ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8636
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 17:59
[RE: โด้ กับ บาปเป้ ใครมีโอกาสบัลลงดอร์มากกว่ากันครับ]
llmomoll พิมพ์ว่า:
lazia23 พิมพ์ว่า:
รางวัลควรเป็นของนักเตะฝรั่งเศสสักคนถ้ายังยุดมาตรฐานเดิมๆที่หลายคนเรียกหา ไม่งั้นพวกคันนา r9ก็จะดูแปลกๆไปเลย  

คันนา r9 ปีนั้น

ฟอร์มในลีคกะบอลโลกของคู่แข่ง แต่ละตัวแตกต่างกันไปนะครับ

แถม r9 ยิงมากกว่าลง ตอนบอลโลก

แต่ปีนี้แตกต่าง

ดูแล้วเหมือน 2014 มากกว่า

ไม่พ้นโด้เมส อีกหน่อใครซักคนนี่แหละ  

คันนานี่ไม่แน่ใจ รอแค่หลังย้ายไปมาดริดฟอร์มวูบยาวๆแต่ยังได้รางวัล

r9หนักกว่าอีก เพราะก่อนเริ่มบอลโลกเจ็บยาว หายก่อนเริ่มแค่แปบเดียว หลังจบบอลโลกย้ายไปมาดริด เจ็บต่อ ได้เล่นแค่ไม่กี่นัด จบปีคว้ารางวัลไปกอด

ถ้ามาตรฐานเดิมกลับมา ตามที่นักข่าวหลายๆเจ้าแย้งกัน รางวัลก็ควรเป็นของใครสักคนในทีมแชมป์โลกนั่นแหละครับ นี่ในทวีตนักข่าวหลายๆคนก็เริ่มเก็งกันแล้ว ป็อก กรีซมัน บัปเป้ กองเต้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18480
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 18:01
[RE: โด้ กับ บาปเป้ ใครมีโอกาสบัลลงดอร์มากกว่ากันครับ]
llmomoll พิมพ์ว่า:
รางวัลควรเป็นของนักเตะฝรั่งเศสสักคนถ้ายังยุดมาตรฐานเดิมๆที่หลายคนเรียกหา ไม่งั้นพวกคันนา r9ก็จะดูแปลกๆไปเลย  

คันนา r9 ปีนั้น

ฟอร์มในลีคกะบอลโลกของคู่แข่ง แต่ละตัวแตกต่างกันไปนะครับ

แถม r9 ยิงมากกว่าลง ตอนบอลโลก

แต่ปีนี้แตกต่าง

ดูแล้วเหมือน 2014 มากกว่า

ไม่พ้นโด้เมส อีกหน่อใครซักคนนี่แหละ  

คันนานี่ไม่แน่ใจ รอแค่หลังย้ายไปมาดริดฟอร์มวูบยาวๆแต่ยังได้รางวัล

r9หนักกว่าอีก เพราะก่อนเริ่มบอลโลกเจ็บยาว หายก่อนเริ่มแค่แปบเดียว หลังจบบอลโลกย้ายไปมาดริด เจ็บต่อ ได้เล่นแค่ไม่กี่นัด จบปีคว้ารางวัลไปกอด

ถ้ามาตรฐานเดิมกลับมา ตามที่นักข่าวหลายๆเจ้าแย้งกัน รางวัลก็ควรเป็นของใครสักคนในทีมแชมป์โลกนั่นแหละครับ นี่ในทวีตนักข่าวหลายๆคนก็เริ่มเก็งกันแล้ว ป็อก กรีซมัน บัปเป้ กองเต้  

ก็คู่แข่งแต่ละตัว

2002

อองรี ดาวซัลโวพรีเมีย แต่ ucl ยิงไม่กี่ลูก แถมตกรอบแรก บอลโลกก็ตกรอบแรก

รุด รองดาวซัลโวพรีเมีย ดาวซัลโว ucl 10 ลูก ucl ตกรอบรอง แต่ไม่ได้ไปบอลโลก

เทรเซเก้ ดาวซัลโวซีรี่อา แต่ ucl ยิงแค่ 8 บอลโลกตกรอบแรก

โด้อ้วน มีดีแค่บอลโลก เพราะในลีคเจ็บลงไม่กี่เกมส์ แต่บอลโลก ยิงไป 8 แต่ลง 7

มีนัดเดียวไม่ยิง คือเจออังกฤษ โคตรโหดบอลโลก

แล้วแชมป์ ucl ก็เป็นของ มาดริด แถมซีดาน บอลโลกตกรอบแรก

เทียบกะปีนี้ แต่ละตัว ฟอร์มในลีคโคตรโหดทั้งนั้น แถม ucl ยิงระเบิด

โด้ ลาลีก้ารองดาวซัลโวลาลีก้า ดาวซัลโว ucl แถมแชมป์ ucl แถมบอลโลกก็ไม่ขี้เหร่

เมส ดาวซัลโวลาลีก้า แต่ ucl ยิงไปน้อยมาก บอลโลกไปไม่ไกล

ซาล่า ดาวซัลโวพรีเมียลีค ucl รองดาวซัลโว รองแชมป์ ucl แต่บอลโลกก็ตามทีมแหละ

กรีซมัน ลาลีก้ายิงเป็นอันดับ 6 แต่ ucl หายจาก top 10 บอลโลกซัดไป 4 ลงไป 7 เทียบกะโด้อ้วนยังยากเลย

เอมบัพอีกตัว ถ้าจะเอาจริงๆ ต้องยิงทุกนัด

สรุปให้โด้มันไปเถอะครับ กลัวมันแซงเมสหรือ

555

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8636
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 18:20
ไม่กลัวนะ ถึงแซงจริงเมสก็พึ่งจะ30 มีเวลาอีกหลายปีถ้าไม่เบื่อเล่นบอลไปซะก่อน

แต่เทียบกับรอบก่อนๆแล้วบอลโลกจะมีน้ำหนักมากสุด ตามปากนักข่าวหลายๆคนรวมทั้งนักข่าวไทยด้วย จากที่อ่านมาอะนะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18480
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 18:23
ไม่กลัวนะ ถึงแซงจริงเมสก็พึ่งจะ30 มีเวลาอีกหลายปีถ้าไม่เบื่อเล่นบอลไปซะก่อน

แต่เทียบกับรอบก่อนๆแล้วบอลโลกจะมีน้ำหนักมากสุด ตามปากนักข่าวหลายๆคนรวมทั้งนักข่าวไทยด้วย จากที่อ่านมาอะนะ  

ครับ แต่ผมดูแล้วน่าจะเหมือนปี 2014 แหะ

ตอนปี 2002 2006 ตอนนั้นไม่ได้มีตัวโหดแบบ โด้เมส

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 22:56
[RE]โด้ กับ บาปเป้ ใครมีโอกาสบัลลงดอร์มากกว่ากันครับ
Equilibrium พิมพ์ว่า:
ไบก้อน พิมพ์ว่า:
Messi ได้ Man of the match ทุกรายการ มากที่สุดครับ ทิ้ง CR7 และ Mbappe ผมเลยสงสัยว่าทำไมคนมองข้าม Messi ไปได้ แปลกจริงๆหรือ Messi ห่างจากคนอื่นไปหลายระดับแล้ว  

คอนนี้เมสซี่ เต็ง 4 ครับ จากอัตรา  

แปลกตรงนี้แหละ คือ รางวัลส่สนตัว ว่าใครเล่นดีสุด Messi ได้ Motm มากที่สุด สมมติจบปีเป็นแบบนั้นแล้วไม่ได้บัลลงดอร์ มันก็แปลกๆอยู่นะ  

เล่นดีในลีค มันไม่สู้เล่นดีใน ucl

เปรียบให้เห็นภาพ ประมาน นักบอลไทยลีค เก่งชนะ ยิงเยอะ ในประเทศ แต่พอออกไปข้างนอก แค่เอเชีย เจอตบคว่ำ ฉะนั้น บอล ระดับทวีป ย่อม ภาษีดีกว่า ครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2010
ตอบ: 1131
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 23:03
soloman_gun พิมพ์ว่า:
Messi ได้ Man of the match ทุกรายการ มากที่สุดครับ ทิ้ง CR7 และ Mbappe ผมเลยสงสัยว่าทำไมคนมองข้าม Messi ไปได้ แปลกจริงๆหรือ Messi ห่างจากคนอื่นไปหลายระดับแล้ว  

คอนนี้เมสซี่ เต็ง 4 ครับ จากอัตรา  

แปลกตรงนี้แหละ คือ รางวัลส่สนตัว ว่าใครเล่นดีสุด Messi ได้ Motm มากที่สุด สมมติจบปีเป็นแบบนั้นแล้วไม่ได้บัลลงดอร์ มันก็แปลกๆอยู่นะ  

เล่นดีในลีค มันไม่สู้เล่นดีใน ucl

เปรียบให้เห็นภาพ ประมาน นักบอลไทยลีค เก่งชนะ ยิงเยอะ ในประเทศ แต่พอออกไปข้างนอก แค่เอเชีย เจอตบคว่ำ ฉะนั้น บอล ระดับทวีป ย่อม ภาษีดีกว่า ครับ

แต่ในลีกสเปน แชมป์ ucl อย่างมาดริดก็แพ้บาซ่าขาดลอยเลยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 22:42
soloman_gun พิมพ์ว่า:

แต่ในลีกสเปน แชมป์ ucl อย่างมาดริดก็แพ้บาซ่าขาดลอยเลยครับ  

ประมาณว่า บอล ucl ได้ คะแนน ความน่าเชื่อถือ ในผลงงานมากกว่า เตะในลีกตัวเอง ทำนองนั้นครับ หมายถึงถ้าฟอร์มดีทั้งคู่นะ พอดีในลีค โด้ก็ดัน ยิงมาติดอันดับ ต้นๆดาวซัลโว ได้ด้วย และเป็น ดาวซัลโว UCL ได้อีก + แชมป์ รายการใหญ่ มันเลยน่าสนใจกว่า นักเตะที่ เล่นดีเน้นๆ เฉพาะในลีคตัวเอง ทั่้งๆที่เราก็รู้ว่าเมสเก่งกว่า แต่ ถ้าเมสได้ UCL ถึงแม้ไม่ได้ ดาวซัลโว ยังไงก็เป็นเมสได้แน่นอน หรือ ว่า ไม่ได้ทั้งคู่ เมสก็โอกาสสูง เพราะทำผลงานดีกว่า งงมั้ย 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel