ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:23
[RE: ถ้าท่านเป็นนักบอลแล้ว โดนเหยียดผิว จะเดือดไหม]
เพื่นผมมันบอกตอนเด็กเคยโดนฝรั่งล้อเลียน มันเลยบอก trust me! I gonna slam your asshole,I promise! ไอ่เด็กฝรั่งเงียบแล้วเดินหนีเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ได้

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39851
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:36
[RE: ถ้าท่านเป็นนักบอลแล้ว โดนเหยียดผิว จะเดือดไหม]
พี่ไทยอาจจะไม่เดือดก็ได้นะ เห็นเหยียดกันเป็นประจำอยู่ละ

3
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2015
ตอบ: 1103
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:43
ถูกแบนแล้ว
ไม่
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3419
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:46
เหยียดแบบไทยกับเหยียดแบบฝรั่งมันไม่เหมือนกัน
เหยียดแบบไทยนี่คือเหมือนหาคำพูดมาทำให้อีกฝ่ายโมโห หงุดหงิด หัวร้อนเฉยๆ
แต่ฝรั่งนี่ตอนผมไปเมกา มันเหยียดแบบมันคิดมาจากส่วนลึกข้างในเลยว่าเรา
ไม่ใช่คนเหมือนเขา คือคุณจะสัมผัสได้เลยจากน้ำเสียง แววตา ภาษากาย
ซึ่งเวลาโดนมันจะหัวเสียมาก โดนครั้งแรกๆผมโมโหมากเลย แต่หลังๆก็เรียนรู้ละ
ว่าอย่าไปสนใจมัน เวลามันเหยียดใส่โต้ตอบมันด้วยมองมันเป็นอากาศ
เหมือนมันไม่ใช่มนุษย์เหมือนนั่นแหละ พวกนี้ถ้าคนโดนเหยียดโกรธเมื่อไหร่
หลังจากนั้นมันจะตามราวีไม่เลิก เหมือนเอาความผิดหวังทุกอย่างในชีวิตมันมา
ลงกับคนที่ถูกเหยียด
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:57
ถ้าท่านเป็นนักบอลแล้ว โดนเหยียดผิว จะเดือดไหม
บ้านเราเรียก ไอ้ดำ ไอ้อ้วน ไอ้เเว่น ไอ้เตี้ย
อยู่เเล้วคงไม่เคืองเท่าไร

เเต่ถ้าเราเปลี่ยนนริบทรู้ความหมาย
คงจะโมโหมากขึ้น

เเต่ส่วนลึกๆของเราไม่ค่อยสนเรื่อง
พวกนี้เท่าไรมั้ง555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29376
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 15:43
มันต่างกันอะ เรารู้อยู๋เต็มกลืน ว่าเขาเหยียดคนทวีปเราทั้งทวีป แต่อย่าง นักเตะบางคนที่เกิดที่ยุโรป แต่บังเอิญเป็นคนผิวสี พวกเขารู้สึกแย่ครับ ประมาณ ตัวเขาเองก็คน ทวีปนี้ ประเทศนี้เหมือนกัน ไรงี้
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
GB4
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2013
ตอบ: 3915
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 16:07
เก่งกันเหลือเกิน

ที่เค้าซีเรียสเพราะเค้ามีปมมากกว่าเราครับ เราอยุ่ท่ามกลางพวกเรามานาน เราไม่รุ้สึกหรอกครับ ลองคุณโดนเหยียดปม แล้วดูเหมือนคนที่ไม่เป็นที่ยอมรับคนเดียว ท่ามกลางผุ้คนมากกมายดูสิครับ แต่คุณแค่พยายามจะอธิบายว่าคุณก็เปนมนุษย์คนนึงเหมือนคนปกติทั่วไปสิ โคตรอึดอัดนะผมว่า ที่เราไม่รุ้สึกเพราะเราิยุ่ท่ามกลางสิ่งแวดล้อมของเราไง ต่อให้ไปเที่ยวเราก้อรุ้อยุ่ดีว่าเี๋ยวเราก็กลับบ้าน จะแคร์อะไร แต่บางคนเขาต้องอยุ่ที่นั่นเขาแค่อยากเป็นที่ยอมรับ อยากถุกปฏิบัติเยี่ยงนุษย์ เหมือนคนอื่นๆ

ผมว่าเมื่อไหร่ที่เค้าไม่แคร์เรื่องแบบนี้ล่ะ ที่น่ากลัว ถึงจุดนั้นแสดงว่าเค้าอาจมองพวกเหยียดไม่ใช่มนุษย์แล้วเหมือนกัน

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2138
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 16:45
ถ้าผมไม่ค่อยซีเรียสนะครับแต่แถบๆนั้นมันมี Story กันมาครับ บ้านเราไอ้ดำ ไอ้ขาว ไอ้เหยิน เรียกกันปกติอยู่แล้ว แต่สำหรับแทบนั้นมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับเหมือนเหมือนเราโดน พ่อ...ตา.เละครับ ถ้าฝรั่งโดน You Farther Di... ก็เฉยๆครับไม่รู้สึกอะไรแต่เราเจ็บมากยอมไม่ได้
0
0
Evans Never Die

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9588
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 17:32
[RE]ถ้าท่านเป็นนักบอลแล้ว โดนเหยียดผิว จะเดือดไหม
เรื่องนี้พูดยากครับ เพราะเรายังไม่เจอกับตัว อารมณ์ประมาณว่าไม่อินขนาดนั้น เพราะสิ่งนั้นไม่ใช่เรา แต่ถ้าให้ลองคิดดูก็น่าจะเดือดพอสมควรครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1210
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 19:25
เคยไปเมืองนอก แล้วเจอฝรั่งหลายคนถามว่ามาจากไหน บอกว่าเมืองไทย มันยกนิ้วให้แล้วบอกว่า หญิงไทย พัฒน์พงษ์ สุดยอด....จะเดือดดีไหม

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 19:56
[RE]ถ้าท่านเป็นนักบอลแล้ว โดนเหยียดผิว จะเดือดไหม
อยู่ที่ว่าใครเหยียด ถ้าคู่แข่งเหยียดก็เป็นแรงกระตุ้นดี แต่ถ้าคนที่คิดว่าจะอยู่ข้างเราเหยียด อันนี้คงนอยด์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 17158
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 21:36
คงเฉยๆอะครับ ไม่ได้อยู่ในสังคมแบบนั้นมาตลอด ถ้าอยู่มานานคงไม่เฉยแหละ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6260
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 23:11
ถ้าท่านเป็นนักบอลแล้ว โดนเหยียดผิว จะเดือดไหม
GB4 พิมพ์ว่า:
เก่งกันเหลือเกิน

ที่เค้าซีเรียสเพราะเค้ามีปมมากกว่าเราครับ เราอยุ่ท่ามกลางพวกเรามานาน เราไม่รุ้สึกหรอกครับ ลองคุณโดนเหยียดปม แล้วดูเหมือนคนที่ไม่เป็นที่ยอมรับคนเดียว ท่ามกลางผุ้คนมากกมายดูสิครับ แต่คุณแค่พยายามจะอธิบายว่าคุณก็เปนมนุษย์คนนึงเหมือนคนปกติทั่วไปสิ โคตรอึดอัดนะผมว่า ที่เราไม่รุ้สึกเพราะเราิยุ่ท่ามกลางสิ่งแวดล้อมของเราไง ต่อให้ไปเที่ยวเราก้อรุ้อยุ่ดีว่าเี๋ยวเราก็กลับบ้าน จะแคร์อะไร แต่บางคนเขาต้องอยุ่ที่นั่นเขาแค่อยากเป็นที่ยอมรับ อยากถุกปฏิบัติเยี่ยงนุษย์ เหมือนคนอื่นๆ

ผมว่าเมื่อไหร่ที่เค้าไม่แคร์เรื่องแบบนี้ล่ะ ที่น่ากลัว ถึงจุดนั้นแสดงว่าเค้าอาจมองพวกเหยียดไม่ใช่มนุษย์แล้วเหมือนกัน

เห็นด้วย

หลายคนที่บอกเฉยๆคงยังไม่ซึบซับมากพอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel