ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7906
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 02:07
[RE: “ธนาธร” โชว์ไอเดียแก้ปัญหาบีทีเอส-การพัฒนาระบบขนส่งทางรางในประเทศ]
ก็เห็นด้วยส่วนนึงนะครับ แต่วิธีนั้นจะดีถ้าเจ้าหน้าที่รัฐเองมี ธรรมาภิบาลระดับนึง

แต่นี่...พูดยากจัง ถ้าใครทำผิดซักครั้งเรากล้าปรับกันหรอ

รัฐสภาที่สร้าง เกินกำหนดจากสัญญาโคตรนานแล้วปรับมั้ย???

ฺฺฺBTS ทำผิดสัญญา ปรับมั้ย???

คือผมตรงๆนะ ผมเป็นเจ้าของจะโดนปรับเดินไปเลยห้องคนไหนก็ได้

ที่ตัดสินใจพร้อมซองใบใหญ่ๆ จบปัญหาเดียวหาย

นี่คือระบบราชการไทยแท้ทรู อันนี้อาจจะไม่ใช่แบบที่พูดแต่แนวคิดผมว่าไม่หนีกัน

ข้าราชการไทยลองมีช่องให้รับเงิน ส่วนมากรับหมดแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
IU
นักเตะอบจ.
Status: Lee Ji Eun My Love
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2338
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 02:38
[RE: “ธนาธร” โชว์ไอเดียแก้ปัญหาบีทีเอส-การพัฒนาระบบขนส่งทางรางในประเทศ]
Pemberton พิมพ์ว่า:
thonges1234 พิมพ์ว่า:
ปิ้ว ปิ้ว พิมพ์ว่า:
พูดในมุมคนภายในนะ ไอ้โครงการที่จะเอาเอกชนมาวิ่งอ่ะ มันมีมานานแล้ว ช้างเอย ซีพีเอย รออยู่ทั้งนั้น แต่ทำไมต้องให้เอกชนมาวิ่ง ในเมื่อรถไฟก็สามารถทำเองได้ รัฐบาลเคยอนุมัติโครงการจากบุคคลภายในหรือไม่ การขอเพิ่มขบวนรถแต่บริษัทรถตู้มาปิดทางรถไฟประท้วง เลยไม่อนุมัติ ไหนจะบริษัททำความสะอาดที่จัดมาอีก ทำให้เป็นที่เลื่องลือตลอด สรุปง่ายๆ รถไฟแม่งรวยที่ดิน ไหนจะขนส่งอีก รถชานเมืองให้ขึ้นฟรียังได้เลย เพราะที่ผ่านมาขึ้นฟรี เก็บตังค์กับรัฐบาล วิ่งฟรีมาแปดปี เพิ่งได้มาเสี้ยวนึง ถ้าให้บริหารแบบเอกเทศ มีรึคนรถไฟจะทำไม่ได้ ไม่ยืนมาอันไม่ประสงค์ดีมายุ่งสิ จะเปลี่ยนเป็นขนส่งทางราง จะทำให้ขึ้นตรงกับรัฐบาลโดยตรง เพื่อ??????? พูดอะไรมากก็ไม่ได้ หงุดหงิด !!!!!!  
ผมว่าผมก็ไม่ได้โง่เรื่องการอ่านนะ แต่ทำไมผมอ่าน ข้อความนี้แล้วผมอ่านไม่แตก  

นึกว่าผมเป็นคนเดียว 55555  

5555555 มาลองอ่านดู งงหว่ะ ตอนพิมพ์หัวร้อนด้วยแหละ ขอโทษทีคับ อย่าได้ใส่ใจ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7351
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 08:28
บอกจะปฏิรูปประเทศ ผ่านมาเกิน 4 ปี ไม่เห็นมีไรแตกต่างจากเดิม ข้าราชการก็ทำงานเหมือนเดิม
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 2608
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 08:46
ถูกแบนแล้ว
ในอนาคตคงจะมี เชิดชัย ไฮสปีด ขายไก่ย่างน้ำหวาน พูดแล้วหิว เลทช่างมัน ขอขึ้นราคาไว้ก่อน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19922
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 19:37
00000 พิมพ์ว่า:
ให้รัฐบริหาร ก็ดูรถไฟไทยทุกวันนี้สิครับ

ให้เอกชนบริหาร ก็ดู BTS ทุกวันนี้สิครับ

ไม่รู้จะไปทางไหนเลย  

ให้เอกชนบริหารถูกแล้ว แต่มันต้องให้มันแข่งขันกัน ไม่ใช่ให้มานานกินแล้วบริหารห่วยๆ ทำเป็นเรือข้ามฟากไปได้ วิ่งตามสภาพ จ้างลุงมาขับ จ้างป้ามาเก็บตัง
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel