ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: อย่างว่อง!"ม้าลาย"เฟิร์มขายตั๋วปีเกลี้ยงแล้ว]
Xander พิมพ์ว่า:
MorZor พิมพ์ว่า:
ACM1899 พิมพ์ว่า:
คือค่าตัวแค่นี้อ่ะไม่เท่าไหร่ ถ้าแลกกับคนดูในสนาม

ดูกัลโช่ทีไร คนดูมันน้อยมากอ่ะ ถ้าเทียบกับลีคใหญ่ๆ

โด้ย้ายมา น่าจะกลับมาคึกคัก อีกครั้ง  

ปกติยูเว่เล่นในบ้าน แฟนบอลก็เกือบเต็มตลอดนะครับ

ถ้าไปเล่นทีมเยือนแล้วแฟนบอลเพิ่มอะ ถึงจะเรียกเอฟเฟกต์ได้ ต้องมาลุ้นกัน  

ผมหมายถึงกัลโช่ โดยรวมครับ เช่น ยูเว่ ไปเตะนอกบ้าน กับทีมเล็ก คนดูต้องเพิ่มขึ้นชัวๆ  

ยูเว่ ไปเตะ นอกบ้าน คนดุ ก็เกือบเต็มทุกสนามครับ ผม live สด โพสภาพบรรยากาศ ในเกมตลอด เช็คยอดดุได้ สนามนั้น จุได้เท่าไหร่ และคนมาดุเท่าไหร่ ครับ

และ ไม่ได้เพิ่งมาเต็มช่วงนี้ เต็มมาหลายปีแล้ว พุดถึง ยูเว่ หน่ะ ครับ  

ผมหมายถึง เจ้าบ้านดิ - - ทีมใหญ่คนดูเยอะอยู่แล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12279
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 00:22
[RE: อย่างว่อง!"ม้าลาย"เฟิร์มขายตั๋วปีเกลี้ยงแล้ว]
Xander พิมพ์ว่า:
Flix พิมพ์ว่า:
คือค่าตัวแค่นี้อ่ะไม่เท่าไหร่ ถ้าแลกกับคนดูในสนาม

ดูกัลโช่ทีไร คนดูมันน้อยมากอ่ะ ถ้าเทียบกับลีคใหญ่ๆ

โด้ย้ายมา น่าจะกลับมาคึกคัก อีกครั้ง  

จริงๆคนดูไม่ได้น้อยนะครับ เฉลี่ย Avg 3-4 หมื่น แต่สนามใน Italy มันใหญ่เกินความจำเป็นของบางทีม บางสนามที่เห็นโล่งๆนี่เขาปิดโซนเพื่อให้คนไปดูในโซนเดียวกันเลยดูโหวงเหวง

ถามว่ารู้ได้ไง ผมเคยไปดูในสนามที่ San siro กับ Artemio Franchi มาครับเลยเข้าใจ Juve เลยต้องลดจำนวนที่นั่งมาเหลือ 4 หมื่นกว่าๆจากสนามเดิม Delle Alpi ทั้งๆที่แฟนคลับอย่างเยอะ แต่ Delle Alpi มันใหญ่เกินยอดคนเข้ามาดูตามความเป็นจริงในแต่ละนัด ยกเว้น Big Match

อย่าง San Siro จุได้เกือบแสน แต่ถามหน่อยว่าใครมันจะมาดูเกือบแสนทุกนัด

นี่สิคนรุ้จริง

ใครที่บอก กัลโช่ ไม่คึกคัก โดยใช้คำว่า กัลโช่ มาอ้าง แสดงว่าไม่เคยดุ ไม่เคยติดตามเลย

ไปยอดคุนดุแต่ละสนามดีกว่า แล้วบอกทีว่าคนมันเกินไปจริงไหม

ผมเคยอ้างแบบนี้แหละ ว่าสนามมันใหญ่ (เจอตอกกลับเหน็บแนมอะไรไม่รุ้ไปหมด ขี้เกียจเถียงจนเหนื่อย คนมันอคติ ไม่เคยดุ มันก็เหน็บนี้แหละ) บวกกับ บางสนามมันเก่า และยังไม่ปรับปรุง มันทำให้วิสัยทัศน์ คนดุน้อย แต่ตอนนี้หลายสนามก็พัฒนาแล้ว ไม่เว้นทีมเล็กทีมน้อย ก็ดุดีขึ้น  

เพื่อนผมมันพาไปเที่ยวสนามเหย้าของ Bari แต่ไม่ได้ไปดูแมทย์นะไม่ได้เข้า เจอความจุสนามเกือบ 6 หมื่นไม่โล่งให้มันรู้ไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel