ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 21:02
[RE: โรนัลโด้: "ตอนเด็ก ๆ ผมใฝ่ฝันลงเล่นให้ยูเวนตุส"]
ก็ไม่แปลกนะ ยูเว่ก็1ในทีมที่ยิ่งใหญ่สุดของยุโรป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15513
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 22:13
[RE]โรนัลโด้: "ตอนเด็ก ๆ ผมใฝ่ฝันลงเล่นให้ยูเวนตุส"
ติดตามชมยูเวนตูสเป็นทุนเดิมอยู่แล้วยิ่งโด้มานี่ยิ่งต้องพิเศษเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21878
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 22:23
[RE: โรนัลโด้: "ตอนเด็ก ๆ ผมใฝ่ฝันลงเล่นให้ยูเวนตุส"]
แทนที่จะไปโกยเงินที่เมกา

กลับเลือกลงลีค อิตาลี่ ถึงในลีคยูเว่อาจจะแบเบอ

แต่ใน UCL การพาจูฟเป็นแชมป์คือสิ่งที่ท้าทาย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7264
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 22:30
โรนัลโด้: "ตอนเด็ก ๆ ผมใฝ่ฝันลงเล่นให้ยูเวนตุส"
มีสองคนที่ทำให้ผมเปลี่ยนทัศนคติในตัวเขาคือ เบ๊คแฮ่ม และ คริสเตียโน่ จากที่เคยเกลียดเปลี่ยนมาเป็นโครตชอบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6214
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 23:15
Juve_Joop พิมพ์ว่า:
มีสองคนที่ทำให้ผมเปลี่ยนทัศนคติในตัวเขาคือ เบ๊คแฮ่ม และ คริสเตียโน่ จากที่เคยเกลียดเปลี่ยนมาเป็นโครตชอบ  

เห็นผมติ่งเลียไข่แบบนี้ ผมยังเคยเกลียดมันเลยครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66233
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 23:46
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5402
โพสเมื่อ: Sun Aug 12, 2018 01:51
[RE]โรนัลโด้: "ตอนเด็ก ๆ ผมใฝ่ฝันลงเล่นให้ยูเวนตุส"
มีคนล้มทั้งยืน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status: Only The Gunner
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2548
ที่อยู่: 75 Drayton Park, London, Greater London N5 1BU, United Kingdom
โพสเมื่อ: Sun Aug 12, 2018 15:00
โด้อยู่เป็น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 734
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 10:09
ถูกแบนแล้ว
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
49-1 พิมพ์ว่า:
ถ้าจะแก้ตัวให้ก็คงต้องบอกว่า ตอนเป็นเด็กก็ไม่แปลกที่คุณจะฝันเล่นให้ทีมโน้นทีมนี้ ผมเองยังเคยฝันอยากเล่นให้ แมนยู มิลาน มาดริดเลย มันก็ไม่จำเป็นต้องทีมเดียวเสมอไป

แต่อย่าลืมนะว่าโด้มายูเว่ด้วยความต้องการของเค้าเอง และโด้เป็นคนเลือกตั้งแต่ก่อนเตะนัดชิง UCL อีก  
เลือกตั้งแต่ก่อนเตะ ucl อีกหรอครับ มีรายละเอียดไหมครับ ในฐานะติ่งโด้เหมือนกัน  

คือผมพิมพ์ไม่ดีเองครับ คือหมายถึงเลือกว่าตัวเองจะย้ายอะครับ แต่ผมไม่สามารถพูดได้ว่าเลือกว่าจะมายูเว่ตั้งแต่ตอนนั้นเลยไหม

ได้แค่คาดเดาเฉยๆ แต่ตั้งใจออกจากมาดริดอะแน่นอน เพราะพูดเลยหลังจากจบนัดชิงทันที แล้วมีไม่กี่ทีมหรอกครับ

ที่สามารถให้อย่างที่โด้ต้องการได้ 1.คือเงิน 2.ลีกที่มีการแข่งขันสูง 3.ทีมที่เพรียบพร้อมจะเป็นแชมป์ UCL

ผมค่อนข้างมั่นใจนะว่าโด้มั่นใจระดับนึงว่าจะได้ย้ายไปยูเว่ ไม่งั้นไม่กล้าออกมางอแงเลยหรอก

(คือถ้าไม่มีแผนอะไรแล้วออกมางองแง มันคนโง่เค้าทำกันอะครับในความคิดผม เหมือนคนที่อยากออกจากงาน แต่ยังไม่มีแผนรองรับ)

โด้เป็นคนที่มองไปข้างหน้าเสมอ แม้กระทั่งลีกเดิมคงยังไม่อยากกลับด้วยซํ้า ต่อให้ไม่ใช่แมนยู (และคงไม่อยากทำอย่างนั้น)

คือมันชัดเจนแล้วแหละครับว่าโด้ไม่มีทางกลับแมนยู เพราะฉะนั้นตัดไปได้เลยครับ

แต่แมนยูถือว่าตอบโจทย์ได้อยู่นะถ้าโด้มานี้โหดเลย เพราะไล่ตั้งแต่โกล์ หลัง กลาง หน้าถือว่าพร้อมระดับนึงเลย ในความคิดผมอะนะ

ตัดแมนยูไปก็จะมีแค่ Juventus, PSG ที่ดูจะมีเงินและชื่อเสียงและทีมมีนักเตะเพรียบพร้อมพอ

จริงๆถ้าจะว่าตามตรงแล้ว มันมีแค่ยูเวนตุสทีมเดียวด้วยซํ้าครับ เพราะ PSG ไม่น่าตอบโจทย์โด้ได้ เพราะลีกไม่น่าสนใจมากพอ

ยูเว่จึงเป็นที่ที่ดีที่สุดในการย้าย ทีมพร้อม เงินพร้อม ผลงานที่ผ่านมาไม่มีโด้ไปได้ไกลใน UCL เสมอ หรือถ้าไปไม่ถึงนัดชิงก็จะแพ้ทีมที่ได้แชมป์อย่างมาดริด

ประมาณนี้

บาเยิร์น
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6214
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 11:11
บุ้งบุ้ง พิมพ์ว่า:
49-1 พิมพ์ว่า:
ถ้าจะแก้ตัวให้ก็คงต้องบอกว่า ตอนเป็นเด็กก็ไม่แปลกที่คุณจะฝันเล่นให้ทีมโน้นทีมนี้ ผมเองยังเคยฝันอยากเล่นให้ แมนยู มิลาน มาดริดเลย มันก็ไม่จำเป็นต้องทีมเดียวเสมอไป

แต่อย่าลืมนะว่าโด้มายูเว่ด้วยความต้องการของเค้าเอง และโด้เป็นคนเลือกตั้งแต่ก่อนเตะนัดชิง UCL อีก  
เลือกตั้งแต่ก่อนเตะ ucl อีกหรอครับ มีรายละเอียดไหมครับ ในฐานะติ่งโด้เหมือนกัน  

คือผมพิมพ์ไม่ดีเองครับ คือหมายถึงเลือกว่าตัวเองจะย้ายอะครับ แต่ผมไม่สามารถพูดได้ว่าเลือกว่าจะมายูเว่ตั้งแต่ตอนนั้นเลยไหม

ได้แค่คาดเดาเฉยๆ แต่ตั้งใจออกจากมาดริดอะแน่นอน เพราะพูดเลยหลังจากจบนัดชิงทันที แล้วมีไม่กี่ทีมหรอกครับ

ที่สามารถให้อย่างที่โด้ต้องการได้ 1.คือเงิน 2.ลีกที่มีการแข่งขันสูง 3.ทีมที่เพรียบพร้อมจะเป็นแชมป์ UCL

ผมค่อนข้างมั่นใจนะว่าโด้มั่นใจระดับนึงว่าจะได้ย้ายไปยูเว่ ไม่งั้นไม่กล้าออกมางอแงเลยหรอก

(คือถ้าไม่มีแผนอะไรแล้วออกมางองแง มันคนโง่เค้าทำกันอะครับในความคิดผม เหมือนคนที่อยากออกจากงาน แต่ยังไม่มีแผนรองรับ)

โด้เป็นคนที่มองไปข้างหน้าเสมอ แม้กระทั่งลีกเดิมคงยังไม่อยากกลับด้วยซํ้า ต่อให้ไม่ใช่แมนยู (และคงไม่อยากทำอย่างนั้น)

คือมันชัดเจนแล้วแหละครับว่าโด้ไม่มีทางกลับแมนยู เพราะฉะนั้นตัดไปได้เลยครับ

แต่แมนยูถือว่าตอบโจทย์ได้อยู่นะถ้าโด้มานี้โหดเลย เพราะไล่ตั้งแต่โกล์ หลัง กลาง หน้าถือว่าพร้อมระดับนึงเลย ในความคิดผมอะนะ

ตัดแมนยูไปก็จะมีแค่ Juventus, PSG ที่ดูจะมีเงินและชื่อเสียงและทีมมีนักเตะเพรียบพร้อมพอ

จริงๆถ้าจะว่าตามตรงแล้ว มันมีแค่ยูเวนตุสทีมเดียวด้วยซํ้าครับ เพราะ PSG ไม่น่าตอบโจทย์โด้ได้ เพราะลีกไม่น่าสนใจมากพอ

ยูเว่จึงเป็นที่ที่ดีที่สุดในการย้าย ทีมพร้อม เงินพร้อม ผลงานที่ผ่านมาไม่มีโด้ไปได้ไกลใน UCL เสมอ หรือถ้าไปไม่ถึงนัดชิงก็จะแพ้ทีมที่ได้แชมป์อย่างมาดริด

ประมาณนี้

บาเยิร์น  

ไม่น่าพร้อมจ่ายนะ ตอนแรกคิดถึงแล้วแหละ
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2006
ตอบ: 2712
โพสเมื่อ: Mon Aug 13, 2018 11:33
ลีกใหญ่ๆก็เหลือบุนเดสลีกาที่ยังไม่ได้ไป แต่ด้วยอายุขนาดนี้คิดว่าถ้าจะมีย้ายอีกทีก็คงใกล้แขวนสตั๊ดมากแล้ว และถ้าจะแขวน ผมว่าน่าจะไปแขวนที่อเมริกานะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2007
ตอบ: 2633
โพสเมื่อ: Tue Aug 14, 2018 09:36
รอรับชมเลยจ๊ะ
0
0
FINO ALLA FINE FORZA JUVENTUS

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2009
ตอบ: 2568
โพสเมื่อ: Tue Aug 14, 2018 10:43
ยังมีทีมไหนที่เจ็ดโด้ผมฝันอยากเล่นตอนเด็กๆอีกไหม 555
อยู่เป็นจริงๆพี่แก
0
0
Keep playing

-------------------------------------------------->
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 3139
โพสเมื่อ: Tue Aug 14, 2018 17:16
ยุค 90's ใครๆก็ไฝ่ฝันเล่นให้ 1 ใน 7 สาวน้อยกันทั้งนั้น
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ทำดีกว่าพูด
เข้าร่วม: 29 Sep 2008
ตอบ: 2122
โพสเมื่อ: Thu Aug 16, 2018 08:54
แฟนบอลคือตัวเหนี่ยวไก
แฟนมาดริดว่าไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel