ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 42, 43, 44, 45
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
หลังงานจับมือใครคือคามิโอชิของคุณ
Cherprang เฌอปราง
???
Izurina อิซึรินะ
???
Jaa จ๋า
???
Jane เจน
???
Jennis เจนนิษฐ์
???
Jib จิ๊บ
???
Kaew แก้ว
???
Kaimook ไข่มุก
???
Kate เคท
???
Korn ก่อน
???
Maysa เมษา
???
Mind มายด์
???
Mirori มิโอริ
???
Mobile โมบายล์
???
Music มิวสิค
???
Namneung น้ำหนึ่ง
???
Namsai น้ำใส
???
Nink นิ้ง
???
Noey เนย
???
Orn อร
???
Piam เปี่ยม
???
Pun ปัญ
???
Pupe ปูเป้
???
Satchan ซัทจัง
???
Tarwaan ตาหวาน
???
Aom ออม
???
Bamboo แบมบู
???
Cake เค้ก
???
Deenee ดีนี่
???
Faii ฝ้าย
???
Fifa ฟีฟ่า
???
Fond ฟ้อนด์
???
Gygee จีจี้
???
๋June จูเน่
???
Khamin ขมิ้น
???
Kheng เข่ง
???
Maira ไมร่า
???
Mewnich มิวนิค
???
Minmin มินมิน
???
Myyu มายยู
???
Natherine แนท
???
New นิว
???
Niky นิกี้
???
Nine ไนน์
???
Oom อุ้ม
???
Pakwan พาขวัญ
???
Panda แพนด้า
???
Phukkhom ผักขม
???
Ratah รตา
???
Stang สตางค์
???
View วิว
???
Wee วี
???
คะแนนทั้งหมด: 326
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:30
[RE: BNK48 20/8/61 หลังงานจับมือใครคือคามิโอชิของคุณ / รีวิวงานจับมือ / พูดคุยทั่วไป]
NickValensi พิมพ์ว่า:
Spoil
รักโมคนเดียว พิมพ์ว่า:

เลือกไม่ถูกเลย

น่ารักทั้งคู่ ว่าแต่ไปจับมือคนไหนมาหรอ อ่านรีวิวไม่ทัน

มีอยู่คนเดียว

กลับไปหาอ่านใหม่เลยนะ

เด่วกลับไปอ่านคับ คืนนี้กี่ลูกดี  

ลูกเดียวก็พอแล้ว

พอหรอคับ ตอนเที่ยงมีคนโพสบอกว่าจะเอา4ลูก ดูเค้ามั่นใจมากด้วย

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: BNK48 20/8/61 หลังงานจับมือใครคือคามิโอชิของคุณ / รีวิวงานจับมือ / พูดคุยทั่วไป]
โร้ดโชว์ GDC วันนี้

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26158
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:38
Mewnich พิมพ์ว่า:
เชี่ยใครทำเนี่ย ไม่อยากให้เอาน้องมาทำอะไรสองแง่สองง่ามแบบนี้เลย -*-

น่าเกลียดเกิน น้องเค้าอยู่เฉยๆ ไปลากน้องมาให้คนเกลียดอีก บางคนเค้าไม่รุู้เรื่อง จะเกลียดน้องตามไปด้วย บอกเลยคนทำ โคตรกระจอก  

Report ไปละ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ฺฺิ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11052
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:40
ใครจอง เทียเตอร์ ล็อคอินเฟสไม่ได้มั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:40
พลัดพลาก พิมพ์ว่า:
ปมต. พิมพ์ว่า:
พลัดพลาก พิมพ์ว่า:
IG sto ของเมษาล่าสุดเหมือนเปิดแท๊งต่อเนื่อง  

ยังไงหรอคร้าบบบ  

ทำไมอะ ก็รองเท้าคู่เดิม

ถอยหลังจาก better ไปอีกแบบว่า  

อันนี้อะหรอ ก็แซ่บดีนะ

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17685
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:47
itoonggy พิมพ์ว่า:
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
ปกติผมไม่ค่อยอะไรกับ BNK นะบอกตรง ๆ 55 มีตอนช่วงวงเปิดใหม่ ๆ แหละที่ผมแบบซื้อเยอะซื้อแทบทุกอย่าง เพราะกลัววงไม่รอดอยากให้วงไปได้ อยากให้48 ไปรอดในประเทศไทย

พอวง mass ผมก็แทบไม่ได้ซื้อไรอีกเลยมีซีดีงานจับมือนี่แหละที่ซื้อประมาณหนึ่ง ซิงเกิ้ล 3 เนี่ยจังหวะมันประจวบกับประกาศเมมเบอร์รุ่น 2 ถึงจะไม่มีในตารางแต่ก็คิดไว้แล้วว่าเดี๋ยวต้องจับมายัดแน่ๆเพราะเป็นมุกของวงพี่

ผมก็เลยกดไปเยอะพอสมควร(แต่ก็ไม่ได้เยอะมาก) ตั้งแต่ยังไม่ประกาศว่าใครผ่านออดิชั่นเลยเพื่อเอาไว้จับเมมเบอร์รุ่นที่ 2 โดยเฉพาะแล้วพอรอบหลังนี่ก็จับเมมเบอร์รุ่น 2 มายัดจริงๆตามที่คิด อืมประเด็นก็คือตอนแรกกะจะไปลองหลาย ๆ คนแหละ

แต่พอประกาศเมมเบอร์ออกมานี่รู้สึกชอบน้องอุ้มมากก็เลยอ่ะ ลองจับน้องอุ้มก่อนแล้วกันถ้าดีจะซ้ำ แต่ถ้าเฉยๆจะลองไปจับคนอื่นต่อ ปรากฏว่าน้องดีมากๆ ถึงจะไม่เท่าคามิโอชิผมอย่าง NGT48 นิชิกาตะ มารินะจัง

แต่น้องก็เอาซะบัตรจับมือผมที่มีอยู่ทั้งหมดหายไปในพริบตาเลย 555 วนจับรัวๆๆๆ จนเกลี้ยงตั้งแต่รอบแรกเลย

ซิงเกิ้ล 4 ก็คงซื้ออีกแล้วก็เอาไปจับน้องคนเดียวเนี่ยแหละ  

อะไรที่ทำให้ท่านชอบน้องเป็นพิเศษเหรอครับ  

ก่อนอื่นเลยน้องๆรุ่น 2 เนี่ยถ้าเอาเฉพาะหน้าตาคือน่ารักหลายคนมากจนตัดสินยาก 55

ในกลุ่มนั้นผมว่าน้องไม่ได้ดูหน้าตาโดดเด่นมากแต่ก็มีใบหน้าที่น่ารักและดูโดนใจคนชอบญี่ปุ่นแบบผมมั้งครับ

ผมน่ะชอบเมมเบอร์ที่ตัวเองคิดว่าอยู่ tier 2-3 เสมอ พวก top tier ไม่ค่อยไปโอชิเขา เพราะเดี๋ยวคนอื่นก็ดัน

แล้วผมก็มาเห็นทีหลังว่าน้องชอบคอสโคโตริใน Lovelive ส่วนตัวผมน่ะชอบ

Lovelive อยู่แล้ว เพื่อนก็ชอบบอกว่าผมชอบสนใจไอดอลที่มีความโอตาคุอยู่

ก็นั่นแหละครับ จับมือถือว่าน้องทำได้ดี โดยผมก็มีเกณฑ์ที่ตัวเองตั้งไว้ประมาณนึง

จากที่เคยจับเมมเบอร์ญ๊่ปุ่น รวมถึงไทยบางส่วนน่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Tue Aug 21, 2018 00:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17685
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 00:48
ปกติผมไม่ค่อยอะไรกับ BNK นะบอกตรง ๆ 55 มีตอนช่วงวงเปิดใหม่ ๆ แหละที่ผมแบบซื้อเยอะซื้อแทบทุกอย่าง เพราะกลัววงไม่รอดอยากให้วงไปได้ อยากให้48 ไปรอดในประเทศไทย

พอวง mass ผมก็แทบไม่ได้ซื้อไรอีกเลยมีซีดีงานจับมือนี่แหละที่ซื้อประมาณหนึ่ง ซิงเกิ้ล 3 เนี่ยจังหวะมันประจวบกับประกาศเมมเบอร์รุ่น 2 ถึงจะไม่มีในตารางแต่ก็คิดไว้แล้วว่าเดี๋ยวต้องจับมายัดแน่ๆเพราะเป็นมุกของวงพี่

ผมก็เลยกดไปเยอะพอสมควร(แต่ก็ไม่ได้เยอะมาก) ตั้งแต่ยังไม่ประกาศว่าใครผ่านออดิชั่นเลยเพื่อเอาไว้จับเมมเบอร์รุ่นที่ 2 โดยเฉพาะแล้วพอรอบหลังนี่ก็จับเมมเบอร์รุ่น 2 มายัดจริงๆตามที่คิด อืมประเด็นก็คือตอนแรกกะจะไปลองหลาย ๆ คนแหละ

แต่พอประกาศเมมเบอร์ออกมานี่รู้สึกชอบน้องอุ้มมากก็เลยอ่ะ ลองจับน้องอุ้มก่อนแล้วกันถ้าดีจะซ้ำ แต่ถ้าเฉยๆจะลองไปจับคนอื่นต่อ ปรากฏว่าน้องดีมากๆ ถึงจะไม่เท่าคามิโอชิผมอย่าง NGT48 นิชิกาตะ มารินะจัง

แต่น้องก็เอาซะบัตรจับมือผมที่มีอยู่ทั้งหมดหายไปในพริบตาเลย 555 วนจับรัวๆๆๆ จนเกลี้ยงตั้งแต่รอบแรกเลย

ซิงเกิ้ล 4 ก็คงซื้ออีกแล้วก็เอาไปจับน้องคนเดียวเนี่ยแหละ  

แฟนๆวงพี่ชอบน้องอุ้มกันเยอะ แฮะ  

น้องดูให้กลิ่นญี่ปุ่นดีมั้งครับ 555
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:01
ถูกแบนแล้ว

นาที 1:44 พี่เป้จะมีท่าเต้นโซโล่ด้วยอะ
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21908
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:04
“ ไม่ได้ฝันกลางวัน ที่เธอมายืนอยู่ตรงนี้
จับมือมองตาฉันตอนนี้ ... “
ทุกครั้งที่มีงานจับมือ มันเป็นงานที่พิเศษมากๆสำหรับอร ปกติเวลาเราเจอกับแฟนคลับตามงาน เราก็ได้คุยกันน้อย อัพเดทกันน้อย ส่วนใหญ่แฟนๆจะเป็นฝ่ายรู้เรื่องของเรามากกว่าที่เราจะรู้เรื่องของเค้า อยากรู้ว่าเค้าทำอะไรบ้างนะ ทำไมถึงตามเราได้ไวยิ่งกว่าเดอะแฟลชเยี่ยงนี้ หรือว่า เอ้ะ! แฟนคลับคนนี้ที่เห็นบ่อยๆวันนี้ไม่เห็นมาเลย ... คือถึงแม้อรจะเป็นคนความจำสั้นเรื่องชื่อคน กับหน้าบ้างนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่มักจะจำหน้าแฟนคลับของตัวเองได้ และพยายามจะจำให้ได้มากขึ้น แม้จะสวนทางกับแรมในสมองก็ตาม (โถ ชีวิต) แต่งานจับมือครั้งที่ผ่านมาคือมันว้าวมากจริงๆ อรได้รับรู้เรื่องราวของแฟนคลับผู้น่ารักของอรมากขึ้นแล้ว บางคนพบรักกัน (อรก็คิดนะว่าอรเป็นแม่สื่อแม่ชักใช่มั้ย? งั้นใครโสดมาเข้าด้อมอรนะ เผื่อได้แฟนกลับไป5555555 ) บางคนเอาแฟนมาอวด บางคนพาลูกน้อยมาทักทาย (น่ารักจนอยากเอากลับบ้าน) บางคนมาขอบคุณ บางคนมาขอโทษ บางคนมาลาไปต่างประเทศ บางคนไปแข่งกีฬา บางคนมาขอแต่งงาน? ฯลฯ คือมันมีหลายความรู้สึกในวันเดียวมากๆ ถ้าจะต้องให้จับมือกับแฟนคลับข้ามวันแบบให้ครบทุกคนอรเต็มใจจริงๆเพราะรู้สึกว่า ถ้าไม่มีแฟนคลับอรคงไม่มีทุกวันนี้ อรอยากตอบแทนให้กับทุกคนไม่มากก็น้อย อยากทำให้ทุกคนภูมิใจ อรอยากขอโทษ อรอยากดีกว่านี้ อรอยากทำทุกอย่างไม่อยากให้แฟนคลับของอรลำบาก อรอยากคุยให้ได้กับทุกคนและทุกวินาทีของทุกคนมีค่า อรอยากอยู่ตรงนี้ให้นานที่สุด ... มีหลายคำพูดมากที่อยากบอกออกไป เพราะทุกคนจริงๆที่ทำให้อรอยากจะอยู่ตรงนี้ต่อ และก็สิ่งที่สำคัญที่สุดคือเบื้องหลังเลนจับมือเลนนี้มีแฟนคลับของอรหลายบ้านมากที่คอยยืนแจกของ คอยทำหน้าที่หลายอย่าง และสิ่งที่อรดีใจคือหลายบ้านได้รวมตัวกันทำหลายอย่างให้กับอร ขอบคุณมากๆจริงๆนะคะ ขอบคุณจริงๆ รักทุกคนนะ ♥️ จาก อร BNK48
ปล.รูปสองแคปจากวีดีโอ อาจจะมัวๆหน่อยงับ
ปล2. รักนะ
ปล3.รักมากๆนะ
ปล4. อ่ะๆ อย่าพึ่งบ่นที่ลงรูปดึกเพราะพิมพ์แคปชั่นนาน
ปล5. อรเคารพในความ Independent ของแต่ละบ้านหน่า นิสัยก็คล้ายๆกับหนูแหละ555555
#OrnBNK48 #BNK48

อรรักแฟนคลับ

แฟนคลับก็รักอร

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Go Go Gooner
เข้าร่วม: 17 Nov 2014
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:04
การียองเซเลิฟมิลิน พิมพ์ว่า:
Yakisoba พิมพ์ว่า:

ซ้ำมั้ยไม่รู้ถ้าเป็นท่านลอร์ดเราจะโพส คิคิ  

ข้างนอกลงไป 1มู้และๆๆๆ แต่ดูซ้ำได้ มายลอร์ด  

ออกไป๊ อย่าทำให้ CCE ต้องแปดเปื้อน

Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39436
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:06
itoonggy พิมพ์ว่า:

อะไรที่ทำให้ท่านชอบน้องเป็นพิเศษเหรอครับ  

ก่อนอื่นเลยน้องๆรุ่น 2 เนี่ยถ้าเอาเฉพาะหน้าตาคือน่ารักหลายคนมากจนตัดสินยาก 55

ในกลุ่มนั้นผมว่าน้องไม่ได้ดูหน้าตาโดดเด่นมากแต่ก็มีใบหน้าที่น่ารักและดูโดนใจคนชอบญี่ปุ่นแบบผมมั้งครับ

ผมน่ะชอบเมมเบอร์ที่ตัวเองคิดว่าอยู่ tier 2-3 เสมอ พวก top tier ไม่ค่อยไปโอชิเขา เพราะเดี๋ยวคนอื่นก็ดัน

แล้วผมก็มาเห็นทีหลังว่าน้องชอบคอสโคโตริใน Lovelive ส่วนตัวผมน่ะชอบ

Lovelive อยู่แล้ว เพื่อนก็ชอบบอกว่าผมชอบสนใจไอดอลที่มีความโอตาคุอยู่

ก็นั่นแหละครับ จับมือถือว่าน้องทำได้ดี โดยผมก็มีเกณฑ์ที่ตัวเองตั้งไว้ประมาณนึง

จากที่เคยจับเมมเบอร์ญ๊่ปุ่น รวมถึงไทยบางส่วนน่ะครับ  

Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51680
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:06
มันไม่มีประเด็นอะไรทั้งนั้นอะ ลงกันไปลงกันมา มโนกันไปเรื่อย
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: คำพูดมากมาย ความหมายเท่าเดิม
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9067
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:07
CopyrightX พิมพ์ว่า:
ใครจอง เทียเตอร์ ล็อคอินเฟสไม่ได้มั้ง  

ได้นะครับ ผมเข้าตรงลิ้งนี้

https://ticket.bnk48.com/index.php?page=signin

ถ้าเข้าตรงเว็ป BNK48 ไม่ได้เหมือนกัน

Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:09

เริ่มมีแรง น้องสิคเงิบเลย
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21908
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 01:11
luisnani พิมพ์ว่า:

เริ่มมีแรง น้องสิคเงิบเลย  

อุ๋งงงง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 42, 43, 44, 45
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel