ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16931
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:43
[RE: G. Jesus = R. Firmino อย่าเว่อให้มาก]
โค้ชกองหน้าเพียบเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7209
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:47
[RE: G. Jesus = R. Firmino อย่าเว่อให้มาก]
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
จริงครับ เมื่อไหร่คนจะเลิกคิดว่า คนยิงประตู เก่งกว่า คนที่ไม่ได้ยิงสักที

น่าดูรูปเกมสโดยรวม ประสิทธิภาพเพื่อนร่วมทีมด้วย

เอะอะ เปรียบเทียบกันทุกนัด  

คนละประเด็นละครับ

ที่เขาพูดกันประเด็นมันคือเฆซุสฟอร์มไม่เป็นชิ้นเป็นอันมา 4 นัดแล้ว แล้วพอฟีโน่ลงมาเป็นสำรองก็ทำผลงานได้วูบวาบ รวมถึงวันนี้ที่ยิงประตูได้ด้วย
เลยว่าน่าจะลองให้โอกาสฟีโน่ออกสตาร์ทเป็นตัวจริงบ้าง ไม่ได้เกี่ยวไรกะเก่งกว่า อ่อนกว่าเลย

บางคนโยงไปแขวะเรื่องกองหน้าว่าวแชมป์ บลาๆ โคตรปัญญาอ่อน ดิ้นเหมือนเด็กน้อยอะครับ

มันเริ่มมาจากหลงประเด็น อ่านละจับประเด็นไม่ได้นี่แหละมันเลยทะเลาะกัน

อย่าง จขกท ดูการตั้งหัวมู้ละรู้เลยว่าไปหัวร้อนจากการตั้งหัวมู้ Firmino > Jesus แน่นอน เลยตั้งตอบโต้ไปแบบนี้ แต่ไม่ได้เข้าใจถึงเนื้อความข้างในเลย

วิลเลี่ยนก็โดนว่าว่าน่าจะให้คอสต้าลงก่อน ผมไม่เห็นมีแฟนเชลซีออกมาดิ้นอะไรเลย ส่วนมากก็เห็นด้วยทั้งนั้นเพราะฟอร์มมันไม่ดีจริงๆ (ยกเว้นนัดนี้ที่ฟอร์มดี)
5
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3759
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:47
ถูกแบนแล้ว
[RE]G. Jesus = R. Firmino อย่าเว่อให้มาก
เอาตรรกะใครมีแชมป์เยอะกว่า = เก่งกว่า มาอ้างอีกละ

ถ้างั้น เดเคอู๊ด ก็ขึ้ตีนนอยเออร์นะฮะ แฟนทีมนั้น

ปล firmino > jesus มาเถียงจิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย autolfc เมื่อ Mon Jul 02, 2018 23:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: AFC
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2187
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:48
G. Jesus = R. Firmino อย่าเว่อให้มาก
Believe พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมมองอีกมุมนึงนะ

ถ้าเอาฟิโน่ลงตัวจริง แล้วให้เฮซุสสำรอง (สมมตินัดหน้าก็ได้)

แล้วเล่นไม่ดีทีมตกรอบขึ้นมา โค้ชจะไม่โดนด่าเหรอครับ??

ผมว่าโค้ชเค้ามีแผน มีระบบ มีตัวจริงที่ชัดเจนของเค้า

ผมว่าเค้าก็คงไม่เปลี่ยนแผนกลางคันหรอกครับ พลาดตกรอบมา เค้าตกงานนะครับ

เราไม่มีผลกระทบอะไรเลย เราก็เลยพูดได้  

ก่อนเตะใครจะรู้ว่าใครเล่นดีไม่ดี พูดหลังเกมส์จบใครก็พูดได้คนนี้เล่นดี คนนั้นเล่นไม่ดี
นี่ขนาดชนะนะ ถ้าแพ้เฮซุสคงเป็นแพะ
โค้ชเขาก็คงมองเล่นแผนนี้แล้วชนะมาเรื่อยๆ
แผนเดิม ก็ยังได้ผลลัพธ์แบบเดิมคือ มีโอกาสชนะมาก
ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนแผนใหม่ ซึ่งยังไม่รู้ผลลัพธ์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:49
ถ้าใครตามโค้ชบราซิลมาตั้งแต่รอบคัดเลือก จะรู้ว่าแกไม่ค่อยเปลี่ยนตัวผู้เล่นบ่อยครั้ง เพราะแกมี11ตัวจริงที่แน่นอนแล้ว เฮซุสมาในฐานะตัวจริง เฟอมิโน่มาในฐานะตัวซัพมากกว่า เฟอมิโน่แกเคยออกมาพูดว่าแกยอมเป็นสำรองของเฮซุสเพื่อทีมชาตินะ
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31899
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:50
tangkiller พิมพ์ว่า:

ถ้าเอาฟิโน่ลงตัวจริง แล้วให้เฮซุสสำรอง (สมมตินัดหน้าก็ได้)

แล้วเล่นไม่ดีทีมตกรอบขึ้นมา โค้ชจะไม่โดนด่าเหรอครับ??

ผมว่าโค้ชเค้ามีแผน มีระบบ มีตัวจริงที่ชัดเจนของเค้า

ผมว่าเค้าก็คงไม่เปลี่ยนแผนกลางคันหรอกครับ พลาดตกรอบมา เค้าตกงานนะครับ

เราไม่มีผลกระทบอะไรเลย เราก็เลยพูดได้  

ก่อนเตะใครจะรู้ว่าใครเล่นดีไม่ดี พูดหลังเกมส์จบใครก็พูดได้คนนี้เล่นดี คนนั้นเล่นไม่ดี
นี่ขนาดชนะนะ ถ้าแพ้เฮซุสคงเป็นแพะ
โค้ชเขาก็คงมองเล่นแผนนี้แล้วชนะมาเรื่อยๆ
แผนเดิม ก็ยังได้ผลลัพธ์แบบเดิมคือ มีโอกาสชนะมาก
ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนแผนใหม่ ซึ่งยังไม่รู้ผลลัพธ์  

อาจเหมือนแมนยูต้นฤดูกาลก็ได้

แรชตัวจริง หมากสำรอง หมากเล่นดียิงได้

พอหมากตัวจริงบ้าง อ้าว ยิงไม่ได้ แรชที่ลงมาสำรอง ยิงได้เว้ย

ไปๆมาๆยิงไม่ได้แมร่งทั้งคู่เลย

ผมว่าแบบนี้ดีแล้วนะ เฮซุสก็ไม่ได้เล่นแย่ เฟอมิโน่ลงมาท้ายเกมก็มีแรงกระตุ้นอยากสร้างผลงาน เท่ากับบราซิลมีแต่ได้
2
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20164
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:52
Spoil
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:

แรชตัวจริง หมากสำรอง หมากเล่นดียิงได้

พอหมากตัวจริงบ้าง อ้าว ยิงไม่ได้ แรชที่ลงมาสำรอง ยิงได้เว้ย

ไปๆมาๆยิงไม่ได้แมร่งทั้งคู่เลย

ผมว่าแบบนี้ดีแล้วนะ เฮซุสก็ไม่ได้เล่นแย่ เฟอมิโน่ลงมาท้ายเกมก็มีแรงกระตุ้นอยากสร้างผลงาน เท่ากับบราซิลมีแต่ได้  

นึกถึงเรื่องมูจัดตัวขัดใจแฟนบอล ฤดูกาลที่ผ่านมาเลยครับ

ปัจจัยในสนามมันควบคุมได้ที่ไหนกันละ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13237
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:56
ตุ๊ดออกมาดิ้น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2008
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 23:59
เฮซุสไก่จริง อย่างลูกเฟอมีโน่ยิง เฮซุส ผมว่าอ่านจังหวะบอลผิด ยืนมึนอะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: AFC
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2187
โพสเมื่อ: Tue Jul 03, 2018 00:03
G. Jesus = R. Firmino อย่าเว่อให้มาก
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:

ก็นั่นหล่ะครับ เราเป็นแฟนบอลพูดหลังเกมส์ยังไงก็ได้เราเพราะรู้ผลลัพธ์แล้ว แล้วไม่ได้มีส่วนได้เสีย

แต่โค้ชเขาแบกภาระทุกอย่างเขาคงเลือกแผนที่มีโอกาสชนะมากที่สุดหล่ะครับ อาจจะขัดใจแฟนบอลบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2183
โพสเมื่อ: Tue Jul 03, 2018 00:03
กองหน้าเผาแรงกองหลัง ทำไมผมนึกถึง กีรติ. เขียวสมบัติ
0
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Tue Jul 03, 2018 00:07
ถ้าแผนออกมาแบบนี้แล้วให้เฟอมิโน่ลงมาเป็นโจ๊กเกอร์เปลี่ยนเกมส์ได้แล้วชนะทุกเกมส์

จะไปเปลี่ยนแผนทำไมละนั่น
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Tue Jul 03, 2018 00:08
เข้

ประเทศที่ยอดเยี่ยมที่สุดในด้านฟุตบอลอย่างบราซิล

มีกองหน้าตัวความหวังไว้ทำหน้าที่เผาแรงกองหลังฝ่ายตรงข้ามเท่านั้นเหรอ

เชียร์บราซิลมา 24 ปี รู้สึกอดสูมากๆที่ได้อ่านอะไรแบบนี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Tue Jul 03, 2018 00:08
natindy พิมพ์ว่า:
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
จริงครับ เมื่อไหร่คนจะเลิกคิดว่า คนยิงประตู เก่งกว่า คนที่ไม่ได้ยิงสักที

น่าดูรูปเกมสโดยรวม ประสิทธิภาพเพื่อนร่วมทีมด้วย

เอะอะ เปรียบเทียบกันทุกนัด  

คนละประเด็นละครับ

ที่เขาพูดกันประเด็นมันคือเฆซุสฟอร์มไม่เป็นชิ้นเป็นอันมา 4 นัดแล้ว แล้วพอฟีโน่ลงมาเป็นสำรองก็ทำผลงานได้วูบวาบ รวมถึงวันนี้ที่ยิงประตูได้ด้วย
เลยว่าน่าจะลองให้โอกาสฟีโน่ออกสตาร์ทเป็นตัวจริงบ้าง ไม่ได้เกี่ยวไรกะเก่งกว่า อ่อนกว่าเลย

บางคนโยงไปแขวะเรื่องกองหน้าว่าวแชมป์ บลาๆ โคตรปัญญาอ่อน ดิ้นเหมือนเด็กน้อยอะครับ

มันเริ่มมาจากหลงประเด็น อ่านละจับประเด็นไม่ได้นี่แหละมันเลยทะเลาะกัน

อย่าง จขกท ดูการตั้งหัวมู้ละรู้เลยว่าไปหัวร้อนจากการตั้งหัวมู้ Firmino > Jesus แน่นอน เลยตั้งตอบโต้ไปแบบนี้ แต่ไม่ได้เข้าใจถึงเนื้อความข้างในเลย

วิลเลี่ยนก็โดนว่าว่าน่าจะให้คอสต้าลงก่อน ผมไม่เห็นมีแฟนเชลซีออกมาดิ้นอะไรเลย ส่วนมากก็เห็นด้วยทั้งนั้นเพราะฟอร์มมันไม่ดีจริงๆ (ยกเว้นนัดนี้ที่ฟอร์มดี)  

อ้าว เวรกรรม ผมเห็น แขวะกันทุกวันหลังบอลเตะ

เลยนึกว่าเหมือนมู้อื่นๆ
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21816
โพสเมื่อ: Tue Jul 03, 2018 00:09
Big M พิมพ์ว่า:
ລื่น พิมพ์ว่า:
เรื่องอวยเรื่องโม้ ต้องยกให้ครับ 555  
เรื่องแซะนี่ก็ต้องยกให้เหมือนกันครับพรุนหมดล่ะ 5555  

เรื่องด้านนี่ก็ต้องยกให้เหมือนกัน DNAล้วนๆ ไม่ต้องอาศัยตัวทำเกม
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel