ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6061
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 13:52
[RE: แม่มาเองโต้เปล่าสะตอบอก'โด้'อยากกลับหลุมผี]
เขียนพาดหัวโคตรงง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6137
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 13:57
[RE: แม่มาเองโต้เปล่าสะตอบอก'โด้'อยากกลับหลุมผี]
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
อ่านแค่หัวมู้แล้ว มีงง นะ

แม่มาเองโต้เปล่าสะตอ =แม่มาบอกเองโด้ไม่ได้ตอแหล /// บอกโด้อยากกลับหลุมผี - บอกอยากกลับหลุมผี

มันอารมณ์แบบ โด้อยากกลับผีกุไม่ได้ตอแหลนะโว้ย

ผมนั่งอ่าน 4 รอบ  

พาดหัวของ ss นี่จะเขียนให้ไม่งงบ้างได้ไหม

ไม่ซีเรียสกับหัวมู้เรียกแขกนะ แต่ให้มันอ่านแล้วไม่คลุมเครือได้ป่าว

หัวข่าวแท้ๆ แต่ต้องอ่านหลายรอบ มันผิดคอนเซปต์พาดหัวชัดๆ  

ต้องการให้สั้นและกระชับ แต่บางครั้งก้แอบบงง นิดๆ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9535
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 14:21
หัวมู้โคตร งง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5779
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 15:02
[RE]แม่มาเองโต้เปล่าสะตอบอก'โด้'อยากกลับหลุมผี
ลูกกลมกลมนี่เสมอต้นเสมอปลายนะ ถ้าไม่เอาข่าวมโน ข่าวขยะมาแปล มาเสี้ยม ก็ต้องแปลหรือเรียบเรียงแบบงานหยาบ แถมแม่งไม่แก้ด้วยนะ สักแค่ว่ากูได้ยอดวิวแล้วที่เหลือช่างแม่ง

พาดหัว กับบทสัมภาษณ์มันตีคนละความหมายเลย กรรมตกเป็นของคนอ่านเลเวล 1 ที่อ่านน้อยๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5779
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 15:05
[RE]แม่มาเองโต้เปล่าสะตอบอก'โด้'อยากกลับหลุมผี
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
ดูว่าแม่โรนัลโด้ทำไมหน้าตาเหมือนตัวโกง  

แม่โด้จริงๆก็ดูนิสัยไม่ค่อยจะดีนะ อ่านชีวประวัติ ตอนเด็กๆก็ไม่ค่อยอยากไปดูโด้เตะบอลด้วย มีแต่พ่อไปดู แล้วก็คิดไม่อยากให้โด้เกิดมา อยากทำแท้งโด้

โด้เคยแซวว่า สุดท้ายมันคือคนที่ช่วยแม่มันทุกอย่างเลยนะ แม่มันเคยคิดไม่อยากให้มันเกิดเนี่ย 555  

ผมว่าอย่าตัดสินคนง่ายๆ จากข้อมูลแค่นั้นครับ ไปบอกเค้าไม่ดีอีก บทสัมภาษณ์นี่เค้าก็สัมภาษณ์ปกติ นี่แม่งใช้โควต้าหมดไปแล้วสินะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9001
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 15:26
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
ดูว่าแม่โรนัลโด้ทำไมหน้าตาเหมือนตัวโกง  

แม่โด้จริงๆก็ดูนิสัยไม่ค่อยจะดีนะ อ่านชีวประวัติ ตอนเด็กๆก็ไม่ค่อยอยากไปดูโด้เตะบอลด้วย มีแต่พ่อไปดู แล้วก็คิดไม่อยากให้โด้เกิดมา อยากทำแท้งโด้

โด้เคยแซวว่า สุดท้ายมันคือคนที่ช่วยแม่มันทุกอย่างเลยนะ แม่มันเคยคิดไม่อยากให้มันเกิดเนี่ย 555  

ผมว่าอย่าตัดสินคนง่ายๆ จากข้อมูลแค่นั้นครับ ไปบอกเค้าไม่ดีอีก บทสัมภาษณ์นี่เค้าก็สัมภาษณ์ปกติ นี่แม่งใช้โควต้าหมดไปแล้วสินะ  

คุณอ่านหนังสือออกมั้ยอ่ะ เรื่องที่เค้าพูดออกมา มันก็คือตัวเค้า แล้วมันดูเป็นคนไม่น่าจะนิสัยดี มันผิดยังไง อย่ามาทุ่งลาเวนเดอร์กับผม

ผมไม่ได้บอกซะหน่อยว่า เรื่องนี้ทำให้เค้าเป็นคนเลว แค่บอกว่าเรื่องที่ได้ยินมา ดูเป็นคนนิสัยไม่ค่อยจะดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel