ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:01
[RE: ROV เลือกตัวโรมแต่ไม่โรม]
เกมเปิดมาหลายซีซั่นกระแสคนเล่นก็เยอะมานานแล้ว แต่กลายเป็นซีซั่นนี้ห่วยสุดเลย เหมือนคนเก่งๆหลายคนออกไปเล่นเกมอื่น ผู้เล่นใหม่ขึ้นมาเยอะ แต่ความรู้เกี่ยวกับเกมน้อยนิด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12169
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:08
ROV เลือกตัวโรมแต่ไม่โรม
ชอบมากอะ ถ้าฝั่งตรงข้ามหยิบโรมมายืนเลน เพราะมันเคลียครีปไม่ทัน
ยิงอลิสมานะ ยิ้มเลย เกิดสบายๆ ปล่อยมันยืนยิงฟรีแล้วเราตีป้อมยังได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 860
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:27
[RE: ROV เลือกตัวโรมแต่ไม่โรม]
โรมหาคนเล่นเป็นยากมากๆ
1
0
ถังแก๊ซเต่า
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3336
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:47
ศรีน่าน พิมพ์ว่า:
ผมก็ชอบตัวโรมไม่โรมนะ 555+ เทน ผมยืนมังกรตลอด ถ้ามีคนอื่นเดินนะ

ผมเบื่อการเล่นแบบต้องมีโรม มีล้วง มีแครี่ มีแท้ง มีป่า มากกกกก เหมือนกันต้องฟิกตามตัวแข่งตลอด น่าเบื่อจะแย่

บางทีเล่นกับเพื่อนผมเลือกเวท 5 เลย ยังชนะได้นะ 555+  

คือตัวโรมมันทำ CC ได้ดีครับ แต่สกิลไม่แรง เคลียร์ครีปช้าครับ พอเคลียร์ช้า ทำให้เติมไฟต์ได้ช้า

ส่วนเล่นกับเพื่อน กดอะไรก็กดเถอะครับ เพราะตัดสินใจกันเอง แต่ผมเคยเจอ กดมา3 คน ผมไปกับเพื่อน 2 คน ผมโรม เพื่อนผมป่า อีก3คน มันกดแครี่หมดเลย ยับไปครับรออะไร แบบนี้มันทำให้คนเดือนร้อนไปด้วยครับ ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่เรื่องดีนะ บางทีก็กะมาเล่นแบบตั้งใจ แต่เจอแบบนี้ ตั้งใจเล่นยังไงก็ชนะได้ยาก

การเล่นตามตำแหน่ง ไม่ใช่ฟิกเหมือนแข่ง แต่มันเป็นหนทางที่ง่ายที่สุด ที่จะทำให้ทีมชนะ เล่นทีมแปลกๆ มันก็ชนะได้ครับ แต่ถ้าเจออีกทีมเล่นเป็นงานหน่อยก็แย่เหมือนกัน เวทย์ 5 ผมก็เคยแพ้มาแล้ว เพราะเข้าไปไม่ถึง เค้ามีทั้งสโลว์ สตั๊น พอเข้าไปใกล้ๆ เจออเลสเตอร์จับอีก แต่มันต้องจ่ายสกิลเป๊ะๆหน่อย เซฟกันให้ได้
0
0
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 3206
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 09:42
เป็นประจำ ไอ้คนยืนเลนไม่ยอมมายืน
ยิ่งขึ้นไดม่อน เจอเหมือนพวกบรอนขึ้ยมาเล่น
ผมเอาโรมมาก่อน ก็ยังมีคนเอาโรมมาอีก
เลือกตัวครบทีม ปรากฎว่า เอาติมี่ยืนเลน
แล้วทีมดาเมจขาดแพ้ยับ

อีกเคสเลย ปัญหาที่ผมเจอบ่อย
โรม ผมชอบเล่นติมี่
เล่นกับเพื่อนไม่เคยมีปัญหาเลย
เหมือนรู้ใจ ไปแล้วไปให้สุด
แต่พอโซโล่เท่านั้นแหละ
เข้าแล้ว ทีมไม่ตาม วิ่งเข้าไปตายซะงั้น
โดนด่ายับเลย

เวลาโซโล่ ผมเลยไม่เล่นละ ปวดกะบาน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6092
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 11:07
เล่นโซโล่ ผมพยายามเล่นออฟเลนอ่ะ พวกโอเมน ลิโป้ เซฟิส ถ้ามีโอกาสนะ ไม่งั้นก็แทงค์แบบออฟเลน (มาลอช เซเนียว) พวกแรกนี่อย่างน้อยเลทเกมมันยังมาแบกช่วยทีมได้ หรือถ้าเป็นทีมขาดแทงค์ก็ยังมาเสริมได้ แต่ถ้าเล่นโรม เล่นเมจ เล่นป่า เนี่ย ให้โอกาสพวกมา 2-3 คนเล่นดีกว่า เขาเดินเกมสะดวกกว่า แต่ถ้าไก่มาเป็นทีมก็เตรียมหลังแอ่นได้เลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2580
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 15:55
ROV เลือกตัวโรมแต่ไม่โรม
ถ้าผมเจองี้บอกเลยหวานหมู กว่ามันจะเคลียครีปเสร็จ ผมเดินเเก็งค์ ฟามกันยับละ อีกฝั่งยังเคลียร์ครีปเลนไม่เสร็จเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel