ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Aug 2009
ตอบ: 855
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:13
[RE: เวลาลงเครื่อง จะรีบไปไหนครับ แหม่...]
The_ClassiC พิมพ์ว่า:
สงสัยนานแล้วเหมือนกันครับ ว่า ยังไม่จอดสนิท ลุกไปยืนรอก็เบียดกันอยู่ดีครับ

ค่อยลุกตอนประตูกำลังจะมาเชื่อมก็ยังเหลือๆ เลย ถ้าคนมีโหลดก็ลงไปรออยู่ดี

หนักกว่าคือ เอาของขึ้นเครื่องมาเยอะ ประมาณ 1 ใบกับอีก 3 ถุงงี้ แล้วหยิบข้ามหัวกันไปเรื่อย

จนจะโดนคนอื่นอยู่แล้วก็ไม่ระวังกันครับ

แต่บางคนรีบๆ ก็เข้าใจครับ แต่บางคนเห็นรีบจังในเครื่องจะทำโน่นนี่

พอลงเครื่องกว่าจะถึงทางออก ผมเดินแซงไม่รู้กี่สิบคน เดินกันช้ามากกๆ ขวางเต็มทางด้วยนะ

ไม่หลบแบบชิดขวา เปิดซ้าย แบบขึ้นลงบันไดเลื่อนกันมั้งเลย

ไหนๆก็ได้บ่น ยาวเลยผม มีธุระให้ได้บินไปกลับ ทุกเดือนเลย เหนื่อยและเบื่อสุดๆ  

เฮ้ยย เหมือนผมเลย
ผมบินทุกเดือนกลับบ้าน อย่างๆน้อย 2 เที่ยวอ่ะ
คนที่หิ้วของมาเยอะๆกระเป๋าใบใหญ่และถุงถืออีก 1-2 ใบ ยกลงที ชนหัวเขาไปทั่ว
แล้วแย่งกันอีกแล้วเอาของลง เห้อออ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
#My name is Michael Carrick
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 12257
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: เวลาลงเครื่อง จะรีบไปไหนครับ แหม่...]
กลัวไม่เห็นประเทศที่ไปเที่ยว ก่อนชาวบ้านบนเครื่องหล่ะมั้งครับ

อย่างผมนี่ ใครอยากลงก่อน เชิญเลย
เพราะเดี๋ยวก็ต้องไปติดตรง ตม. เหมือนกัน
ไอเรารอลงทีหลัง ยืนส่องผดส.สาวๆที่ลงก่อน แล้วเดินตามส่อง ทีหลัง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 2608
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:31
ถูกแบนแล้ว
ผมเข้าใจท่านนะ ผมก็ไม่ชอบ แต่ที่ไม่ชอบมากกว่าคือพวกที่นั่งอยู่แล้วพยายามพูดประมาณว่า จะรีบไปไหนกันนักหนา ซึ่งมันก็แล้วแต่สิทธิส่วนบุคคลเขา

บางทีผมก็ต้องรีบเหมือนหลายๆคน เพราะบางไฟท์ มันดีเลย์ และต้องต่อเครื่อง

ซึ่งส่วนตัวผมเคยแบบว่าโหลดกระเป๋าไม่ทัน ต้องเอาไปโหลดโดยตรงที่เครื่องเลย
3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:34
ผมได้นั่งริมทางเดินบ่อยมาก กลัวคนข้างในเขาอยากออก ผมก็ออกก่อนเลย

แต่ถ้านั่งในสุดรอได้ไม่มีปัญหานะ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:37
ใช่ ใช่ มันวุ่นวายมาก ยิ่งกระเป๋าใบโตๆอีกนะ แต่ผมนี่รอลุกทีหลังครับ

3
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 2723
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:38
ทริปไหน ไม่ต่อเครื่อง ผมก็นั่งรอ ครับ

แต่ หากทริปไหน ต่อเครื่อง ผมก็ทำ 555
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:43
ชินโน๊ะ พิมพ์ว่า:
ใช่ ใช่ มันวุ่นวายมาก ยิ่งกระเป๋าใบโตๆอีกนะ แต่ผมนี่รอลุกทีหลังครับ

แบบนี้เก็บของครับท่าน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 1465
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:47
emula122 พิมพ์ว่า:
อย่าว่าแต่เครื่องเลย รถไฟ รถเมล์ ก็รีบกันเบียดๆหน้าประตู  

รถไฟฟ้านี่บางทีผมหงุดหงิดนะ คือแบบบางทีมันไม่มีที่ให้ขยับแม่มก็ดันก็ทะลวงมาอยู่ได้ เค้าไม่รู้หรือไงว่ามันมีเวลาออกทัน
1
0
veni vidi vici
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2010
ตอบ: 982
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 14:51
ผมเซ็งกับผู้ไม่เคารพกฎ
เวลาเดินทางกับ บ. จะได้นั่งชั้นประหยัด แต่บ.ผมก็จะซื้อน้ำหนักไว้ให้เรียบร้อย

แต่พอไปเจอ ผู้โดยสารที่น่าจะไม่ซ์้ออ้ำหนัก โห กระเป๋าลาก1ใบ กระเป๋าสะพายหลังอีกใบ ถุงขอฝากอีก กลายเป็นปัญหาที่เก็บของไม่พอกันเลยทีเดียว

ส่วนใหญ่คนพวกนี้ก็จะเเต่งชุดให้พอเดาออกเลยมาทำงานนะ บางคนชุดก็ระบุบ.มาเรียบร้อย

หนักสุดมนุษย์ป้า
กระเป๋าลากดึงที่ลากขึ้นมาและผูกกับถุงของฝาก
กระเป๋สสะพายอีกใบ
ถึงสูทอีกถุง
คนเดียวที่วางของบนหัวก็เต็มแล้ว
นึกภาพตามนะครับ โลคอร์ส แถวละสาม
ผมนั่งกลาง กระเป๋าโน๊ตบุ๊ค วางใต้ขาได้
คนริมกีคนกระเป๋าเดินทางลากใบเล็ก ซุกใต้ขาไม่ได้ เป็นเรื่องเลยทีเดียว
แต่แอร์ก็ไม่กล้ายุ่งกับ มุนษย์ป้า
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19224
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 15:15
ไม้ละ 5 บาทโอเคเลยนะ ได้หมูเยอะด้วย

แต่ทั่วไปผมเห็นจะชอบใช้สเตป ไม้ละ 7 , 3 ไม้ 20 กัน สงสัยน่าจะขายง่ายกว่า
2
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: Arsenal // New England Patriots // San Antonio Spu
ตอบ: 2729
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 15:20
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
ไม้ละ 5 บาทโอเคเลยนะ ได้หมูเยอะด้วย

แต่ทั่วไปผมเห็นจะชอบใช้สเตป ไม้ละ 7 , 3 ไม้ 20 กัน สงสัยน่าจะขายง่ายกว่า  

อ่านแล้วหิวเลย ยังไม่ได้กินอะไร 555
1
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: Arsenal // New England Patriots // San Antonio Spu
ตอบ: 2729
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 15:21
IE_ManU พิมพ์ว่า:
The_ClassiC พิมพ์ว่า:
สงสัยนานแล้วเหมือนกันครับ ว่า ยังไม่จอดสนิท ลุกไปยืนรอก็เบียดกันอยู่ดีครับ

ค่อยลุกตอนประตูกำลังจะมาเชื่อมก็ยังเหลือๆ เลย ถ้าคนมีโหลดก็ลงไปรออยู่ดี

หนักกว่าคือ เอาของขึ้นเครื่องมาเยอะ ประมาณ 1 ใบกับอีก 3 ถุงงี้ แล้วหยิบข้ามหัวกันไปเรื่อย

จนจะโดนคนอื่นอยู่แล้วก็ไม่ระวังกันครับ

แต่บางคนรีบๆ ก็เข้าใจครับ แต่บางคนเห็นรีบจังในเครื่องจะทำโน่นนี่

พอลงเครื่องกว่าจะถึงทางออก ผมเดินแซงไม่รู้กี่สิบคน เดินกันช้ามากกๆ ขวางเต็มทางด้วยนะ

ไม่หลบแบบชิดขวา เปิดซ้าย แบบขึ้นลงบันไดเลื่อนกันมั้งเลย

ไหนๆก็ได้บ่น ยาวเลยผม มีธุระให้ได้บินไปกลับ ทุกเดือนเลย เหนื่อยและเบื่อสุดๆ  

เฮ้ยย เหมือนผมเลย
ผมบินทุกเดือนกลับบ้าน อย่างๆน้อย 2 เที่ยวอ่ะ
คนที่หิ้วของมาเยอะๆกระเป๋าใบใหญ่และถุงถืออีก 1-2 ใบ ยกลงที ชนหัวเขาไปทั่ว
แล้วแย่งกันอีกแล้วเอาของลง เห้อออ  

พีคกว่าชน ก็ไม่ขอโทษนี่แระ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2009
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 15:54

เดี๋ยวๆ มาหมูปิ้งอะไรบนเครื่องบิน
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2957
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 16:40
[RE]เวลาลงเครื่อง จะรีบไปไหนครับ แหม่...
ผมก็เคยมีความคิดนี้นะแบบรีบกันมาจากไหนวะ

แต่มีครั้งนึงผมไม่ได้โหลดกระเป๋าแล้วของผมได้ไว้ขอบนอกต้องรีบลุกขึ้นมาหยิบกลัวไปเกะกะคนอื่น บวกกลัวเค้าไม่ระวังเป๋าเราด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 17:29

หมูปิ้ง มู้บนครับ ติ่งโล้นนนนนน สะเด้ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel