ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 1918
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:12
[RE: ถ้ารู้ว่าแฟนนอกใจ ยังจะคบต่ออยู่ไหม]
ผมเคย ให้คำแนะนำเพื่อนคนนึง ตอนนั้นเขามาบอกว่าทำยังไงดี แฟนเขานอกใจ

ผมก็แนะนำไปว่า ถ้าเขานอกใจ ก็ให้เลิกคบไปเถอะ ไม่ดีหรอก

แต่สุดท้ายมันก็ไม่เลิกนะ

ผมว่าอยู่ที่คนครับ แต่เป็นผม ผมไม่เสียดายหรอก ถ้าเขานอกใจเรา

บายอย่างเดียว

คือ ความเชื่อใจมันหายไปแล้ว ได้คืนยาก

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5606
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:13
[RE: ถ้ารู้ว่าแฟนนอกใจ ยังจะคบต่ออยู่ไหม]
ผมไม่ใช่คนดีมาก อาจมีเผลอใจบางช่วง คงให้โอกาสสำหรับครั้งแรกครับ

ถ้าไม่ยอมหยุดก็คงจบ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11167
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:13
ใจเย็นๆ บอกได้แค่นี้
1
0
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10447
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:14
คุยกับคนอื่น รู้สึกดีกับคนอื่น >>> ไม่รู้จะพูดไรต่อละ แล้วแต่นายละกัน
1
0
Status: แคน คนป่า
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 535
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:15
แฟนผมเคยนอกใจ ไปมีอะไรกับแฟนเก่าเลยนะครับ
ผมเสียใจมากเข้าใจคำว่าตรอมใจเลย ไม่กินข้าว ไม่ทานอาหาร
น้ำหนักลดฮวบๆ ตอนนั้นเขาไม่อยากคุยกับผมเลยซักนิด
แต่ผมพยายามคุยกับเธอทุกวัน ไลน์ไปหาชวนคุย
ผมรู้ตัวนะว่าผมโง่ แต่ผมรักเธอมาก มากจนให้อภัยได้
แต่ก็ยังไม่เลิกกัน สุดท้ายแฟนผมมารู้ว่า แฟนเก่ามันจะแต่งงานแล้ว
พูดง่ายๆมาหลอกเอาก่อนแต่ง ผมเจ็บสุดๆ ผมไม่โกรธเธอเลยนะ
จนเรากลับมาเป็นเหมือนเดิม คบกันเหมือนเดิม
แต่ถามว่าในใจผมยังมีติดอยู่มั้ยเรื่องแบบนี้ ติดอยู่ในใจแน่นอน
เพียงแต่ผมรักตัวเองมากขึ้น นึกถึงตัวเองมากขึ้น เผื่อใจไว้ครับ
แต่ผมก็จะแต่งงานกับแฟนคนนี้อยู่แล้วครับ
5
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18050
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:16
ลาก่อน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 231
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:18
sasuke2u พิมพ์ว่า:
ผมเจอแบบที่เค้ามาสารภาพเองขอโอกาส ลองให้โอกาสต่อถ้ามีอีกก็คงไปเลย ผมเลือกไปต่อแต่เลือกรักตัวเองมากขึ้นเผืาอใจไว้ครับสู้ๆ  

ขอบคุณมากครับ

ผมคุยกันบ้างแล้ว แต่คนนี้ เขารู้จักกันแบบเป็นเพื่อนมาก่อน สัญญาว่าจะไม่เป็นแฟนกัน
แล้วก็ได้กลับมาคุยใหม่ ในช่วงที่ผมไปต่างประเทศ ไม่ได้อยู่ด้วยกันกับแฟน
จนตอนนี้มันเลยเถิด เธอบอกกับผมนะครับ ที่เธอทำแบบนี้ เพราะเป็นคนนี้ คนอื่นจะไม่ทำ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3879
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:19
คุณให้อภัยเค้าได้ครับ ครั้งต่อๆไปเค้าจะได้ระวังไม่ให้คุณรู้แน่นอน สบายใจได้
3
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:22
ย้อนแย้งตรงที่ บอกว่าเค้าเป็น ผู้หญิงที่ดี คนนึง แต่บอกว่าเค้านอกใจ เหมือนปลอบใจตัว

เองว่าเค้าดีนะ แล้วเค้าแค่คุยกับคนอื่น ยังไม่ได้มีอะไรกัน ควรจะให้อภัยเค้านะ ไรแบบนี้

แล้วถ้าท่านไม่จับได้ก่อนละ คิดว่าจะเลยเถิดไปถึงไหนครับ อีกอย่าง ผู้หญิงที่ดี เค้าไม่นอกใจแฟนหรอกครับ

ความหมายของผู้หญิงที่ดี ไม่ใช่ว่า ตามใจเรา หรือช่วยเหลือเรา ซักผ้าให้เรา ทำกับข้าวให้เรากิน

ความดีมันไม่ใช่แค่นี้นะครับ ผมมีแฟนมากี่คน เค้าก็ทำให้ผมเหมือนกันหมดทุกคน

ความดีผู้หญิงที่เราควรรักษาไว้คือ เค้าวางตัวดี มีสัมมาคาราวะ ให้เกียรติเราทั้งต่อหน้าและลับหลัง

รักครอบครัวเราเหมือนครอบครัวตัวเอง มีคุณธรรม จริยธรรม
8
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:22
7etalokcohS พิมพ์ว่า:
ถ้าท่านจับไม่ได้ ก็ต้องยอมโง่ต่อไปสินะครับ
คำตอบอยู่ในประโยคที่ท่านพิมพ์มาละครับ  

ขอบคุณมากครับ ที่ให้สติ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:23
petenaja พิมพ์ว่า:
ย้อนแย้งตรงที่ บอกว่าเค้าเป็น ผู้หญิงที่ดี คนนึง แต่บอกว่าเค้านอกใจ เหมือนปลอบใจตัว

เองว่าเค้าดีนะ แล้วเค้าแค่คุยกับคนอื่น ยังไม่ได้มีอะไรกัน ควรจะให้อภัยเค้านะ ไรแบบนี้

แล้วถ้าท่านไม่จับได้ก่อนละ คิดว่าจะเลยเถิดไปถึงไหนครับ อีกอย่าง ผู้หญิงที่ดี เค้าไม่นอกใจแฟนหรอกครับ

ความหมายของผู้หญิงที่ดี ไม่ใช่ว่า ตามใจเรา หรือช่วยเหลือเรา ซักผ้าให้เรา ทำกับข้าวให้เรากิน

ความดีมันไม่ใช่แค่นี้นะครับ ผมมีแฟนมากี่คน เค้าก็ทำให้ผมเหมือนกันหมดทุกคน

ความดีผู้หญิงที่เราควรรักษาไว้คือ เค้าวางตัวดี มีสัมมาคาราวะ ให้เกียรติเราทั้งต่อหน้าและลับหลัง

รักครอบครัวเราเหมือนครอบครัวตัวเอง มีคุณธรรม จริยธรรม  

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:23
EzkimO พิมพ์ว่า:
คุณให้อภัยเค้าได้ครับ ครั้งต่อๆไปเค้าจะได้ระวังไม่ให้คุณรู้แน่นอน สบายใจได้  

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:24
กัญจน์ ภักดีวิจิตร พิมพ์ว่า:
แฟนผมเคยนอกใจ ไปมีอะไรกับแฟนเก่าเลยนะครับ
ผมเสียใจมากเข้าใจคำว่าตรอมใจเลย ไม่กินข้าว ไม่ทานอาหาร
น้ำหนักลดฮวบๆ ตอนนั้นเขาไม่อยากคุยกับผมเลยซักนิด
แต่ผมพยายามคุยกับเธอทุกวัน ไลน์ไปหาชวนคุย
ผมรู้ตัวนะว่าผมโง่ แต่ผมรักเธอมาก มากจนให้อภัยได้
แต่ก็ยังไม่เลิกกัน สุดท้ายแฟนผมมารู้ว่า แฟนเก่ามันจะแต่งงานแล้ว
พูดง่ายๆมาหลอกเอาก่อนแต่ง ผมเจ็บสุดๆ ผมไม่โกรธเธอเลยนะ
จนเรากลับมาเป็นเหมือนเดิม คบกันเหมือนเดิม
แต่ถามว่าในใจผมยังมีติดอยู่มั้ยเรื่องแบบนี้ ติดอยู่ในใจแน่นอน
เพียงแต่ผมรักตัวเองมากขึ้น นึกถึงตัวเองมากขึ้น เผื่อใจไว้ครับ
แต่ผมก็จะแต่งงานกับแฟนคนนี้อยู่แล้วครับ  

ท่านมีความสุขไหมครับตอนนี้ ในเมื่อ เธอเคยหลอกท่านมาก่อน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:25
Ferdiet พิมพ์ว่า:
ผมเคย ให้คำแนะนำเพื่อนคนนึง ตอนนั้นเขามาบอกว่าทำยังไงดี แฟนเขานอกใจ

ผมก็แนะนำไปว่า ถ้าเขานอกใจ ก็ให้เลิกคบไปเถอะ ไม่ดีหรอก

แต่สุดท้ายมันก็ไม่เลิกนะ

ผมว่าอยู่ที่คนครับ แต่เป็นผม ผมไม่เสียดายหรอก ถ้าเขานอกใจเรา

บายอย่างเดียว

คือ ความเชื่อใจมันหายไปแล้ว ได้คืนยาก

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2010
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:26
Ecolizer พิมพ์ว่า:
สำหรับผมถ้านอกใจคือเลิกอย่างเดียวไม่มีข้ออ้าง เราอาจจะให้เขาไม่พอหรือเขาไม่รู้จักพอก็ช่างยังไงก็เลิก ไม่มีเหตุผลคบต่อ ถ้าผมไม่ดีพอมาบอกเลิกก่อนผมพร้อมเข้าใจ แต่ถ้าแอบคบลับหลังอยู่มาเผาผีกัน ถ้าคลานกลับมาจะเตะส่งให้ด้วย  

มีปุ่มกระทืบไล้ค์มั้ยคร้าบบบ!...ถูกใจสุดสุด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel