ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: 사랑해 ❤~ 배주현
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 7298
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:21
[RE: แฟน เกลียดการพนันกันมั้ย]
แฟนผมไม่ถึงขั้นเกลียดนะ โอเคเขารับได้ที่ผมเล่นแหละ บ่นบ้างเล็กน้อย แต่ผมไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อนจากเรื่องนี้น่ะแหละ เล่นเท่าที่มีทุนให้เล่น

พอได้มาแบ่งส่วนนึงไว้เล่นต่อ(ประมาณ60-70%) อีกส่วนที่เหลือก็เอาไปเลี้ยงบุฟเฟ่ต์แฟนบ้าง ซื้อของให้แฟนบ้าง ซื้อเบียร์กินเองบ้าง

เห็นคอมเม้นด้านบนบอก ผมเองก็เห็นด้วยนะ ว่าถ้าผมเป็นพ่อคนแล้วเห็นแฟนของลูกสาวเล่นการพนันผมยุให้เลิกเช่นกันนะ ด้วยตัวผมเองผมรู้ตัวเองไง แต่ตัวคนอื่นผมไม่รู้ บอกลูกสาวเซฟกันเหนียวไว้ก่อนดีกว่า อันตราย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2006
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:26
[RE: แฟน เกลียดการพนันกันมั้ย]
ผมพูดได้เต็มปากเลยครับ ผมไปคาสิโนบ่อยมากๆ ซึ่งแฟนผมก็รับรู้ แต่ผมอยู่ในวงการนี้มามากกว่า 15ปี

เค้าเลยเชื่อใจมากๆ และมั่นใจใน mindset ผมมากๆ

ผมตระเวนเล่นไปทั่วที่ต่างประเทศ ไม่เคยเล่นในไทย หรือตามเว็ปอะไรเลย

ผมพูดตรงๆเลยครับ ว่าน้อยคนมากๆ ที่จะรวยด้านนี้

mindset ต้องแข็งแกร่งจริงๆอ่ะครับ หัวร้อนทีนี่เงินหมดวันเดียวได้เลย

ของผมเวลาไปเล่นที่เมืองนอก พอผมได้ผมไม่ถือเงินสดกลับนะครับ ผมซื้อนาฬิกาเลย

เงินที่ได้จากการพนันคือเงินร้อนครับ เราต้องซื้อของที่มันมีสภาพคล่องต่ำๆ ซื้อ-ขาย ยากๆ

แล้วเก็บไว้ครับ ถึงจะชนะของพวกนี้ได้

ไม่ได้ชี้ชวนให้เล่นการพนันนะครับ แต่มุมมองอีกด้าน คนที่รวยด้านนี้มีจริงๆครับ

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4231
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:48
ผมเล่นนะ แต่นานๆเล่นที เต็มที่ 200

แฟนผมรู้ มันว่าผมให้อีกแหนะ "จะเล่นทั้งที ทำไมไม่เล่นสัก 3000"

0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:59
แฟนผมด่าเลย ... ล่าสุดเมื่อคืน นั่งดูคู่ชิงอยู่ แฟนถามว่าเล่นฝรั่งเศส หรือป่าว ผมก็อ้ำๆอึ้งๆ แล้วบอกไปว่า 500 เท่านั้นแหล่ะ โกรธ และด่าใหญ่เลยว่า "ทำไมไม่เล่นสัก 5000 ไปเลย"
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1670
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:00
ถ้าได้มันจะไม่เกลียดครับ ถ้าเสียจะเกลียดมากๆเลย ถถถ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5943
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:31
แฟน เกลียดการพนันกันมั้ย
นานๆ ผมก้จะเล่นสรุ๊กกินตังกับรุ่นน้องที ปกติก้จะเท่าทุน หรือได้ซัก 2-300 หักค่าโต๊ะค่าเบียร์แล้ว บางทีไป outing กับบริษัท ก้นั่งกินเหล้าเล่นไพ่กัน ก้ได้อยุ่นะ นิดๆหน่อย แฟนผมก้ไม่เห็นจะว่าอะไรเพราะเราไม่ได้ติดงอมแงม

วันไหนว่างๆชวนพ่อตาแม่ยายนั่งเล่นป๊อกเด้งในบ้านด้วยซ้ำ กินตังกันเองในครอบครัว ขำๆก้สนุกดี

อยุ่ที่มุมมองมากกว่า ว่ามองในระดับไหน ถ้าคิดว่ามันคือการพนัน ไม่ใช่เล่นเพื่อสนุก ผ่อนคลาย ก้คงไม่ชอบทุกอย่างน่ะแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:40
บางที่อาจจะเป็นอดีตฝังใจอะไรสักอย่างก็ได้นะครับ แบบว่าพ่ออาจเคยเล่นหนักจนครอบครัวต้องมาลำบากสมัยเด็กอะไรอย่างนี้

แม่ผมก็โคตรเกลียดพนันเลย (เมื่อก่อนพ่อเล่นหวยหนักมาก ดัมมี่เป็นวันๆไม่กลับบ้าน แกเล่นหนักจริงแต่ก็ไม่เคยเดือดร้อนเงินแม่นะ)

แม่ทั้งบอกทั้งบ่นตั้งแต่ผมเล็กๆเสมอจนซึมเข้าสมอง ทุกวันนี้ไม่เคยเล่นแม้แต่ครั้งเดียวเพราะแม่55
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6799
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 15:46
ส่วนตัวผมไม่ค่อยเล่นอยู่แล้ว ดวงเรื่องนี้ไม่แรงจริง แทงสิบถูกหนึ่ง.. แต่เวลาพูดเฉยๆเดาเล่นๆนี่แห๋มม แม่นเหมือนจับวาง

แต่แฟนผมสบายๆนะ มันยุให้เล่นด้วยซ้ำ บอกจะได้มีเงินค่าขนม -,-

ส่วนแฟนผมไม่ไช่คนเล่นอะไร ป็อกเด้งมันยังเล่นไม่เป็นเลย

ปล. หวังว่าหนึ่งในสิบจะเกิดขึ้นเร็วๆนี้ คิคิ
0
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel