ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12181
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 10:12
[RE: MG เป็นรถยุโรปหรือเอเชียครับ ทำไมราคาไม่แพง แล้วมีจุดเด่นจุดด้อยอะไรบ้างครับ]
ดีเฟคเยอะจะตาย
คนรู้จักเคยไปดูโรงงาน
จุดที่ บ.อื่นใช้แขนกล ที่นี่ยังใช้คนอยู่เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 2608
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 11:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: MG เป็นรถยุโรปหรือเอเชียครับ ทำไมราคาไม่แพง แล้วมีจุดเด่นจุดด้อยอะไรบ้างครับ]
[O]ISHITA[N] พิมพ์ว่า:
ดีเฟคเยอะจะตาย
คนรู้จักเคยไปดูโรงงาน
จุดที่ บ.อื่นใช้แขนกล ที่นี่ยังใช้คนอยู่เลย

อยากรู้ว่าจุดไหน มาสด้า โตต้า และแบรนอื่นๆ ก็ยังใช้คนอยู่นะ พวก spot gun อะ

และจอกบอกให้อีกว่า Daimler ก็ยังใช้คนในการ spot เช่นกัน รู้จัก Daimler มะ(ผลิตเบนซ์) รวมถึง JEEP ด้วย

ก่อนหน้านี้ เขาใช้พาร์ท จากจีนส่งมา เป็น KD ตอนนี้เริ่มประกอบในไทยและผลิตพาร์ทในไทยละ ผมว่าอีกสักพัก มันจะดีขึ้น

MGเป็นแบรนด์ของ SAIC motor บริษัท ที่ใหญ่มากในจีน และถือหุ้นมากกว่า 50%· ในหลายๆแบรนด์(แบรนด์ตะวันตก) ที่ประกอบในจีน ผมว่าอีกสักพัก มันจะดีขึ้น อีกอย่างคนชอบอวยกันเวอร์
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 11:08
รถอังกิก
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12439
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 12:53
mayamaster พิมพ์ว่า:
รถอังกิก  

ถ้าอยากเล่นต้องลงให้ละเอียดหน่อย แหม่

ต้องพูดว่า "ลกอังกิก" ถึงจะถูก

1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5999
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 13:31
คุณภาพตามราคาครับ เทคโลโลยีตามหลังรถญี่ปุ่น แต่การออกแบบ+วัสดุที่ใช้เกรดดีกว่า

ข้อด้อยของ MG ผมเห็นแค่อย่างเดียวคือศูนย์บริการ เหมือนระบบอะไหล่และความเก่งของช่างยังห่วยอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel