ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Dec 2013
ตอบ: 696
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 11:52
[RE: วิเคราะห์ซื้อขายสิงห์กันหน่อยครับ]
กองหน้า มี 3 คน (โมราต้า,บาตซูอายี่,ชิรู) แทมมี่ อับราฮัม ขอไม่นับละกันนะ ผมว่ายังไม่พร้อมขึ้นชุดใหญ่ ควรปล่อยยืมอีกปีนึง

กองหน้าที่มีอยู่ 3 คน ผมว่าก็พอแล้วนะไม่ต้องซื้อเพิ่มก็ได้ ฤดูกาลที่แล้วกองหน้าฟอร์มไม่ดีสักคน

แต่นั่นมันระบบคอนเต้ที่กองหน้าค่อนข้างโดดเดี่ยว ต้องแข็งแกร่งพักบอลได้

แต่ระบบของซารี่จะเน้นรุก ต่อบอลเข้าทำ กองหน้าจะไม่โดดเดี่ยว จะมีตัวช่วยในเกมส์รุก

น่าจะเหมาะกับกองหน้าที่หาช่องเก่ง ไม่จำเป็นต้องแข็งแกร่งมาก ผมว่าน่าจะเหมาะกับโมราต้า

ปีก (อาซาร์,วินเลี่ยน,เปโดร,มูซอนด้า,โอดอย) ถ้าไม่เสียใครในตัวหลักไปก็ไม่ต้องซื้อเพิ่มแล้วก็ได้ตำแหน่งนี้

แต่ถ้าเสียใครในตัวหลักไปก็ต้องซื้อตัวใหม่มาแทน เช่น ซาฮา,พูลิซิส,เดมเบเล่

กองกลาง ได้จอจินโญ่มาแล้ว ขอโกโลวินอีกตัวนึง ผมว่าก็พอแล้วนะสำหรับกองกลาง แล้วก็ปล่อยออกไปบ้างสัก 2 ตัว

ที่ไม่อยู่ในแผนโค็ช ไม่งั้นผมว่ากลางเยอะเกินไป [กองเต้,เชส,ดริ้ง,บากา,บาร์คลี่,จอจินโญ่,ลอฟตัสชีค,โกโลวิน(ถ้าได้)]

ทั้งหมด 8 คน มันเยอะเกินไป ปล่อยไปสัก 2 คน เหลือไว้ 6 คน ผมว่าน่าจะกำลังดี

กองหลังตัวกลาง มี 6 คน (รูดิเกอร์,คริสเตียนเซ่น,ซูม่า,เคฮิล,หลุย,อัมปาดู)ตำแหน่งนี้ไม่ซื้อก็ได้นะ 6 คนก็มากพอแล้ว

ถ้าซื้อก็ขอตัวที่เก่งกว่า 6 คนนี้ อย่างเช่น มาโนลาส แล้วก็ปล่อยหลุยหรือเคฮิลไปสักคน

แบ็ค ซ้าย(อลอนโซ่,เอเมอร์สัน) ขวา(อัสปิ,ซัปปา,โมเสส) ลองใช้ดูก่อนก็ได้ฤดูกาลนี้ถ้าไม่ดีค่อยซื้อฤดูกาลหน้า

ผู้รักษาประตู (กูตัวร์,กาบายาโร่) ถ้าต่อสัญญากูตัวร์ได้ก็ไม่ต้องซื้อใคร ลองเพิ่มค่าเหนื่อยให้อีกนิดดูเผื่อยอมต่อสัญญา

ลองยื่นให้เท่ากับผู้รักษาประตูที่ได้ค่าเหนื่อยมากที่สุดในโลกตอนนี้ดู(ผมก็ไม่รู้นะว่าตอนนี้ผู้รักษาประตูคนไหนค่าเหนื่อยเยอะสุดและได้เท่าไหร่)

เห็นคูตัวร์ออกมาพูดหลังจบบอลโลกว่าเขาควรได้ค่าเหนื่อยมากกว่าที่เชลซียื่นให้ ลองง้อมันดูอีกนิด ฝีมือระดับกูตัวร์หายาก

จะซื้อใครมาแทนตอนนี้ก็โดนโก่งราคาแพงๆทั้งนั้น แต่ถ้ากูตัวร์ย้ายผมอยากได้พิกฟอร์ดมาแทน

สูงแค่ 185 แต่ปฏิกิริยาดี การกระโดดก็ดี ไม่น่ามีปัญหาในการรับมือลูกโด่ง ได้โควต้า HG ด้วย แต่ไม่รู้ว่าเอฟจะยอมขายรึป่าว

ถ้าเชลซีรักษานักเตะตัวหลักไว้ได้ทั้งหมด ผมขอโกโลวินอีกแค่คนเดียวก็พอแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2009
ตอบ: 548
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 12:07
[RE: วิเคราะห์ซื้อขายสิงห์กันหน่อยครับ]
ผมมองว่า จริงๆแล้ว เชลซีตัวเลขเขียวเลยมาเยอะนะครับช่วงหลังๆ

เหมือนเชลซีจะ เข็ดตอนทุ่มซื้อตอเรสไป หลังจากนั้นไม่กล้าซื้อใครแพงๆอีกเลย จนมาโมราต้า ก็เหมือนจะแป๊กอีก

แต่ด้วยอากู๋มองเกมส์ออกต้องผ่าตัดทีมแล้ว นี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วที่ทีมชุดนี้เหมือนจะเล่นไล่โค้ช มูมู๋รอบ2 กับคอนเต้

จริงๆ อากู๋ น่าจะมองแมนซิตี้ เป็นตัวอย่างนะ ไม่ใช่ซื้อหลายๆตัวแต่ถูกหน่อย แล้วก็ใช้งานไม่ค่อยได้ แมนซิตี้นี่กดเน้นๆ ทีละตำแหน่ง 2ตำแหน่ง 50 ลป ไปเลย รู้เรื่อง แล้วค่อยๆเสริมแบบนี้ไปทุกปี น่าจะเวิกกว่า ซื้อตัวละ 30ลป แต่ใช้ได้ ไม่ได้อีกเรื่อง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 17:58
ถูกแบนแล้ว
Squarez พิมพ์ว่า:
ผมมองว่า จริงๆแล้ว เชลซีตัวเลขเขียวเลยมาเยอะนะครับช่วงหลังๆ

เหมือนเชลซีจะ เข็ดตอนทุ่มซื้อตอเรสไป หลังจากนั้นไม่กล้าซื้อใครแพงๆอีกเลย จนมาโมราต้า ก็เหมือนจะแป๊กอีก

แต่ด้วยอากู๋มองเกมส์ออกต้องผ่าตัดทีมแล้ว นี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วที่ทีมชุดนี้เหมือนจะเล่นไล่โค้ช มูมู๋รอบ2 กับคอนเต้

จริงๆ อากู๋ น่าจะมองแมนซิตี้ เป็นตัวอย่างนะ ไม่ใช่ซื้อหลายๆตัวแต่ถูกหน่อย แล้วก็ใช้งานไม่ค่อยได้ แมนซิตี้นี่กดเน้นๆ ทีละตำแหน่ง 2ตำแหน่ง 50 ลป ไปเลย รู้เรื่อง แล้วค่อยๆเสริมแบบนี้ไปทุกปี น่าจะเวิกกว่า ซื้อตัวละ 30ลป แต่ใช้ได้ ไม่ได้อีกเรื่อง  

เห็นด้วยเลยครับ ล่าสุดไปเอาดริ๊งมา 35 ล้าน สรุปไม่ได้ใช่ เพื่อๆๆๆ?
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel