ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12165
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 05:42
Rov ช่วยเลือกตัวหน่อยครับ
วันเดอร์นี่แทบจะก๊อดออฟออฟเลนละ
ตัวที่กดไม่ลงจริงๆก็เรียวมะกับมาลอค
ส่วนเรียวมะกดโอเมนกับลิโป้ยาก
ผมเล่นทั้งสองตัว แต่ชอบวันเดอร์มากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2009
ตอบ: 936
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 08:23
[RE: Rov ช่วยเลือกตัวหน่อยครับ]
โอเมน วันเดอร์ เรียวมะ ซื้อมาเลยครับ 3 ตัว ผมเล่น 3 ตัวนี้อยู่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Aug 2009
ตอบ: 81
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 09:15
[RE: Rov ช่วยเลือกตัวหน่อยครับ]
[O]ISHITA[N] พิมพ์ว่า:
วันเดอร์นี่แทบจะก๊อดออฟออฟเลนละ
ตัวที่กดไม่ลงจริงๆก็เรียวมะกับมาลอค
ผมเล่นทั้งสองตัว แต่ชอบวันเดอร์มากกว่า  

ท่านพอจะอธิบายได้ป่าวครับว่าทำไมวันเดอถึงกดมาลอชกับเรียวมะไม่ค่อยได้ แล้วก็ทำไมเรียวมะแพ้ทางโอเมนกะลิโป้

คือผมพอรู้นะว่าตัวไหนแพ้ตัวไหน แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไร
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Blue
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 09:33
[RE]Rov ช่วยเลือกตัวหน่อยครับ
kolhipboy พิมพ์ว่า:

ท่านพอจะอธิบายได้ป่าวครับว่าทำไมวันเดอถึงกดมาลอชกับเรียวมะไม่ค่อยได้ แล้วก็ทำไมเรียวมะแพ้ทางโอเมนกะลิโป้

คือผมพอรู้นะว่าตัวไหนแพ้ตัวไหน แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไร  
เรียวมะระยะไกลครับ ตีไม่ถึง ส่วนมาลอช วันเดอต้องเอาหน้าไปแลกทำให้โดนปาดดูดๆ แล้วดาเมจมันแรงครับถ้าโดนทุกดอก แต่ที่เหลือกดเรียบ

ปล เรียวมะก้ไม่ได้แพ้ขนาดนั้น เพราะเรียวก้เข้าระยะมาไม่ได้เหมือนกัน แต่มาลอชนี่แพ้ทางสุด

ปล. 2 เรียวกดลิโป้ไม่ได้เพราะมีดุดเลือด ส่วนโอเมนก้พอกดได้แรกๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย jackalove เมื่อ Fri Jun 22, 2018 09:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12165
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 09:58
kolhipboy พิมพ์ว่า:

วันเดอร์จุดเด่นมันคือยืนแลกได้หมด
กดมาลอคไม่ได้เพราะถ้ายืนแลกกันมาลอคมันปาด+ตีทะลุเกราะ
กดเรียวมะไม่ได้เพราะเรียวมะมันเป็นสายเบริสดาเมจ มันไม่มายืนแลก เผาเลือดเสร็จก็ไป

เรียวมะดาเมจแรง แต่เป็นดาเมจเบริส ทำดาเมจแบบเข้าๆออกๆ ตัวบางยืนแลกไม่ไหว
ดังนั้นถ้าก่อนเวล4กดโอเมนไม่ขาด โดนโอเมนลากมาขังก็จบเลย เพราะถูกบังคับไฟต์
ส่วนลิโป้มันรีเลือดได้ เข้าถึงตัวง่าย มีดาเมจเคลียครีปไว ส่วนมากเจอลิโป้ก็ต่างคนต่างอยู่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel