ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: The brain always enslaved the heart.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 556
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:17
[RE]ถ้าแฟนทำงานกลางคืน
ค่อยๆเอาความคิดเห็นของท่านเอง เอามาคิดรวมกับความคิดเห็นของเพื่อนๆที่ต้องการช่วยเหลือท่านนะครับ ขอให้โชคดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5557
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:19
[RE: ถ้าแฟนทำงานกลางคืน]
สู้ๆครับ

เปิดใจคุยกันไปเลย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4923
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:21
แฟนคุณติดงานสบายแล้วหละครับ

คนมันจะเปลี่ยนอ่ะไม่กลับไปทำงานแบบนี้อีกหรอกครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2006
ตอบ: 1881
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:22
ผู้ ญ สวยๆมีอีกเยอะแยะครับท่าน

เดินสยามที ญ สวยๆเดินกันเพียบ ท่านก็จีบโลดด

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13388
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:23
ควรเปิดใจคุยกันนะ ถ้ารับไม่ได้ควรพูดกับแฟนตรงๆ

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:32
*ไม้เอก* พิมพ์ว่า:
จากประสบการณ์คนมีแฟนเป็นเด็กเลาจ์นนะครับ

เรื่องผู้ชายไม่ต้องเป็นห่วง ผมว่าห่วงเรื่องอนาคตแหละ

ผมนี่เกือบถึงขั้นจะไปขอ มาพากินข้าวที่บ้านก็ไม่กล้าบอกพพ่อแม่ว่าแฟนเราทำงานอะไร

ผมให้เค้าลาออกมาทำงานอย่างอื่นเค้าก็ไม่ทำ คือคนพวกนี้ติดสบายแล้วก็คิดว่า งานอย่างอื่นไม่คุ้มค่าแรงเค้าไปละ

ตอนนั้นออกมาเค้าก็ไม่ทำอะไรนอกจากอยู่บ้านเฉยๆนั่งดูหนัง บอกให้ไปหางานอย่างอื่นทำก็ไม่ไป

กินกับเราอยู่กับเรา พอรู้สึกว่าเราให้เค้าไม่พอ ก็ไปทำงาน (ทำงานเดิม) ปวดหัวจริงๆ

เลิกยากแฮะงานสายนี้ เสพติดความสบาย และเงินที่ได้มาง่ายแบบไม่ต้องเหนื่อย

เล่นเต๋าเสี่ยงทาย กิน black ทุกคืน ๆ ชิลๆ
0
0
MY LIVERPOOL!!!!
FORZA NAPOLI!!!!

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8938
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:33
ถ้าคิดด้วยเหตุและผลนี่ผมไม่เข้าใจเลยว่าท่านคบเพราะอะไร

เรื่องอนาคตอย่างที่บอกสำคัญมาก
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:35
RachainTK พิมพ์ว่า:
*ไม้เอก* พิมพ์ว่า:
จากประสบการณ์คนมีแฟนเป็นเด็กเลาจ์นนะครับ

เรื่องผู้ชายไม่ต้องเป็นห่วง ผมว่าห่วงเรื่องอนาคตแหละ

ผมนี่เกือบถึงขั้นจะไปขอ มาพากินข้าวที่บ้านก็ไม่กล้าบอกพพ่อแม่ว่าแฟนเราทำงานอะไร

ผมให้เค้าลาออกมาทำงานอย่างอื่นเค้าก็ไม่ทำ คือคนพวกนี้ติดสบายแล้วก็คิดว่า งานอย่างอื่นไม่คุ้มค่าแรงเค้าไปละ

ตอนนั้นออกมาเค้าก็ไม่ทำอะไรนอกจากอยู่บ้านเฉยๆนั่งดูหนัง บอกให้ไปหางานอย่างอื่นทำก็ไม่ไป

กินกับเราอยู่กับเรา พอรู้สึกว่าเราให้เค้าไม่พอ ก็ไปทำงาน (ทำงานเดิม) ปวดหัวจริงๆ

เลิกยากแฮะงานสายนี้ เสพติดความสบาย และเงินที่ได้มาง่ายแบบไม่ต้องเหนื่อย

เล่นเต๋าเสี่ยงทาย กิน black ทุกคืน ๆ ชิลๆ  

อยากให้เลิกทำงาน ต้องรวยพอที่จะทำให้เค้าหยุดอะจริงๆ

สุดท้าย เราก็ต้องหยุด 5555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:38
เด็กเล้าน์ นี่ ยังไงๆ นมก็โดนจับแน่ๆ

ผมไป ถ้าใครไม่ให้จับนม ผมเปลี่ยนเด็กเลย 555
0
0
นักเตะตำบล
Status: Can you feel it ...
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1807
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:40
คำตอบอยู่ในคำถามอยู่แล้วครับ

อยู่ที่จะตัดสินใจแบบนี้

ท่านทำงานระดับวิศวะกรแล้วนะ สู้ๆ ครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5904
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:40
อยากรู้ว่า เค้าทำงานยังไง มีขั้นตอนแบบไหน

ลองไปเที่ยวเลาท์ ดูครับ ไปหลายๆ ที่ แล้วประเมินดู

จะให้ดีพาเพื่อนที่มั่วๆ หื่นๆ ไปด้วยสัก 2-3 คน

ท่านจะรู้เองว่า ถ้าแฟนท่านทำงานในเลาท์แบบนั้น ท่านจะรับได้มั้ย

ถ้ามีคนอื่นๆ นอกจากตัวท่านมีทำแบบนี้กับแฟนท่าน จะรู้สึกยังไง
0
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10156
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:45
แฟนพี่ที่ทำงานผมนิสัยก็ติดสบาย แต่ไม่ได้ทำงานกลางคืน แต่ชอบเที่ยวกลางคืน
ไม่แน่ใจว่าเป็นเด็กเสี่ยด้วยรึเปล่า แต่เหมือนจะเป็น

ที่แน่ๆ เรียนจบมาทำงานก็บ่นๆแต่เหนื่อย เมื่อไหร่จะรวย เปลี่ยนงานมาเป็นสิบๆอย่าง

ถ้าแฟน จขกท ติดสบาย อนาคตเหนื่อยแน่ครับ จะเอาใครซักคนมาเป็นเมียแบบจริงจัง
คิดดีๆคิดเยอะๆนะครับ เดี๋ยวจะมาเครียดทีหลังเหมือนพี่ผม
2
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1475
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:45
YOUNGSKYWALKER พิมพ์ว่า:
คือขอเล่าก่อนครับ ว่าผมมีแฟนแล้วได้แฟนคนนี้จากการไปเที่ยวร้านเหล้าโดยเค้าเป็น pr ทีนี้พอคบไปสักพักเค้าออกมาจากการเป็น pr ไปทำงานอื่นคือเปิดบาร์เหล้ากับรุ่นพี่ซึ่งผมก็ปล่อยไปเพราะอย่างน้อยก็สบายใจขึ้นไม่ต้องเป็น pr ล่าดริ๊งเจอคนมาม่อ มาลวนลาม

ต่อมาร้านดันจะปิดเค้าเลยต้องออก ทีนี้ด้วยไลฟ์สไตล์เป็นคนกินดี อยู่ดี แต่ก็ไม่ได้ใช้ตังค์อะไรเยอะมาก จึงทำให้มีภาระเยอะ เค้าขอผมออกไปทำเล้าจ์ ซึ่งเค้าเคยทำตอนออกจาก pr ใหม่ๆ ตอนนั้นยอมรับว่าผมใจหายเลยพอมารู้ตอนหลัง เพราะเค้าแอบผมทำ

ถามว่าผมควรทำยังไงดีครับ ถามว่ารักไหมก็รักนะ แต่ผมก็มีงานกลางวันทำเป็นวิศวกรคุมงานก็เหนื่อย ตอนนี้งานก็เริ่มเสียเพราะพะวงหน้าพะวงหลัง บริษัทก็ของที่บ้านเอง ผมควรทำยังไงครับ หรือผมกำลังเดินทางผิดอยู่เพราะที่ผ่านมาผมมีแฟนที่ไม่ได้ทำงานสายนี้เลย มาตลอด  

ตอบในฐานะเคยคบจริงจังกับ PR

คือผมเข้าใจแบบนี้ ไม่ว่าคนจะทำงานอะไร ก็เพื่อปากท้อง และไม่ได้หมายความว่าเป็นไม่ดี คุณก็พิจารณาก่อนนะครับ มองแฟนคุณแล้วคัดเรื่องการทำงานกลางคืนออกไป เธอเป็นผู้หญิงที่ดีไหม เป็นผู้หญิงที่เราคิดว่าจะฝากอนาคตไว้ได้ไหม ผมคิดแบบนี้ละครับ พอตัดเรื่องการทำงานกลางคืนออกไป เธอดีมากครับ พอคิดแบบนี้ก็อยากเปลี่ยนแปลงชีวิตเธอให้ดีขึ้น แต่มันก็ยากมากครับที่จะเปลี่ยนใครสักคน ยากทั้งแฟนทั้งตัวคุณ แต่ถ้ามั่นใจว่าอยากทำจริงๆก็ลองดูครับ

ด้วยสังคมสภาพแวดล้อมแน่นอนแฟนคุณต้องเจอกับผู้ชายอีกเยอะแยะมากมาย
ซึ่งถามว่ามีความเสี่ยงที่จะเกิดการนอกใจไหม มีแน่นอน

ตอนนั้นผมทำแบบนี้ครับ ให้เขาออกมาจากจุดนั้นให้ได้ หางานอะไรให้เขาทำที่จะสร้างรายได้ เช่นขายของออนไลน์หรือทำอะไรก็ได้ที่เปลี่ยนจากกลางคืนเป็นกลางวัน
ต่อมา แฟนเก่าผมเรียนไม่จบ ผมก็ให้กลับไปเรียนต่อแบบเสาร์อาทิตย์ ส่วนเวลาที่เหลือก็ให้เจอกันบ่อยๆครับ สิ่งสำคัญคือเราต้องคุยกันบ่อยต้องเจอกันบ่อยๆ หรือในกรณีที่พักอยู่ด้วยกันยิ่งดีใหญ่ครับ

แต่เรื่องการเที่ยวบางทีมันติดเป็นนิสัย และเขาเองก็มีสังคมของเขาเราก็ไม่ได้ห้ามแต่อาจจะลดลงจากเดิมบ่อยๆถี่ๆ ก็ลดลงเดือนละ 2-3 ครั้ง ถ้าเป็นไปได้ก็ไปด้วยกันเลยครับ

พยายามคุยกับเขาบ่อยๆเรื่องอนาคต อย่างผมก็บอกเขาว่าต้องเรียนให้จบนะ แล้ววางแผนจะแต่งงาน มีลูก พูดสิงดีๆที่จะเกิดขึ้นต่อไปอนาคตให้เขาฟังบ่อยๆ

ทั้งหมดทั้งมวลท่านต้องเหนื่อยว่าเดิมหลายเท่า ทั้งเงินทองทั้งกายทั้งสมอง การเปลี่ยนคนหนึ่งเป็นเรื่องยาก แต่การเปลี่ยนคนๆหนึ่งโดยที่ไม่ได้ต้องไปบังคับเขายากกว่า

ส่วนตัวผมทำได้ครับ ผมเปลี่ยนเธอให้เลิกทำงานได้ เปลี่ยนให้กลับมาใช้ชีวิตเหมือนคนทั่วไปได้ จนตอนนี้เธอมีลูกสองคน มีร้านค้าขายของเล็กๆแถวบ้าน เป็นแม่บ้านที่ดี เป็นภรรยาที่ดี เพียงแค่ไม่ใช่ผมเท่านั้นเอง มีเหตุการณ์บางอย่างที่เราเลิกกัน แต่ผมก็ดีใจนะที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ชีวิตเธอดีขึ้นได้

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4561
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 16:06
KIATTISAK พิมพ์ว่า:
ทำเล้าช่วงนี้รายได้ไม่ค่อยดีครับ ไม้ไผ่แพง  

ไม่ใช่เล้าเป็ด เล้าไก่
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10791
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 16:12
ถ้าแฟนทำงานกลางคืน
คิดดู โซฟาใหญ่ในห้องมืดๆ เพลงมันส์ บรรยากาศเป็นใจ อารมณ์กรึ่ม เสื้อผ้าเซ็กซี่โชว์ทรวดทรง คิดตามแล้วก็

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel