ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1948
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 18:36
[RE: "พี่มอส"สวนกลับ"เสือเตี้ย"บอกลุงยังห่างจากเมสซี่เป็นปีแสง]
Roman_Riquelme พิมพ์ว่า:
anutarap พิมพ์ว่า:
แต่สำหรับผม มาราโดน่าเก่งกว่าเมสซี่ครับ
และน่าจะเก่งที่สุดเท่าที่ผมดูบอลมาครับ

สอบถามเป็นความรู้ครับ ได้ดูมาราโดน่าบ่อย ๆ ช่วงไหนครับ  

ช่วยตอบ ช่วงยุค90 ช่องเก้ามีไฮไลท์บอลอิตาลีทุกสัปดาห์ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะคุณน้องหนูผู้ล่วงลับเป็นพิธีกร ช่วงนั้นนักเตะดังๆต้องไปเล่นลีกอิตาลีถึงจะสุดๆครับ ในยูทูปก็ยังพอหาดูได้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2006
ตอบ: 91
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:04
[RE: "พี่มอส"สวนกลับ"เสือเตี้ย"บอกลุงยังห่างจากเมสซี่เป็นปีแสง]
รามอส มาเกรียน
0
0
forza Juventus
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7747
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 19:58
GudEkRedDeVil พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
พวกที่อ้างว่าทันดูมาราโดน่า ถามจริงได้ดูบ่อยซักแค่ไหนเชียว ยิ่งช่วงที่มาราโดน่าเตะอยู่บาซ่า 1982 หรือช่วงนาโปลี 1984-90 หาดูบอลลีกได้ง่ายขนาดนั้นเชียว เอ๊ะหรือว่าอยู่อิตาลี ยิ่งช่วงฟุตบอลโลก 1986 ที่อาร์เจนติน่าเป็นแชมป์ ยิ่งไม่ได้ถ่ายทอดให้ชมทุกนัดด้วยซ้ำ  

จริง ผมคิดเหมือนท่านเลย ยุค นั้น ดาวเทียมนี่ฉายบอลลีค อาเจน บอลลีค อิตาลีแล้วหรอ งงแดก  

ถ่ายคับผม บอลโลก 86 ถ่ายตั้งแต่รอบ 8 ทีมคับ

กัลโช่มีไฮไลท์ มาให้ดูทุกนัด ยโย่งเป็นคนพากซ์

เป็นช่วงลีค อิตาลีเฟื่องฟูอย่างมากคับ  

ก็นั่นแหละครับ บอลโลกปี 86 แถมถ่ายนัดเปิดกับรอบแปดทีม ในบอลลีกก็มีแค่ไฮไลท์ ไม่ได้ดูเต็มเกม แถมช่วงถ่ายทอดทางฟรีทีวีนี่ก็ไม่ได้ถ่ายทุกนัด คนสมัยนู้นไม่ได้ดูจริงจังแบบสมัยนี้หรอกครับ สื่อต่างๆก็ไม่ได้เข้าถึงง่าย พวกทันดูจริงได้ดูเต็มเกมถึง 5 นัดไหมก็ไม่รู้ ซุยเอาทั้งนั้น สมัยนี้จะอยู่ที่ไหนก็ดูได้ ยุคโน้นนะ แหม ไอ้จะมีทีวีซักเครื่อง แถมเสาอากาศก็ห่วยๆ ถ้าไม่ใช่เศรษฐีวันๆไม่ทำไรรอดูบอล
0
0
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7747
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 20:00
kreang พิมพ์ว่า:
แต่สำหรับผม มาราโดน่าเก่งกว่าเมสซี่ครับ
และน่าจะเก่งที่สุดเท่าที่ผมดูบอลมาครับ

สอบถามเป็นความรู้ครับ ได้ดูมาราโดน่าบ่อย ๆ ช่วงไหนครับ  

ช่วยตอบ ช่วงยุค90 ช่องเก้ามีไฮไลท์บอลอิตาลีทุกสัปดาห์ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะคุณน้องหนูผู้ล่วงลับเป็นพิธีกร ช่วงนั้นนักเตะดังๆต้องไปเล่นลีกอิตาลีถึงจะสุดๆครับ ในยูทูปก็ยังพอหาดูได้ครับ  
ก็นั้นแหละครับ เคยดูมาจริงๆเต็มเกมซักกี่นัดกันเชียวสมัยนั้น พวกที่อ้างว่าตั้งแต่ดูมาซุยทั้งนั้นแหละ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15975
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 21:39
Newguitarboy พิมพ์ว่า:
ใครบอกมาราโดน่าเก่งลองเจอแบบพวกเล่นคนไม่เล่นบอลดูไหม

เมสซี่ ไม่เคยบ่น คนทั้งโลกเค้ารู้ว่าใครเก่งจริง ใครคือประวัติการณ์แห่งวงการณ์ฟุตบอล

เอาแต่แชมป์บอลโลกมาอ้าง วิวัฒนาการมันเปลี่ยนไปแล้ว

เอาเมสหรือโด้ย้อยไป ยุคมาราโดน่า มันก็ก็เลี้ยงผ่านกรวยๆ สบายๆนี่แหละ

สมัยนี้มันไม่ได้เลี้ยงผ่านกรวยแล้วมันเลี้ยงผ่านรถถัง  

ตลกเหอะ สมัยมาราโดน่าเข้าข้างหลังยังไม่โดนแดงเลย ถึงลูกถึงคนกว่าสมัยนี้เยอะ มาราโดน่าไม่ได้มีแค่แชมป์โลกมาอ้าง ไปดูตำนานที่เค้าสร้างที่นาโปลีด้วย ถึงขนาดทีมชาติอิตาลีเจอกับอาเจนติน่าที่นาโปลี คนที่นาโปลีเชียร์มาราโดน่าอะคิดดูละกัน
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4704
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 21:45
jacksengna พิมพ์ว่า:
โซ ทรู (โครตจริง) อันนี้เห็นด้วยครับ เสือเตี้ยก็ประมาณๆ อาซาในยุคนี้มั้ง(ความคิดส่วนตัวนะ) เท่าที่ผมนึกออก / เมสซี่ทิ้งเป็นทุ่งไปตั้งนานแล้ว  

เคยเห็นมาราโดน่าเล่นบอลจริงๆป่ะเนี๊ยะ
1
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1948
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 00:34
kreang พิมพ์ว่า:

ก็นั้นแหละครับ เคยดูมาจริงๆเต็มเกมซักกี่นัดกันเชียวสมัยนั้น พวกที่อ้างว่าตั้งแต่ดูมาซุยทั้งนั้นแหละ  

รบกวนช่วยอธิบายเป็นวิทยทานหน่อยนะครับกับความเชื่อว่าจะต้องดูเต็มแม็ทช์หลายๆนัดถึงจะพิสูจน์ได้ว่าใครเก่งจริง
แก้ไขล่าสุดโดย kreang เมื่อ Fri Jun 22, 2018 00:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 02:06
ล๊อคอินมาเพื่อขำ เลยนะเนี้ย

ยังมีคนที่คิดว่า มาราโดน่า เก่งกว่าเมสซี่อีกหรอ

ในจักรวาลนี้ไม่มีใครเก่งเทียบเท่า เมสซี่ได้อีกแล้ว

ทุกสกิลในการเล่นฟุตบอลของมาราโดน่า เมสซี่ ทำได้หมดทุกอย่างและทำเหมือนง่ายด้วย

เอาสถิติมาราโดน่ามากางเลยดีกว่า ตลอดอาชีพการค้าแข้ง เอามาเทียบเมสซี่ จะเห็นเองว่าใครเก่งกว่าใคร
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 02:08
EFCth พิมพ์ว่า:
jacksengna พิมพ์ว่า:
โซ ทรู (โครตจริง) อันนี้เห็นด้วยครับ เสือเตี้ยก็ประมาณๆ อาซาในยุคนี้มั้ง(ความคิดส่วนตัวนะ) เท่าที่ผมนึกออก / เมสซี่ทิ้งเป็นทุ่งไปตั้งนานแล้ว  

เคยเห็นมาราโดน่าเล่นบอลจริงๆป่ะเนี๊ยะ  

เด็กรุ่นใหม่จะมีคนทันได้ดูจริงๆหรอ

เมสซี่เป็นนักบอลที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2015
ตอบ: 6382
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 08:07
ถูกแบนแล้ว
อยากให้โด้ได้บอลโลก

ส่วนตัวผมคิดว่าโด้มันประสบความสำเร็จสูงสุดของนักฟุตบอลเลยนะ
ถ้าได้แชมป์โลกอ่ะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8755
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 09:24
ไม่เคยดูอะเกิดไม่ทัน แล้วทำไมต้องแบ่งพรรคแบ่งพวกกันด้วยปัญญาอ่อนจริง
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 12:09
สำหรับผมมาราโดน่าคือที่สุดของอาร์เจนติน่านะ ผมทันดูบอลโลก 1990 และ 1994 ทักษะความสามารถเฉพาะตัว ความเข้าใจเกม การยิงและการผ่านบอลของมาราโดน่าคือที่สุด บางคนบอกว่าคนละยุคเปรียบลำบาก สำหรับผมก็ใช้การเปรียบในยุคของใครของมันนี่แหละครับเพราะแต่ละยุคก็มีนักเตะเก่ง ๆ ชั้นนำ ไม่แพ้กัน

ถ้าตอนนี้มีผู้เล่นเก่งเยอะขนาดไหน สมัยก่อนก็สุด ๆ เช่นกัน คลาสสิกทั้งนั้น ไล่ชื่ออย่าง มัธเธอุส บักโจ้ เบเบโต้ โรมาริโอ้ คลิ้นมันส์ ลินิเกอร์ ไรการ์จ กุลลิท แวนบาสเท่น สตอยคอฟ แกสคอยน์ โมเลอร์ ฯลฯ แต่ก่อนเรียกว่าฟาดฟันกันไม่ธรรมดาเลย

ผมไม่ทันดูหัตถ์พระเจ้านะ แต่บอลโลกปี90 และ 94 นี่แหละทำให้ผมรับรู้ว่าสไตล์บอลยุโรปทำอะไรมาราโดน่าไม่ได้ การผ่านบอลให้คานิกเกียยิงทั้งปี 90 และ 94 มันบ่งบอกชัดเจนเลยจริง ๆ ถึงความพิเศษของคน ๆ นี้ และมีความเป็นผู้นำในตัวสูงมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Sat Jun 23, 2018 10:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
โพสเมื่อ: Fri Jun 22, 2018 12:11
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
ล๊อคอินมาเพื่อขำ เลยนะเนี้ย

ยังมีคนที่คิดว่า มาราโดน่า เก่งกว่าเมสซี่อีกหรอ

ในจักรวาลนี้ไม่มีใครเก่งเทียบเท่า เมสซี่ได้อีกแล้ว

ทุกสกิลในการเล่นฟุตบอลของมาราโดน่า เมสซี่ ทำได้หมดทุกอย่างและทำเหมือนง่ายด้วย

เอาสถิติมาราโดน่ามากางเลยดีกว่า ตลอดอาชีพการค้าแข้ง เอามาเทียบเมสซี่ จะเห็นเองว่าใครเก่งกว่าใคร  

อันนี้พูดจริงหรือเอาฮาครับเนี่ย ประโยคที่ว่า "ในจักรวาลนี้" ผมทันดูมาราโดน่าและเมสซี่นะ สำหรับผมยกให้มาราโดน่าครับ ถ้าเอาสถิติมากางก็ตามนี้ครับ แต่ดูด้วยตามันบอกอะไรได้มากกว่าสถิตินะ
http://www.siamsport.co.th/worldcup2018/news/view/76096
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Fri Jun 22, 2018 12:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sat Jun 23, 2018 10:30
nickvicpark พิมพ์ว่า:
คนที่อาวุโสหน่อย บอกได้ครับว่าได้ดูมาราโดน่า พอสมควรเลยทีเดียวเชียว

บอลโลกปี 86 บ้านเราโดยคำสั่งของบิ๊กจิ๋ว ให้เริ่มถ่ายทอดตั้งแต่รอบ 8 ทีม ผมเลยได้
อานิสงส์ ดูอาร์เจนตินา เจออังกฤษ เจอเบลเลี่ยม เจอเยอรมัน

ปี 90 บ้านเราถ่ายทอดทุกนัด ได้ดูมาราโดน่าเล่น 7 นัด

ส่วนกัลโช่ ช่อง 7 นำไฮไลท์มาฉายให้ดูทุกวันอาทิตย์ (มั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ตลอดฤดูกาล ย.โย่ง พากย์ มีผลทุกคู่ ได้ทันดูช่วงปลายของจูเนียร์ ทีมชาติบราซิล บางอาทิตย์โชคดีมีถ่ายทอดสดด้วย บางทีก็ถ่ายทอดเทป (รอให้ละครจบก่อน)

จำไม่ได้นะครับ ว่าเอามาฉายกี่ฤดูกาล ที่แน่ ๆ ฤดูกาล 1988 เป็นต้นไป ยุคสามประสานฮอลแลนด์ กุลลิท ไรท์การ์ด บาสเท่น ต่อมายุค อินเตอร์มิลาน สามประสานจากเยอรมัน มัทเธอุส ไรท์การ์ด คลินมันส์ จนมาปีที่ นาโปลีได้แชมป์
ที่มีมาราโดน่า กาเรก้า อเลเมา จิอันฟรังโก โซล่า อันเดร คานาวาโร่ และมาต่อยุค ซามโดเรีย ได้แชมป์ที่มี จิอันลูก้า วิอัลลี่ มันชินี่

ดูจากคำตอบ ผมน่าจะอยู่ยุคเดียวกับคุณเลยนะครับ หรือไม่ก็อายุห่างกันไม่ไกล ผมเสียดายช่วง 86 มาก ที่ไม่ค่อยสนใจบอลเท่าไหร่เลยพลาดไป แต่พอมากับ 90, 94 นี่เริ่มชอบเข้าไส้ หลังจากนั้นตามฟุตบอลโลกมาตลอด และในลีกก็ดูพรีเมียร์ กัลโช่ (พ่อชอบมิลาน) แล้วค่อยมาดูบุนเดสลิก้าช่วงหลัง แต่หลัง ๆ ดูลีกอังกฤษอย่างเดียวเลยครับ อายุเยอะตามเยอะแล้วเหนื่อย 555
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Sat Jun 23, 2018 10:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13466
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 12:06
สัมภาษณ์โคตรโง่เลยรามอส
0
0
evertonian
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel