ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 37, 38
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: Present Perfect
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 949
โพสเมื่อ: Sun Aug 19, 2018 02:24
[RE: [Live] BNK48 18/8/18 Handshake Event]
Spoil
Red_Carpet พิมพ์ว่า:
BCHartnet พิมพ์ว่า:
รีวิวงานจับมือวันนี้ฮะ

การจัดงาน : โดยรวมดีขึ้นเยอะครับ การโฟลว์ผู้คนเข้าฮอลล์ทำได้ดี รวดเร็วขึ้นมาก สตาฟฟ์ในเลนก็ดูเป็นมิตรขึ้นมาก ขอติแค่บางเรื่องผมก็ไม่เห็นด้วยเท่าไร เช่น การให้ถอดเข็มขัดไว้นอกฮอลล์ซึ่งส่วนตัวผมคิดว่างี่เง่ามาก และได้ยินว่าในบางเลนให้ถอดแว่นเข้าด้วย ซึ่งบ้าบอจริงๆ

น้องมายด์ : ชุดกระต่ายสีชมพู น่ารักมากๆ วันนี้น้องดูสดชื่น สดใสมาก ได้คุยกับน้องจริงๆสักที ครั้งก่อนน้องป่วยจนไม่มีเสียงแล้ว บอกน้องไปว่ารอวันที่น้องจะติดเซมนะ แล้วเย็นนี้น้องก็ติดจริงๆ ดีใจด้วยนะเจ้ากระตุ่ย

น้องผักขม : ใส่แว่นพร้อมติดสติกเกอร์รูปหัวใจที่แก้มซ้าย ผมก็แซวว่านึกว่าสิว ปรากฎน้องบอกก็ติดปิดสิวนี่แหละค่า น่ารักสุดๆ โดนตกเต็มตัวแล้วผม

น้องมินมิน : ดีงามมาก ออร่าสุดๆ บอกน้องว่ายังไม่เคยได้เข้าไปดูเกราะทองเลย น้องบอกว่าต้องมาให้ได้นะ ทำท่าฮึบแล้วก็ไฮไฟว์ หมดเวลาแล้วก็ไม่ยอมปล่อยมือ น่ารักอีกแล้ว

น้องเค้ก : สวยมาก สวยสุดๆ เผลอบอกไปว่าสวยจัง น้องถามสวยกว่าในรูปไหม ผมก็บอกแน่นอนอยู่แล้ว แล้วก็ถามว่าเหน็บปืนมายิงใครหนอ มาปล้นใจกันใช่ไหม น้องก็หยิบมาเล็งที่อกซ้ายผมแล้วก็ลั่นไก แม่เจ้าแทบตายตรงนั้น หวุดหวิดจะเสียทรงแล้วผม

น้องนาย : ตัวจริงน้องน่ารักกว่าในรูปเยอะครับ เล่นกับแฟนคลับตรง waiting zone ตลอด บอกน้องว่าชอบเวลาน้องเล่นกีตาร์กับร้องเพลงมากๆ น้องก็บอกว่าขอบคุณค่ะ จากนี้ก็จะพยายามเต็มที่ สู้ๆนะน้องนาย

น้องนิว : สวยมาก สวยสุดๆ น่ารัก ออร่ากระจายตั้งแต่ตอนต่อแถว ถามน้องว่าตื่นเต้นไหมจับมือวันแรก น้องบอกตอนนี้ไม่แล้ว สนุกดี ขอบคุณที่มาหากันนะคะ เรียบร้อยยยผม โดนตกสนิท

น้องนิกี้ : เป็นคนที่ตอนแรกไม่ได้อยู่ในแผนจับมือของผมเลย แต่น้องอยู่ใกล้ๆเลนน้องนิว ระหว่างรอจับมือน้องนิวเลนน้องค่อนข้างว่าง ผมก็ยืนลุ้นให้คนเข้าเลนน้อง จนผมจับมือนิวเสร็จคนก็ยังไม่ค่อยมีก็เลยตัดสินใจไปหา ปรากฎไม่ผิดหวังครับ น้องสวยมาก(แถมยังมีเวลาอีโวได้อีกเยอะ) น่ารักมาก กล้าคุยกล้าเล่น จะรอติดตามผลงานนะครับ

ครูแก้ว : คนสุดท้ายของวันสำหรับผม ดีงามมาก แทบเสียทรงตั้งแต่เข้าแถวอยู่ใกล้ๆ ชุดเปิดไหล่สวยสุดๆ บอกครูแก้วว่าแก้วเป็นโอชิคนแรกของผมเลยนะ แก้วก็ขอบคุณค่า แล้วผมก็บอกว่าแก้วเป็นเหตุผลให้ผมกลับมาเล่นเปียโนอีกครั้งหลังจากไม่เล่นมานานมาก แก้วบอกดีใจมาก ตั้งใจซ้อมนะงี้ เจอแบบนี้เข้าไปสัญญาว่าจะซ้อมเลยคร้าบ

ในส่วนของรีวิวก็มีเพียงเท่านี้ ส่วนเฌอปรางคามิของผมขอให้หายป่วยไวๆแล้วพรุางนี้เจอกันนะครับ  

เป็นรีวิวที่อ่านแล้วเห็นภาพ และอยากไปสัมผัสความรู้สึกแบบนั้นบ้างงง  

แนะนำให้ไปลองสักครั้งครับ เป็นประสบการณ์ที่ดีจริงๆครับ  

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2012
ตอบ: 5887
โพสเมื่อ: Sun Aug 19, 2018 02:42
[RE: [Live] BNK48 18/8/18 Handshake Event]
amadillon พิมพ์ว่า:
KAN KLOPP พิมพ์ว่า:
ไปจับมือตาหวานครั้งแรก
ผลที่ได้คือโดนตาหวานตกไปเต็มๆครับ น่ารักเกิ๊นนนนนนนนนน
แต่ผมกลับไม่ประทับใจตัวเองเท่าไหร่ เขินจนตัวบิด พูดผิดๆถูกๆ555
แถมมีก้มหน้ามองมือตาหวานอยู่ประมาณ 1-2 วิด้วย เพราะว่าเขินมากๆ
ตาหวานน่ารักเกินจริงๆผมรับดาเมจนั้นไม่ไหว555555

จับเสร็จผมโคตรโมโหตัวเองเลย อะไรมันจะเขินขนาดนั้น
ที่เตรียมไปพูดไม่ได้พูดเลยซักคำ แต่ได้บอกว่า
สวัสดีครับ มาครั้งแรกนะครับตื่นเต้น
แล้วก็บอกสู้ๆนะครับ
ครั้งแรกของผมมันจะเฟลๆหน่อย5555

แต่สำหรับตาหวานแล้วผมประทับใจสุดๆ 8วิกลัวว่าจะน้อยไป
ผมเลยยืนมองตาหวานตั้งแต่ปลายแถวยันถงตอนที่จับเลย5555
(แต่พอไปจับจริงๆหลบตาเค้าเฉย หลอนตัวเอง555)

ดีใจที่ได้ยินท่านพูดยังงี้ครับ 5555+
ไว้มีโอกาสลองไปหาน้องอีกนะ  

คราวหน้าจะเตรียมไป 4-5 ใบเลยครับ
และจะไปแก้ตัวจากคราวนี้ด้วย ผมรู้สึกคาใจยังไงไม่รู้55
ตาหวานเขาต้อนรับผมอย่างดีเลย
แต่ผมทำได้แค่เขินและก้มมองมือตาหวาน5555

ตว : สวัสดีค่า
ผม : สวัสดีครับ(ยกมือไหว้) มาครั้งแรกนะครับตื่นเต้น....(ก้มหน้าแปปนึงไม่กล้าสบตา55555)
ตว : ขอบคุณที่มานะค่า
ผม : ครับ สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้
ตว : ค่า ขอบคุณน้า แล้วเจอกันใหม่นะ บายย
ผม : (ยกมือไหว้) บายยย (แล้วก็โบกมือปิดท้าย)

***น้ำเสียงผมเป็นยังไงไม่รู้เหมือนกันนะครับแต่มีสั่นแน่นอน555

ทำอะไรไม่ถูก ยกมือไหว้ไว้ก่อน ลั่นตัวเองเลยผม555
แก้ไขล่าสุดโดย KAN KLOPP เมื่อ Sun Aug 19, 2018 02:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
กัน สเก๊าซ์
นักเตะอบต.
Status: OnlyFond
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 5078
โพสเมื่อ: Sun Aug 19, 2018 03:03
luisnani พิมพ์ว่า:
ดาบปราบเทวดา พิมพ์ว่า:
นอนก่อนเด่วไปแต่เช้า ถึงบ้านกันยัง  

ถึงละครับ พรุ่งนี้ไปลุยกัน  

ลุยเลนไหนครับจารย์  

ใจผมอยู่เลน 12 ครับ
ส่งมือมาให้ฉัน ลองดูกันอีกครั้ง~
นักเตะอบต.
Status: OnlyFond
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 5078
โพสเมื่อ: Sun Aug 19, 2018 03:04
ผลที่ได้คือโดนตาหวานตกไปเต็มๆครับ น่ารักเกิ๊นนนนนนนนนน
แต่ผมกลับไม่ประทับใจตัวเองเท่าไหร่ เขินจนตัวบิด พูดผิดๆถูกๆ555
แถมมีก้มหน้ามองมือตาหวานอยู่ประมาณ 1-2 วิด้วย เพราะว่าเขินมากๆ
ตาหวานน่ารักเกินจริงๆผมรับดาเมจนั้นไม่ไหว555555

จับเสร็จผมโคตรโมโหตัวเองเลย อะไรมันจะเขินขนาดนั้น
ที่เตรียมไปพูดไม่ได้พูดเลยซักคำ แต่ได้บอกว่า
สวัสดีครับ มาครั้งแรกนะครับตื่นเต้น
ครั้งแรกของผมมันจะเฟลๆหน่อย5555

แต่สำหรับตาหวานแล้วผมประทับใจสุดๆ 8วิกลัวว่าจะน้อยไป
ผมเลยยืนมองตาหวานตั้งแต่ปลายแถวยันถงตอนที่จับเลย5555
(แต่พอไปจับจริงๆหลบตาเค้าเฉย หลอนตัวเอง555)

ดีใจที่ได้ยินท่านพูดยังงี้ครับ 5555+

คราวหน้าจะเตรียมไป 4-5 ใบเลยครับ
และจะไปแก้ตัวจากคราวนี้ด้วย ผมรู้สึกคาใจยังไงไม่รู้55
แต่ผมทำได้แค่เขินและก้มมองมือตาหวาน5555

ผม : สวัสดีครับ(ยกมือไหว้) มาครั้งแรกนะครับตื่นเต้น....(ก้มหน้าแปปนึงไม่กล้าสบตา55555)
ผม : ครับ สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้
ตว : ค่า ขอบคุณน้า แล้วเจอกันใหม่นะ บายย
ผม : (ยกมือไหว้) บายยย (แล้วก็โบกมือปิดท้าย)

***น้ำเสียงผมเป็นยังไงไม่รู้เหมือนกันนะครับแต่มีสั่นแน่นอน555

ทำอะไรไม่ถูก ยกมือไหว้ไว้ก่อน ลั่นตัวเองเลยผม555  

ใบแรกของทุกคนสติก็จะหลุดประมาณนี้ล่ะครับ
ส่งมือมาให้ฉัน ลองดูกันอีกครั้ง~
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2012
ตอบ: 5887
โพสเมื่อ: Sun Aug 19, 2018 04:07

ใบแรกของทุกคนสติก็จะหลุดประมาณนี้ล่ะครับ  

ถ้างั้นค่อยยังชั่วอยู่ครับ ผมคิดว่าผมหลอนอยู่คนเดียว5555
เขินนน บิดแล้วบิดอีก มองกลับไปดูตัวเองแล้วก็ขำ555

กัน สเก๊าซ์
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 02:05
oODriBOo พิมพ์ว่า:
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
Johnชาวไร่ พิมพ์ว่า:
เพิ่งเสร็จจากจับมือเนยรอบพิเศษมาครับ ยังสั่นอยู่เลย ดีใจมาก ตอนประกาศเซนเตอร์นี่ตะโกนเฮคอแทบแตก ด้อมเนยนี่แบบเฮสุดเสียงทุกคนของจริง  
ผมนั่งจนจะหลับแล้วแถวแทบไม่ขยับ  

น้องเนยแถวยาวมากเลยหรอครับ ครั้งนี้ไม่ได้ไป แล้วคราวหน้ามันก็ยังมีแนวโน้มว่าจะมากขึ้นอีก...อะเฮื่อออออ  
ขอโทษทีที่พึ่งตอบครับ โคตรยาวครับกับเวลาจำกัดด้วยผมแนะนำช่วงก่อน 18:00น. รอบหน้าให้ไปอยู่แถวๆนั้นไว้ครับยิ่งผมเป้นคนต่างจังหวัดด้วยต้องรีบจับรีบกลับครับ
วันเสาร์รอซะนานได้จับ 6วิ อีกโคตรเซ็งเลยเอาบัตรไปให้คนอื่นเลยครับ
ลูกยิงสลายมโน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 37, 38
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel