ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1198
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:21
[RE: โครเอเชีย ดีกว่า ฝรั่งเศส โชคช่วย ? มาดูผลงานก่อนรอบชิงกันครับ]
เล่นดีจะโดน4ลูกหรอครับถามจริง งงจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Mario_Gomez เมื่อ Mon Jul 16, 2018 14:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5602
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:21
[RE: โครเอเชีย ดีกว่า ฝรั่งเศส โชคช่วย ? มาดูผลงานก่อนรอบชิงกันครับ]
ถ้ากองเต้ไม่โดนเหลืองไปก่อน โครเอเชีย เล่นยากกว่านี้เยอะ

อาเจน อุรุกวัย เบลเยี่ยม เจอมาละ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 6999
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:23
Enlighten พิมพ์ว่า:
รอบชิง ไอ้พวกแรกๆบุกโหมใส่เขานี่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสมหวัง 555555  

เช่นลิเวอร์พลู
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9592
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:24
ไม่ได้เชียร์ทั้งคู่เมื่อวาน แต่ชอบลุ้นบอลรองมากกว่า

จะบอกว่าโครเอเชียโชคร้ายก็ได้แหละ บุกอยู่ดีๆ เจอฟรีคิกเข้า

ตีเสมอได้กำลังใจมาเต็ม โดนจุดโทษเฉย หลังจากนั้นก็ช๊อตไปเลย

จนมาโดนป๊อกบากับบัปเป้ เกมส์ก็จบลงทันที
แก้ไขล่าสุดโดย error` เมื่อ Mon Jul 16, 2018 14:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27041
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:26
ส่วนใหญ่ที่เชียร์โครเอเชียกันเพราะเป็นบอลรองเป็นม้ามืดที่ฝ่าเข้ามาถึงรอบชิงได้และเป็นแฟนส่วนตัวของกองหลังระดับโลก อ้างอิงจากคนรอบข้างผม
แต่ตัวผมออกตัวก่อนบอลโลกเริ่มแล้วว่าเชียร์ฝรั่งเศษมาทำงานวันนี้ที่ออฟฟิศก็พูดแบบที่เจ้าของมู้ว่า ผมได้แต่เงียบๆไม่กล้าพูดไรกลัวโดนรุม
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:28
Mario_Gomez พิมพ์ว่า:
เล่นดีจะโดน4ลูกหรอครับถามจริง งงจริงๆ  

คล้ายๆในมู้วาไรตี้ ถ้าผู้หญิงดีๆจะนอกใจหรอ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33857
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:29
zerotop123 พิมพ์ว่า:
ส่วนใหญ่ที่เชียร์โครเอเชียกันเพราะเป็นบอลรองเป็นม้ามืดที่ฝ่าเข้ามาถึงรอบชิงได้และเป็นแฟนส่วนตัวของกองหลังระดับโลก อ้างอิงจากคนรอบข้างผม
แต่ตัวผมออกตัวก่อนบอลโลกเริ่มแล้วว่าเชียร์ฝรั่งเศษมาทำงานวันนี้ที่ออฟฟิศก็พูดแบบที่เจ้าของมู้ว่า ผมได้แต่เงียบๆไม่กล้าพูดไรกลัวโดนรุม  
ผมใส่เสื้อฝรั่งเศสมาทำงานอ่ะวันนี้ พร้อมวอเต็มที่ เดินยืดตั้งแต่ลงจากรถละครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:31
ส่วนนึงฝรั่งเศสก็เล่นดีครับ

แต่บางประตูก็ได้มาเพราะมีโชคเหมือนกัน

เล่นดี + โชคช่วย ก็ok นิครับ มันไม่ดียังไง

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 7119
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:34
บางคนก็เกินไป คิดเหตุการเองหมดว่าจะดำเนินไปอย่างไร จบอย่างไร คือถ้าคิดแบบนั้นไม่คิดให้ทีมชาติไทยคว้าแชมป์โลกเลยล่ะ ถึง 2 ลูกนั้นจะไม่ได้ทางฝรั่งเศสก็ยิงโครไปอีก 2 นะหรือจะบอกว่าถ้าไม่ได้ 2 ลูกแรกอีก 2 ลูกหลังจะยิงไม่ได้ล่ะ แล้วทางโครก็โหม่งเข้าประตูตัวเองด้วยนะนั่น อีกอย่างลูกนึงที่ทางโครได้ญอริสก็แจกให้ไม่ใช่หรอ เนี่ยถ้าอ้างมาอีกฝ่ายก็อ้างได้ ขนาดไม่ได้เชียร์ใครเลยนั่งดูไปตามเกมก็เห็นกันอยู่โครบุกมาเป็นยังไง แล้วฝรั่งเศสบุกไปบ้างแล้วเป็นยังไง ผมไม่สนหรอกใครจะได้เพราะบอลทีมชาติผมเชียร์แค่ทีมชาติไทยเท่านั้น ทีมอื่นผมเชียร์บันเทิงนัดต่อนัดไม่ยึดติดใครจะชนะหรือแพ้ก็จบไปนัดนั้นแล้วไปดูคู่อื่นต่อ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6044
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:36
[RE]โครเอเชีย ดีกว่า ฝรั่งเศส โชคช่วย ? มาดูผลงานก่อนรอบชิงกันครับ
ผมเชียร์โครแอต แต่ก็ไม่ได้มองว่าโครแอตเล่นดีกว่านะ

แต่กล้าที่จะบุกมากกว่า ส่วนฝรั่งเศสเน้นแน่นสวนซึ่งได้น้ำได้เนื้อกว่า ถามใครเล่นดีกว่าก็ต้องฝรั่งเศสแน่นอน แต่ไม่ใช่แนวที่แชมป์บอลโลกตัวเต็งทำคือ เดินหน้าใส่หรือขึงสนามบุก ซึ่งมันก็เป็นแทคติกทีมใครทีมมันควรจะรีสเปคตรงนี้ อย่างยูโรรอบชิง 2 ปีก่อนฝรั่งเศสก็เล่นแบบนี้ แต่ฝอยทองเน้นรับมากกว่าและข้อผิดพลาดน้อย ฝรั่งเศสพอพลาดเองบ้างก็แพ้ไป มาบอลโลกปีนี้ก็พยายามแก้ไขจุดเสียได้ดี คว้าแชมป์เข้าวินไป

ส่วนโครแอตมาเดินหน้าบุกก็เข้าทางฝรั่งเศสละ +แต้มบุญน้อยกว่า ความสามารถเฉพาะตัวของผู้เล่นน้อยกว่าพอสมควร พลาดเยอะกว่า ก็เป็นผู้แพ้ไป แต่เป็นผู้แพ้ที่น่าภาคภูมิใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:37
ถูกแบนแล้ว
0 ประตู 1 แชมป์โลก ของจริงเขาไม่ยิงเยอะ...เจ็บตีน
.
.
.
.

ชิรูไม่ได้กล่าวไว้ แล้วก็คงไม่ได้คิด

ปล ก็อปคำพูดมาจากเพจสาวก เชลซี
เล่นดีกว่าคงไม่โดนไป 4 เม็ดละมั้งครับ เล่นไม่ละเอียดเอง
2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:38
ฝรั่งเศษควรเป็นแชมป์ด้วยเหตุผลทั้งปวงครับ

โครแอตเล่นดีแต่ไม่มีประตู ก็เท่านั้น

ฟุตบอลวัดผลที่ประตู ไม่ใช่คะแนนลีลา

0
0
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:41
Trubisky พิมพ์ว่า:
zerotop123 พิมพ์ว่า:
ผมใส่เสื้อฝรั่งเศสมาทำงานอ่ะวันนี้ พร้อมวอเต็มที่ เดินยืดตั้งแต่ลงจากรถละครับ  

ใจท่านมันได้555 ของผมไม่มีใครพูดถึงฝรั่งเศษได้ฐานะแชมป์เท่าไรเลย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10651
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:47
ผมว่าผู้ชนะในทุกเกมการแข่งขันมันต้องมีทั้งฝีมือและโชคนะครับ โชคในมี่นี่ไม่ได้มาจากลูกดวงเฮงอย่างเดียว แต่มาจากฟอร์มที่พีคหรือทีมคู่แข่งเล่นกันไม่พีค จังหวะขาดเกินๆนิดหน่อยที่ไม่ได้ตั้งใจแต่ดันเข้าทาง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12396
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:48
[RE]โครเอเชีย ดีกว่า ฝรั่งเศส โชคช่วย ? มาดูผลงานก่อนรอบชิงกันครับ
ครึ่งแรกโครเอเชียทำได้ดีกว่า กองเชียร์อย่างผมนั่งอมยิ้มเลย พอโดน 2-1 ทำให้เข้าทางฝรั่งเศสเลย เล่นรับแล้วสวนตามที่ตั้งใจ

ฝรั่งเศสสมควรเป็นแชมป์แล้ว ส่วนโครเอเชียก็สู้เต็มที่ ไม่กลัวศักดิ์ศรีฝรั่งเศสเลย เป็นนัดชิงที่สนุกมากๆ ถึงผลจะไม่ตามที่หวัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel