ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2015
ตอบ: 2518
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 21:37
[RE: กราบขอขมาคลอปป์ที่เคยจวกเรื่องอีโก้+โคตะระดื้อ]
Before

after...
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26541
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 21:47
[RE: กราบขอขมาคลอปป์ที่เคยจวกเรื่องอีโก้+โคตะระดื้อ]
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
ผมว่าคุณต้องเรียนรู้จากการตัดสินใจของโค้ชนะ ไม่ใช่ไปตัดสินเขาจากความรู้ที่คุณมีไม่เท่าไหร่ ทีมพังอะไรตอนไหน? พาเข้าชิงยูซีแอลนี่พังยังไง ไป ชปล อีก ผลงานมีแต่ดีขึ้นเรื่อยๆ ตั้งแต่ย้ายมา

จริงๆ คุณไม่สมควรไปวิจารณ์เขาเลยด้วยซ้ำ  

แล้วความรู้คุณมีขนาดไหนอะครับ ผมก็เห็นคุณวิจารณ์มูริญโญ?

Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
มึงเอาลูกากูลงกี่เกม เอาแรชฟอร์ด มาร์กซิยาล ลงกี่เกม? อยู่ๆ พอเด็กๆ ลงแล้วแพ้ ก็โทษพวกมันละ นานๆ มันจะได้เล่นตัวจริงจะเอาฟอร์มดีเหมือนคนที่เล่นตัวจริงมาตลอดเลยเนี่ยนะ?

แรชฟอร์ด อายุเท่าไหร่? ถึงคาดหวังว่าต้องแบกอย่างนั้นอย่างนี้ ตอนไอ่โด่มา 18 เล่นจนถึง 20 อายุเท่ากันมันก็ยังแบกทีมไม่ได้ ยังโดนด่าอยู่เลย

โด้ มันโชคดี อยู่กับโค้ชที่ปั้นมันเป็น ใช้งานมันถูกตำแหน่ง ให้โอกาส ให้เวลาพัฒนาเต็มที่ กูสงสารแรชมากกว่า ที่พอเล่นแย่ ก็โดนโค้ชแขวะออกสื่อ ไม่นับพวกแฟนหมาแดงอีกเยอะ ที่เอะอะ บอกขายทิ้ง  

บอกตัวเองเถิดครับ ไปเรียนรู้การตัดสินใจของโค้ช ไม่ใช่ไปตัดสินจากความรู้ที่คุณไม่มีเท่าไร

แล้วคุณเองก็เคยไปตอบเมนต์คนอื่นนะ ว่ามูริญโญทำทีมจบอันดับสองได้ พูดอะไรย้อนแย้งลักลั่นนะคุณน่ะ

1
0
I choose to live, not just exist.

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4108
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:30
ถ้าคิดว่ามันวิเคราะห์ตัดสินใจง่ายๆจากการนั่งดูแค่ตอนเล่นจริง ไม่ได้ดูตอนซ้อมหรือสาเหตุอื่นๆ เราก็พูดง่ายครับ เพราะถ้าเราคิดถูกแล้วผู้จัดการทีมทำในแนวเค้าไม่ดีเราก็พูดว่าเห็นมั้ยวะกูว่าแล้ว แต่ถ้าเราคิดผิดแล้วผู้จัดการทีมคิดถูก เราพูดได้แค่ว่า ว้า!!แย่จุง
แต่การตัดสินใจของผู้จัดการทีมคือชื่อเสียง คือหน้าที่การงานอนาคตเค้า เค้าคงไม่คิดก่อนทำอะไรไปหรอกนะผมว่า เดิมพันเค้าสูงกว่าเราเยอะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1044
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:33
ผมเชื่อในคลอปครับ 5555555555555
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6403
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:43
จขกท.ต้องไปขอบคุณนักเตะทรานเมียร์ที่ยิงฟรีคิกทำให้อู๊ดมันแน่นอก ต้องยกออกด้วย

ตาแว่นแกคงคิดว่าไม่ไหวแล้วเว้ย อยู่ดีๆข่าวอลิสสันก็กลับมาหลังจากแมตช์นี้สักพัก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 23:04
ถูกแบนแล้ว
จริงๆไม่ใช่แค่เราไม่รู้ว่าคล็อปแกคิดอะไร
แต่เรา"อาจ"ไม่รู้อะไรเลย เกี่ยวกับการเป็นผู้จัดการทีมสโมสรฟุตบอล
เพราะเราเป็นแค่แฟนบอล ที่รู้สึกและคิดเห็นตามสื่อตามภาพที่เห็นเท่านั้น
ฉะนั้น มันไม่ใช่เรื่องผิดหรอก ถ้าเราแสดงมันออกมาจากเจตนาที่ดี

ปล.ฤดูใหม่ช่างดูสดใส นิกี้ๆๆๆๆๆ ไอชิเตรุ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 421
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 23:29
ทำไมเรารู้สึกว่าการคุมทีมของคล็อปป์เป็นอะไรที่อ่านและคาดเดาได้ยากมาก
และอีโก้ของคล็อปป์เองเป็นสิ่งที่ทำให้เราชอบและรู้วึกว่า เอาวะ ลองเชื่อใจดูก้ได้
อาจจะเป็นเพราะการวางตัวออกสื่อ ความมุ่งมั่นในแต่ละเกม และความเชื่อใจในตัวเองและลูกทีมว่าจะเล่นให้ออกมาเหมือนที่ตั้งใจไว้ได้ มันเลยทำให้ทุกครั้งที่การตัดสินใจผิดพลาด หรือลุกทีมไม่ได้เล่นไปตามที่วางแผนไว้ เรากลับรู้สึกว่า เออว่ะ อย่างน้อยก็ได้ลอง

แม้จะเป็นสี่ปีที่ไม่มีแชมป์อะไรเลยแต่การที่ได้เห็นทีมที่รักมีพัฒนาการและกำลังฟื้นตัวเองขึ้นมา ทำให้เรารู้สึกเชื่อใจคล็อปป์และพร้อมจะยอมรับทุกการตัดสินใจของเขา
0
0
G E R R A R D D R A R R E G G E R R A R D D R A R R E G G E R R A R D
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4178
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 23:32
กราบขอขมาคลอปป์ที่เคยจวกเรื่องอีโก้+โคตะระดื้อ
ส่วนตัวผมว่าคลอปป์ไม่ดื้อหรอกครับ แกให้โอกาสคน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 744
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 11:15
ผมว่ามุมมองเรื่องเดียวกัน ย่อมต่างกันได้ครับ การแสดงออกกับความเห็นต่างมากกว่าครับ ทำให้เกิดความขัดแย้ง

ผมก็เห็นว่าคล๊อปป์แกให้โอกาสนักเตะในทีม และนักเตะที่แกซื้อมาเองถึงที่สุด จนกระทั่งมันเริ่มมีผลกระทบกับทีม ตั้งแต่กรณีมิโยเล่ที่ชัดเจนที่สุดครับ แต่พอถึงจุดนึง แกก็เปลี่ยนแปลงโดยนักเตะก็คงอ้างไม่ได้ เพราะแกให้โอกาสแล้วจริงๆ

โมเรโน่ ถ้ามองเป็นกลาง ตอนที่แกกลับมาเป็นตอนต้นฤดูกลาง ผมว่าแกเล่นดีขึ้นนะครับ โรเบิร์ตสันช่วงแรกนะยังสู้แกไม่ได้ แต่พอได้ลงต่อเนื่อง ต้องยอมรับว่าดีกว่าจริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 11:47
ถ้าผมเป็นแฟนหงแล้วเห็นทีมพัฒนาจากเดิมมากๆแบบนี้นะ ผมคงดีใจมากกว่า

ถึงคลอปจะคุมมากี่ปีก็เหอะ ยังไม่มีแชมป์แต่พาหงขึ้นมาจากหลุมได้ ก็น่าจะดีใจนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel