ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20656
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:26
[RE: ใจแทบจะขาดเลย :(]
ไลน์คุยกับเมียเก่า ผมถามมีแฟนยัง เขาบอก ลูกเจ้าของร้านตามจีบ ผมก็ จี๊ดๆนิด แต่ช่างเถอะ ผมก็มีเหมือนกัน
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 949
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:27
ถูกแบนแล้ว
Spoil
pohihi188 พิมพ์ว่า:
Spoil
Lonzo2 พิมพ์ว่า:
ถ้าเรื่องเกิดขึ้นจริง ก็ปล่อยเขาไปครับ ว่าแต่แบดบอยนี้ แสดงว่าท่านก็เจ้าชู้ด้วยสินะ แต่มีเงินใช่ไหม ?

ปัจจุบันผมอายุ 25 ผมว่าไม่แปลกนะที่เขาจะเปิดรับ คนอายุ 30-35 เข้ามาในชีวิต

ผู้หญิงพอถึงจุดนึง เขาต้องการความมั่นคงในชีวิตครับ แน่นอนพวกอายุ 30 ต้นๆคงผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะแล้ว

รวมถึงหน้าที่การงานและเงินเก็บด้วย คือผมอยากบอกคุณว่า สำหรับผู้ชายนะ จนถึงอายุ 40 พวกเราก็ยังถือว่าไม่ช้าเกินไปที่จะมีครอบครัว

แต่สำหรับผู้หญิง แค่ขึ้นเลข 3 พวกเธอก็รู้สึกว่ามันช้าไปจนสุ่มเสี่ยงจะขึ้นคานแล้วครับ

เอาจริงๆนะคนที่มีฐานะมาตั้งแต่เกิด จะไม่มีปัญหาอะไรแบบนี้เลย ส่วนพวกที่สร้างด้วยมือของตัวเองก็จะลำบากหน่อยนะครับ จำพวก เรียนจบใหม่ๆ อายุทำงานไม่ถึง 5 ปีนะเงินเก็บคงไม่ถึง 1 ล้าน

ปล. ผมนี้ถ้าไม่ได้ที่บ้านก็คงเป็น พนง. กินเงินเดือน 15 K ปีนึงตีคร่าวๆ 200,000 บาท / ปี จะไปพออะไร นี้รวมโบนัสและไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆนะ ถถถถถ

ดีมีสวนคอยเป็นแบ็คอัพให้ เลยอัพฐานเงินเดือนขึ้นมาประมาณ 5 เท่าของเงินเดือนตัวเอง ไม่งั้นเรียบร้อย หล่อให้ตายยังไงผู้หญิงก็ไม่เอา ถ้าไม่มีเงินใช้ ไม่มีเงินเก็บ

ปล.2 สำหรับคนที่มีหน้าที่การงานดี ก็เอาใจช่วยครับ เพาะเขาเรียนหนักมา มันถึงเวลาที่จะได้รับผลตอบแทนที่ทุ่มเทไปแล้วละครับ อย่างฐานเงินเดือน 30K + ละนะ

เรื่องเงินผมมีเก็บทุกเดือนเลยครับ ผมทำงานนานแล้ว หน้าที่การงานก็ไม่ได้ด้วยกว่าคนอื่นเลย เรื่องหน้าที่การงานผมเมื่อเทียบกับพี่เขา ผมดูเหลื่อมกว่านิดๆด้วยครับ ด้วยเรื่องไลฟ์สไตล์ความติดเพื่อนติดเกมส์ เตะบอล เขาเลยมองว่าผมไม่มีความเป็นผู้ใหญ่

เขาเคยบอกว่าให้ผมเปลี่ยน ผมก็ลองเปลี่ยนไปบ้างแต่ในเมื่อมันเปลี่ยนแล้วไม่มีความสุข
ผมเลยเลือกปล่อยเขาไปครับ ผมรักเขามากๆเลย แต่สุดท้ายผมรักตัวเองมากกว่าครับ แต่ทำไมผมถึงเสียใจขนาดนี้ผมก็ไม่รู้

อายุเท่าไหร่ ใกล้เลข 3 แล้วใช่ไหม ผู้หญิงเขาอยากมีครอบครัวครับ อย่างที่ผมบอก พวกเธออยากแต่งงานก่อนเลข 3 ทังนั้น  

ผม 24 เข้า 25 เท่าท่านครับ ผู้หญิง 28 ครับ ใช่ครับ เขาต้องการประมาณนั้นผมทำให้ไม่ได้ครับ ผมยังไม่พร้อม  
แก้ไขล่าสุดโดย Lonzo2 เมื่อ Thu Jun 21, 2018 19:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 2608
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:33
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเรื่องเกิดขึ้นจริง ก็ปล่อยเขาไปครับ ว่าแต่แบดบอยนี้ แสดงว่าท่านก็เจ้าชู้ด้วยสินะ แต่มีเงินใช่ไหม ?

ปัจจุบันผมอายุ 25 ผมว่าไม่แปลกนะที่เขาจะเปิดรับ คนอายุ 30-35 เข้ามาในชีวิต

ผู้หญิงพอถึงจุดนึง เขาต้องการความมั่นคงในชีวิตครับ แน่นอนพวกอายุ 30 ต้นๆคงผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะแล้ว

รวมถึงหน้าที่การงานและเงินเก็บด้วย คือผมอยากบอกคุณว่า สำหรับผู้ชายนะ จนถึงอายุ 40 พวกเราก็ยังถือว่าไม่ช้าเกินไปที่จะมีครอบครัว

แต่สำหรับผู้หญิง แค่ขึ้นเลข 3 พวกเธอก็รู้สึกว่ามันช้าไปจนสุ่มเสี่ยงจะขึ้นคานแล้วครับ

เอาจริงๆนะคนที่มีฐานะมาตั้งแต่เกิด จะไม่มีปัญหาอะไรแบบนี้เลย ส่วนพวกที่สร้างด้วยมือของตัวเองก็จะลำบากหน่อยนะครับ จำพวก เรียนจบใหม่ๆ อายุทำงานไม่ถึง 5 ปีนะเงินเก็บคงไม่ถึง 1 ล้าน

ปล. ผมนี้ถ้าไม่ได้ที่บ้านก็คงเป็น พนง. กินเงินเดือน 15 K ปีนึงตีคร่าวๆ 200,000 บาท / ปี จะไปพออะไร นี้รวมโบนัสและไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆนะ ถถถถถ

ดีมีสวนคอยเป็นแบ็คอัพให้ เลยอัพฐานเงินเดือนขึ้นมาประมาณ 5 เท่าของเงินเดือนตัวเอง ไม่งั้นเรียบร้อย หล่อให้ตายยังไงผู้หญิงก็ไม่เอา ถ้าไม่มีเงินใช้ ไม่มีเงินเก็บ

ปล.2 สำหรับคนที่มีหน้าที่การงานดี ก็เอาใจช่วยครับ เพาะเขาเรียนหนักมา มันถึงเวลาที่จะได้รับผลตอบแทนที่ทุ่มเทไปแล้วละครับ อย่างฐานเงินเดือน 30K + ละนะ

ท่ายพูดก็ถูก แต่ไม่หมด เรื่องบางเรื่องมีเงินไม่สามารถที่จะซื้อได้ทุกอย่างนะ เช่นระยะทาง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29417
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:41
joe88 พิมพ์ว่า:

ท่ายพูดก็ถูก แต่ไม่หมด เรื่องบางเรื่องมีเงินไม่สามารถที่จะซื้อได้ทุกอย่างนะ เช่นระยะทาง  

ขอบคุณ่ที่เติมให้ครับ ผมลืมนึกไปเลยเพราะว่าชีวิตผม คบแต่คนใกล้ตัว แล้วก็ ทำงานใกล้ๆกันด้วย รวมถึงบ้านด้วยครับ

ปล.ส่วนเรื่องเงิน ก็ตามที่ผมว่านั้นแหละครับ แต่สำคัญอีกอย่างนึงคือ เวลา และ ระยะทาง ตามท่านว่าเลยครับ
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:44
มาดเยอะนะเรา อย่างว่าแหละผช.ก็อย่างงี้ทั้งนั้น
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22037
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:44
อาการเดียวกัน
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: + เรื่อยๆ อย่ารีบร้อน -
เข้าร่วม: 19 Mar 2015
ตอบ: 3609
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:50
เพิ่ง 25 เอง เอาน่าท่าน เปิดรับสิ่งใหม่ๆ ถือว่ากลับมามีโอกาสเลือกอีกครั้ง ใช้ชีวิต ความโสดให้คุ้มก่อนก็ได้ จะรีบมีแฟนไปทำไม กลับมากินเหล้า เล่นเกมส์ เที่ยวกับเพื่อนอีก เอาให้สุด เพราะถ้ามีความรักครั้งใหม่ ท่านจะได้รู้ว่า ชีวิตโสดเป็นยังไง

ผมเนี่ย ภาวนาอยากกลับมาโสด จะตาย แต่คงรอชาติหน้าละ

...ไปละเมียตามไปซื้อน้ำปลา

ปล.เพลงในมู้ เพราะๆ ทั้งนั้น
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:54
[RE]ใจแทบจะขาดเลย :(
คนบางคนมันคบที่ใจอะ
เลินไม่มีการงานด้อยกว่าแต่ทัศนคติโอเคกว่าก้จีบติด
ผู้หญิงแต่ละคนมองไม่เหมือนกันนะ
ที่คนในบอร์ดพิมพ์มาเค้ารู้จักไม่ถึง10%ของคนในโลกหรอก
ไม่มีอะไรตายตัว
ผู้หญิงบางคนเก่งกว่าเราเยอะ พวกที่เก่งๆเค้าไม่สนเรื่องเงินหรอก
เพราะเค้าหาเองได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11167
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:56
เป็นกำลังใจให้ครับ ไม่มีอะไรยั่งยืน เที่ยงแท้ครับ
เจ็บสักวันก็หาย
ช่วงนี้ก็ทรมานมากหน่อย ขอให้ผ่านมันไปได้ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 412
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:57
ถูกแบนแล้ว
ก็ท่านให้ความสุขที่เขาต้องการไม่ได้ ไม่ใช่สไตล์เขา ทำใจเถอะครับ ผู้หญิงส่วนใหญ่ก็ชอบผชแก่กว่าด้วยอยู่แล้ว หาต่อไปครับสู้ๆ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6801
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:59
ทุกอย่างมันถูกต้องแล้วเพื่อน

เวลาของคุณสองคนแค่หมดลงแค่นั้น แต่ความรักในใจคุณไม่มีวันหมดไปเลย
ผมเชื่อว่าแรงโน้มถ่วงของโลกจะเหวี่ยงคนที่ไช่สำหรับคุณ คุณคือคนที่ไช่สำหรับเขา จะได้เจอกันในเวลาที่เหมาะสม ถูกที่ถูกเวลาเสมอ.. ใครจะไปรู้ คุณสองคนอาจจะกลับมารักกันอีกใน 10ปีข้างหน้าก็ได้?.. ในตอนที่คุณสองคนตาสว่าง...

ตอนนี้ก็อยู่กับตัวเองไป จะเศร้าก็เศร้าให้สุด ชีวิตนี้จะได้คุ้ม ได้รัก ให้รัก ได้สุข ได้เศร้า ได้ดีใจ ได้ร้องไห้ ..

บทเรียนจากความสัมพันธ์นี้คืออะไร คุณก็แค่จำไว้ เพื่อความสัมพันธ์ครั้งหน้า

อย่างที่บอกไปข้างบน ผมเชื่อว่าความรักของคุณนั้นมีล้นใจ เพราะชนั้นคุณก็ต้องเชื่อในความรัก เชื่อในตัวเองนะ

1
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jul 2010
ตอบ: 166
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 20:04
Spoil
Lonzo2 พิมพ์ว่า:

เรื่องเงินผมมีเก็บทุกเดือนเลยครับ ผมทำงานนานแล้ว หน้าที่การงานก็ไม่ได้ด้วยกว่าคนอื่นเลย เรื่องหน้าที่การงานผมเมื่อเทียบกับพี่เขา ผมดูเหลื่อมกว่านิดๆด้วยครับ ด้วยเรื่องไลฟ์สไตล์ความติดเพื่อนติดเกมส์ เตะบอล เขาเลยมองว่าผมไม่มีความเป็นผู้ใหญ่

เขาเคยบอกว่าให้ผมเปลี่ยน ผมก็ลองเปลี่ยนไปบ้างแต่ในเมื่อมันเปลี่ยนแล้วไม่มีความสุข
ผมเลยเลือกปล่อยเขาไปครับ ผมรักเขามากๆเลย แต่สุดท้ายผมรักตัวเองมากกว่าครับ แต่ทำไมผมถึงเสียใจขนาดนี้ผมก็ไม่รู้

อายุเท่าไหร่ ใกล้เลข 3 แล้วใช่ไหม ผู้หญิงเขาอยากมีครอบครัวครับ อย่างที่ผมบอก พวกเธออยากแต่งงานก่อนเลข 3 ทังนั้น  

วันหนึ่งถ้าท่านผ่านโลกมาจนอายุจะ 40 อย่างผมท่านจะรู้ว่ามันเป็นเรื่องปกติของชีวิตคนนะ พอเราโตเราจะเลือกสิ่งที่เหมาะสมกับตัวเรามากกว่า อารมณ์ กับเหตุผล บางครั้งมันก้ไปด้วยกันไม่ได้ ผมอิจฉา บางคู่ที่ทุกอย่างมาพร้อมกัน บางคนรักแทบตายก็ไม่ได้อยู่ด้วยกัน บางคนเจอกัน 1-2 ปี ก้อยู่กันจนเเก่เฒ่าเรื่องเเบบนี้มีเยะไปครับ

สู้ๆ badboy
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 132
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 20:08
สู้ๆครับไอ้เสือ นายต้องสู้ต่อไป
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13911
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 20:11
[RE]ใจแทบจะขาดเลย :(
เป็นกำลังใจให้ครับท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15056
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 20:18
สู้ๆครับ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel