะเทศบาล
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3379
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 11:57
[RE: FANTASY EPLมีใครแย่กว่านี้อีกไหม]
อยาก Join ลีคครับ ขอชื่อกรุ๊ปกับรหัสได้ไหมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย KITAMURA II เมื่อ Tue Sep 04, 2018 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6498
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 11:57
FANTASY EPLมีใครแย่กว่านี้อีกไหม
กองหลังหาพวกแบ๊คจอมบุกดีกว่า โอกาสในการยิงและแอสซิสมากกว่า CB

กลางก็เน้นปีกและกลางรุก บางคนที่เล่นหน้าต่ำแต่ไปอยู่ตำแหน่งกลางก็น่าดึง อย่าง Richarlison โอกาสยิงและแอสซิสก็สูงกว่า CM DM

เจ็บใจสุดก็ Sane หวังไว้สูงแบบปีที่แล้วเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย El [D]iablo เมื่อ Tue Sep 04, 2018 11:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: ไอเลิฟลิเวอร์พูล
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 4136
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 12:52
ทิตนี้ผม 27 แต้มเอง
แต่แข่งลีกกับเพื่อน ชนะ เฉย 555555
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17135
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 13:22
ได้ 40 นิดๆ มา 3 วีกแล้ว พอหยิบ ริชาริสันปั้บ แดง เลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10773
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 14:01
Spoil
boyoat พิมพ์ว่า:
melwood พิมพ์ว่า:
Spoil
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
แนะนำ

กองหลังของทีมท็อปสัก 2 ตัว ต้องคนละทีมด้วยนะ

กองกลางของทีมท็อป 3 ตัว คนละทีมนะ (แมนซิตี้เสี่ยงต่อการโรเตชั่น)

กองหน้า ควรอยู่ในตัวเลือกนี้อย่างน้อย 1 ตัวยืน เคน ฟิมิโน่ มิโตรวิช

แผนที่สมดุลของฤดูกาลนี้ผมคิดว่า 3-5-2 4-3-3 ครับ

ถ้ามีตังใส่เลยแบ็คทีมท็อป 6 ทำแต้มรัวๆ เล่นแปนไหนใส่แบ็คให้หมด

หลังตัวกลางไม่ต้องซื้อ  

ผมเล่นกับเพื่อนผม 3 คน ใครที่ที่สุดท้ายจบซีซั่นเลี้ยงมื้อใหญ่ 1 มื้อ

แต่ว่าจะมีนับคะแนนทุกๆ 4 วีค เรียกว่า 1 ทัวร์นาเม้นต์ ใครได้แชมป์ทัวร์นาเม้นต์นั้น กินฟรีอาหารฟาสฟู๊ด พิชซ่า ชาบู อะไรก็ว่าไป

มันตั้งกฏเพิ่มว่า ตัวผู้เล่นต้องห้ามซ้ำกัน ใครส่งไลน์อัพก่อนคนนั้นมีสิทธิ์ก่อน

แต่ละคนมีแบ็คดีคนละตัว ผมมีเมนดี้ อีกคนมีอลอนโซ่ อีกคนมีโรเบิร์ตสัน
555 การจัดตัวแต่ละทีโคตรยาก เพราะห้ามซ้ำกัน

ไม่ไปเล่นที่ https://draft.premierleague.com/ หรอครับจะได้ไม่ยุ่งยาก  

อันนี้คือมันต้องดราฟทุกวีคหรอครับ ผมไม่เคยเล่นโหมดนี้เลย  

draft เปิดลีคพร้อมกัน 1 รอบครับ

หลังจากนั้นแต่ละ gw ยื่นขอ transfer กันเอาเอง ใครกดยื่นไว้ก่อนได้ก่อน  

ระบบนี้มันจะฟรีสตัวที่ซ้ำกันไว้อยู่แล้วใช่ไหมครับ คือยังไงก็ไม่มีทางตัวซ้ำกันแน่นอน  

ใช่ครับ ตัวไหนโดนเลือกไปแล้วจะเลือกอีกไม่ได้ ต้องรอเขาปล่อยออกจากทีม

ส่วนการดราฟสมมติท่านเล่นกัน 3 ทีม A B C เวลาตั้งลีคจะมีให้เลือกว่าจะดราฟเปิดฤดูกันวันไหนกี่โมง สามารถตั้งไว้ล่วงหน้าได้ว่าจะดราฟใครบ้าง ส่วนใครไม่ได้ตั้งไว้ ระบบจะเลือกตามความนิยมให้

การดราฟจะไม่จำกัดเงินและสุ่มลำดับการเลือกรอบแรกให้ หลังจากนั้นจะวนสลับหัวท้ายไปเรื่อยๆ จนดราฟเสร็จ เช่น สุ่มได้ A B C ลำดับการดราฟจะเป็น A B C C B A A B C วนไปเรื่อยๆ จนครบ

ตัวที่ถูกเลือกแล้วจะเลือกซ้ำกันไม่ได้ แต่ละสัปดาห์จะมีการเทรดตัวอีก 3 แบบ แบบแรก เรียกว่า Waiver การเลือกแบบนี้จะปิดตลาดก่อนแบบอื่น ในกรณีเลือกตัวเดียวกันทีมที่คะแนนน้อยที่สุดจะได้สิทธิ Waiver ก่อน

หลังปิด Waiver จะเป็นตลาด Free Agent อันนี้ใครใคร่ซื้อซื้อไป ใครใคร่ขายก็ขายไป จนกว่าตลาดปิด

แบบที่สามผมไม่เคยลอง เห็นว่าเทรดระหว่างผู้เล่นได้โดยตรง
0
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel