ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11933
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 16:44
[RE: เกาะกระแส Lisa BP ศัลยกรรม]
Megalomania พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องกลัวบินหรอกครับ จะบินต้องบอกว่านมใหญ่ ลงสุสานเลย

Spoil
มันอยู่ที่เม้นสื่อด้วยนะ ไม่ชอบทั้งคู่แต่เลือกอีกคน เพราะไม่ศัลย์ ถึงจะทำจริงหรือไม่ แล้วมันทำไม ทำไมถึงไม่ชอบ

คล้ายๆมู้นึงใน pantip ข่าวพระเอกช่อง 7 ยอมรับว่าตัวเองทำ มีคอมเม้นบอก "อ่าวคนนี้ทำเหรอ อุตส่าห์ชอบ" ผมอ่านแล้วแบบ อะไรเนี่ย มันเกี่ยวไรฟะ รำคาญแนวๆนี้มาก

ศัลยกรรม นี่เรื่องเล็กไปเลย เจอนมใหญ่แล้วบิน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: คำพูดมากมาย ความหมายเท่าเดิม
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9066
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 16:47
[RE: เกาะกระแส Lisa BP ศัลยกรรม]
มีคนโยงวะ
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15717
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:00
แปลกตรงไหน

ไปดูน้องสรดิ แวปแรกผมเกือบจำไม่ได้

เหลือแต่ มินนี่ G-Idle แต่คิดว่าน้องยังไม่น่าทำ
0
0

เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:20
คุณรู้มั้ยว่าฝั่ง kpop พยายามพิมพ์เพื่อไม่ให้กระทบน้องเฌอปรางแค่ไหน ทั้ง
พยายามพิมพ์ข้อความที่เปรียบเทียบเพื่อไม่ให้กระทบกระทั่งกับแฟนคลับอีกฝ่ายที่สุด

เพื่อไม่ให้มีปัญหาทะเลาะกันเกิดขึ้น เพราะกระทู้ที่ตั้งขึ้น คนในนี้ร้อยคนร้อยความคิด
มันมีแน่ๆอยู่ละ คนที่เม้นไม่สร้างสรรค์ และแล้วก็มีจนได้

การชอบใครไม่จำเป็นต้อง discredit อีกฝั่งก็ได้นี่ครับ อยากให้ลิซศัลย์มากหรอเพื่อยกให้เฌอปรางดีขึ้น นั่นคือสิ่งที่พวกคุณต้องการกันจริงๆหรอครับ

มีใครเอาประเด็นเฌอปรางมาตั้งมั้ยครับ ก็ไม่มีเน๊าะ ลองคิดกันดูดีดี ว่าเหมาะสมรึเปล่าที่คนนั้นโดนแบนเพราะมา discredit ไอดอลอีกฝ่ายที่เค้ารักอะ แถมไม่มีข้อมูลอะไรหรือหลักฐานอะไรมาสู้เลยนะ

มันเป็นแค่สิ่งที่คุณคาดการณ์ว่าศัลย์แต่คุณก็ไม่ได้มั่นใจร้อยเปอร์เซ็นต์อะครับ ทางผมก็มีข้อมูลที่บ่งบอกว่าลิซ่าไม่ได้ศัลย์ พวกผมไม่ได้คิดเอาเอง ผมอ้างอิงตามข้อมูล

อ่ะสมมุติว่าลิซ่า ศัลย์แล้วไงต่อ เฌอปรางดูดีกว่าเยอะเพราะลิซ่าไม่ศัลย์งี้อ่อ ชอบคนนึงจำเป็นต้องกดให้อีกคนต่ำด้วยหรอครับ จริงๆ ลิซ่าแบล็คพิ้งค์ โด่งดังทั่วโลก คนรู้จักในฐานะนักร้องมากกว่าเชอปรางอีกครับ ไม่มีใครอยากพูดประเด็นนี้หรอก เพราะมันเหมือนไปข่มอีกฝ่าย ว่าไม่ดีเท่า

ดีกว่าลิซเพราะไม่ศัลย์แค่นั้นสินะที่อยากได้
18
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:29
MrBrakhumnoy พิมพ์ว่า:
มีคนโยงวะ  

มันแอบเกี่ยว bnk พอดี ขอเกาะนิดนึง

แต่ไมไ่ด้แอนตี้นะ จุดประสงค์คือแอบพูดกระทบนายกและเจ้าของมู้ ผมแค่ติดใจการลบบางเคสของนายก (แต่อย่าพูดเลยเดี๋ยวยาว เคสอื่นๆด้วยที่ไม่เกี่ยวกับ bnk ) แล้วเอามาประชดเจ้าของมู้ด้วย ว่าตั้งมู้แค่นี้ไม่ต้องกลัวโดนเรื้อนหรอกครับ
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:32
วัยรุ่น 90's พิมพ์ว่า:
แปลกตรงไหน

ไปดูน้องสรดิ แวปแรกผมเกือบจำไม่ได้

เหลือแต่ มินนี่ G-Idle แต่คิดว่าน้องยังไม่น่าทำ  
สร บางรูปผมว่ามุมกล้องนะ และแต่งหน้าด้วย จมูกดูแหลมๆเลย โดยเฉพาะพวกเซลฟี่อะ แต่ดูรูปสนามบินก็ปกติอะ

Spoil

มินนี่นี่ เหมือนตอน ม.ปลายเลย น่าร้ากก
แก้ไขล่าสุดโดย Megalomania เมื่อ Wed Aug 15, 2018 17:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19220
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:37
มันไม่ควรจะเป็นประเด็นด้วยซ้ำ
ต่อให้เขาทำและไม่ยอมรับ มันก็เรื่องของเขาอยู่ดี

ผมไม่ได้อยากจะเรื้อนหรอกนะ ไม่ใช่แฟนคลับของทั้งลิซ่า และวงนี้ด้วยซ้ำ
แต่ถ้าท่านรู้ว่าทำแบบนี้แล้วมันเสี่ยงต่อการบาดหมาง มีการมาดักคอว่าเตรียมบงเตรียมบิน

งั้นผมก็ขอช่วยสนับสนุนไฟลท์บินของท่านด้วยแล้วกัน
แก้ไขล่าสุดโดย ติ่งโล้น เมื่อ Wed Aug 15, 2018 17:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง
5
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:39
ถูกแบนแล้ว
ยูซที่ได้แผลบเยอะบอกคนที่โดนแบนเค้าเหยียด ผมอ่านแล้วไม่เหยียดเลยสักนิดเดียวเลย แฟนคลับแค่ไม่ยอมรับความจริงว่าเค้าอาจทำศัลยกรรมแค่นั้นเอง
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1672709/1
ดูเอาครับ เหยียดตรงไหน เค้าแค่ออกความเห็นเฉยๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: พี่รักน้องนะ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:44
fallinz พิมพ์ว่า:
ยูซที่ได้แผลบเยอะบอกคนที่โดนแบนเค้าเหยียด ผมอ่านแล้วไม่เหยียดเลยสักนิดเดียวเลย แฟนคลับแค่ไม่ยอมรับความจริงว่าเค้าอาจทำศัลยกรรมแค่นั้นเอง
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1672709/1
ดูเอาครับ เหยียดตรงไหน เค้าแค่ออกความเห็นเฉยๆ  

อ่านแล้วไม่รู้จริงๆหรอว่าเหยียด
"ไม่ชอบทั้งคู่ แต่ให้เฌอครับ ไม่ศัลย์"
มุมมองของคนเรามันต่างกัน เอาเหอะครับ ผมคงเข้าไม่ถึงมุมมองของคุณ
แก้ไขล่าสุดโดย Σ NOVAK- เมื่อ Wed Aug 15, 2018 17:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

แข้งเจลีก
Status: エフ SUMOMO
เข้าร่วม: 18 Oct 2013
ตอบ: 4562
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:45
*ไม้เอก* พิมพ์ว่า:
คุณรู้มั้ยว่าฝั่ง kpop พยายามพิมพ์เพื่อไม่ให้กระทบน้องเฌอปรางแค่ไหน ทั้ง
พยายามพิมพ์ข้อความที่เปรียบเทียบเพื่อไม่ให้กระทบกระทั่งกับแฟนคลับอีกฝ่ายที่สุด

เพื่อไม่ให้มีปัญหาทะเลาะกันเกิดขึ้น เพราะกระทู้ที่ตั้งขึ้น คนในนี้ร้อยคนร้อยความคิด
มันมีแน่ๆอยู่ละ คนที่เม้นไม่สร้างสรรค์ และแล้วก็มีจนได้

การชอบใครไม่จำเป็นต้อง discredit อีกฝั่งก็ได้นี่ครับ อยากให้ลิซศัลย์มากหรอเพื่อยกให้เฌอปรางดีขึ้น นั่นคือสิ่งที่พวกคุณต้องการกันจริงๆหรอครับ

มีใครเอาประเด็นเฌอปรางมาตั้งมั้ยครับ ก็ไม่มีเน๊าะ ลองคิดกันดูดีดี ว่าเหมาะสมรึเปล่าที่คนนั้นโดนแบนเพราะมา discredit ไอดอลอีกฝ่ายที่เค้ารักอะ แถมไม่มีข้อมูลอะไรหรือหลักฐานอะไรมาสู้เลยนะ

มันเป็นแค่สิ่งที่คุณคาดการณ์ว่าศัลย์แต่คุณก็ไม่ได้มั่นใจร้อยเปอร์เซ็นต์อะครับ ทางผมก็มีข้อมูลที่บ่งบอกว่าลิซ่าไม่ได้ศัลย์ พวกผมไม่ได้คิดเอาเอง ผมอ้างอิงตามข้อมูล

อ่ะสมมุติว่าลิซ่า ศัลย์แล้วไงต่อ เฌอปรางดูดีกว่าเยอะเพราะลิซ่าไม่ศัลย์งี้อ่อ ชอบคนนึงจำเป็นต้องกดให้อีกคนต่ำด้วยหรอครับ จริงๆ ลิซ่าแบล็คพิ้งค์ โด่งดังทั่วโลก คนรู้จักในฐานะนักร้องมากกว่าเชอปรางอีกครับ ไม่มีใครอยากพูดประเด็นนี้หรอก เพราะมันเหมือนไปข่มอีกฝ่าย ว่าไม่ดีเท่า

ดีกว่าลิซเพราะไม่ศัลย์แค่นั้นสินะที่อยากได้

แล้วเกี่ยวอะไรกับเฌออะครับงง ไอ้คนที่ปลิวมันก็บอกว่าไม่ชอบทั้งคู่ คนตาม BNK หรือแฟนคลับเฌอปรางก็ไม่เห็นมีใครไปแผลบหรือไปตามขยี้ประเด็นนี้สักหน่อย เลยงงว่าไปดิสเพื่อยกเฌอตรงไหน

แล้วไอ้ประเด็นดังระดับโลก ผมก็เห็นแฟน BNK เค้าก็ยอมรับกันทั้งนั้น ดังนั้นจะยกประเด็นนี้มาก็ยกมาเถอะครับไม่มีใครดิ้นหรอก แต่ไอ้กระทู้นั้นมันก็แค่โหวตความชอบแต่ละคน ใครชอบใครมากกว่าก็จิ้มอันนั้น มันไม่ได้ถามว่าใครดังกว่า ใครเก่งกว่า

จะตามบวกเรื่องศัลไม่ศัล หรือ Hater ที่ไหนก็ตามสบายครับ แต่อย่ามาโยงมั่วๆ
5
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:49
ถูกแบนแล้ว
Σ NOVAK- พิมพ์ว่า:

อ่านแล้วไม่รู้จริงๆหรอว่าเหยียด
"ไม่ชอบทั้งคู่ แต่ให้เฌอครับ ไม่ศัลย์"  
ส่วนตัวไม่ครับ มันคือการแสดงออกทางความคิดเห็น ชอบใคร ไม่ชอบใครตรงไหน แล้วบอกเหตผลตัวเองว่าทำไมคิดแบบนั้น

แฟนคลับเองหรือเปล่าที่คิดว่าเค้าเหยียด คิดไปเองหรือเปล่าว่าการทำศัลยกรรมเป็นอะไรที่แย่ มันสำหรับคนหน้าตาแย่ทำให้ตัวเองดูดีขึ้น ใครรู้เข้าจะเสียหายจะเป็นจะตาย ถ้าเค้าทำจริงแล้วไม่ได้ทำอะไรให้ใครเดือดร้อน ก็ดีไป แต่ถ้าเค้าไม่ได้ทำ ไอยูซที่แบนก็เข้าใจผิด ก็อธิบายให้เค้าฟัง ก็แค่นั้น เค้าจะเชื่อไม่เชื่อก็เรื่องของเค้า ผมคิดแบบนี้นะ ไม่ถูกใจแฟนคลับลิซ่าที่เริ่มทำให้คนข้างนอกมองว่ามันเริ่มจะเยอะเกินไปละวิจารณ์อะไรไม่ได้เลยนี่ก็ขออภัยด้วยครับ
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15343
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:49

คุณอ่านแล้วไม่เหยียด คนอื่นเขาต้องคิดหมือนคุณปล่าวครับ
ผมมองว่าเหยียดอะ ผมก็เรื้อนผิดตรงไหนเหรอ

ไม่ชอบทั้งคู่ ก็คือไม่ชอบทั้งคู่ จบมันน่าจะจบแค่นั้นปะครับ
แต่ไม่ชอบทั้งคู่ แต่ก็ยังเลือกอีกคนนึง เพราะอีกคนศัลย์ ??

ลิซโดนกดเพราะคิดว่าเค้าศัลย์?? ไม่เหยียด???
ไม่โหวต ไม่ตอบก็ได้ไม่ได้มีใครบังคับซักหน่อย

โหวตไปเฉยๆก็ไม่มีใครว่ามันกระทู้โหวต
แต่มาเม้นก็ต้องรับแรงกระแทกปล่าว

เม้นคุณก็ว่าลิซศัลย์ เม้นคุณเจี้ยวเลี่ยมทองก็ว่าลิซศัลย์
มีใครเรื้อนไหมล่ะ
1
0

เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:50

ต่างคนต่างคิดครับ และมีคนคิดไม่เหมือนคุณ 40 คน และไม่พอใจพร้อมที่จะให้เรื้อนครับ

ต่อให้เรื้อนต่อได้ผมก็ยังเชื่อว่าเกินอยู่ดี ไม่มีใครอยากเปลี่ยนความคิดคุณหรอกครับ
เพราะดูเหมือนจะเปลี่ยนไม่ได้

คุณก็พยายามจะเปลี่ยนความคิดคนอื่นให้เหมือนคุณเลย น่าแปลกที่คอมเม้นท์นั้นมีคนสนับสนุนความคิดแค่คนเดียว ผมว่าเค้ามองเจตนาของข้อความออกอะครับ

คุณมองไม่ออกก็ไม่เป็นไร ไม่มีใครมองคุณว่าเป็นคนไม่ดีครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 17:53
ถูกแบนแล้ว
ขอออกความคิดเห็นอีกอย่างครับ ผมว่าแฟนคลับลิซ่าเริ่มจะทำให้วงดูไม่ดีแล้วนะ วิจารณ์อะไรหน่อยก็ไม่ได้ ผมคนนอกยังมองว่าน้องเค้าเก่งมีความสามารถ ชื่นชมจากใจจริง แต่ถ้ามีอะไรมาแล้วมาแง่งๆใส่ปกป้องทุกอย่างใครพูดไม่ถูกใจใส่เรื้อนนี่ผมว่าระวังคนที่อยากเป็นแฟนคลับในอนาคตคนที่เค้าเริ่มสนใจมากขึ้นไม่อยากจะติดตามหรือสนับสนุนด้วยนะครับ
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: ♥All My Girls
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13371
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 18:01
ออกความเห็นไม่ผิดหรอกครับ แต่อยู่ๆมาบอกเขาว่าศัลย์อะ คุณลองคิดดูนะ เขาบอกไม่ชอบทั้งคู่ แต่เลือกเฌอ เพราะไม่ศัลย์ บริบทนี้ ถ้ามองในมุมกลับกัน ถ้าอยู่ๆมีคนมาพิมพ์บอกว่า ไม่ชอบทั้งคู่ แต่ให้ลิซ่าครับ เพราะว่าไม่ศัลย์ ท่านจะคิดยังไงครับ ถ้าท่านไม่คิดอะไร ไม่ตะขิดตะขวงอะไรในใจแม้แต่นิดเดียว ก็สุดแล้วแต่ท่านเถอะ เช่นนั้นแล้ว พวก KPOP อาจจะอ่อนแอในสายตาท่านก็ได้
0
0

Always Wanna Be With U ♥ ~ All My Girls ♫
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel