ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4286
โพสเมื่อ: Sat Aug 04, 2018 22:11
[RE: ทำไมตำนานลิเวอร์พูลต้อง....]
ถ้าเปลี่ยนจากตำนานนักเจิมฟันธง ของแต่ละทีม ผมแนะนำมาดูรายการพวกวิเคราะห์บอลของลีกท่านดูนะครับ ... ตำนานนักเตะแต่ละทีมเค้าจะออกมาให้ทรรศนะบ่อย ๆ นะ และ ก็ได้ความรู้ฟุตบอลดี

ผมดูรายการอะไรแบบนี้ของฟุตบอลอังกฤษบ่อยมากเลยนะ เพื่อฝึกภาษาอังกฤษ และ ดูของฝั่งสเปนไม่ได้ ฟังไม่รู้เรื่อง

เห็นนักเตะสตาร์ในอดีตหลาย ๆ คนมา ให้ทรรศนะก็ดูสนุกดีนะ แบบเก่ง ๆ ตำนาน ๆ ทั้งนานเลยนะ ของทีมใหญ่ ๆ ของ อังกฤษ แต่ละคนฝีเท้า ดีกรี สมัยก่อนนี่โหดยั๊นเงาทั้งนั้น

เชลซี - แลมพาร์ด (ผมชอบทรรศนะด้านฟุตบอลแกมาก) เทอรี่ นาน ๆ ที
อาร์เซน่อล - เอียน ไรท์ (ผมชอบ คนนี้ตลกได้ สาระได้), อองรี ถึงผมจะไม่ชอบนักเตะฝรั่งเศส และ คนนี้เป็นการส่วนตัว แต่แกวิเคราะห์ และ ให้ทรรศนะ ค่ดดีมาก
เลสเตอร์ - แกรี่ ลินิเกอร์ ส่วนใหญ่เป็นพิธีกร จังหวะดีมาก ๆ ภาษาอังกฤษฟังง่ายมาก พอชมาก คนอื่นจากทีมนี้ผมไม่ค่อยเห็น. ร๊อบบี้ ซาเวจ ออกแนวฮา ๆ และ ฮาร์ดคอร์ แต่ถือว่าสมัยก่อน ก็เป็น นักเตะอันดับต้น ๆ ของทีมที่เค้าไปอยู่ (ใช่มั๊ย) ผมชอบคนนี้เหมือนกัน
ลิเวอร์พูล - เจอร์ราร์ด ดีพอ ๆ กับ แลมพาร์ด เลย สำหรับผมนะ ไม่แปลกใจคุมทีมค่ดดี แต่สำเนียงการพูดนี่ยากไม่ไหวจริง ๆ
แมน ยูไนเต็ด - ริโอ เฟอร์ดินาน, พอล สโคลส์ ถือว่าสุดยอดทั้งนั้น แต่คนที่ให้ทรรศนะดีสุดของทีมนี้ ผมให้ แกรี่ เนวิลล์ มีพูดไม่ถูกใจคนโน้นคนนี้บ้าง แต่การวิเคราะห์โอเคเลยนะ
เอฟเวอร์ตัน - ฟิล เนวิลล์ คนนี้ก็ดีเหมือนกัน ละเอียดดี
นิวคาซเซิ่ล - อลัน เชียร์เรอร์ บทจะบวกถึงลูกถึงคนก็โหดแท้ ๆ แต่วิเคราะห์ระดับเมพเหมือนกันครับ ผมชอบ ๆ

วิเคราะห์ Top 3 - แลมพาร์ด, เจอร์ราด, เนวิลล์
และ ถ้ายิ่งมี แกรี่ ลินิเกอร์ เป็น พิธีกร นะ ดูเพลินเลย ฮี่ ๆ

ส่วนใหญ่ผมดูของทาง BBC (กดไลค์ในเฟสบุคไว้) ไม่รู้ว่ามีช่องอื่น รึป่าว พวก สกง สกาย ... ส่วนคนที่ผมไม่ชอบหรือไม่ดูเลย คือ เจมี่ คาราเกอร์ อะ ตอนเป็นนักเตะก็ไม่ได้เกลียดอะไรแกนะ แต่พอมาเป็นนักวิเคราะห์ ดูขัด ๆ หรือ ไม่เข้า หรือ แปลก ๆ ยังไงไม่รู้นะ

ทุกอย่างเป็น คหสต ครับ ขอบคุณครับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5535
โพสเมื่อ: Sat Aug 04, 2018 22:52
[RE: ทำไมตำนานลิเวอร์พูลต้อง....]
ggmm พิมพ์ว่า:
มันตามเวลาอายุนั่นแหละ สมัยก่อนลิเวอร์คว้าแชมป์นักเตะตำนานทีมเยอะ พอเริ่มมีอายุถ้าไม่ทำอาชีพอื่นก็ผันตัวไปวิจารณ์ให้ทรรศนะ หาเลี้ยงชีพ

เดี๋ยวเชื่อเถอะช่วงถัดมาจะเริ่มเป็นของแมนยูละ ตอนนี้ก็เริ่มมีตำนานหลายคนเป็นนักวิจารณ์แสดงทรรศนะกันเยอะขึ้นเรื่อยๆตามวัย สโคล เฟอดินาน แกรี่ แล้วเดี่ยวก็จะมีตามมาเรื่อยๆ

มันตามยุคสมัยไปนั่นแหละ  

เห็นด้วยกับท่านนี้จริงๆ ตอนนี้ชุดตำนานของแมนยูยุครุ่งเรืองก็หันมาเริ่มจับงานวิเคราะห์บ้าง

งานโค้ชบ้างแล้ว หวังว่าอนาคตคงไม่มาเห็นแฟนบอลบอกว่าตำนานแมนยูออกมาให้ทรรศนะบ่อยๆอีกนะ ก็มันงานเค้า

1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2587
โพสเมื่อ: Sat Aug 04, 2018 23:37
nimbus พิมพ์ว่า:
เวลาแกรี่ตอบอะไรก็อยากให้แฟนหงส์คิดแบบนี้บ้าง เห็นด่าตลอด  

ผมว่าแกรี่เป็นคนที่วิเคราะห์ได้ดีมากๆคนนึงเลย

ถึงบางครั้งจะฟังไม่ถูกหูเพราะวิจารณ์หงส์แรงๆ แต่แกก็pointให้เห็นประเด็นสำคัญๆเสมอ

1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel