ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 1365
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 08:28
[RE: ผู้ดีปูด!ญาติ'ชีค'เจ้าของเรือใบทุ่ม 2 พันลป.ขอเทค'หงส์'ก่อนล้มโต๊ะ]

ราคาขึ้นจากปีที่แล้ว 30% เลย ไม่ธรรมดาแหะ อย่างว่าเล่นสวย เล่นดุ ลุ้นแชมป์ เห็นแล้วอิจจจจจ

แต่ดูราคาแมนยู แบบนี้เกลเซอร์ไม่ขายแน่ๆ โดดไปไกลมาก
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7222
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 08:32
[RE: ผู้ดีปูด!ญาติ'ชีค'เจ้าของเรือใบทุ่ม 2 พันลป.ขอเทค'หงส์'ก่อนล้มโต๊ะ]
ถึงตอนแรกๆ จะดูไม่เข้าที่เข้าทางตั้งแต่เข้ามาใหม่ๆ

แต่หลังจากได้เซนต์สัญญากับเจอร์เก้น คลอปป์จนถึงตอนนี้
รู้สึกได้เลยว่า FSG เหมาะกับหงส์ที่สุดในตอนนี้แล้ว
ทุกอย่างเป็นไปได้อย่างดี เข้าที่เข้าทางถึงจะไม่รวดเร็วในสองสามปีแรกก็ตาม

0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2007
ตอบ: 1718
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 08:33
เงินดาวน์แค่ 25ล้านปอนด์ยังไม่จ่ายเลย

แล้วเงินค่าเทคฯอีก 2พันล้านปอนด์จะมีจ่ายได้ไง (ถ้าไม่กู้)
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15666
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 08:35
เฮนรี่สร้างทีมมาไกลอยู่นะ

แก่คงอยากให้หงส์เป็นเหมือนเรดซอค
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 08:50
ได้คนทำธุรกิจกีฬาเป็น แบบ FSG ก็ถือว่าโชคดีแล้ว

บริหารทีมจริงๆ ลงทุนตามความเหมาะสม มั่นคงในระยะยาว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 2681
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 09:01
อ้างอิงจาก:
อย่างไรก็ตามเป็นที่ยืนยันชัดเจนว่า เฟนเวย์ สปอร์ต กรุ๊ป เจ้าของสโมสรลิเวอร์พูล มีความต้องการอยากจะลงทุนกับสโมสรต่อโดยมีเจตนารมณ์ชัดเจนที่จะยกระดับสโมสรให้กลายเป็นมหาอำนาจที่สามารถแข่งขันกับสโมสรที่มีการเงินมั่งคั่งอื่นๆในตลาดลูกหนังโลกทั้งในเชิงพาณิชย์และตลาดซื้อขายนักเตะ  

เอาจริงๆตอนนี้ Happy กับ FSG นะ เงินอาจไม่ได้มีมาก แต่ความจริงใจนี่สุดๆ การบริหารมีวิสัยทัศน์
1
0

“We want to write our own history, 

We have to do it, really Positive, really front-footed”
~ Jürgen Klopp's press conference 12 - 04 -2019)
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 09:05
ถูกแบนแล้ว
ตอนถูกไม่ซื้อกัน........จะมาซื้อตอนนี้ ไม่อยากให้ เฮียจอน ขายนะ แกบริหารทีมได้ดีมาก อยู่ด้วยกันก่อน.........
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "ผู้ใดบอกว่าเข้าใจสตรี ผู้นั้นไม่เข้าใจอะไรเลย"
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 72
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 09:16
โชคดีแล้วครับ ที่ได้ FSG มาบริหารสโมสรฯ และต่อมาก็ได้ Klopp มาคุมทีม...ต้องขอบคุณชายผู้อยู่เบื้องหลัง กับอีเมล์ที่ส่งไปถึง จอห์น เฮนรี่ กับข้อความบางส่วนที่เป็นจุดเปลี่ยนที่ทำให้เป็นลิเวอร์พูลในตอนนี้ (ที่ว่า...Please, save my club)

จากบทความที่เคยอ่านใน pantip ...

โจ จานุสซิวสกี้ บุรุษผู้ปิดทองหลังพระ

ถ้าจอห์น เฮนรี่คือ Hero ขี่ม้าขาวผู้มาช่วยชีวิตลิเวอร์พูลไว้ โจ จานุสซิวสกี้ก็เป็น Unsung Hero ที่ควรจะถูกกล่าวถึงด้วยเช่นกัน

มันเป็นวันที่ 9 สิงหาคม 2010 ที่โจตัดสินใจส่งอีเมล์ถึงจอห์น เฮนรี่ ผู้เป็นเจ้าของเฟนเวย์สปอร์ตกรุ๊ปและเป็นเจ้านายของโจ(ขณะนั้นโจดำรงตำแหน่ง Senior Vice-President at Boston Red Sox’s corporate sales) เพื่อแจ้งให้จอห์นทราบถึงวิกฤตของทีมฟุตบอลในอังกฤษที่ชื่อลิเวอร์พูล พร้อมกับขอร้องให้จอห์นช่วยเหลือทีมที่เขารักทีมนี้ด้วย

“ผมส่งจดหมายหาจอห์นและแลรี่ ลูเซียโน ซีอีโอของเร็ดซ๊อกส์ ในฐานะของแฟนหงส์แดงก็เพื่อขอให้ช่วยเหลือ แต่ในฐานะของนักธุกิจกีฬา ผมคิดว่านี่เป็นโอกาสที่ดีสำหรับเฟนเวย์ ผมบอกจอห์นว่า ผมจัดกระเป๋าเรียบร้อยแล้ว พร้อมบินไปลิเวอร์พูลได้ตลอดเวลา”

กว่าที่การเข้าเทคโอเวอร์ของ FSG จะสำเร็จ สถานการณ์ต่างๆเต็มไปด้วยความสับสน มีทั้งเรื่องของความโชคดี และเรื่องของความเสี่ยง ซึ่งโจบอกว่า “พูดตามตรงเลยนะ ผมไม่คิดว่าผมจะสามารถโน้มน้าวใครให้มาซื้อทีมลิเวอร์พูลได้หรอก มันเหมือนการวาดวิมานในอากาศดีๆนี่เอง กับการที่ผมส่งอีเมล์ไปหาจอห์น บรรยายความรู้สึกเจ็บปวดที่เห็นทีมรักกำลังเดินมาสู่จุดผกผันแบบนี้”
“ลิเวอร์พูลกำลังแย่ มีแต่ความเครียดไปทั่วสโมสร ผมเกลียดที่จะใช้คำว่า ขอความช่วยเหลือ แต่ก็นั่นแหละ เพราะมันคือเรื่องจริงที่เป็นอยู่ และถึงแม้ว่าการซื้อทีมลิเวอร์พูลจะไม่เคยอยู่ในความคิดของเฟนเวย์มาก่อนเลย แต่แล้ว เพียงแค่ 66 วันหลังจากนั้น ทุกอย่างก็เกิดขึ้นและจบลงได้ด้วยดี”
“จอห์นได้ตั้งทีมทำงานเพื่อศึกษารายละเอียดเรื่องนี้โดยเฉพาะ และด้วยการทำงานที่รวดเร็วของเรา ทำให้ดีลการซื้อขายครั้งนี้เกิดขึ้นได้ ในตอนแรกทั้งจอห์นและทอมต่างก็ไม่มีใครคิดว่าเรื่องนี้จะเป็นไปได้เลย แต่ยิ่งเวลาผ่านไป พวกเขากลับพบว่านอกจากมันจะเป็นไปได้แล้ว นียังเป็นโอกาสที่ยอดเยี่ยมมากอีกด้วย”

อย่างที่รู้กันครับว่า ในช่วงของการซื้อขายทีม มีเหตุการณ์ผลิกผันพอสมควร เฟนเวย์ก็เกือบจะไม่ได้เป็นเจ้าของทีม เพราะจิลเลตต์และฮิคส์มีการฟ้องร้องต่อศาลในเท็กซัส แต่สุดท้ายเรื่องต่างๆก็จบลงด้วยดี

"มันเป็นสถานการณ์ที่อ่อนไหวมากเหลือเกิน เรามีทีมกฎหมายชั้นยอดจากอเมริกามาอยู่กับเรา พวกเขาบอกกับเราว่า การตัดสินของศาลอาจจะออกมาทางไหนก็ได้ทั้งนั้น"

66 วันหลังจากที่โจได้ส่งจดหมายฉบับนั้นถึงจอห์นเพื่อบอกเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับสโมสรที่เขารัก จอห์น เฮนรี่ และโจ จานุสซิวสกี้ ก็ได้มายืนอยู่ที่หน้าสนามซ้อมของหงส์แดงที่เมลวู้ด ในฐานะเจ้าของทีมคนใหม่ของลิเวอร์พูล “จอห์นกับผมแวะเข้าไปที่เมลวู้ด หลังจากที่ดีลการซื้อทีมจบลงแล้ว เราทั้งคู่ต่างมองหน้ากัน แล้วผมก็พูดขึ้นว่า มันเกิดขึ้นแล้วจริงๆใช่ไหม”

"ผมตื้นเต้นและดีใจมากที่รู้ว่า ตอนนี้ลิเวอร์พูลได้อยู่ในมือของคนที่ผมให้การยอมรับ และก็ภูมิใจที่ได้มีส่วนเล็กๆในดีลสำคัญครั้งนี้
ผมเป็นแฟนหงส์แดงมาแล้วกว่า 20 ปี นี่จึงเป็นเหมือนกับความฝันที่เป็นจริง ผู้คนในเฟนเวย์ต่างก็บอกกับผมว่า มันเป็นดีลซื้อขายที่เจ๋งมากๆ ผมบอกพวกเขากลับไปว่า สำหรับผมแล้ว เบสบอลคือธุรกิจและอาชีพ แต่ลิเวอร์พูลคือชีวิตและจิตใจของผม..."

8 ปีหลังทำงานที่เฟนเวย์ ภายหลังที่ดีลซื้อขายจบลงไม่นาน โจได้ลาออกเพื่อไปรับงานใหม่ที่เท็กซัส เรนเจอร์ ทีมเบสบอลในเมเจอร์ลีก
ตำแหน่งปัจจุบันคือ Executive Vice President, Chief Revenue & Marketing Officer

แม้เรื่องจะผ่านมา 7 ปีแล้ว แต่สิ่งที่โจได้ทำ ควรได้รับการรับรู้และคำขอบคุณจากแฟนหงส์ทั่วโลกครับ

https://www.telegraph.co.uk/sport/football/teams/liverpool/8825529/Liverpool-is-a-cleaner-place-claims-Joe-Januszewski-the-man-who-persuaded-John-W-Henry-to-save-Anfield-club.html
http://www.dailymail.co.uk/sport/football/article-1321740/John-W-Henry-bought-Liverpool-suggestion-says-NESVs-Joe-Januszewski.html

.......................................

เครดิต : คุณ style council (pantip.com)
https://pantip.com/topic/37498505
25 มีนาคม เวลา 15:50 น.
[อันนี้ในมุมของ : FSG]
https://pantip.com/topic/37491835
6
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 5471
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 09:31
ญาติ มันก็ถือว่า เครือ เดียวกันป่าววะ ?

ถึงฉากหน้าจะไม่เกี่ยวข้องกัน แต่ฉากหลัง ไม่รู็หวะ

ถ้าได้ ทั้งแมนซิ แล้วก็ หงส์ เข้ามาอยู่ในเครือญาติเดียวกัน มันใช่เหรอวะ

ฮัว กันหลังบ้านสะบายเลย
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 10:05
[RE]ผู้ดีปูด!ญาติ'ชีค'เจ้าของเรือใบทุ่ม 2 พันลป.ขอเทค'หงส์'ก่อนล้มโต๊ะ
ทุกวันนี้หงส์ก็โหดมากแล้วนะนายจ๋า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13862
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 10:21
ผมว่าได้ลุงจอนชาวไร่มาอะดีแล้ว เพราะแกเป็นนักลงทุนทีมกีฬาเป็นเจ้าของทีมเบสบอล

เรื่องความเข้าใจหัวอกคนทำงานและระบบการทำงานสร้างทีม มากกว่าเศรษฐีพันล้านที่เรา

ก็ม่รู้ว่าแกจะเบื่อๆทีมแล้วขายทิ้ง หรือลงมาจัดซื้อสั่งซื้อนักเตะเองอะไรเมื่อไหร่
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37518
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 10:47
ชีค คาเล็ด เป็นผู้ก่อตั้ง บิน ซาเหยด กรุ๊ป ในปี 1988
0
0
Thai Politicians Model

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4532
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 11:08
ถ้าขายนี่ผมเสียดายเลยครับ เจ้าของทีมที่บริหารเก่งมีขั้นมีตอนแบบนี้หายากมาก แต่ก็แอบกลัวใจเพราะนี่เป็นธุรกิจ forb ประเมินมูลค่าปัจจุบันทีมลิเวอร์พูลไว้ 2 พันล้านปอนด์ถ้าใครขอซื้อราคานี้เชื่อว่าไม่ขายแน่นอนครับ เพราะมูลค่าสโมสรโตขึ้นปีละ 10% ค่อนข้างแน่ แต่ถ้าซื้อแบบมีส่วนเกินมูลค่าสัก 30% ผมก็เชื่อว่าขายนะครับ ขายแล้วหอบเงินส่วนนึงไปลงทุนซื้อทีมใหม่ คราวนี้อาจจะไปซื้อทีมแถวลอนดอน เวสต์แฮมหรือวัตฟอร์ต? ลิเวอร์พูลช่วงเริ่มต้นซื้อนักเตะได้ด้วยอาศัยชื่อเสียงเก่าๆ แต่ถ้าเป็นเวสต์แฮมหรือวัตฟอร์ตความเป็นลอนดอนจะช่วยให้ซื้อนักเตะต่างชาติได้ง่าย การสร้างทีมขึ้นมาใหม่ก็จะไม่ยากจนเกินไป
0
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 2631
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 11:10
ตอนนี้ยังไม่อยากขายอ่ะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 11:14
ไม่ค่อยเชื่อแหะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel