ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6108
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 21:21
[RE: 10 การ์ตูนนักเรียนนักเลงโคตรมัน นักเรียนตีกัน ต่อยกัน ทั้งเรื่อง]
คู่คนฯ มันมีฉากเท่ๆ และก็ตัวละครค่อนข้างหลากหลาย มีไปไล่เคลียร์ปมคนนู้นทีคนนี้ที สงสารสุดก็ซาเอจิมะเนี่ยแหละ จมูกดินสอๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 12771
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 21:43
[RE: 10 การ์ตูนนักเรียนนักเลงโคตรมัน นักเรียนตีกัน ต่อยกัน ทั้งเรื่อง]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ตอนอยู่ อนุบาล พวกรุ่นพี่ มัธยม ชอบตัดติ๊กเกอร์ จอมเกย์บูล กับ สแลมดั้งมาติด พวกนี้จะสายนักเลง นักกีฬา ใครติดดราก้อนบอล เด็กเนิร์ด โอตาคุ ใครติด เซเลอร์มูน+คิตตี้ จะแนวๆใสๆฟรุ้งฟริ้ง

ปล. ที่ผมกล่าวมาหมดนั้น ปัจจุบันพวกพี่เขาอายุ มากกว่า 35 กันหมดแล้วครับ 555

ตัดติ๊กเกอร์ จอมเกย์บูล ผมก็ตัดนะครับตอน มอ ต้น

แถม มอ ปลาย เอาสติ๊กเกอร์สแลมดั๊งที่เป็นสีๆมาติดอีก 55+

แก่แล้วเรา
0
0

ใครอยากเป็นเศษหมา..
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29385
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 21:46
jocolenoname1234 พิมพ์ว่า:
ตอนอยู่ อนุบาล พวกรุ่นพี่ มัธยม ชอบตัดติ๊กเกอร์ จอมเกย์บูล กับ สแลมดั้งมาติด พวกนี้จะสายนักเลง นักกีฬา ใครติดดราก้อนบอล เด็กเนิร์ด โอตาคุ ใครติด เซเลอร์มูน+คิตตี้ จะแนวๆใสๆฟรุ้งฟริ้ง

ปล. ที่ผมกล่าวมาหมดนั้น ปัจจุบันพวกพี่เขาอายุ มากกว่า 35 กันหมดแล้วครับ 555

ตัดติ๊กเกอร์ จอมเกย์บูล ผมก็ตัดนะครับตอน มอ ต้น

แถม มอ ปลาย เอาสติ๊กเกอร์สแลมดั๊งที่เป็นสีๆมาติดอีก 55+

แก่แล้วเรา  

ผมทายถูกใช่มะ ท่านคง 35+ อะ ตอนนี้ผม 25 ครับ อิอิ รุ่นพี่
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Aug 2009
ตอบ: 5752
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 22:51
คุโรมาตี้อยู่ไหน

0
0
ROSÉ
A4X
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 804
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 22:56
เมธี!..Labanoon..! พิมพ์ว่า:
A4X พิมพ์ว่า:
ชอบของ อ.มาซาโนริ โมริตะ ที่สุดแล้วครับ
-จอมเกคือที่1ในใจไม่มีเรื่องไหนมาแทนได้เลย
-คู่คนลุยเลอะก็ชอบ เป็นบทบาทในวัยเรียนของโอนิซึกะ เคอิจิกับคู่หูดันมะ ริวจิ ตสัมผัส
ก่อนที่จะไปเป็นคุณครูพันธุ์หายากต่อ ส่วนตัวชอบGTOมากกว่าคู่คนลุยเลอะครับ

รสนิยมเดียวกันเลย ผมเห็นพันทิปคนส่วนใหญ่ชอบบอกว่าชอบอีกามากกว่า แต่ในความรู้สึกผม ทั้งลายเส้น การวางพล็อตเรื่อง ฉากบู๊ก มุมกล้อง จอมเก คือที่สุดแล้ว  

ดีทุกอย่างครับ ผมชอบบทคำพูดของตัวละครต่างๆ บางฉากอ่านแล้วขนลุกเลย เช่นฉากที่ฮิโรโตะไปพูดบอกให้มาเอดะสู้คาวาชิมะ โดยเชื่อใจว่ามาเอดะจะชนะคาวาชิมะได้ หลังจากคาวาชิมะแพ้ ลูกน้องของคาวาชิมะได้พูดทำนองว่า "กำลังของคาวาชิมะทำให้เกิดความเชื่อใจ" แต่มาเอดะพูดย้อนกลับไปพร้อมกับกอดคอของฮิโรโตะว่า "ความเชื่อใจต่างหากที่ก่อให้เกิดกำลัง" ทุกตัวละครร้ายๆพอเจอมาเอดะทุกคนจะกลับตัวกลับใจได้หมดเลย การ์ตูนสอนให้เห็นถึงความสำคัญต่อมิตรภาพเพื่อนฝูงและเห็นถึงคุณธรรมในการเป็นนักเลงที่ไม่มีในสังคมสมัยนี้แล้วที่ตีกันก็ใช้อาวุธร้ายแรงหรือลุมทำร้ายเข่นฆ่ากัน
ส่วนการ์ตูนเรื่องอื่นของ อ.มาซาโนริ โมริตะ ที่ชอบอีกเรื่องก็คือ Rookieมือใหม่ไฟแรง เรื่องนี้ทำเอาผมน้ำตาไหลทุกทีไม่ว่าจะกลับมาอ่านกี่รอบ ในบทคำพูดและปรัชญาต่างๆของโค๊ชบ้าที่ชื่อคาวาโต้ เรื่องการให้ความสำคัญต่อความฝัน
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5315
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 23:16
สำหรับผเบอร์ 1 คือ โบยะ รองลงมาเป็น โอนิซึกะ เพราะมีสะสมครบทุกเล่ม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 12771
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 23:31

แก่แล้วเรา  

ผมทายถูกใช่มะ ท่านคง 35+ อะ ตอนนี้ผม 25 ครับ อิอิ รุ่นพี่  

35 พอดี
1
0

ใครอยากเป็นเศษหมา..
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5348
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 23:39
4กับ5 ไม่เคยอ่าน
นอกนั้นเคยอ่านหมดล่ะแต่บางเรื่องจำเนื้อหาไม่ค่อยจะได้ นอกเหนือจากนั้นก็มีพวกคู่แสบวัยซ่า คู่ซี้สี่ขา โกโต้ประธานเลือดเดือดก็สนุกอยู่
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: อยากรวยว่ะ
เข้าร่วม: 05 Oct 2008
ตอบ: 6418
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 23:39
10 การ์ตูนนักเรียนนักเลงโคตรมัน นักเรียนตีกัน ต่อยกัน ทั้งเรื่อง
ได้อ่านทุกเรื่อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Once Gunner, Always Gunner.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
ตอบ: 29385
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 23:41

แก่แล้วเรา  

35 พอดี  

บ้านผม 35 กะรัต วัยกำลังดี อยู่ในช่วงจุดพีค 40 นู้นถึงจะแก่ ครับ
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: パン。& ジェニス。& キャンキャン。
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5727
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 23:41
purena พิมพ์ว่า:
NOV07 พิมพ์ว่า:
อยากได้ เรียกเขาว่าอีกา 22-26 หาไม่ได้สักทีไปร้านไหนก็หมด  

พิมพ์ 45 มันไลอยแพที่เล่ม 21

เล่ม 22-26 ต้องไปหาพิมพ์ 35  

แล้วก็อยากได้ WORST 30-33

ตอนนั้นไปเหมาที่อุบลมาเล่มละ 10 บาทเอง
1
0

สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 23:50
A-BOUT นี่แนะนำเลย

นอกจากมันแล้วมันยังโคตรฮาอีกด้วย

คนไม่ค่อยรู้จักกัน
1
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Tue Aug 14, 2018 01:00
ถูกแบนแล้ว
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
A-Bout นี่อย่างปัญญาอ่อนเลย

ผ่านมาครบทุกเรื่องเลย ในลิสต์ เป็นผมจะไม่ให้อันดับนะ ชอบหมดทุกเรื่องเลย

โคดชอบ 555 อาซากิริมีให้ฮาเยอะดี
1
0
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2010
ตอบ: 127
โพสเมื่อ: Tue Aug 14, 2018 01:01
เมธี!..Labanoon..! พิมพ์ว่า:
ชอบของ อ.มาซาโนริ โมริตะ ที่สุดแล้วครับ
-จอมเกคือที่1ในใจไม่มีเรื่องไหนมาแทนได้เลย
-คู่คนลุยเลอะก็ชอบ เป็นบทบาทในวัยเรียนของโอนิซึกะ เคอิจิกับคู่หูดันมะ ริวจิ ตสัมผัส
ก่อนที่จะไปเป็นคุณครูพันธุ์หายากต่อ ส่วนตัวชอบGTOมากกว่าคู่คนลุยเลอะครับ

รสนิยมเดียวกันเลย ผมเห็นพันทิปคนส่วนใหญ่ชอบบอกว่าชอบอีกามากกว่า แต่ในความรู้สึกผม ทั้งลายเส้น การวางพล็อตเรื่อง ฉากบู๊ก มุมกล้อง จอมเก คือที่สุดแล้ว  

ดีทุกอย่างครับ ผมชอบบทคำพูดของตัวละครต่างๆ บางฉากอ่านแล้วขนลุกเลย เช่นฉากที่ฮิโรโตะไปพูดบอกให้มาเอดะสู้คาวาชิมะ โดยเชื่อใจว่ามาเอดะจะชนะคาวาชิมะได้ หลังจากคาวาชิมะแพ้ ลูกน้องของคาวาชิมะได้พูดทำนองว่า "กำลังของคาวาชิมะทำให้เกิดความเชื่อใจ" แต่มาเอดะพูดย้อนกลับไปพร้อมกับกอดคอของฮิโรโตะว่า "ความเชื่อใจต่างหากที่ก่อให้เกิดกำลัง" ทุกตัวละครร้ายๆพอเจอมาเอดะทุกคนจะกลับตัวกลับใจได้หมดเลย การ์ตูนสอนให้เห็นถึงความสำคัญต่อมิตรภาพเพื่อนฝูงและเห็นถึงคุณธรรมในการเป็นนักเลงที่ไม่มีในสังคมสมัยนี้แล้วที่ตีกันก็ใช้อาวุธร้ายแรงหรือลุมทำร้ายเข่นฆ่ากัน
ส่วนการ์ตูนเรื่องอื่นของ อ.มาซาโนริ โมริตะ ที่ชอบอีกเรื่องก็คือ Rookieมือใหม่ไฟแรง เรื่องนี้ทำเอาผมน้ำตาไหลทุกทีไม่ว่าจะกลับมาอ่านกี่รอบ ในบทคำพูดและปรัชญาต่างๆของโค๊ชบ้าที่ชื่อคาวาโต้ เรื่องการให้ความสำคัญต่อความฝัน  

Rookie ผมกลับไม่อินเลย คงเพราะใจอยากให้ไฟว้กันอย่างเดียวมั้งครับ เลยรู้สึกเฉยๆ แต่ จอมเกบลูนี่ ฉากพีคๆ ทุกฉากทำออกมาได้ดี ยิ่งตอนที่พระเอก รู้สึกแคลงใจว่านางเอกจะเปลี่ยนไปชอบไอนักมวยปลอมนั่นรึเปล่า คำพูดเล่นเอาจุกมา "เธอน่ะทำตัวแปลกๆ ตั้งแต่รู้จักไอหมอนั่น ฉันชักไม่มั่นใจ เธออย่ามาใกล้ฉันดีกว่า" หูยยยยยยย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2008
ตอบ: 104
โพสเมื่อ: Tue Aug 14, 2018 01:52
ตูมันเตี้ยหายไปไหน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel