ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: (●´ω`●)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 5575
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 09:22
[RE: พยาบาลที่ เชียงราย ควรห้ามพกโทรศัพษ์ไหม]
โห ความคิดบางคน สุดยอดจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United - BNK48 - CGM48 - AKB48 - HKT48 - BABYMETAL
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 09:31
[RE: พยาบาลที่ เชียงราย ควรห้ามพกโทรศัพษ์ไหม]
ไปสะละ

โคตรเบื่อสื่ออะ บางทีก็กระหายข่าวเกิน
0
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 09:38
spideer13 พิมพ์ว่า:
pockyza พิมพ์ว่า:
จากการที่มีญาติเป็นพยาบาล แล้วยิ่งเป็นรพ.รัฐ ที่งานหนักมาก
ยิ่งมาโดนแบบนี้อีก
ก็เริ่มมีความคิดว่าเด็กกลุ่มนี้ มีความวิเศษวิโส แตกต่างจากคนป่วยอื่นๆยังไงครับ  

ความผิดเด็ก? เกี่ยวไรกันจะทำงานหนักหรือไม่หนักคืออะไรเค้าบอกแล้วว่าไม่ให้เปิดเผยแล้วมาจากไหนรูปถ้าไม่ใช่พยาบาลหรือคนที่เกี่ยวข้องในหวอด มีสิทธิ์อะไรมาถ่ายรูปส่งไปให้คนอื่นทั้งๆที่เค้าบอกแล้วว่าห้าม เด็กมันไม่ได้วิเศษวิโสอะไรหรอก แต่มันจะเป็นแพะแล้วแหละตอนนี้  

อยากทำอะไรก็ทำครับ. ก็แค่คนป่วย13คน
วันๆ รพ มีคนป่วยเป็นพันๆ นั่งรอตรวจก็นาน
ไม่เห็นจะมีอภิทธิแบบนี้บ้าง
ก็แค่ตามกระแส
แล้วก็ไม่ต้องโควทมาอีก. เพราะผมไม่อ่าน. ไร้สาระ  

แย้งไม่ออกหรอครับว่าผู้ป่วยฉุกเฉิน ติดถ้ำมาเป็นอาทิตย์ มันร้ายแรงกว่าผู้ป่วยธรรมดานะครับ ไม่ได้อภิสิทธิ์อะไรเลย จรรยาบรรณแพทย์หายไปไหนคิดบ้างรึป่าว ส่งออกสื่อโดยตรง

โควทคนอื่นได้ แต่ห้ามเขาโควทกลับเพราะไร้สาระ ใช้สมองส่วนไหนคิดครับถึงพิมพ์ออกมาได้
โตมาแต่ตัวจริงๆ คงเป็นขยะละนะ ถ้าไม่ปรับปรุงความคิด
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 1061
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 09:45
เดี๋ยวๆ ใจเย็นๆครับ ยังไม่มีหลักฐานเลยว่าใครเป็นคนถ่ายออกมา

ด่าหมอ ด่าพยาบาลกันไปเรียบร้อยแล้ว

โรงพยาบาลมีคนตั้งเยอะแยะ แค่ป้ายชื่อผู้ป่วย กับอยู่ห้องไหนเตียงอะไร ใครเดินผ่านหน้าห้องก็ต้องมีป้ายติดไว้อยู่แล้วครับ เพราะฉะนั้นคนถ่ายเป็นใครก็ได้ครับ

ยิ่งเป็นข่าวใหญ่ขนาดนี้ ใครมาโรงพยาบาลเชียงรายตอนนี้ก็อยากรู้อยากเห็นทั้งแหละ

ส่วนการเปิดเผยเวชระเบียนคนไข้ เป็นข้อห้ามข้อแรกของสองอาชีพนี้เลยครับ ทุกคนรู้ดี ถ้าโดนจับได้มีโอกาสได้ไปทำอาชีพอื่นได้เลย

เพราะฉะนั้นไม่มีใครอยากดังด้วยวิธีนี้หรอกครับ เหมือนขโมยของแล้วอัดคลิปตัวเองไว้ด้วย

เวชระเบียนมันมีคนเข้าถึงได้มากกว่าแค่หมอพยาบาลครับ มันไม่ได้ถูกล็อกใส่ตู้เซฟไว้

ที่ผมจะสื่อก็คือ ถ้าเค้าทำจริงก็สมควรโดนลงโทษ

แต่เรายังไม่รู้ว่าใครทำ ก็อย่าเพิ่งไปด่าเค้า ปล่อย จนท เค้าทำงานไป มีรูปหลุดแบบนี้ต้องมีมาตรการแหละครับ

ปล. ห้ามพกโทรศัพท์เป็นไปไม่ได้ครับ ถ้าคนไข้อาการเปลี่ยนแปลงจะตามหมอยังไงครับ
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26314
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 10:03
ถ้าตื่นมาแล้วพบว่าตัวเองโดนแบน ลองมาอ่านคอมเมนต์คนอื่นด้วยนะ

รู้ไว้ด้วยว่าข้อมูลคนป่วยเค้าไม่ให้เผยแพร่ ไม่ได้วิเศษวิโสมาจากไหนหรอก มันเป็นกฎหมาย

สมองมีก็ใช้คิดบ้าง ไม่ใช่วันๆเอาแต่สิ้นเปลืองไปกับเรื่องปัญญาอ่อนไร้สาระ
0
0
I choose to live, not just exist.

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16281
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 10:11
ป่วยแท้ แอดมิดเข้า รพ สักที่ดูนะ น่าจะไปเยอะละ
0
0
Do you hear the people sing ?
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 10:30
โอ้โห เม้นที่โดนแบน ใจแคบไปนะ ระหว่างถูกแบนก็คิดทบทวนเยอะๆเน้อ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 13:09
เด็กทั้ง 4 ก็เป็นผู้ป่วยครับ และผู้ป่วยทุกคนได้สิทธิที่จะไม่ถูกถ่ายภาพ
ในโรงพยาบาลมีป้ายห้ามถ่ายรูปครับ แต่คนไม่รู้เรื่องมันมีเยอะ
ยิ่งในยุคที่คนติดโทรศัพท์ ถ่ายรูปจนมั่วไปหมด
ถ้ารูปมันหลุดจากเจ้าหน้าที่ในโรงพยาบาล คงโดนตั้งกรรมการสอบแน่นอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 13:13
pockyza พิมพ์ว่า:
จากการที่มีญาติเป็นพยาบาล แล้วยิ่งเป็นรพ.รัฐ ที่งานหนักมาก
ยิ่งมาโดนแบบนี้อีก
ก็เริ่มมีความคิดว่าเด็กกลุ่มนี้ มีความวิเศษวิโส แตกต่างจากคนป่วยอื่นๆยังไงครับ  

ความผิดเด็ก? เกี่ยวไรกันจะทำงานหนักหรือไม่หนักคืออะไรเค้าบอกแล้วว่าไม่ให้เปิดเผยแล้วมาจากไหนรูปถ้าไม่ใช่พยาบาลหรือคนที่เกี่ยวข้องในหวอด มีสิทธิ์อะไรมาถ่ายรูปส่งไปให้คนอื่นทั้งๆที่เค้าบอกแล้วว่าห้าม เด็กมันไม่ได้วิเศษวิโสอะไรหรอก แต่มันจะเป็นแพะแล้วแหละตอนนี้  

อยากทำอะไรก็ทำครับ. ก็แค่คนป่วย13คน
วันๆ รพ มีคนป่วยเป็นพันๆ นั่งรอตรวจก็นาน
ไม่เห็นจะมีอภิทธิแบบนี้บ้าง
ก็แค่ตามกระแส
แล้วก็ไม่ต้องโควทมาอีก. เพราะผมไม่อ่าน. ไร้สาระ  

เข้าคุกไปซะไอ้ปลวก555555
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Speedster
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2206
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 13:53
งั้นก็บินลงรากมะม่วงไปซะ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9685
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 16:15
ที่ต้องดูแลเป็นพิเศษ เพราะอาจจะมีการติดเชื้อ จากเชื้อโรคที่มันไม่มีอยู่ในที่ทั่วไป
โดนกักบริเวณ 7 วัน ไม่ใช่จะดูแล สปอยเด็กนะ ไม่ใช่รอหายไข้แล้วค่อยกลับบ้าน

มันคือหลักสากลเว้ย

ไม่แปลกใจเลยที่ปลิว อคติบังตาโครตๆ

ไม่ได้เป็นแฟนคลับโลกสวยอะไรนะ

ตอนยังหาไม่เจอ วันที่ 7 ผมยังคิดว่าตายแล้วเลย ไม่ได้เศร้าไม่ได้อะไรด้วย คิดว่ามันเป็นไปตามกรรม ตามวาระของคน

แต่พอเจอตัวแล้วยังออกมาไม่ได้นี่แหล่ะ บอกเลยว่าเริ่มสนใจ เริ่มเอาใจช่วยให้ออกมาได้ และรู้สึกว่าไอ้เด็กพวกนี้แม่งเจ๋งว่ะ ใจมันสู้จริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel