ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18003
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 22:45
[RE: อกหัก เลิกกับแฟนแล้วครับ]
มองไปข้างหน้าต่อไปครับท่าน

โอกาสของเรามาถึงแล้ว ผู้หญิงมีอีกหลายล้านคนรอเราไปทำความรู้จัก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: *-*
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 22:47
[RE: อกหัก เลิกกับแฟนแล้วครับ]
สู้ๆครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4286
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 22:47
สู้ ๆ นะครับ เวลาจะช่วยท่าน อยู่กับตัวเอง และ คนที่รักท่านเยอะ ๆ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 22:51
nucleicz พิมพ์ว่า:
หวังเครมเจ้า พิมพ์ว่า:
เวลาจะเยียวยาทุกสิ่งทุกอย่างครับ
ตอนนี้สภาพจิตใจผมก็ดีขึ้นมากแล้ว หลังจากเลิกกันไปตอนนี้ก็เดือนกว่าๆแล้ว

ช่วงแรกมันจะยากครับ ยากมากๆ มันจะคิดถึงวันเก่าๆ เรื่องที่ผ่านมา ในหัวมีแต่คำว่า ทำไมๆ

แต่ทุกอย่างมันจะผ่านไปครับ พยายามออกไปข้างนอก สังสรรค์ ออกไปวิ่ง ออกกำลังกาย
แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น เชื่อผม ผมผ่านมาแล้ว  

ในหัวตอนนี้มีแต่คำว่า ทำไมๆนี่แหละครับ

เอาจริงๆผมว่าผมดูแลเทอได้ดีทุกอย่าง
ตราบที่คนๆนึงสามารถให้ได้เลย  

งั้นก็ไม่มีอะไรต้องเสียใจแล้วครับ

มันไม่เกี่ยวหรอกว่าเราจะทำดีแค่ไหน

ถ้าคนมันไม่ใช่ มันจะไป อะไรฉุดก็ไม่อยู่
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10444
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:47
หวังเครมเจ้า พิมพ์ว่า:
เวลาจะเยียวยาทุกสิ่งทุกอย่างครับ
ตอนนี้สภาพจิตใจผมก็ดีขึ้นมากแล้ว หลังจากเลิกกันไปตอนนี้ก็เดือนกว่าๆแล้ว

ช่วงแรกมันจะยากครับ ยากมากๆ มันจะคิดถึงวันเก่าๆ เรื่องที่ผ่านมา ในหัวมีแต่คำว่า ทำไมๆ

แต่ทุกอย่างมันจะผ่านไปครับ พยายามออกไปข้างนอก สังสรรค์ ออกไปวิ่ง ออกกำลังกาย
แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น เชื่อผม ผมผ่านมาแล้ว  

ในหัวตอนนี้มีแต่คำว่า ทำไมๆนี่แหละครับ

เอาจริงๆผมว่าผมดูแลเทอได้ดีทุกอย่าง
ตราบที่คนๆนึงสามารถให้ได้เลย  

คนมันหมดใจ คนมันจะไป
ต่อให้ดูแลดีแค่ไหน ต่อให้ทำยังไงเขาก็ไม่กลับมาหรอกครับ
คนหมดใจรั้งให้ตายก็ไปอยู่ดี...ผมรู้ว่าตอนนี้มันเป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากของท่าน
ยิ่งแรกๆนี่ยิ่งหนักเลย ผมเข้าใจความรู้สึกนะ เพราะผมก็เคยเป็น เคยจมอยู่กับอดีต อยู่พักนึง
จนเมื่อถึงเวลา เราจะคิดได้เองครับ เราจะมีสติอยู่กับตัวเอง ทำให้คิดอะไรได้หลายๆอย่าง
เวลาจริงๆครับที่จะทำให้คนเราผ่านเรื่องแบบนี้ไปได้
ช่วงนี้ท่านอาจจะ ทุกข์ ทรมาน หน่อย ก็ไม่เป็นไร จมกับมันให้เต็มที่ไปเลย
แต่ผ่านไปสักพัก ท่านจะคิดได้เองและท่านจะผ่านมันไปได้เอง

เชื่อไหม เลิกกันจนได้เดือนกว่าๆ ผมฝันถึงเธอทุกคืน ไม่มีวันไหนที่ไม่ฝันถึงเลย

จน ณ.วันนี้ก็มีบ้างที่ยังคิดถึงอยู่(แต่เกือบจะไม่รู้สึกอะไรเท่าไหร่แล้ว)
ไม่มีใครลืมได้หรอก...ผมก็ไม่ลืม..แต่ก็ไม่ได้มีผลอะไรต่อชีวิตแล้ว

คิดซะว่าเขาไม่ได้เป็นคู่ของเราครับ
กลับไปหาครอบครัว พ่อ แม่ พี่น้อง วิดีโอคอลคุย มันจะทำให้ท่านรู้สึกดีขึ้นได้

สู้ๆๆครับ เดี่ยวมันก็จะผ่านไป และ มันจะดีขึ้นเอง ^^
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7250
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:56
เวลาเยียวยา --> มีใหม่จะกลับมานั่งฮาตัวเองครับ ย้อนอ่านกระทู้เก่าๆ ของผมได้เลย ผมผ่านมาครึ่งปีแล้ว มีใหม่แล้วครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26011
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:00
ยังเห็นแว็ปว่าจะพาแฟนไปล่องแม่น้ำเจ้าพระยาอยู่เลย ถ้าเขาไม่รักท่านก็ให้เขาไปเถอะครับ โลกจเหวี่ยงคนที่เหมาะสมมาให้ท่านเอง
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:02
Spoil
อารมณ์ตอนนี้แบบว่า เคว้งคว้างมาก
ต้องกลับมาอยู่ที่เดิมๆ
ที่เคยอยู่ด้วยกันคนเดียวมันไม่ชินจริงๆ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 122
ที่อยู่: ตอนเลิกกันเค้าเอาความรู้สึกของเราไปด้วย มันเลยทำให้เราเจ็บ เพราะเราเอาความรู้สึกของเราคืนมาไม่ได้
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 01:35
สู้สู้คับ "นาซ่าก็เอาเธอกลับมาไม่ได้" สมาชิกท่านนึงเคยบอกไว้
เคยโดนมาเหมือนกัน
1
0
นาซ่าก็พาเธอกลับมาไม่ได้
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14895
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 02:21
อกหักเท่ก็ดีนะผมว่า ฟังเพลงเศร้าก็อิน บางครั้งยังสมมุติว่าเราเป็นพระเอกเอ็มวีได้ เก๊กๆหน่อย โห โคตรเท่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 132
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 09:16
มันทำให้เรามีภูมิต้านทานมากขึ้น
ครั้งแรกเสียใจครึ่งปี
ครั้งที่ 2 ก็ 3 เดือน
1 เดือน
1 อาทิตย์
3 วัน
1 วัน
1 คืน
อย่าไปซีเรียสครับ สู้ๆ
ปัจจุบันผมมีแฟนที่น่ารักมาก แต่งงานแล้ว มีแพลนจะมีตัวเล็ก

ปล. สู้ๆ ไอ้เสือ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 10:44
เวลาช่วยได้ครับ

พยายามหาอะไรทำ เล่นกีฬา ดูหนัง ดูฟุตบอล

ตอนเราเกิดก็เกิดมาคนเดียว ดังนั้น ตอนนี้จะอยู่คนเดียวจะแปลกอะไร
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel