ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 7125
ที่อยู่: ชนบทห่างใกลความเจริญ ไฟฟ้ายังเข้าไม่ถึง ใช้เเสงเทียนให้เเสงสว่าง หลังบ้านติดภูเขา เป็นบ้านไม้ยกสูง ม
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 08:10
[RE: จบสักที!ม้าลายเช็คบิลเซ็น'ชาน'มอบสัญญา 4 ปี]
ยินดีต้อนรับเข้าฝูงม้าลายนะ Can
(ฟรีอีกแล้ว)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 855
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 09:17
จบสักที!ม้าลายเช็คบิลเซ็น'ชาน'มอบสัญญา 4 ปี
อเล้กซานเดร้ เปาโต้คลื่น พิมพ์ว่า:
jacksengna พิมพ์ว่า:
สอบถามครับ อยู่กับลิเวอร์พูล ที่อังกฤษไม่ดียังไง? ล่าสุดก็เข้าชิงยูซีแอล ทีมก็มีแนวโน้มว่าดีขึ้น / ไอด้อนท์อันเดอร์สแตน  

ส่วนตัวผมคิดนะครับว่าอยู่ลีคิตาลีสมัยนี้ มันแนวผูกขาดแชมป์
แข่งกันเพียงบางทีม ไม่เข้มข้นเหมือนลีคอังกฤษ ถึงแม้ลิเวอพูลจะมีแนวโน้ม
ดีขึ้นมากๆแล้วก็ตาม ย้ายไปยังไงก็มีแชมป์ติดมือแน่ๆ

แต่ชานก็น่าจะอยากไปยูเว่อยู่นานแล้วนะครับ มีข่าวกับยูเวนานมากแล้ว
ต้องขอบคุณเขาด้วยซ้ำอยู่นานถึงขนาดนี้  

จริงอยู่คับ ช่วงหลังๆ ที่ ยูเว่ ผูกขาด สาเหตุ ที่ผูกขาด เพราะอะไรคับ เพราะจูฟ นี่โหดจริงนะ ไม่ใช่เก่งแค่ในลีค ใน ucl นี่ 4 ปีหลัง เป็นคำตอบได้ดีในตัวมันเอง อยู่แล้วคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 790
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 18:49
[RE: จบสักที!ม้าลายเช็คบิลเซ็น'ชาน'มอบสัญญา 4 ปี]
Jamesdel พิมพ์ว่า:
อเล้กซานเดร้ เปาโต้คลื่น พิมพ์ว่า:
สอบถามครับ อยู่กับลิเวอร์พูล ที่อังกฤษไม่ดียังไง? ล่าสุดก็เข้าชิงยูซีแอล ทีมก็มีแนวโน้มว่าดีขึ้น / ไอด้อนท์อันเดอร์สแตน  

ส่วนตัวผมคิดนะครับว่าอยู่ลีคิตาลีสมัยนี้ มันแนวผูกขาดแชมป์
แข่งกันเพียงบางทีม ไม่เข้มข้นเหมือนลีคอังกฤษ ถึงแม้ลิเวอพูลจะมีแนวโน้ม
ดีขึ้นมากๆแล้วก็ตาม ย้ายไปยังไงก็มีแชมป์ติดมือแน่ๆ

แต่ชานก็น่าจะอยากไปยูเว่อยู่นานแล้วนะครับ มีข่าวกับยูเวนานมากแล้ว
ต้องขอบคุณเขาด้วยซ้ำอยู่นานถึงขนาดนี้  

จริงอยู่คับ ช่วงหลังๆ ที่ ยูเว่ ผูกขาด สาเหตุ ที่ผูกขาด เพราะอะไรคับ เพราะจูฟ นี่โหดจริงนะ ไม่ใช่เก่งแค่ในลีค ใน ucl นี่ 4 ปีหลัง เป็นคำตอบได้ดีในตัวมันเอง อยู่แล้วคับ  

ผมก็ติดตามกัลโซ่นะครับ ส่วนตัวผมแฟนมิลานเลย ไม่ได้กล่าวว่าร้ายกัลโซ่เลยครับ
จูฟนี่โหดของจริงกราฟของทีมมีแต่จะขึ้นๆ มีเหรอใครจะไม่ไป ส่วนลิเวอก็อย่างที่บอกไป
กราฟกำลังเริ่มขึ้น แต่ไม่มีอะไรยืนยันได้ว่าจะคงสถานะนี้ไว้ได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 804
โพสเมื่อ: Sat Jun 23, 2018 21:48
Nong_Nan พิมพ์ว่า:
James__L.F.C พิมพ์ว่า:
Nong_Nan พิมพ์ว่า:

งั้นถามกลับ มาอยู่กับยูเว่ ที่อิตาลีมันไม่ดียังไง?

ไม่ต้องพูดถึงเข้าชิง UCL นะ ในรอบ 10ปีเนี่ย Liverpool ไปเล่น UCL มากี่รอบ

แม้จะมีแนวโน้มที่ดีขึ้น มันก็ไม่ได้มีหลักประกัน หรือหลักฐานเป็นรูปธรรมนี่นา ว่าทุกอย่างจะดีขึ้นจริง

ถ้าเชลซีไม่อยู่ดีๆ ฟอร์มหลุดไปดื้อๆ ในช่วงครึ่งฤดูกาลหลัง ผมว่า Liverpool ยังต้องลุ้นหนักเลยว่าจะได้กลับไปเล่น UCL ปีที่จะถึงนี้รึเปล่า

ใจเย็นๆท่าน เขาแค่อยากรู้ แค่ว่าทีมก็กำลังไปได้ดี ถึงไม่มีหลักประกันแบบที่ท่านว่าแต่มันก็มีแนวโน้มไปในทางที่ดี แล้วถ้าอยู่แล้วช่วยทีมไปได้ดีมันจะไม่ดีกว่าหรอ เขาไม่ได้จะหมายความว่าไปยูเว่ดีกว่าตรงไหน

ส่วนที่ว่าถ้าเชลซีไม่เป๋ ช่วงก่อนท้าย ผมว่าแม่งคุณได้ตามรึป่าวลิเวอร์ก็มาปล่อยช่วงที่ ucl ใกล้นัดชิงเหมือนกัน แล้วก่อนหน้านั้นสถานะการก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลย ก่อนบลัฟช่วยใจเย็นก่อนครับผม  

ถ้าคอมเมนต์ของผมมันทำให้ท่านคิดว่าผมกำลัง Discredit ลิเวอร์พูลผมขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ได้เจตนา

ผมไม่ได้บอกนะว่าในฤดูกาลที่ผ่านมา Liverpool ทำผลงานได้ไม่ดีแน่นอนว่าไม่ได้ขี้เหล่ ผมแค่จะบอกว่าการแข่งขันในอังกฤษมันสูงมาก ถ้าทีมอย่างเชลซี อาเซนอลไม่ได้เป๋ ผมว่าอันดับในตารางมันอาจจะไม่ได้เป็นอย่างนี้

ยิ่งกับมาตรฐานทีมที่พอๆ กัน Liverpool ก็ไม่ได้มีอะไรรับประกันเลยว่าจะสามารถทำได้เหนือว่าทีมอื่นๆ ในทุกๆ ปี เทียบตำแหน่งต่อตำแหน่ง ก็ไม่ได้ดูเหนือกว่าทีมที่แย่งพื้นที่ UCL อย่างสเปอร์ เชลซี แมนยู ไม่นับ แมนซิอ่ะนะ  

ผมเข้าใจผิดก็ต้องขอโทดด้วยครับผม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel