ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 13:02
[RE: คนที่ควรโดนปลดที่สุดคือเฮง]
เอาจริงๆนะ ถ้าปลดเฮง กลุ่มชลจะยอมไหมที่สนับสนุนมา มันเป็นยังงี้ไปหมดแหละบอลไทยการเมืองไทย เล่นพรรคเล่นพวกผู้สนับสนุน ทั้งยีทั้งยศ

ผมว่ายศไม่กล้าปลดหรอกกลัวผิดใจกับขั้ว ยกเว้นตาเฮงแกจะพิจารณาลาออกเองนะ คหสต แกไม่ต้องลาออกหรอก แค่ปรับปรุงการทำงานให้มันดีขึ้น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7913
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 13:15
[RE: คนที่ควรโดนปลดที่สุดคือเฮง]
Lebron17 พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะ ถ้าปลดเฮง กลุ่มชลจะยอมไหมที่สนับสนุนมา มันเป็นยังงี้ไปหมดแหละบอลไทยการเมืองไทย เล่นพรรคเล่นพวกผู้สนับสนุน ทั้งยีทั้งยศ

ผมว่ายศไม่กล้าปลดหรอกกลัวผิดใจกับขั้ว ยกเว้นตาเฮงแกจะพิจารณาลาออกเองนะ คหสต แกไม่ต้องลาออกหรอก แค่ปรับปรุงการทำงานให้มันดีขึ้น  

เสียแค่ 1 กลุ่ม แต่แลกกับอนาคตบอลไทยที่ดีขึ้น มันก็คุ้มค่าต่อการเสี่ยงนะ เฮงทำงานตรงนี้มา 2 ปีกว่าแล้วเห็นๆกันอยู่ว่ามันถอยหลังมากกว่าเดินหน้า
ฟังสัมภาษณ์ล่าสุดแล้วนี่อย่าไปคาดหวังเลยครับว่าเฮงจะยอมปรับการทำงาน เสียฐานของชลบุรีทีมเดียว มันไม่สะเทือนถึงขั้นเสียเก้าอี้สมาคมหรอก
แต่ถ้าเก็บเฮงไว้แล้วทีมชาติพัง สมยศจะไม่เหลือใครสนับสนุนเลยมากกว่า เสีย 1 ดีกว่าเสียหมดนะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 13:24
syelent พิมพ์ว่า:
Spoil
gwangbaa พิมพ์ว่า:
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
มาทุกวันเลยแฮะ กะทู้แบบนี้ เห็นแต่กะทู้พูดว่าต้องปลดต้องออกลอยๆ
แต่ไม่เห็นแนะนำมั่งเลย ใครควรมาเป็นประธานเทคนิคแทน
แล้วประธานเทคนิคควรทำอะไร แล้วถ้าทำแล้วมันยังแย่อีก ต้องทำไงต่อ
แล้วที่เฮงทำ มันไม่ดียังไงบ้าง นอกจากเรื่องตั้งโค้ช เฮงทำอะไรผิดอีก จนควรจะปลด  

คำถามแบบนี้มันคือคำถามเดียวกับตอนที่พวกคุณไล่บังยีออกกันนะ ตอนนั้นพวกคุณก็ยังไม่รู้ว่าใครควรแทน ใช่ไหมล่ะ แต่บอกว่าอยากให้บังยีออกกัน มันก็เหมือนกันแหละครับ เฮงทำบอลไทยยุคสมยศพังมานานแล้ว ถ้าไม่ลาออกเองก็ควรไล่ออกไปก็สมควรแล้วนี่ครับ ให้เสี่ยเนหรือคนอื่นมาทำแทนน่าจะโอกว่าอีก  

มันอาจจะเหมือนตรงที่ ไม่รู้จะให้ใครมาทำต่อ
แต่ผมว่าต่างกันแบบสุดๆเลยตรงที่ มีผลงานให้วิจารณ์ว่าควรออกอย่างเหมาะสม

บังยีบริหาร8ปี เห็นค่อนข้างชัดว่าการบริหารล้มเหลว สนามฟุตซอลสร้างไม่เสร็จ ไม่มีแบบแผนการพัฒนาโครงสร้างฟุตบอล การอบรมสร้างบุคลากรเพิ่มเติมก็ไม่มี

แต่สมยศบริหาร2ปี มีการบริหารที่ดี มีความชัดเจนในนโยบาย ที่เรื่องนี้ใครๆก็ยอมรับ
แต่..โดนแฟนบอลไล่ เพราะไม่ไล่โค้ชโย่งออก?

แล้วสุดท้ายที่ท่านบอกว่า เฮงทำบอลไทยยุคสมยศพังมานานแล้ว (2 ปี)
ผมก็ยังอยากรู้ว่า ทำอะไรพังบ้าง อย่างเช่น
เรื่องแต่งตั้งโค้ช ราเยวัช โซรัน โย่ง
เรื่องจัดอบรมโปรไลเซนต์ครั้งแรกในประเทศไทย
เรื่องการเลือกเอคโคโน่
แต่ละเรื่องทำให้บอลไทยพังยังไง หรือเพราะโย่งทำทีมห่วย เลยถือว่าเฮงทำพังทุกอย่าง

ผมว่าคุณออกนอกประเด็นไปเเล้วครับ ที่เขาจะไล่โค้ชเฮงเนี่ย หมายถึงเรื่องการคัดเลือกโค้ช ไม่ได้เกี่ยวกับการบริหารงานของสมาคมฟุตบอล เรื่องการวางนโยบาย การบริหารงาน ยุคสมยศทำได้ดีกว่ายุคบังยีเป็น 100 เท่าเลยไม่มีใครเถียงในเรื่องนี้

แต่ที่เขาพูดถึง เขาพูดถึงเรื่องในสนามฟุตบอล,เด็กเส้นโค้ชเฮง,การทำงานของโค้ชเฮง

ปล. เรื่องสนามฟุตซอล คนผิดคือ กรุงเทพมหานคร นะที่รับงานมาเเล้วแต่ทำไม่ทัน ข่าวมีให้อ่านเยอะแยะเลยครับ บังยี ผิดตรงที่เอาที่ดินตัวเองนี่แหละมาให้ กทม สร้างสนาม  

ประเด็นของผมคือ ปธ.เทคนิค ไม่ได้มีหน้าที่แค่เลือกโค้ชอย่างเดียวครับ
แต่มีความรับผิดชอบด้านอื่นด้วย
ซึ่งการจะวิจารณ์ผลงานในระดับที่ถูกไล่ออก ก็ควรวิจารณ์ในผลงานทุกๆด้าน ไม่ใช่แค่เรื่องเดียว

ปัญหานี้แก้ง่ายครับ ผลงานโค้ชที่เฮงเลือกมามันห่วยก็เอาโค้ชออก ที่จริงแค่นี้มันก็จบแล้ว เพราะในเมื่อโค้ชไม่ออกเองคนเอาเข้ามาก็ต้องรับผิดชอบไปสิ คุณมีอำนาจทั้งเอาเข้าเอาออกอยู่แล้ว

เพราะนี่ไม่ใช่รอบแรกที่ห่วย ฟอร์มทีมรูปแบบการเล่นมันห่วยตั้งแต่ซีเกมแล้วแต่ได้ทอง ก็ถือว่าทำตามเป้าไปให้โอกาสได้ไม่ว่ากัน แต่มันควรจะดีขึ้น แต่นี่ห่วยหนักกว่าเดิม แถมโค้ชอีโก้มาเต็มมีทวงบุญคุณอีก ทั้งทีผลงานนี่เรียกได้ว่าห่วยสุดๆ

สำหรับผมยังไงก็เคสนี้ไม่โย่งก็เฮงต้องมีคนรับผิดชอบ ไม่เกี่ยวกับสมาคมนะ เคสนี้สำหรับผมคือรับไม่ได้กับระบบแบบนี้แน่นอน ห่วยขนาดนี้ยังโอ๋นี่ก็ไม่ไหวนะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22645
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 13:41
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:
ตอนคัดฟุตบอลโลก ยุคโก้ ผมระบบทีมก็ดีใช้ได้ เราแพ้แบบไม่น่าแพ้ เราโดนลูกปริศนาหลายลูก ที่เราน่าจะได้ก็ดันไม่ได้ เหมือนเวรกรรมมันตามทัน เพราะสมาคมยุคเก่าเราทำกับชาติอื่นไว้เยอะ ผมคิดแบบนั้น

ตอนนั้นแฟนบอลบางกลุ่มด่าซิโก้อย่างกับหมา ไล่บี้ยิ่งกว่าเห็บ เรื่องลูกรักที่กากก็ยังเข็ญลง บวกกับเรื่องภายนอกสนาม มนุษย์เมียโพสโซเซียล แฟนบอลแซะกันสนุกปาก แล้วไหนจะวาทะกรรมของนายกฯ "ผมอาย"อีกเล่า

สุดท้ายคนภายในเค้ารู้ๆกันว่า ต้องการบีบให้ซิโก้ออก เพราะคนละค่ายคนละฝั่ง หรือไม่รจริง ?

บัดนี้เวรกรรมมันจะตามท่านนายกฯอีกรอบเพราะปากตัวเองนั่นแหละ เรื่องเด็กฝากเด็กเส้นในสมาคม ดันคนอย่างนายชาญวิทย์มาเป็นประธานเทคนิคฯด้วยเหตุผลว่านี่คือคนที่ไปไกลสุดแล้วในโลกของฟุตบอลไทย

แต่หารู้ไม่ว่าตาเฮงมันคือเสือกระดาษ ท่าดีทีเหลว ทำอะไรไม่ได้ดีสักอย่าง ตั้งแต่ยุคโน้นที่เป็นโค๊ชเองก็ดันสร้างเรื่องราววีรกรรมกระฉ่อนโลก ลูกรักทำด้วยกัน ก็วรวุฒิ โค๊ชทีมเด็กคนนี้แหละ แถมแว่วๆว่าวรวุฒิมาได้คุมทีมชาติเพราะความ "เส้น"ของตาเฮงล้วนๆ

ถ้าโค๊ชคือกัปตันเรือ ประธานเทคนิคฯก็คือนายท้ายเรือ คือผู้ที่คอยทำให้เรือวิ่งไปตรงทาง กล่าวคือปธ.ฟุตบอลคือคนกำหนดทิศทางระบบการเล่นให้เป็นไปในทางเดียวกัน

ตอนเข้ามาใหม่ๆทั้งนายกฯ ปธ.เทคนิคฯ พวกเค้าบอกแฟนบอลว่า ต้องการจะทำแบบนี้ๆไปสัก10ปีเพื่อให้ฟุตบอลไทยเห็นผล คนเชื่อ พวกเค้าต่างศรัทธา

แต่นี่ผ่านมา2ปีละ เหลืออีก8ปี ผมรอได้ ผมอยากรู้ว่าพอครบ8ปีแล้วทีมชาติไทยจะไฉไลขนาดไหน แต่ตอนนี้ความสำเร็จที่เป็นรูปธรรม หาไม่ได้เลย ฉะนั้นจะโดนด่าก็คงไม่ผิดเท่าไร เผลอๆสมาคมยุคนี้อาจจะโดนด่าไปจนครบ10ป๊(ถ้าอยู่ถึง)ก็ได้

ปล.ยุคโก้ ผมก็ด่าแกไว้เยอะ ฉะนั้นไม่ต้องมาเหนียบว่าผมติ่งโก้นะเห้ย รำคาญ  

ค่อยๆเปลี่ยนแปลงกันไป ผมก็ไม่ได้หลับหูหลับตาเชียร์ยศ
เพราะผมก็ไม่ชอบที่มาของแกเหมือนกัน

แต่ถ้าไม่ใช่ยศในตอนนั้น ก็ไม่รู้ว่าใครจะกล้าชนยี และเอาชนะยีได้
ต่อไปก็ให้คนอื่นที่เค้ารู้เรื่องฟุตบอล มากกว่าตำรวจอาชีพ มาทำต่อไป
ตอนนี้ผมพอใจการเปลี่ยนแปลงในระดับนึง แต่ไม่ทั้งหมด

เท่าที่เห็นเรายังไม่สามารถจัดการอีโก้ของนักฟุตบอลออกไปได้หมด
ยังเหลือนักเตะที่ เล่นตามอารมณ์ตัวเองอยู่

เอาตรงนี้เป็นบทเรียน เพื่อคัดเลือกบุคลากรมารับหน้าที่ต่อไป
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 13:52
มันต้องมีการขยับแล้วแหละผมว่า อาจไม่ต้องถึงปลดแต่แกต้องรับผิดชอบผลงานบ้าง จะปลดโค้ชจะอะไรก็ว่าไป

เอาจริงๆผมแปลกใจมาก ดูผลงานสมาคมที่เริ่มทำไปบ้างนี่ผมค่อนข้างชอบนะ แต่ผลงานสวนทางซะงั้น

ตอนนี้เลยงงๆไม่รู้จะเชียร์แกต่อดีไหม ยอมรับว่าตอนแรกนี่ชอบแกมากเพราะอยากให้เอาพ่อยีออกไวๆ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 14:33
ถูกแบนแล้ว
โค้ชเฮงดีหมดทุกอย่าง ยกเว้นนิสัยรักลูกน้องเกิน เหมือนเวนเกอเลย เอาจริงๆต้องหาคนมาตัดสินใจบนแกอีกทีอะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 15:01
ถูกแบนแล้ว
Lebron17 พิมพ์ว่า:

คุณพูดเหมือนใจผมคิด นี่ก็เป็นอีกเรื่องที่ผมคิด ว่าการเมืองในสมาคมฯมันก็มีอยู่ และมีจริง การจะหาฐานเสียงมาสนับสนุนนั้นต้องง๊อคนโน้นคนนี้ ถ้าผิดใจกันแล้ว จะเอาฐานเสียงจากไหน เผลอๆตัวสมยศเองแกอาจจะด่าตาเฮงในใจก็ได้ หรือมีการคุยนอกรอบลับหลังกันแล้ว แต่หากเอาตาเฮงออก แล้วจะเหลือใครไว้สนับสนุนสมยศอีก...
0
0
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 20:32
ผมไม่เห็นด้วยอย่างตรงที่บอกว่า สมาคมนี้ทำให้บอลไทยถอยหลัง เพราะถ้ามองภาพรวม ต้องบอกว่าเราเป็นระบบขึ้นเยอะ ส่วนผลงานในสนาม จะดีขึ้นจริงๆไหม อยากให้มองหลังเอเชี่ยนคัพนะ เพราะว่าที่ผ่านมาเรายกตัวเองมาในอีกระดับ ซึ่งเราจะไปเล่นละขี่คนอื่นเหมือนที่ผ่านมาคงไม่ใช่ และอีกอย่างนึงคือ ไม่อยากให้ปลดโค้ชเฮง เพราะนึกไม่ออกแล้วว่าใครจะมาทำตรงนี้ได้ แต่อยากให้แกเลือกคนให้ตรงงานจริงๆ โค้ชโย่งนี่เอาจริงๆสมัยแกเตะบอลก็เป็นพวกใช้ร่างกายในการเล่นนะ ถ้าจะมาคุมระดับนี้ อยากให้ชั่วโมงบินสูงกว่านี้ ผมว่าเหมาะสุดคือ u19 น้าฉ่วย u23 โค้ชจุ่น ละชุดใหญ่ก็ราเยวัช
0
0
Toshi
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 20:41
ToshiSung พิมพ์ว่า:
ผมไม่เห็นด้วยอย่างตรงที่บอกว่า สมาคมนี้ทำให้บอลไทยถอยหลัง เพราะถ้ามองภาพรวม ต้องบอกว่าเราเป็นระบบขึ้นเยอะ ส่วนผลงานในสนาม จะดีขึ้นจริงๆไหม อยากให้มองหลังเอเชี่ยนคัพนะ เพราะว่าที่ผ่านมาเรายกตัวเองมาในอีกระดับ ซึ่งเราจะไปเล่นละขี่คนอื่นเหมือนที่ผ่านมาคงไม่ใช่ และอีกอย่างนึงคือ ไม่อยากให้ปลดโค้ชเฮง เพราะนึกไม่ออกแล้วว่าใครจะมาทำตรงนี้ได้ แต่อยากให้แกเลือกคนให้ตรงงานจริงๆ โค้ชโย่งนี่เอาจริงๆสมัยแกเตะบอลก็เป็นพวกใช้ร่างกายในการเล่นนะ ถ้าจะมาคุมระดับนี้ อยากให้ชั่วโมงบินสูงกว่านี้ ผมว่าเหมาะสุดคือ u19 น้าฉ่วย u23 โค้ชจุ่น ละชุดใหญ่ก็ราเยวัช  

ผมไม่ได้ว่าสมาคมนะ แต่อยากให้ปลดเฮงออก คนแทนก็เสี่ยเนวินไง
แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Wed Aug 22, 2018 20:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 21:13

ผมไม่ได้ว่าสมาคมนะ แต่อยากให้ปลดเฮงออก คนแทนก็เสี่ยเนวินไง  
เนวินมาทำผมว่าไม่เหมาะหรอกครับ ถึงโค้ชเฮงจะดูเป็นฝั่งชลบุรีก็จริง แต่ยังมีอิสระอยู่บ้าง แต่เนวินเป็นเจ้าของสโมสรเลยนะครับ ข้อครหาเยอะแน่ แล้วก็เนวินเขาเป็นผู้บริหาร ยังไงความรู้รายละเอียดอะไรพวกนี้ในเชิงเทคนิค สู้โค้ชเฮงไม่ได้อยุ่แล้วครับบ
0
0
Toshi
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 10:30

เนวินมาทำผมว่าไม่เหมาะหรอกครับ ถึงโค้ชเฮงจะดูเป็นฝั่งชลบุรีก็จริง แต่ยังมีอิสระอยู่บ้าง แต่เนวินเป็นเจ้าของสโมสรเลยนะครับ ข้อครหาเยอะแน่ แล้วก็เนวินเขาเป็นผู้บริหาร ยังไงความรู้รายละเอียดอะไรพวกนี้ในเชิงเทคนิค สู้โค้ชเฮงไม่ได้อยุ่แล้วครับบ  

ผมไม่สนว่าฝั่งใครนะ ผมไม่ได้อยากให้ปลดเฮงเพราะเรื่องฝั่งหรือเรื่องพรรคพวกนะ แต่มองว่าเฮงเป็น ปธ. เทคนิค ผลงานก็อย่างที่เห็นกันอะ ควรให้คนอื่นมาทำงานแทนได้หรือยัง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3358
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 22:42
[RE]คนที่ควรโดนปลดที่สุดคือเฮง
ไม่เคยไล่เฮงนะ แต่เลือกโค้ชมา2รอบแล้ว มันไม่ใช่สักที ถ้ายังจะดึงดันเอาคนที่ไม่ใช่อีก แล้วผลออกมาเหมือนเดิม ผมว่าพิจารณาตัวเองเถอะคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel