ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 91
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 21:35
[RE: iphone 8+ หรือ X ดีครับ]
Eric bailly พิมพ์ว่า:
เท็นครับ ใช้อยู่ตั้งแต่วันแรกที่เข้าไทย ไม่งอแงเลยครับ เล่นเกมร้อนไวกว่า 8+ ได้ยินเค้าว่ากัน  

เวลาดูพวกดูหนังดูยูทูปเป็นไงมั้งครับท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6052
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 21:39
ninekrajok พิมพ์ว่า:
ตอนแรกว่าจะรอตัวใหม่ แต่เครื่องเก่าพังเลยจะซื้อแต่ติดลังเลว่าจะเอา 8+ หรือ X ดีครับ
ส่วนใหญ่หลักๆ เล่นเกมส์ ดู Netflix ครับ

มีใครใช้ตระกูล Plus แล้วย้ายไปใช้ X บ้างครับ ความรู้สึกเป็นไงมั้ง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  

ถ้าเป็นผม ผมจะหาใช้พวก iphone 7 ติดโปรไปก่อนหรือใช้ตัวถูกๆไปก่อน อีก 4 เดือนไอโฟนเจนใหม่จะออกแล้วนะครับ

X ผมใช้ตั้งแต่ตอนมันออกมาใหม่ๆก็ถือว่าโอเคดีทุกอย่างลื่นดี แถมเฟสไอดีก็สะดวกมากๆ ย้ายจาก 6plus มา x ตอนแรกอาจจะดูจอเล็กหน่อยแต่ใช้ในชีวิตประจำวันไม่มีปัญหาเลย นอกจากถ้าเป็นคนมือใหญ่ก็จะพิมพ์ยากหน่อยๆ

อีกอย่าง ไอโฟนตัวถัดไปรูปร่างเหมือนไอโฟน x แต่ความแรงอาจจะแรงกว่าในราคาเท่ากับ iphone 8 นะครับ

ข่าวหลุดมาคือ

iPhone X ตัวใหม่ iPhone X plus จอ 6.5 นิ้ว ละก็ iPhone x แบบวัสดุถูกๆแต่จอใหญ่เท่า plus แล้ว iphone x จะเลิกผลิตขายเลยเพราะหาราคาลงไม่ได้

ช่วงนี้ถ้าใครรีบขาย X ได้ในราคาไม่ขาดทุนมากรีบเลย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7548
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 21:51
ผมใช้ X อยู่

ถ้าท่านจะเอามาเน้นดูหนัง นี่อาจจะเสียอรรถรสหน่อยนะ

เพราะ แนวนอน มันไม่เต็มจอ จริงๆก็ สามารถ Fill full ให้มันเต็มจอนะ (แล้วแต่แอฟที่ใช้ด้วย) แต่มันก็เห็นไม่ครบอยู่ดี

แต่ถ้าเรื่องอื่น ผมว่าก็โอเคอ่ะ เพราะ Genration หน้า Apple คงจะใช้ทรงแบบ X ไปอีก 2-3 รุ่นเลย

เพราะฉะนั้นซื้อตอนนี้ ไม่ต้องกลัวทรงตกรุ่นไปอีกหลายปีเลย

ส่วน เล่นเกมส์ ใช้แอฟ ทั่วไปก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แค่อาจจะต้องปรับตัวเรื่องการใช้ face id นิดหน่อย

ถ้าเรื่องกล้อง ก็ดีที่สุดในตระกูล Apple ละ (จริงๆ เหมือนกันกับ 8 Plus ต่างกันแค่กล้องหน้า ที่มี face id ทำให้ถ่าย protriat โดยให้กล้องหน้าได้)

อีกจุดขายหนึ่งของรุ่น X คือ หน้าจอที่ใช้ Super Retina ทำให้การแสดงผลออกมาได้ดีกว่า ​8, 8 Plus พอสมควรครับ

สรุปผมแนะนำว่าถ้างบท่านถึงก็จัด X เลย ยิ่งตอนนี้ โปรกับค่ายมือถือต่างๆ ผมเห็นลดเหลือประมาณ 25k อยู่เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดย sukrit1808 เมื่อ Sun Jul 08, 2018 22:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status: แปลว่า สถานะ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2704
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 21:52
ผมใช้ X โดยรวมก็ดีหมดนะครับแต่แอบหนักกว่าตัว 8 plus นิดนหน่อยทั้งๆที่เล็กกว่า ถ้าทนไหวรอดูตัวที่จะเปิดตัวใหม่ก็ได้ครับน่าจะหน้าตาเหมือนกันมาทางนี้แล้วพัฒนา face id
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 22:08
ถูกแบนแล้ว
ไม่ชอบ x ที่ไม่มีปุ่มนี่แหละ ใช้ละหงุดหงิด
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 22:11
ถูกแบนแล้ว
sukrit1808 พิมพ์ว่า:

ถ้าท่านจะเอามาเน้นดูหนัง นี่อาจจะเสียอรรถรสหน่อยนะ

เพราะ แนวนอน มันไม่เต็มจอ จริงๆก็ สามารถ Fill full ให้มันเต็มจอนะ (แล้วแต่แอฟที่ใช้ด้วย) แต่มันก็เห็นไม่ครบอยู่ดี

แต่ถ้าเรื่องอื่น ผมว่าก็โอเคอ่ะ เพราะ Genration หน้า Apple คงจะใช้ทรงแบบ X ไปอีก 2-3 รุ่นเลย

เพราะฉะนั้นซื้อตอนนี้ ไม่ต้องกลัวทรงตกรุ่นไปอีกหลายปีเลย

ส่วน เล่นเกมส์ ใช้แอฟ ทั่วไปก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แค่อาจจะต้องปรับตัวเรื่องการใช้ face id นิดหน่อย

ถ้าเรื่องกล้อง ก็ดีที่สุดในตระกูล Apple ละ

สรุปผมแนะนำว่าถ้างบท่านถึงก็จัด X เลย ยิ่งตอนนี้ โปรกับค่ายมือถือต่างๆ ผมเห็นลดเหลือประมาณ 25k อยู่เหมือนกัน

ทำไมตอนไปถามซื้อ เค้าบอกต่างกันแค่ เฟสไอดี กับ น้ำหนัก กล้องไม่ได้เหมือนกันหรอ
แก้ไขล่าสุดโดย MorZor เมื่อ Sun Jul 08, 2018 22:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7548
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 22:15
MorZor พิมพ์ว่า:
sukrit1808 พิมพ์ว่า:

ถ้าเรื่องกล้อง ก็ดีที่สุดในตระกูล Apple ละ

ทำไมตอนไปถามซื้อ เค้าบอกต่างกันแค่ เฟสไอดี กับ น้ำหนัก กล้องไม่ได้เหมือนกันหรอ  

ต่างกันตรงกล้องหน้าครับ ของ X จะสามารถถ่ายโหลด Portirat ได้ เหมือนกับกล้องหลัง

ส่วนกล้องหลัง นี่น่าจะเหมือนกันครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2007
ตอบ: 3015
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 22:16
ตอนออกใหม่ๆใช้8+ เดือนที่ผ่านมาไปสอย Xมาใช้
โดยรวมXดีกว่าเยอะครับ
กล้อง น้ำหนัก จอ สีจอ ขนาด

ปล.เอา ios เทียบกับ droid ไม่ได้นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mankungp เมื่อ Sun Jul 08, 2018 22:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 106
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 22:26
X ครับ ผมว่าจบ ของผมไม่เจอปัญหาอะไรเท่าไร ใช้แล้วสบายใจ
1
0

https://www.facebook.com/koffeepluscoffeeroaster

อยากทำร้านกาแฟเราช่วยท่านได้ Line : koffeeplus
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 23:04
[RE]iphone 8+ หรือ X ดีครับ
MorZor พิมพ์ว่า:
ไม่ชอบ x ที่ไม่มีปุ่มนี่แหละ ใช้ละหงุดหงิด  

ผมกลับชอบแหะ รูดขึ้นๆอย่างเดียว รู้สึกง่ายกว่าเดิม

ปล. ผมไม่ได้ล็อคหน้าจอ และ ใช้ assistive
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 859
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 23:04
[RE]iphone 8+ หรือ X ดีครับ
x ครับ ตอนนี้ใช้อยู่ก่อนเปลี่ยนใช้ iphone 6 plus
เรื่องเครื่องร้อนผมเคยเอา X ไปออกกำลังกายในยิม แล้วชาร์จไฟไม่เข้าแบบแบตไม่ขึ้นตกใจมาก พอค้นข้อมูลดูคือมันมีระบบว่าถ้าเครื่องร้อนถึงจุดๆนึงมันจะมีระบบระบายความร้อนทำให้ตอนเราจับเครื่องจะรู้สึกร้อนแล้วก็จะชาร์จไม่ได้เพื่อป้องกันแบตเสื่อมครับ

ปล. เหวอมากตอนนั้น5555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2010
ตอบ: 9455
โพสเมื่อ: Mon Jul 09, 2018 01:37
ผมใช้ท้งสอง X ก็สะดวกดีครับแต่ไม่ชอบอย่างเดียวคือสแกนหน้า ผมชอบสแกนนิ้วมันสะดวก แต่ข้อดีของ X คือ เวลาคนอื่นมาดูหน้าจอเรามันไม่เหนแชทว่าคุยกับใครไม่เห็นข้อความขึ้นแต่เตือน ต้องเรามองเองถึงจะขึ้นตัวอักษรข้อความเจ๋งดีด้านความปลอดภัยส่วนตัว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel