ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 2305
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:59
[RE]มีใครอยู่สุพรรณบ้างครับ ชอบจังหวัดนี้ครับ
ผมเกิดที่นั้น เรียนที่นั้น จนเข้ามหาลัยเลยได้มาอยู่ในเมืองกรุง

ตอนแรกก็สงสัยว่าทำไม เคยได้ยินว่าสุพรรณเป็นจังหวัดที่อยู่แล้วมีความสุขที่สุด พอมาอยู่ในเมืองกรุงก็รู้เลยครับว่าจริง

เมืองไม่ถึงกับสงบมาก แต่ก้ไม่วุ่นวายจนเกินไป

การคมนาคมก็สะดวกนะครับ ถึงแม้ว่ารถจะเยอะมากขึ้น

ระยะทางจากกรุงเทพแค่ ชม. นิดๆเอง

ของกินก็อร่อยนะครับ ที่สำคัญภาษถิ่นที่นี้ ใครๆก็ชอบว่าน่ารัก 555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10331
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:16
มีใครอยู่สุพรรณบ้างครับ ชอบจังหวัดนี้ครับ
ผมเคยรถเสียกลางทางในจังหวัดทางใต้สมัยเรียน อยู่ๆมีพี่ขับกระบะนั่งกินข้าวอยู่ตรงกันข้ามมาช่วยผมยกรถมอไซต์มาส่งในมอให้ ซึ่งแกยังไม่ค่อยรู้ทางเท่าไรเลย ฟังสำเนียงแล้วน่าจะคนเเถวภาคกลางๆ เลยถาม แกบอกแกคนสุพรรณมาทำธุระทางใต้เฉยๆ ส่วนผมคนเหนือมาเรียนใต้555 นับถือน้ำใจแกสุดๆอะ หายากนะคนสมัยนี้ ผ่านมาหลายปีผมยังจำได้อยู่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 02:51
[RE: มีใครอยู่สุพรรณบ้างครับ ชอบจังหวัดนี้ครับ]
ชอบมากเวลาขับรถผ่านถนนเรียบบ้านเมืองดูสะอาด
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 09:39
ถูกแบนแล้ว
มีใครอยู่สุพรรณบ้างครับ ชอบจังหวัดนี้ครับ
ผมอยู่ศรีประจันต์ พึ่งกลับมาอยู่บ้านเต็มตัว หลังจากทำงานอยู่ใน กทม. 20 ปีตัังแต่จบ เหตุผลง่ายๆ กลับมาอยู่บ้านกับแม่ ดูแลคนแก่ จ้อดีชัดเจนของสุพรรณบุรีคือการเดินทางสะดวก ห่างจากเมืองหลวง 100 กม. ถนนดี ขับรถกลางคืนถ้าถึงเส้นที่มีไฟสว่างตลอดสาย ท่านรู้ได้เลย ท่านอยู่สุพรรณบุรีแล้ว ผมหมายถึงสายหลัก 340 นะครับ อีกอย่างคือค่าครองขีพถูก ก๋วยเตี๋ยวที่ผมดินตัังแต่เด็ก อยู่ป.6 ชามละ 5 บาท 20 กว่าปีผ่านไป ตอนนี้ขึ้นราคามาเป็น 20 บาท ยังอร่อยและเยอะเหมือนเดิม

สุพรรณบุรียินดีต้อนรับครับ (แต่ที่ดินน่าจะแพงอยู่บ้างนะครับ)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 10:10
[RE: มีใครอยู่สุพรรณบ้างครับ ชอบจังหวัดนี้ครับ]
ถนนในพื้นที่จังหวัดสุพรรณ ดีมาก ๆ เมืองไม่ใหญ่ ของกินอร่อย

อากาศดี ยาบ้าเยอะในบางจุด(สังเกตจากวัยรุ่นในพื้นที่)

ตอนนี้อยากให้สุพรรณ มีงานมีอาชีพ มีการลงทุนอะไรให้มันคึกคักหน่อย

แต่ก็ไม่ค่อยอยากได้โรงงาน เพราะกลัวคุณภาพชีวิตโดยรวมจะแย่ลง

สรุป ณ เวลานี้เป็นจังหวัดชิล ๆ ยังไม่มีการแข่งขันทางการเมืองที่เข้มข้น

มีการพัฒนาไปในทางการท่องเที่ยวในอำเภออู่ทอง

ราคาที่ดินขึ้นเรื่อย ๆ ไม่รู้ขายกันได้บ้างป่าว ผมก็พอมีที่แบ่งขาย อยู่หน้า ม.ราชภัฐ สวนดุสิต ถนน 6เลน และที่ดินติด 340 เส้นหลัก อันนี้ผืนใหญ่ ใครมีสัก 80 ล ก็ทักมาหลังไมค์ได้นะ
แก้ไขล่าสุดโดย pungcheer เมื่อ Mon Jun 25, 2018 10:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 620
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 10:59
สนใจ อำเภอ สองพี่น้องไหมครับ ถ้าสนใจ อำเภอนี้ จะแนะนำให้ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel