ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เฌอปราง-ลิซ่า
เฌอปราง
???
ลิซ่า
???
เลือกไม่ถูกโว้ยยย
???
คะแนนทั้งหมด: 806
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16576
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 05:38
[RE: โหวต เฌอปราง-ลิซ่า]
ลิซ่า สู้ เชอ ได้หรอ ผมว่าคนละชั้นเลย

ปล เรื่อง รูปร่าง หน้าตา นะ
แก้ไขล่าสุดโดย ผีซ่ามาแว้ว เมื่อ Wed Aug 15, 2018 05:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7879
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 05:59
เฌอปรางแน่นอน
เพราะรอยยิ้มของเธอไม่เหมือนใคร
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 06:22
เฌอปรางฮะ ผมชอบ สรีระ แนวๆ นี้ อวบๆ

1
0
อสอหปรส.

นักบอลถ้วย ง.
Status: Once a Gooners, Always a gooners.
เข้าร่วม: 19 Jun 2015
ตอบ: 3841
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 06:58
[RE]โหวต เฌอปราง-ลิซ่า
คนหนึ่งสาวมั่น อีกคนร่าเริง ได้หมดถ้าสดชื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
North London Forever
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: -# PUNCH #-
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 16766
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 07:11
พิมพ์ซะยาว สรุปก็คือมโนขึ้นมาเอง
แก้ไขล่าสุดโดย LUCIFER_GT เมื่อ Wed Aug 15, 2018 07:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 07:16
ถูกแบนแล้ว
โหวต เฌอปราง-ลิซ่า
เข้าใจละติ่งที่อวยไม่ลืมหูลืมตา ดูดีๆสิครับ ทำตากับปลายจมูก ประสบการณ์เจ้ายังน้อยนัก
น้องเก่งและน่ารักมากครับ ไม่ได้จะโจมตีแต่อย่างใด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12069
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 07:27
อันนี้คือจุดเริ่มต้นเล็กๆ ของดราม่า เพราะมีการเอามาเปรียบเทียบกันแบบนี้แหละ

ไม่รู้จะเปรียบเทียบให้คนที่เค้ารักน้องทั้งสอง ดราม่ากันทำไม
แก้ไขล่าสุดโดย GackDevil เมื่อ Wed Aug 15, 2018 07:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15340
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 07:37
fallinz พิมพ์ว่า:
เข้าใจละติ่งที่อวยไม่ลืมหูลืมตา ดูดีๆสิครับ ทำตากับปลายจมูก ประสบการณ์เจ้ายังน้อยนัก
น้องเก่งและน่ารักมากครับ ไม่ได้จะโจมตีแต่อย่างใด  

ประสบการณ์เยอะนี่ ทำตากับปลายจมูกมาหลายรอบเหรอครับ

หรือเป็นคุณหมอที่ลงมีดมาแล้วหลายรอบครับ ขอบคุณครับ

0
0

ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8014
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 07:41
โหวต เฌอปราง-ลิซ่า
เหมือนจะเอาให้ได้อะ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 07:47
ถูกแบนแล้ว
เจอโควทอันบนไปนี่ผมหันกลับแทบไม่ทัน คิดว่าแฟนคลับน้องเค้าในนี้น่าจะยังเรียนอยู่มัธยมอยู่นะครับ พอเข้ามหาลัย เริ่มวัยทำงานเห็นผู้หญิงในโลกชีวิตจริงมากๆขึ้นแล้วจะเริ่มเข้าถึงโลกศัลยกรรมของผู้หญิงมากขึ้นเองครับ แล้วจะเริ่มดูออกว่าใครทำไม่ทำ (หมายถึงจะเริ่มมีเพื่อนผู้หญิงที่ทำศัลมากขึ้น)

ผมรู้จักคนทำศัลย์หลายคนอยู่ครับ ทั้งดูออก ทั้งดูยาก ลองสังเกตเอาง่ายๆครับลิซ่าจมูกเค้าคมขึ้น หางตาเฉี่ยวขึ้นโดยที่ไม่เกี่ยวกับการแต่งหน้า แต่ถ้าสำหรับแฟนคลับอาจจะมีการปกป้องแต่เริ่มเลยไม่ยอมรับหรือเปิดใจว่าน้องเค้าทำ

อย่างไรก็ตามนี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้ามีใครโควทผมมาในกระทู้นี้คงไม่เข้ามาอ่าน ผมเพิ่งย้อนไปอ่านแฟนคลับน้องเค้าโต้ตอบในกระทู้นี้นี่ไม่น่าใช่แนวคุยกันด้วยเหตผลได้

ผมเคยๆอ่านนะที่มีหลายๆคนไม่ชอบbnkเพราะแฟนคลับปกป้องจนเกินเหตอวยจนเวอร์ ตอนนี้ผมเริ่มจะเข้าใจละว่าทำไม

ปล. ผมอาจจะคิดผิดก็ได้ น้องเค้าอาจจะไม่ได้ทำจริงๆ แค่ออกกำลังกายหน้าเลยตอบขึ้น กินอะไรที่ทำให้ผิวขาว โตขึ้นหน้าคมขึ้น แต่งหน้าให้ตาโตจมูกเฉี่ยวขึ้น อีกครั้งนี่คือการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวครับ ไม่พอใจขออภัยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย fallinz เมื่อ Wed Aug 15, 2018 07:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
ตอบ: 15340
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 08:11
fallinz พิมพ์ว่า:
เจอโควทอันบนไปนี่ผมหันกลับแทบไม่ทัน คิดว่าแฟนคลับน้องเค้าในนี้น่าจะยังเรียนอยู่มัธยมอยู่นะครับ พอเข้ามหาลัย เริ่มวัยทำงานเห็นผู้หญิงในโลกชีวิตจริงมากๆขึ้นแล้วจะเริ่มเข้าถึงโลกศัลยกรรมของผู้หญิงมากขึ้นเองครับ แล้วจะเริ่มดูออกว่าใครทำไม่ทำ (หมายถึงจะเริ่มมีเพื่อนผู้หญิงที่ทำศัลมากขึ้น)

ผมรู้จักคนทำศัลย์หลายคนอยู่ครับ ทั้งดูออก ทั้งดูยาก ลองสังเกตเอาง่ายๆครับลิซ่าจมูกเค้าคมขึ้น หางตาเฉี่ยวขึ้นโดยที่ไม่เกี่ยวกับการแต่งหน้า แต่ถ้าสำหรับแฟนคลับอาจจะมีการปกป้องแต่เริ่มเลยไม่ยอมรับหรือเปิดใจว่าน้องเค้าทำ

อย่างไรก็ตามนี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้ามีใครโควทผมมาในกระทู้นี้คงไม่เข้ามาอ่าน ผมเพิ่งย้อนไปอ่านแฟนคลับน้องเค้าโต้ตอบในกระทู้นี้นี่ไม่น่าใช่แนวคุยกันด้วยเหตผลได้

ผมเคยๆอ่านนะที่มีหลายๆคนไม่ชอบbnkเพราะแฟนคลับปกป้องจนเกินเหตอวยจนเวอร์ ตอนนี้ผมเริ่มจะเข้าใจละว่าทำไม  

ไม่โควทตอบซักหน่อยล่ะครับ คนจะสนทนากันน่ะ
สุดท้ายมันก็มีแค่ คุณดูออกว่าศัลย์ จบ
ตัวเองมาเจิมคนอื่นทั้งประสบการณ์ยังน้อย ทั้งคิดว่ายังเรียนมัฐยมอยู่
ผมว่าคนที่ยกเรื่องวัย เรื่องอะไรพวกนี้มา ก็ไม่ใช่คนที่จะคุยด้วยเหตุผลได้นะ
*ผมไม่ได้โควทเรื่องศัลย์นะ คุณจะฟันธงว่าศัลย์ก็ห้ามไม่ได้ ผมโควทเรื่องประสบการณ์ยังน้อยที่คุณจั่วมาเท่านั้น ถ้าประสบการณ์ที่ว่ามันแค่ผ่านผู้หญิงมาเยอะ ไม่ใช่หมอลงมีด ไม่ใช่คนเคยทำมาบ่อยแล้ว
ผมว่ามันก็ไม่ได้มากมายพอที่จะมาพิมพ์แบบนั้นนะ
**ละเรื่องอายุกับติ่งนี่ก็เลิกซักทีเหอะ หลายคนเค้าก็ทำงานหาเงินมาเปย์กันแล้วทั้งนั้น ผมก็เช่นกัน
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 08:24
ชอบทั้งคู่มากนะครับ

แต่ถ้าเทียบแค่รูปร่างหน้าตา เฌอปรางค์ชนะขาด
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 08:25
Spoil
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
BLIИK พิมพ์ว่า:
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
บางทีก็เกินไปนะผมว่า แล้วจะเข้าใจว่าลิซ่าศัลยกรรมก็ไม่เห็นแปลก หลายคนยังไม่แน่ใจเลยว่าทำรึเปฃ่าตามบอร์ดต่างๆ
เช่นพันทิป แน่นอนตัวแฟนคลับก็บอกว่าไม่ทำอยู่แล้ว แต่จะบอกว่าทำนิดเดียวก็คือทำ ถ้าศัลแบบธรรมชาติมากไม่มีทางดูออกเลย อย่างลิซ่านี้ยิ่งดูยาก
แต่ก่อนดั้งโด่งอยู่แล้วแต่ไม่ค่อยได้รูป ตอนนี้ได้รูปขึ้นมา ดูคมขึ้น ตาก็เหมือนกันไม่ให้ฟิวสมัยก่อนเลย คือมันรู้สึกเปลียนไปอย่างละนิดอย่างละหน่อย
ถ้าเป็นรูปหน้าว่าไปอย่างนะ แต่นี้จมูกกับตามันไม่ใช่ตามวัย แต่ที่แน่ๆเรื่องฉีด หรือใข้ตัวช่วยต่างๆมีแน่นอนผมมั่นใจร้อยเปอร์เซ็นต์ (แต่มันก็เรื่องปกตินะ)
คือแน่ๆเลยว่าโตไปตามธรรมชาติไม่มีทางเปลี่ยนขนาดนี้

รบกวนอ่านเม้นผมอีกที แล้วอีกอย่าง เครื่องสำอางเดี๋ยวนี้มันธรรมดาซะที่ไหน แต่งหน้าทีหน้าก็เปลี่ยนแล้ว  

ก่อนอื่นเรามาคุยกันแบบปกตินะครับ คือเถียงกันแบบมีสาระ ถือว่าแลกเปลี่ยนความเห็นนะ ออกตัวเลยว่า

ผมไม่ได้เป็นติ่งใครทั้งนั้นที่ทำวงการบันเทิง เพราะไม่ได้อินกับดาราหรือนักร้องใครสักคนครับ แต่เคารพท่านและทุกคนนะ

เพราะอย่างผมเองก็เป็นติ่งโด้นะ เข้าใจว่าอะไรที่เราเชื่อแบบนั้น ถ้ามีคนพิมพ์อะไรมา แล้วมันขัดกับสิ่งที่เราคิด

เราก็ต้องช่วยแย้งหรือแก้ตัวเป็นธรรมดา ที่ผมต้องพิมพ์แบบนี้ก่อน เพราะกลัวเถียงกันไม่ดี ทะเลาะกันเปล่าๆ

ถ้าเม้นบนผมไปเม้นสองเม้นผมอ่านแล้วครับ ดูเว็บแล่วด้วย คนสัมภาษณ์เค้าถามว่า ห้ามโน่นห้ามนี้จริงไหม

รวมถึงศัยกรรม ทั้งสองคนก็บอกว่าจริง แต่ๆ จะพูดแต่เรื่องการกินอาหาร กับใบขับขี่ ไม่มีพูดเรื่องศัลยกรรมนะครับ

ส่วนอันที่ 2 ผมยอมรับนะว่าไม่ได้ดู ครับอันนี้ว่ากันตามตรงนะ แต่มันมีเหตุผลอยู่ ในมุมผลคนที่ทำงานด้วยกัน

ต้องช่วยเหลือกันอยู่แล้ว ไม่ว่าความเป็นจริงจะเป็นไงก็ตาม เพราะฉะนั้นมันไม่แปลกเลยครับ ที่จะช่วยแก้ตัวแทนให้

ว่าเออคนนี้ไม่ได้ทำนะ คือเรื่องนี้ผมไม่ได้อคตินะครับ มองเป็นเรื่องปกติที่ต้องทำด้วย เพราะเหตุผลที่จะออกมาแก้ตัวแทนให้มันมีมากเหลือเกิน

ทางต้นสังกัดบลีฟมา สั่งมางี้ ก็จบละง่ายๆเลย แล้วถ้าคุณมีเรื่องกับต้นสังกัด แน่นอนว่าอนาคตคุณดับวูบ ยิ่งเป็นเด็กพึ่งเกิดด้วย ยิ่งลูกไก่ในกำมือเลย

แล้วก็เรื่องที่คุณบอกเครื่องสำอางสมัยนี้ดี ผมถามคุณว่า ทำไมคุณไม่คิดอีกมุมว่าศัลยกรรมสมัยนี้ก็พัฒนาเหมือนกัน

ศัลยกรรมสมัยนี้เหมือนมากนะครับ คุณเห็นดาราสวยๆหล่อๆหลายคนไหม ที่หน้าตาเดิมๆมาก็ดีอยู่แล้ว

แต่พอเข้าวงการดีขึ้นอีก แต่ตอบไม่ได้ว่าดียังไงได้แต่สงสัย แฟนผมนะต้นปีที่ผ่าน ไปศัลยกรรมเกาหลีมา

ทุบโหนกออกนิดนึงคือนิดนึงจริงๆ หมดไปสี่แสนผลลัพธ์ออกมาไม่มีใครดูออก ยกเว้นผมกับแฟนที่อยู่ด้วยกันดูออก

มีแต่คนทักว่าพักนี้สวยขึ้นนะ ผอมลงรึเปล่าสารพัด แต่จริงๆคือทุบโหนกมา(ไม่กี่มิลตามที่หมอมองว่าเหมาะสม

ส่วนเรื่องจมูกนะครับ สมัยนี้ลํ้ามากมีเทคนิค open สามารถแก้โครงสร้างจมูกทั้งหมดได้เลย โดยที่ไม่ต้องใช้ตัวช่วย

อย่างซิลิโคน หรือจะใช้ก็ได้แล้วแต่จะทำอะนะ ตรงนี้ผมก็เคยปรึกษาเหมือนกันครับ 555555

จมูกโด่งอยู่แล้ว แต่รู้สึกยังไม่เป๊ะ เห็นแฟนปรึกษา ผมก็เอาบ้างเนาะคนเรายังไงก็อยากดูดีขึ้นเป็นธรรมดา

หมอที่ผมปรึกษาก็บอกว่า หน้าดีอยู่แล้วทำให้ดียาก หมอต้องเก่ง หน้าตาผมเป็นดาราได้สบายนะ ไม่ได้หลงตัวเอง

เพราะเอเยนต์ดังๆ อย่าง เอศุภชัย,โกโก้,ผู้บริหารเวิร์คพ้อยท์และJSL มาจีบบ่อย และจากฟีดแบคต่างๆ แต่แค่หน้านะครับ (ยกตัวอย่างให้เห็นภาพและเข้าใจเฉยๆ)

แล้วก็แฟนผมบังเอิญเคยเห็นลิซ่าและก็คอยติดตามตลอด เพราะเห็นตั้งแต่ประกวดเต้นเพื่อไปที่เกาหลีตั้งแต่หลายปีก่อนโน้นเลย จึงจำหน้าตาและฝีมือได้ดี

แฟนผมก็มั่นใจนะว่าทำ ด้วยความที่ตัวแฟนเองทำมาเยอะมาก(ผีเห็นผี) และเห็นลิซ่ามาตั้งแต่แรกแล้ว ประมาณนี้ครับ

หน้าตาสวยขึ้นแต่ไม่รู้ว่าทำไรมานี้ประจำเลย ผมก็เลยรู้ข้อมูลพวกนี้เยอะ ส่วนตัวผมมองว่าอย่างลิซ่านี้ทำนะครับ ตามความรู้ที่ผมมี (ซึ่งเยอะมากๆสำหรับผู้ชาย)

แต่ต้องชมนะครับว่าเป็นคนพื้นฐานดี ตาโตจมูกสวย แบบนี้ทำให้สวยยากมาก อะไรที่มันดีอยู่แล้ว มันทำให้ดีขึนยาก

และแอบชื่นชมเรื่องฝีมือที่เก่ง จนพาตัวเองมาถึงจุดนี้ได้ เพราะผมเคยไปแคสงานบ้างเหมือนกัน

เลยรู้ดีว่ามันไม่ง่าย ประมาณนี้ และทั้งหมดนี้คือเหตุผลครับ  

ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนความเห็นครับ ผมเข้าใจท่านนะที่ท่านคิดแบบนั้น อันนี้มันก็แล้วแต่มุมมอง

ท่านที่พูดถึงอันแรกกับอันที่สองของผม(เข้าใจว่าลิงค์ข้างบนที่ผมแปะ) มันคือรายการเดียวกันนี่แหละครับ

จังหวะที่พูดถึงก็ข่วงนาที 43 พิธีกรก็ถามว่าจริงมั้ยว่าห้ามศัล เพราะรุ่นในค่ายบางคนก็หน้าเปลี่ยน

จีซูก็บอกตามกฏแล้วก็ห้าม แต่ก็ทำได้ถ้าขออนุญาตครับ (ส่วนตัวก็คิดว่าไม่น่าไปทำอยู่ดีนะ อันนี้แล้วแต่คนจะเชื่อแล้วกัน เพราะถ้าทำจริงก็ต้องเป็นช่วงเทรนนี่นู่นเลย)

ปล. ไม่เกี่ยวกะท่านนะ แต่เห็นบางเม้นแล้วอยากพิมพ์ ขี้เกียจเม้นอีกรอบ ส่วนตัวแล้วบางคนที่เขาไม่ได้ศัล ตอนเด็กหน้าตาขี้เหร่ แต่พอโตมาแล้วสวยมันก็มีเยอะแยะ

แล้วอีกอย่าง การที่เราไม่แน่ใจอะไรสักอย่าง ข้อมูลไม่แน่น หรืออะไรยังไง ก็ไม่ควรพูดหรือแสดงออกบางสิ่งที่ทำให้เกิดการแตกแยก หรือทำให้คนอื่นไม่พอใจ แบบนี้จะดีกว่า

ถ้าสักแต่ว่าอยากเม้นแซะก็แล้วแต่เลยครับ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7491
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 08:25
สำหรับผม เฌอ ทิ้งห่าง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2007
ตอบ: 2247
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 08:26
ดูผลเอา ไม่พูดมากเจ็บคอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel