ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2009
ตอบ: 849
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 09:33
[RE: แข้ง"ตาหมากรุก"ถึงบ้านเกิด,แฟนแห่ต้อนรับอย่างฮีโร่]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ahakikikk พิมพ์ว่า:
bubblebee8 พิมพ์ว่า:
ประเทศต้อนรับอย่างสวยงามอ่ะ ประชากรคุณภาพแท้ 4.4 ล้านคน ต้อนรับอบอุ่น

ตัดภาพกลับไปเมืองที่ได้แชมป์โลก

นี่ผมคิดภาพไม่ออกจริงๆ ถ้าอังกฤษเป็นแชมป์โลก 5555+ เละ  

แฟนบอลจุดไฟหรอครับ เห็นรถดับเพลิงฉีดน้ำ  

ตอนพิธีแห่ก็เรียบร้อยไม่ต่างกันครับ อันนี้เท่าที่อ่านข่าวจราจลในฝรั่งเสส หลักๆ คือ ฉลองกันจนเลยเถิด เมาปลิ้น เริ่มทะเลาะกัน ชกต่อยกันจนบานปลาย สุดท้ายตำรวจก็ต้องมาปราบ แต่พอเจ็บตัวก็ยิ่งเดือด เลยลุกลามกันไปใหญ่
แก้ไขล่าสุดโดย earthwaterwindfire เมื่อ Tue Jul 17, 2018 09:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 09:43
[RE: แข้ง"ตาหมากรุก"ถึงบ้านเกิด,แฟนแห่ต้อนรับอย่างฮีโร่]
PuiNaJa พิมพ์ว่า:
ทำไมเห็นเกาหลีชาติเดียวมั้งเนี่ยที่มีปาไข่ปาหมอนใส่ ชาติอื่นเค้าออกจะยินดีกันไม่มีส่วนมากส่วนน้อยออกมาแสดงพฤติกรรมแบบเกาหลีเลย  

บราซิลก็ปารถบัส
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 64
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 10:06
แข้ง"ตาหมากรุก"ถึงบ้านเกิด,แฟนแห่ต้อนรับอย่างฮีโร่
มีความสุขครับที่มาได้ไกลขนาดนี้ หลังจากตามเชียร์มาตั้งแต่ ยูโร 96
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 119
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 20:55
Castor Troy พิมพ์ว่า:
Kengmajaknai พิมพ์ว่า:
Castor Troy พิมพ์ว่า:
...ไม่เสียใจที่รักเธอ...

ไม่ได้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับทีมฟุตบอลโครเอเชียเลยทั้งที่ผมเริ่มเชียรมาตั้งแต่ปี 1994 .. แมทชiรอบคัดเลือกยูโร 96 ที่โครเอเชียเอาชนะอิตาลีไปได้ 2-1 .. แล้วผมก็เชียรเรื่อยมาจนถึงทุกวันนี้.. 24 ปีเต็ม...

สมหวังสุดก็คืออันดับสามฟร๊องซ 98 แต่ครั้งนี้คือที่สุดกว่ากับอันดับสองในรัสเซีย 2018

เลยอยากขอระบายความในใจบ้างว่า

เห็นทีมที่เรารัก และตามเชียรมาเนิ่นนานมาได้ไกลขนาดนี้ต้องบอกว่าไม่เคยเสียใจ แต่เอาเข้าจริงการแพ้ไปอย่างน่าเจ็บใจ 4-2 มันทำให้ค่อนข้างทำใจลำบาก .. หากเป็นการแพ้แบบหมดรูป สู้ไม่ได้ คงไม่เสียดาย แต่นี่สู้ได้สร้างความหนักใจให้กับทีมทุกทีมที่เจอได้ .. บอกตรง ๆ ว่าทำใจค่อนข้างลำบาก

น้ำตาผมไหลตั้งแต่แมทชที่เอาชนะอังกฤษด้วยความตื้นตัน .. แล้วก็เป็นน้ำตาอีกครั้งที่ไหลเพราะความพ่ายแพ้ในแมทชชิง .. ไม่ได้เสียใจที่ร้องไห้นะ แต่เสียดายที่มันน่าจะได้ดีกว่านี้..

ย้อนกลับมาในส่วนของหน้าที่การงานของผม ประจวบเหมาะให้เมื่อหนึ่งเดือนก่อนหน้าผมได้มีโอกาสเดินทางไปทำงานที่ประเทศในฝันของผม "โครเอเชีย" นี่แหละ(ผมทำงานเป็นช่างภาพ) ได้เดินทางตั้งแต่เมืองทางตอนเหนืออย่าง Zagreb > แคว้น Dalmatia > Sibenik > Trogir > Split > Dubrovnik เมืองทางตอนล่างสุด.. ประเทศนี้มีขอบชายแดนติดทะเลเอเดรียติคที่สวยงามน้ำใสตั้งแต่ในฝั่งพ้นออกไปไม่ถึง 2 เมตรก็น้ำใสแล้ว..

เมืองทุกเมืองมีประวัติศาสตรมากมาย แต่ละเมืองที่ผมได้ไปมาเป็นเมืองมรดกโลกแทบทั้งสิ้น แล้วอะไรหรือที่ทำให้ประเทศในฝันนี้ยิ่งงดงาม.. คำตอบคือ รอยยิ้ม ความเป็นระเบียบของบ้านเมือง ความสะอาด ที่ประเทศมีชื่อเสียงหลายแห่งในยุโรปอย่างปารีส หรือกรุงโรม ก็ยังมีความเป็นระเบียบและสะอาดไม่เท่า .. หลายสิ่งหลายอย่างทำให้รู้สึกยิ่งรัก และผูกพันมากขึ้นกว่าเดิมเพราะโอกาสที่ได้สัมผัสมา

กลับเข้าเรื่องการเฉลิมฉลอง พอมาเห็นคลิปวิดีโอที่โพสจากทางสหพันธฟุตบอลของโครเอเชียเอาลงแล้วบอกได้คำเดียว "น้ำตาซึมครับ" ..

ปล. ส่วนนี่คือเพจของสหพันธุ์ https://www.facebook.com/cff.hns/ ใครอยากไปให้กำลังใจ หรือติดตามขุนพลหมากรุกกันต่อไปก็เข้าไปพิมพกันได้เนาะ.. ผมเองพิมพไปตั้งแต่เมื่อคืนแล้วพิมพไปน้ำตาซึมไป

เมื่อปลายๆเดือนพฤษภาผมก็เผอิญไปเที่ยวโครเอเชียมาเหมือนกัน บอกเลยว่าเดินทางไปไหนก็เจอแต่ของที่ระลึกมีหน้า โมดริช มานซูกิช ราครีติช ติดอยู่ มันแสดงให้ถึงความคลั่งและความตื่นตัวบอลโลกไม่น้อย ค่าครองชีพโดยรวมไม่แพงเลยครับ เมืองที่ชอบสุดๆคงเป็น zadar ปล. ช่วงที่ไปนี่ผมไปอุณหภูมิ 32+++ ร้อนจัด  

555 พอกันเลยครับ ผมไปทั้งหมด 10 วัน ร้อนตับแล่บทุกวัน.. บ้านเราร้อนก็หลบเข้าแอรเข้าร่ม นี่ผมไปทำงานถ่ายภาพกลับมาพ่อบอกไปทำนามาหรอ... ว่าแต่ Zadar นี่เมืองฟิวลประมาณไหนครับผมไม่ได้ไปเมืองนี้  

เมืองท่าติดทะเลครับ บรรยากาศไม่ต่างกับ Split, Dubrovnik มากเท่าไหร่ แต่ผู้คนอาจจะไม่เยอะเท่าสองเมืองนั้น เลยทำให้ผมว่ามันโอเคกว่า ผมยังหลอนอากาศร้อนไม่หาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel