ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:37
ทำไมหลายคนบอกโอซิลเล่นกับมคิไม่ได้
ผมว่าสไตล์ถึงจะคล้ายกันแต่ที่แน่ๆคือ มคิมันเล่นปีกได้ ปรือห้ามเด็ดขาด แรงมันไม่มีแล้ว
มคิมันเลี้ยงได้แต่ไม่เยอะ แต่ถ้าทำจังหวะกันดีๆมันพาบอลหนีได้เหมือนกัน

ผมว่าที่ว่ากันหายๆเพราะตำแหน่งด้วยแหละ มคิมันปีก กว่าจะได้บอลทีมันนาน แล้วพอไม่ได้ฟิตเหมือนหนุ่มๆบวกกับเลี้ยงไม่ได้ขนาดนั้นมันก็ดูออกมาอย่างที่เห็นนะ

ปรือมันอยู๋ปีกนี่หนักเข้าไปใหญ่ เลี้ยงไม่ได้ ความเร็วต่ำ ต้องใช้การอ่านจังหวะเล่นบอลอะ คือมันพอสปริ้นได้แต่ไม่ใช่จะให้มันวิ่งกระชากจริงปะ เพราะงั้นเอามันกลางรุกคอยถ่ายบอลน่าจะดีสุด

โอบาก็เหมือนกัน มันพอเล่นได้แต่จะให้แครี่แบบซานเชสมันไม่ได้ ต้องเล่นกันเป็นทีม

ครึ่งแรกอะเราเสียหายหนักอยู่ในเรื่องของสภาพจิตใจ ครึ่งหลังาพอเริ่มเปลี่ยนตัวดูดีขึ้นเลย เพราะงั้นถ้าจัดตัวดีๆก็ไม่แน่นะ

ปัญหาผมว่ามันเป็นที่ระบบนะ ซึ่งครั้งนี้เราพลาดตั้งแต่ต้นเกมที่motorขับเคลื่อนเราไม่ทำงาน ซาก้านี่เละมากๆเลย สงสารมันแล้วตอนนี้โดนเด็กแบกแดนกลางให้
ผมว่าถ้าเราจัดกลางอย่าง ตอเรร่ากับเกนดูซี่ น่าจะเวิค เพราะยังหนุ่มยังแน่น วิ่งได้ยาวๆ ผสมกับแนวหน้าที่ถึงจะยังไม่ลงตัวก็เถอะ แต่นี่คือความหวังเราทั้งฤดูกาล ไม่มีใครจะเอาลงแทนแล้ว
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9588
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:39
[RE]ทำไมหลายคนบอกโอซิลเล่นกับมคิไม่ได้
อันนี้เห็นด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3364
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:41
[RE]ทำไมหลายคนบอกโอซิลเล่นกับมคิไม่ได้
ใช่ครับ ผมว่าดีแล้วที่โดนแมนซิเล่นหนัก ตอนนี้จะได้รู้ตัวกันสักทีว่าจุดอ่อนคือตรงไหน ใครควรตัวจริงใครควรสำรอง ทีนี้ก็ควรซ้อมกันให้หนักกว่านี้มากๆทั้งความฟิต ระบบต่างๆและความเข้าใจเกม
ตอนนี้ขอกลางเป็นเก็นดูซี่กับทอเรร่าผมก็พอใจละครับนัดหน้า
3
0
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17385
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:41
[RE: ทำไมหลายคนบอกโอซิลเล่นกับมคิไม่ได้]
ผมว่า โอซิล ถ้ายังเล่นซังกะตาย เหมือนโดนบังคับให้เตะบอล ยังงี้นะ

มันเล่นกะใครก็ไม่ได้ทั้งนั้นแหละครับ
0
0
Status:
ปล.วันนี้ชอบน้าลิขมากเลย เอากัปตันไปเลยได้มั้ย ละมาเป็นตัวจริงยาวๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: อาเซม่อน มินิคุกกี้
ตอบ: 1245
[RE: ทำไมหลายคนบอกโอซิลเล่นกับมคิไม่ได้]
รออูไน มาปรับจูนนี่แหละ
ไหนจะโอบา ลากาอีก
ถ้าปรับให้พวกนี้เล่นด้วยกันไม่ได้ โค้ชงานเข้าแน่
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:43
PRO TONY พิมพ์ว่า:
ผมว่า โอซิล ถ้ายังเล่นซังกะตาย เหมือนโดนบังคับให้เตะบอล ยังงี้นะ

มันเล่นกะใครก็ไม่ได้ทั้งนั้นแหละครับ  

ผมว่าวันนี้แกโดนจับเล่นตำแหน่งไม่ถนัดด้วยรึป่าวครับ ฟอร์มไม่ดีจริงๆ แต่สำรองก็ไม่ทีใครแทนแล้วอะครับ หันไปข้างสนามมีแต่เด็กๆ บอร์ดมันก็งกชิบเป๋ง ให้เงินซื้อริมเส้นอีกสักตัวก็ไม่ได้
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:46

มันเป็นอย่างงี้มาตั้งแต่ปีที่แล้วอะ ถ้าต้นเกมเพื่อนเล่นแบบครองบอลไม่ได้เลย จ่ายเสียกันง่ายๆ มันก็เป็นเงี้ย ไม่วิ่ง บ่นเก่ง เดินบ่อยมากๆ (ปกติก็น้อยอยู่แล้ว)
จะหาว่าผมปกป้องมันก็ได้นะ แต่แต่ก่อนมันไม่เป็นเลยจริงๆ สงสัยติดซานเชสมันมา
0
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17385
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:54
Gregory House พิมพ์ว่า:

มันเป็นอย่างงี้มาตั้งแต่ปีที่แล้วอะ ถ้าต้นเกมเพื่อนเล่นแบบครองบอลไม่ได้เลย จ่ายเสียกันง่ายๆ มันก็เป็นเงี้ย ไม่วิ่ง บ่นเก่ง เดินบ่อยมากๆ (ปกติก็น้อยอยู่แล้ว)
จะหาว่าผมปกป้องมันก็ได้นะ แต่แต่ก่อนมันไม่เป็นเลยจริงๆ สงสัยติดซานเชสมันมา  

โคตรเห็นใจแฟนน่อลเลย

เห็นแล้วเหนื่อยใจแทน ออกบอลเสียเยอะมากๆ

ขนาดโกลเค้าส่งบอลให้ถึงตรีน นักเตะระดับ#10 ยังจับลั่น! งงเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9656
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 00:57
ตอนแรกเล่นปีกจริง แต่ตอนเอาลากาลงมาก็ไปเล่นตรงกลางละนะ ยืนสูงกว่าลากกอีกบางทีแต่เดินเล่นซะเยอะ แบบหมดไวมาก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 01:01
โอซิลความมั่นใจหายครับ เหมือนยังไม่เข้าใจแผนด้วย ส่งอะไรดูรีบไปหมด
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17412
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 01:04
ตอนเล่นออก จะยืนตรงไหนก็ว่าเทพ พอเล่นไม่ออก ดันบอกว่าผิดตำแหน่ง
นึกถึงตอนที่เล่นผิดตำแหน่งแล้วชมมันสิ
ตอนมันลงมาไล่บอล เล่นรับ ก็เห็นเคยชมอยู่นิ พอพลาดก็ดันบอกว่าไม่ใช่แนว
สรุปคือต้องปรับแผนเอาใจนักเตะ ด้วยความเทพอันเหลือล้นเนี่ยนะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2310
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 01:06
ถูกต้องครับ ที่ยังไม่ได้ด่า 3 คนนี้ เพราะว่า ส่วนหนึ่งโลกิวางแผนมาพลาดด้วย

กะมาแพคกลางเยอะๆ แล้วโต้กลับ แต่ดันโดน 3 ตัวบน ซิตี้ปั่นหัวจนกลางที่แพคมาโดนตัดออกจากเกม

แผนนี้จะเวิร์กมากถ้าตรงกลางของทีมได้เปรียบ พอพลาดแล้ว ก็ได้เห็นว่า โลกิจะอีโก้จัดดื้อดึงเล่นแบบเดิมไหม ปรากฏว่าไม่เลย แก้เกมได้เร็วและตรงจุดมาก แต่เพราะเจอเกมยากตั้งแต่แรก ทีมที่เพิ่งเล่นด้วยกัน จะพลิกกลับนั้นยากจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Play Maker 10 เมื่อ Mon Aug 13, 2018 01:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29365
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 02:41
gUnNeR พิมพ์ว่า:
ตอนเล่นออก จะยืนตรงไหนก็ว่าเทพ พอเล่นไม่ออก ดันบอกว่าผิดตำแหน่ง
นึกถึงตอนที่เล่นผิดตำแหน่งแล้วชมมันสิ
ตอนมันลงมาไล่บอล เล่นรับ ก็เห็นเคยชมอยู่นิ พอพลาดก็ดันบอกว่าไม่ใช่แนว
สรุปคือต้องปรับแผนเอาใจนักเตะ ด้วยความเทพอันเหลือล้นเนี่ยนะ  

เห็นด้วย ตอนบอลโลกผมโดนด่ายับเลย เพราะพูดถึงโอซิล คราวนี้หวังว่าคงเข้าใจแล้วสินะ ผมหมายถึงแฟนโอซิลบางคนนะ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6246
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 04:09
ลำบากหน่อยแหละครับไม่มีปีกธรรมชาติ จริงที่ว่าเล็กซิสแกแบกมานาน ชัดเจนเลยว่าซีซั่นที่แล้วปืนฟอร์มแกว่งหนักโดยเฉพาะตอนต้นที่เล็กซิสฟอร์มตกอะ หาชัยชนะแทบไม่ได้ มาซีซั่นนี้ผมว่าจะหนักขึ้นไปอีก โค้ชใหม่ นักเตะใหม่หลายตัว ซึ่งไม่ใช่เกรดSซักตัวด้วย ปีกก็ไม่มี เศร้าใจแทนแฟนปืน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel