ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2509
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 20:17
[RE: กระจายเน็ตชั้น 2 wifi access point / repeater ยังไงดีกว่ากันครับ]
ถ้าจะใช้powerline ต้องดู breakerด้วยว่ามันชุดเดียวกันหรือเปล่า
มันข้ามbreaker ไม่ได้นะครับ

ถ้าเป็น 3เฟสก็ต้องอยู่เฟสเดียวกัน

powerline กินขาดเรื่องความนิ่งและความแรง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2008
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Thu Aug 16, 2018 08:59
[RE]กระจายเน็ตชั้น 2 wifi access point / repeater ยังไงดีกว่ากันครับ
การใช้งานคล้ายกันเลยครับ ชั้นสองผมมี pc

ผมซื้อ ap /ไม่รู้เรียกถูกป่าว มารับไวไฟจากrouter ชั้นล่าง แล้วปล่อยต่อเป็นไวไฟและแลน
ความเร็วตกไปครึ่งนึงครับ

พอลองเทียบกับ powerline
Powerline นิ่งกว่า ความเร็วมากกว่า ap ราวๆ 10-15%
มาวันนึงเสียบไม่แน่น มันหนักด้วย เลยขยับๆ ไฟช๊อต ไหม้ทั้งปลั๊กทั้ง powerline
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Thu Aug 16, 2018 10:53
[RE: กระจายเน็ตชั้น 2 wifi access point / repeater ยังไงดีกว่ากันครับ]
Crystalza พิมพ์ว่า:
7etalokcohS พิมพ์ว่า:
chattanon1 พิมพ์ว่า:
powerline สัญญาณ ไม่เสถียรครับ เพราะกระแสไฟบ้านเรา มันขึ้นลงตลอด
ปัญหานี้ผมประสบมานานครับ หาวิธีเพื่อแก้ปัญหา สรุปผมยอมเจียดเงิน 5000 บาท ซื้อตัวนี้มาครับ อยุ่หมัด

https://www.aripfan.com/review-tenda-nova-mw6/

เป็นเทคโนโลยีใหม่ครับ เค้าเรียกว่า mesh system ตอนนี้ผมใช้มาประมาณ 3 เดือนละ สัญญาณเทพครับ บ้านผมยาว มี 2 ชั้น เนตวิ่ง เต็ม เสถียรมากครับ  

ผมใช้ powerline ได้ปิงเสถียรกว่า เล่นเกมส์ online เห็นผลมากๆ mesh wifi ครับ ผมลงทุน netgear orbi rbs50 ราคา 24000 ปิงสู้ powerline ไม่ได้ครับ ฟันเฟิม

แต่ mesh wifi ก็มีข้อดีคือได้สัญญาณแรงทั้งบ้านครับ powerline ผมใช้ต่อแลนเข้าคอมล้วนๆ เนื่องจาก router อยู่ห่างจากห้องคอมมาก  

ือื้อหือ เห็นราคาแล้วแถบร้อง มีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ  

ถ้าจะใช้ระบบ mesh wifi จริงๆ ตอนนี้ผมแนะนำ totolink t10 ครับ เหตุผลเพราะ 1. ประกันกับ king it เจ้านี้การันตีเรื่องประกันว่าดีมากๆ 2. ราคาในงาน commart ที่ผ่านมาเหลือแค่ 6800บาทเท่านั้น โครตถูก 3. ประกัน LT ครับ

ส่วนที่ผมใช้ netgear ใจตอนนั้นอยากลองล้วนๆครับ รีวิวจากเมืองนอกดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวแพงครับ เอาตรงๆใช้งานได้ดีครับ สัญญาณแรงมาก แต่เอามาต่อแลนเล่นเกมส์ออนไลน์ บางครั้ง dota ปิง 30 เด้งไป 300-400 เป็นบางทีครับ พอใช้ powerline รุ่น port gigabit ผมจบเลย ปิงเสถียรดีมาก  

ท่านใช้ Powerline ของอันไหนครับ รบกวนขอยี่ห้อหน่อยครับ

จะหามาใช้เล่นเกมส์บ้าง ขอบคุณครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2009
ตอบ: 122
โพสเมื่อ: Thu Aug 16, 2018 10:57
เด็กผี No.20 พิมพ์ว่า:
7etalokcohS พิมพ์ว่า:
chattanon1 พิมพ์ว่า:
powerline สัญญาณ ไม่เสถียรครับ เพราะกระแสไฟบ้านเรา มันขึ้นลงตลอด
ปัญหานี้ผมประสบมานานครับ หาวิธีเพื่อแก้ปัญหา สรุปผมยอมเจียดเงิน 5000 บาท ซื้อตัวนี้มาครับ อยุ่หมัด

https://www.aripfan.com/review-tenda-nova-mw6/

เป็นเทคโนโลยีใหม่ครับ เค้าเรียกว่า mesh system ตอนนี้ผมใช้มาประมาณ 3 เดือนละ สัญญาณเทพครับ บ้านผมยาว มี 2 ชั้น เนตวิ่ง เต็ม เสถียรมากครับ  

ผมใช้ powerline ได้ปิงเสถียรกว่า เล่นเกมส์ online เห็นผลมากๆ mesh wifi ครับ ผมลงทุน netgear orbi rbs50 ราคา 24000 ปิงสู้ powerline ไม่ได้ครับ ฟันเฟิม

แต่ mesh wifi ก็มีข้อดีคือได้สัญญาณแรงทั้งบ้านครับ powerline ผมใช้ต่อแลนเข้าคอมล้วนๆ เนื่องจาก router อยู่ห่างจากห้องคอมมาก  

ือื้อหือ เห็นราคาแล้วแถบร้อง มีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ  

ถ้าจะใช้ระบบ mesh wifi จริงๆ ตอนนี้ผมแนะนำ totolink t10 ครับ เหตุผลเพราะ 1. ประกันกับ king it เจ้านี้การันตีเรื่องประกันว่าดีมากๆ 2. ราคาในงาน commart ที่ผ่านมาเหลือแค่ 6800บาทเท่านั้น โครตถูก 3. ประกัน LT ครับ

ส่วนที่ผมใช้ netgear ใจตอนนั้นอยากลองล้วนๆครับ รีวิวจากเมืองนอกดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวแพงครับ เอาตรงๆใช้งานได้ดีครับ สัญญาณแรงมาก แต่เอามาต่อแลนเล่นเกมส์ออนไลน์ บางครั้ง dota ปิง 30 เด้งไป 300-400 เป็นบางทีครับ พอใช้ powerline รุ่น port gigabit ผมจบเลย ปิงเสถียรดีมาก  

ท่านใช้ Powerline ของอันไหนครับ รบกวนขอยี่ห้อหน่อยครับ

จะหามาใช้เล่นเกมส์บ้าง ขอบคุณครับ  

ของ tplink เลยครับ แนะนำใช้รุ่นที่่ port เป็น gigabit เท่านั้นนะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel