ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 15:15
[RE: ทำไมหลายๆคนถึงบอกว่าตัวเองเห็นผี??]
บอลโลกนี่แหละ ผีตังหมดเพียบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 15:38
[RE: ทำไมหลายๆคนถึงบอกว่าตัวเองเห็นผี??]
DickeY พิมพ์ว่า:

ไม่หมดนะ ยังไม่เปิดฤดูกาลซะหน่อย

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10157
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 16:06
บางอย่างก็จริงอย่างที่ จขกท. บอกนะ ผมเคยบวชต้องจำวัดรูปเดียวในห้องสมุดของวัด

อยู่ดีๆก็ได้ยินเสียงแปลกๆ แต่ด้วยความมั่นใจว่าตัวเองเป็นพระไม่กลัว(ปกติกลัว)ก็เลยหาสาเหตุ
สุดท้ายพัดลมไปโดยหนังสือ แล้วหนังสือก็ไปโดนมุ้งอีกที

แต่เอาจริงๆเรื่องผีผมเชื่อ เพราะเคยเจอกับเพื่อน 10 คนที่ภูกระดึง แม่ชีวาปหายไปไหนไม่รู้
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 16:16
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
DickeY พิมพ์ว่า:

ไม่หมดนะ ยังไม่เปิดฤดูกาลซะหน่อย

คนละผีละ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2013
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 16:31
มันก็เหมือน ตด งัย มองไม่เห็น แต่มีอยู่จริง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YA GUNNER YA
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 521
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 16:43
Roontona พิมพ์ว่า:
มันก็เหมือน ตด งัย มองไม่เห็น แต่มีอยู่จริง  

แต่ถ้าเราตดออกมาพร้อมก้อน เรามองเห็นนะครับ

0
0
Model: Emily Ratajkowski
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39437
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 17:29
มันอาจจะคล้ายออร่าใน HxH ก้ได้นะ แบบว่าเป้นออร่าที่หลงเหลือจากคนที่ตายไป บางคนตายไปแบบจิตไม่ยอมรับ เกิดเป็นออร่าของเจ้าตัวหลงเหลือไว้อะไรแบบนี้ ซึ่งมันก็คือพลังงานอย่างนึง การมองเห็นขึ้นอยู่กับพลังงานนั้นมีความเข้มข้นในระดับใด

แต่นานไปพลังงานเหล่านั้นก็เสื่อมสูญสลายไปเอง เท่าที่ผมอ่านหลายคนที่เจอคือไม่ได้น่ากลัวแบบว่ามาทำร้ายเรานะ แต่เพราะเห็นในสิ่งที่เราให้นิยามว่ามันคือผีก็เลยกลัว
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1481
โพสเมื่อ: Tue Jun 26, 2018 17:39
ผมเรียนวิทยาศาสตร์ ผมไม่กลัวผี แต่ผมอยู่ในเหตุการณ์ที่ทำให้เชื่อว่าพลังงานลึกลับมีอยู่จริง

"ผมเรียนมหาวิทยาลัยปิด พักหอในของมหาวิทยาลัย วันหนึ่งตอนดึกๆขับมอเตอร์ไซต์ออกไปกินข้าวต้มกับรุ่นพี่ ผมขับรุ่นพี่ซ้อนท้าย จำได้เวลาที่ออกไป แล้วกลับหอนอนไม่เกินตีหนึ่ง

ระหว่างทาง สองข้างทางจะมีต้นไม้ใหญ่ปลูกไว้ตลอดทาง พอขับไปถึงจุดๆหนึ่ง เป็นสวนไม้กับมีป่าหญ้ารกๆข้างทาง รุ่นพี่ผมตบไหล่เบาๆแล้วบอกให้ผมมองไปดูข้างทางด้านซ้ายมือ แกบอกเห็นคนที่ไม่ใช่คนแต่งตัวมอมแมม สกปรกมารวมกลุ่มกันเหมือนมารออะไรสักอย่าง ผมหันไปมองแต่ไม่เห็นอะไรสักอย่าง ผมยังบอกรุ่นพี่ไปอีกว่า ง่วงนอนจนตาฝาดหรือเปล่า ไม่มีอะไรหรอก พี่คิดไปเอง

หลังจากไปกินข้าวต้มแล้วกลับมานอนห้องจนตื่นเช้าตามปกติ ผมได้ยินข่าวร้าย เมื่อคืนหลังจากที่ผมกลับมานอน เหตุการณ์เกิดขึ้นประมาณตีสอง เพื่อนร่วมคณะจะออกไปข้างนอกมหาวิทยาลัย แต่รถมอเตอร์ไซต์ที่ขับตามกันไปสองคัน เกิดเกี่ยวกันเองจนรถเสียหลักไปชนต้นไม้ข้างทาง ทำให้มีผู้เสียชีวิตคาที่หนึ่งศพ บริเวณที่เสียชีวิต ตรงกันกับจุดที่รุ่นพี่ผมบอกเอาไว้เป๊ะ"

รุ่นพี่ผมไม่ได้พูดเรื่องแบบนี้บ่อยๆ ไม่ใช่พวกขี้กลัวที่เอะอะก็ผีไว้ก่อน การที่นิสิตตายในรั้วมหาวิทยาลัยเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ยากมากๆ และการเสียชีวิตบริเวณเดียวกันกับที่รุ่นพี่ของผมได้พูดถึง ช่างเป็นเรื่องบังเอิญจริงๆ

แต่ผมไม่ได้ไปพิสูจน์อะไรนะ ไม่รู้จะตั้งสมมติฐานว่าอย่างไร และไม่รู้จะใช้เครื่องมืออะไรพิสูจน์ดี

ตอนนี้ผมก็ไม่ได้กลัวผี ไปนอนนาดูฝนดาวตกคนเดียวยังไม่เห็นเจออะไร ผมไม่คิดว่าผีจะมีมีพลังอำนาจอะไรหรอก คิดว่าเป็นเพียงกลุ่มก้อนพลังงาน ที่ใครบางคนสามารถรับรู้ถึงพลังงานเหล่านั้นได้ในเพียงบางช่วงเวลาเท่านั้น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel