ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Thu Jul 05, 2018 15:46
ถูกแบนแล้ว
[RE: ขอเทคนิค การเล่นPUBG Stream หน่อย (มือใหม่สุดๆ)]
ดูพวกเทพๆเชิงหนาๆเล่นอย่าง

นิโอติก้า บอยมิโน แต่เป็นตปท.ก็จีมทีมลิควิด

ท่านเทพขึ้นแน่นอน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18104
โพสเมื่อ: Thu Jul 05, 2018 16:14
[RE: ขอเทคนิค การเล่นPUBG Stream หน่อย (มือใหม่สุดๆ)]
ผมดูบอย มิโนรุ เล่นก็โหดนะ ดูเยอะจนเอามาฝึกกับตัวเองเล่นได้พอสมควร

แต่ฆ่าไม่เยอะหรอก ฆ่าอย่างมากเกมนึง 4-5 ตัวก็จบแล้ว บ้าๆหน่อยก็ 8-9 ตัว แต่ไม่ได้แชมป์หรอก เพราะพวกบ้าบวกตายง่าย เราทักษะไม่เท่าเขา

สิ่งแรกที่ต้องทำคือ สายตาต้องไวครับ ไวในที่นี้ไม่ใช่หมายความว่าเมาส์ไว ต้องเล่นเมาส์ช้าให้คล่องๆครับ เวลากวาดสายตาจะได้รู้หมด

พยายามจดจำตำแหน่งศัตรู สำคัญมากๆ เวลาศัตรูโดดลงพร้อมเรา เขาลงฝั่งไหนของเมือง เราจะอ้อมไปเก็บเขา หรือหาตำแหน่งได้เปรียบในการซุ่มรอฆ่าง่ายกว่า

พยายามเป็นฝ่ายตั้งรับมากกว่าฝ่ายบุกครับ เวลาท่านจะเข้าตีคนในบ้าน มันย่อมยากกว่าคนที่มีที่กำบังอยู่แล้ว อย่าไปอยู่ในจุดที่เขาหย่อนระเบิดได้ง่ายด้วย ดังนั้นเพื่อความได้เปรียบ พยายามเอาตัวเองไปอยู่ในจุดที่เราไม่ต้องรีบร้อน อย่างเช่นรีบเข้าวงไปหาจุดซุ่ม อย่าเล่นขอบวง ดมหมอก ฝีมือการยิงพวกเราไม่โหดขนาดนั้น
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4610
โพสเมื่อ: Thu Jul 05, 2018 16:41
ดูสตีมเมอร์เล่นผมว่าช่วยนะ มันทำให้เพิ่มความมั่นใจ5555 ของผมนะ
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16552
โพสเมื่อ: Fri Jul 06, 2018 11:06
ตอบช้าไปไหม อย่างแรกที่ควรมีหูฟังดีๆสักอัน คุณจะเล่นได้ง่ายขึ้นแน่นอน ส่วนการยิงต้องลงไปยิงบ่อยๆ จะได้รู้ระยะ จุดตก ของแต่ละปืน แล้วท่านจะเข้าใจมันเอง แต่ละสโคป ส่วนทริคเทคนิคส่วนตัวต่างๆลองดูพวกสตรีมเมอร์เล่นช่วยได้เยอะเลยครับ ส่วนตัวผมเล่นเกมนี้ไปไม่กี่ ชม แต่ดูพวกสตรีมเมอร์บ่อย พอแนะนำได้เท่านี้
0
0
Do you hear the people sing ?
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel